[Funland] Tôi coi thường Messi

nhuataiche

Xe container
Nếu top đầu thì cần gì Messi họ vẫn là ƯCV vô địch thôi .
Theo ý cá nhân của em thì M10 khó mà thành công ở những đội khác . Anh ấy không đa năng như Ro , Ro có thể chơi theo cách áp đặt thế trận hay phản công , hoặc không chiến đều hay . Những năm Real có CR7 họ là đội chơi phản công phải nói đỉnh nhất TG khi ấy .
Còn Messi nếu có đội nào đáp ứng , phục vụ anh tối đa cả trên sân lẫn ngoài thì chỉ có ..Barca mà thôi .
Tính tình Messi như thế nên Koeman tước hết các đặc quyền là đúng rồi. BC đang tái thiết chứ đâu phải đang vô địch CL, nên ko thể có đặc quyền cho bất cứ ai.
MC có vẻ sẽ rút lui, rõ ràng Pep ko cần Messi bằng mọi giá. M10 nên chuẩn bị cho cái tương lai giảm 50-70% lương là vừa.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Tính tình Messi như thế nên Koeman tước hết các đặc quyền là đúng rồi. BC đang tái thiết chứ đâu phải đang vô địch CL, nên ko thể có đặc quyền cho bất cứ ai.
MC có vẻ sẽ rút lui, rõ ràng Pep ko cần Messi bằng mọi giá. M10 nên chuẩn bị cho cái tương lai giảm 50-70% lương là vừa.
Rõ ràng là đến thời điểm này MC chưa có vẻ gì rút lui.
Ngoài ra người lên tiếng cần Si hay ko là các chóp bu. Chứ Pep mà ko cần thì lạ. Ko có Messi, Pep chả có UCL nào. Đến nỗi còn bị nói là bất cứ Coach nào nắm Barca thời hoàng kim cũng auto thành công. Do cầu thủ tự đá ;))
Còn nữa cái việc tước đặc quyền là style Koeman . Khi nắm Everton cũng làm vậy, tống cổ các trụ cột và kq là đội bóng ngựa ô lao dốc.
Tái thiết ko có nghĩa là ko có ai đó đc đặc quyền. Vậy mới có cụm từ " xây dựng lối chơi xung quanh". Milan vẫn đang tái thiết suốt..8 năm nay và đang xoay quanh ông Ibra. Mu tái thiết nhiều năm nay xoay quanh Pogba và thêm Bruno.

nhuataiche

Xe container
Rõ ràng là đến thời điểm này MC chưa có vẻ gì rút lui.
Ngoài ra người lên tiếng cần Si hay ko là các chóp bu. Chứ Pep mà ko cần thì lạ. Ko có Messi, Pep chả có UCL nào. Đến nỗi còn bị nói là bất cứ Coach nào nắm Barca thời hoàng kim cũng auto thành công. Do cầu thủ tự đá ;))
Còn nữa cái việc tước đặc quyền là style Koeman . Khi nắm Everton cũng làm vậy, tống cổ các trụ cột và kq là đội bóng ngựa ô lao dốc.
Tái thiết ko có nghĩa là ko có ai đó đc đặc quyền. Vậy mới có cụm từ " xây dựng lối chơi xung quanh". Milan vẫn đang tái thiết suốt..8 năm nay và đang xoay quanh ông Ibra. Mu tái thiết nhiều năm nay xoay quanh Pogba và thêm Bruno.
Đặc quyền, xây dựng lối chơi xung quanh ai đó, mấy khái niệm đó Pep, Klop, Hans Flick, rồi Nagelsmann đều ko hiểu !

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Mesi rời barca sẽ giống như Pep, e cá sẽ k lặp lại dc thành tích thời ở Bà xã.
Còn Man mua mesi á, có lẽ chỉ để phục vụ mục tiêu thương mại, chứ để tìm kiếm danh hiệu thì khó
Cái này đúng. Giai đoạn hoàng kim sung sức nhất đã qua.
Kể cả bê nguyên Barca thời đó về đây cũng ko bất khả chiến bại được độ bóng đá thường tiến hoá chiến thuật. Nên Tây Ban Nha sau 2012 ngã luôn quá nhanh.
Huống gì chính thời hoàng kim cũng rất ngại The blue.
Man xanh đi trước mà giờ lùi sau PSG.

