[Funland] Tôi coi thường Messi

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Mới nhất em đọc từ hq đến hn đây.

Em nghĩ do họ ko lường được biến động thượng tầng hoặc đã bất ngờ xảy ra mâu thuẫn trong nội bộ đội bóng họ . Nhiều thông tin thường ko tuyên bố cụ thể mà.
Cuối tháng 7 , một số Tạp chí nn đã nói Inter dự chi hình như 260m ( em ko nhớ số cụ thể ). Còn bài cụ nói có thể Đúng nhưng là khi họ cân nhắc lại túi tiền. Ko có nghĩa là thông tin trước đó sai.
Drama như De Ligt về Juven cũng từng quá bất ngờ.
Donny Van De Beek cập bến MU cũng kịch tính khi đa số nghĩ sẽ theo chân Koeman
Riêng Drama về Messi làm che mờ chiến thắng ấn tượng của Bayern mùa này trên các mặt báo đủ biết Si gây ảnh hưởng ra sao. Đúng là Hơn cả 1 đội bóng : sologan của Barca , dù là theo nghĩa ko thông thường :)

4HỜ

Xe đạp
Vào thời điểm hiện tại,Messi liệu có thể rời Barca?Và nếu rời Barca,đâu sẽ là bến đỗ mới?Em dự Messi chỉ có thể sang Mỹ hoặc Trung Quốc thi đấu.
Chắc bác nhầm thế nào chứ. Rất nhiều đội ở các giải hàng đầu muốn có M10. Hiện MC đang rất ráo riết rồi

Chauthanh11

Xe điện
Chửi nhau để lúc khác nhé trẻ ranh.
Nói chuyện nghiêm túc lần cuối trước khi nghĩ chú mày giống kết thằng ku LangThinh.
1. Đem cái link báo Việt ra số với 2 báo kia là fun đúng tiêu chuẩn OF đấy
2. Thời điểm 2018, Atletico bắt đầu khó chịu thông tin Barca đòi lấy Greizmann nên đương nhiên rất ác cảm. Rồi kq là bản thân Greizmann cũng chê ko sang dẫn đến sau này phải tự đính chính
3. Là 1 người Argentina , đa số ko thích Messi vì Messi " Âu hoá " do đi sang Cựu lục địa từ nhỏ. Và lý do chính là người Argentina không muốn ai hạ bệ biểu tượng vĩ đại của Maradonabomay
4. Simeone là 1/66 người bỏ phiếu cho Rô khi được phỏng vấn.
Còn Messi được 92 phiếu. ( Cần anh cũng cấp nguồn cuộc phỏng vấn nhá )
Tưởng liệt kê được số lượng Big names thích Rô nhiều hơn Messi thì anh còn gật đầu ừ cái. Ai dè nhặt đúng Simeone :))
Nói chung là không tự trang bị kiến thức. Nói qua nói lại mấy câu xong nhảy lên gây sự thì Mod bem mất thớt của anh. Thôi cho chú nhất.
Anh lặp lại là quan điểm cá nhân thích cầu thủ nào là tùy. Nhưng còn mắt chuyên môn của các Big names thì số phiếu áp đảo dành cho Si. Cũng như sau này đừng nghĩ việc Si được số sánh với Maradona cùng Pele là do tụi sửu việt nêu ra :))
Thời đại 4.0 cmnr mà không có tí ngoại ngữ + lên Eurosport hay uefa.com thì phí cái nhiệt tình vớ môn thể thao vua lắm. Đừng xem báo bóng đá lá cải Việt, anh thật.
Bye.
Vkl vậy cũng gọi là kiến thức ở đây ?
Ngờ u hay đầu có vấn đề vậy ? Người Việt không đọc báo Việt thì báo gì ?? Đừng có bày đặt đọc tiếng gì , khi mà tiếng Việt chưa hiểu .
Cứ nhiều người kêu M10 giỏi hơn thì nghĩa là M10 giỏi hơn ? Chả hiểu đầu chú = gì mà lại có cái logic đấy . Biết vụ Lệ Rơi ở VN chưa ?
Còn nếu đầu chú thông thái thì nhìn vào thống kê , nhìn vào thực tế , chứ việc dek xem bóng đá toàn nghe với đọc ?
Chú rùa rụt cổ thì thôi cũng được , trang bị kiến thức rồi hay ra khỏi hang Ok