thanh040506

Xe trâu
Đọc thớt này vui phết làm em ngỡ vào thớt của các bạn trẻ.Em thì mong Si đi. Sang năm gánh team ăn cái C1 với cái Cúp ao làng 6 đội 2 năm 1 giải Copa để Si thành GOAT.
A Bảy điệu 2 năm vừa rồi k đi Juve mà ở lại ăn hôi được thêm cái Laliga khéo lại 6-6. Còn Juve muốn ăn C1 hơi khó bởi vì nghèo. C1 mấy năm gần đây đơn giản là cuộc chơi của đội vừa xinh vừa giàu. K giành cho lọ lem nữa.
Juve mà nghèo hử cụ☺

thanh040506

Xe trâu
Bóng đá không có từ Nếu cụ ạ .
Giả sử như cụ không bao giờ xẩy ra , vì cái đội nào để cả 2 đá chính chắc chắn sẽ thua , vì mất cân bằng .
Cụ nói kiểu gì thế , đây là thống kê từ khi M10 , CR7 cùng chơi C1 đến giờ ? Mà CR7 thậm chí còn lớn hơn M10 tới 2 tuổi giờ vẫn ghi bàn ầm ầm .
M10 thì điển hình trận gặp BM , đi bộ và chống tay , không hề thúc giục đồng đội .
Và kể từ khi Xavi , Iniesta giải nghệ thì Barca chả đoạt cái C1 nào cả mặc dù M10 vẫn đỉnh cao phong độ .
Fan Real có khác☺

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Đặc quyền, xây dựng lối chơi xung quanh ai đó, mấy khái niệm đó Pep, Klop, Hans Flick, rồi Nagelsmann đều ko hiểu !
Nhưng họ ko pải Koeman.
Mấy ông Đức khác xa vì đó là kỉ luật. Trong mắt họ, ko ai là duy nhất .
Còn Koeman thì rất Hà Lan. Hà lan ít thành công bởi bè phái . Nên bàn tay sắt lại ko hẳn đem lại hiệu quả. Thậm chí thiên về Van gaal, coi Coach là boss. Van gaal góp 1 tay phá MU tàn tạ luôn. Còn ngựa ô Everton thành những chú bé khờ dại dưới tay Koeman.
Cùng là ko xoay quanh 1 ai nhưng cái kết khác nhau.
Tất nhiên mọi thứ phải đợi kq cuối mùa của Koeman trả lời.
Còn đặc trưng của những siêu CLB như Real, Barca, tự thân cái yếu tố sở hữu siêu sao không thể đụng đến đã là khái niệm tương đồng.

juve99

Xe cút kít
Thớt bạo lực gớm, toàn thấy sút vào mõm :))

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Drama Messi nổi rần rần em nghĩ vì 2 lý do chính:
- Messi đc coi là huyền thoại sống ở Barca quá lâu nên mặc nhiên ko những fan cule mà cử làng túc cầu đều mặc định Messi sẽ chỉ đá cho 1m Barca đến lúc treo giày. Hoặc cùng lắm chỉ rời Barca khi đã thực sự già và sẽ chỉ về đá cho clb Young j đó thời thiếu thời. Chứ ko như Cr7 đã trải qua tới 4 clb nên chuyện Real bán đi mùa hè 2019 cũng ko phải cái j đó quá to tát.
- Messi đòi ra đi theo dạng CNTD nên 1 số clb đc đồn đoán là săn đón. Nhưng như em đã từng p/tích trong chính thớt này là tiền lương lên tới hơn 100tr/năm h/tại của Messi thì thực tế chỉ có 2 thằng giàu mỏ bạo chi nhất là Mc và Psg chịu đc
Nhưng nay đến cả việc Messi có ra đi free đc hay ko hay lại phải mất thêm 1 khoản phí mua bán lớn nữa thì em nghĩ 2 thằng đấy nó cũng đánh giá lại hết rồi. MC "chạy án" đc vụ phạt hụt luật CBTC năm nay nên em nghĩ nó ko dám mặt dày mà tiêu hoang ngay lúc này đâu.
Nói chung khả năng hè này Messi vẫn sẽ ở lại và kiểu j cũng lại có 1 bài phát biểu làm hòa đến từ 2 phía Messi và Barca thôi.
PSG khó mà mua Messi. Về lý thuyết Icardi, Mbappe, Neymar, Messi là hàng công vũ trụ. Nhưng luật công bằng tài chính. Bán ai mới được
Bán Mbappe cho Real ? Nâu. Mbappe là biểu tượng hiện tại và tương lai của người Pháp tại WC và UCL rồi
Bán.. Neymar ? Nâu. Bán 1 ông 28 tuổi để mua ông 33 tuổi thì fun quá
Bán ai để có tiền lấy Messi. Chỉ có ra đi tự do hay giá thấp mới lấy được.
Bạo chi được nhưng ko mua được mới khó.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Thớt bạo lực gớm, toàn thấy sút vào mõm :))
Huhu, em bị tụi nó gây sự mà
Nếu như các cụ, có tranh cãi quan điểm thì cũng cười mà hút thuốc uống trà với nhau rồi.
Tranh cãi với các cụ còn học hỏi được kiến thức với có cảm giác gặp đúng cạ lại càng thích.
2 thằng ranh kia em block rồi. Hehe

Phục Quy

Xe tăng
Nhưng họ ko pải Koeman.
Còn Koeman thì rất Hà Lan. Hà lan ít thành công bởi bè phái . Nên bàn tay sắt lại ko hẳn đem lại hiệu quả. Thậm chí thiên về Van gaal, coi Coach là boss. Van gaal góp 1 tay phá MU tàn tạ luôn. Còn ngựa ô Everton thành những chú bé khờ dại dưới tay Koeman.
Còn đặc trưng của những siêu CLB như Real, Barca, tự thân cái yếu tố sở hữu siêu sao không thể đụng đến đã là khái niệm tương đồng.
Viêm Gan vẫn thành công ở Barca cả 2 giai đoạn và cả BM nữa đó thôi . MU mấy mùa trước thì có Bồ Tát xuống làm HLV thì cũng chịu vì nó nát như tương rồi .
Real khác Barca cụ ạ , Real mà đã hết hạn sử dụng , không phù hợp thì có sao trời cũng biến hết .

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Cụ có tuổi rồi, bị cuốn vào mấy thứ rẻ rách ấy làm gì. Bị cuốn vào coi như là chúng nó đac trêu mình thành công. Trong diễn đàn quan điểm về 1 vấn đề nào đó có thể khác nhau, có lần em bị chửi nhưng bỏ qua hết, coi như không. Qua bàn phím chấp làm gì, đứa nào đứng trước mặt mình chửi mới phải nể chứ.
Dạ vâng ạ. Em xin nghe lời cụ !

nhuataiche

Xe container
Nhưng họ ko pải Koeman.
Bác rõ ràng là người hâm mộ cuồng nhiệt, nhưng em lại nhìn việc này theo quan điểm của người quản lý.

Ở góc độ người quản lý, cho đến giờ em thấy Koeman làm đúng.

Tại sao BC chưa bán Messi ? vì blđ BC mấy năm nay đã chứng tỏ họ quản lý và điều hành quá tệ.

Tại sao em nhắc đến mấy tay người Đức ? không phải vì họ là người Đức, mà là vì họ đang là những nhà quản lý hàng đầu trong giới bóng đá hiện nay.

Pep ko phải người Đức, nhưng nếu M10 về MC, trừ lương bổng tiền bạc ra, Pep chắc chắn sẽ không cho M10 đặc quyền gì. Và vị trí ra sân M10 cũng sẽ phải chiến đấu mà giành lấy. Nếu ko tham gia phòng thủ thì M10 chỉ có thể chiếm vị trí chính thức ở show quảng cáo cho MC.

s63 AGM

Xe tăng
Tôi thậm chí tắt tivi khi thấy Mét xi.
Và tôi cũng chả viết được tên cậu bé đó bằng tiếng tây.
Nhưng tôi ko coi thường cậu ta.
Đơn giản vì tôi không thể coi thường 1 người mà không có khái niệm nào về họ.

Cầu thủ là những người hoạt động trong lĩnh vực giải trí.
Tất cả tài năng hay chiêu trò của họ cuối cùng đối với ta cũng chỉ là để giải trí.
Cho nó vui thôi.
Đửng ngớ ngẩn đến mức coi là thần tượng này nọ rồi cãi nhau.
đúng là cán bộ cõi OF. Nói câu nào chắc câu đấy. Trí lý.

nhuataiche

Xe container
Cụ Perez cáo già hơn cụ Batomeu. Lúc cần thì sử dụng nhưng có dấu hiệu tuổi tác là cho nghỉ ngay, cầu thủ ông sao cũng phải dưới a Perez. Có thể có người cho là vắt chanh bỏ vỏ, nhưng thực tế là sòng phẳng. Mu33 nhà cháu sau cụ Sơn với bàn tay sắt, sang tay Uổdward kỷ luạt nát, để mấy ông cầu thủ đá thì chưa phải siêu sao, cơ mà làm mình làm mẩy còn quá si rô, thành loạn. Thời của những Baresi, Maldini, Zannetti, Puyol, hay Scholes có lẽ ko còn nữa
Bác nói đúng đấy, mấy tay to đó thực ra đều nổi tiếng về khả năng quản lý điều hành hơn là nổi tiếng ở chỗ có đội bóng với lối chơi thêu hoa dệt gấm !

lacettiGG

Xe điện
Em thấy vào thời điểm nhất định ông nào có giá trị chuyển nhượng cao hơn là hơn. Thế cho nó nhanh cụ nhỉ.
Như thế nó vừa đơn giản lại vừa gần gũi :D
Nhưng theo em thì muốn nhìn nhận các cầu thủ một cách toàn diện thì giá trị chuyển nhượng lại chỉ là một khía cạnh