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Mes thì tài năng thiên bẩm nhưng ko có tố chất thủ lĩnh truyền lửa. Có thể hâm mộ Messi về tài năng thiên bẩm nhưng phải khâm phục Ronaldo về tài năng từ ý chí và khổ luyện.
Còn về tư cách đạo đức. Ăn lương đẫm ra nhưng chỉ muốn phủi đít đi không và đi ngay thì cũng phọt phẹt
Về yếu tố thủ lĩnh thì Si nên cắp sách đi học Rô. Si giỏi nhưng ko có lửa. Trừ 1 vài trận trên đầu ngón tay. Cũng như Rô từng né đá luân lưu ở một trận quyết định . Nhìn chung Rô làm thủ lĩnh tốt gấp 3,4 lần Si
Về khổ luyện, Rô khổ luyện nhất thế giới. Trước và sau Rô sẽ ko có ai có ý chí, nỗ lực như vậy. Một so sánh cấp độ thấp như CV ở Việt Nam, nhờ khổ luyện mà thành công. Đúng là Rô là kiểu mẫu ko đầu hàng và là kẻ hủy diệt. Thậm chí nếu ko chơi bóng đá mà làm nghề khác, Rô nó sẽ vẫn thành công vì nó ý chí lớn.
Đạo đức. Giờ ông nào chả kiếm sống. Nhưng cầu thủ lớn, họ cần danh hiệu cho khỏi phí 1,2 năm cuối còn đỉnh cao. Barca đã có tất cả những gì tốt nhất của Messi. Si nó ko nợ gì đâu.
Em đọc báo ( nn ) thấy cules họ chia 2 phe : 1 phe muốn Barca bán lấy tiền tái cơ cấu. 1 phe muốm giữ Messi vì 15 năm ấy gắn bó cả tuổi thơ, tuổi trẻ họ. Và đại đa số cule tại chính Catalonia ko trách móc Messi.
Có lẽ họ nhìn nhận vấn đề nhẹ nhàng hơn chăng.

hoangduc.sbr

Xe container
Em nghĩ do họ ko lường được biến động thượng tầng hoặc đã bất ngờ xảy ra mâu thuẫn trong nội bộ đội bóng họ . Nhiều thông tin thường ko tuyên bố cụ thể mà.
Cuối tháng 7 , một số Tạp chí nn đã nói Inter dự chi hình như 260m ( em ko nhớ số cụ thể ). Còn bài cụ nói có thể Đúng nhưng là khi họ cân nhắc lại túi tiền. Ko có nghĩa là thông tin trước đó sai.
Drama như De Ligt về Juven cũng từng quá bất ngờ.
Donny Van De Beek cập bến MU cũng kịch tính khi đa số nghĩ sẽ theo chân Koeman
Riêng Drama về Messi làm che mờ chiến thắng ấn tượng của Bayern mùa này trên các mặt báo đủ biết Si gây ảnh hưởng ra sao. Đúng là Hơn cả 1 đội bóng : sologan của Barca , dù là theo nghĩa ko thông thường :)
Drama Messi nổi rần rần em nghĩ vì 2 lý do chính:
- Messi đc coi là huyền thoại sống ở Barca quá lâu nên mặc nhiên ko những fan cule mà cử làng túc cầu đều mặc định Messi sẽ chỉ đá cho 1m Barca đến lúc treo giày. Hoặc cùng lắm chỉ rời Barca khi đã thực sự già và sẽ chỉ về đá cho clb Young j đó thời thiếu thời. Chứ ko như Cr7 đã trải qua tới 4 clb nên chuyện Real bán đi mùa hè 2019 cũng ko phải cái j đó quá to tát.
- Messi đòi ra đi theo dạng CNTD nên 1 số clb đc đồn đoán là săn đón. Nhưng như em đã từng p/tích trong chính thớt này là tiền lương lên tới hơn 100tr/năm h/tại của Messi thì thực tế chỉ có 2 thằng giàu mỏ bạo chi nhất là Mc và Psg chịu đc
Nhưng nay đến cả việc Messi có ra đi free đc hay ko hay lại phải mất thêm 1 khoản phí mua bán lớn nữa thì em nghĩ 2 thằng đấy nó cũng đánh giá lại hết rồi. MC "chạy án" đc vụ phạt hụt luật CBTC năm nay nên em nghĩ nó ko dám mặt dày mà tiêu hoang ngay lúc này đâu.
Nói chung khả năng hè này Messi vẫn sẽ ở lại và kiểu j cũng lại có 1 bài phát biểu làm hòa đến từ 2 phía Messi và Barca thôi.

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Drama Messi nổi rần rần em nghĩ vì 2 lý do chính:
- Messi đc coi là huyền thoại sống ở Barca quá lâu nên mặc nhiên ko những fan cule mà cử làng túc cầu đều mặc định Messi sẽ chỉ đá cho 1m Barca đến lúc treo giày. Hoặc cùng lắm chỉ rời Barca khi đã thực sự già và sẽ chỉ về đá cho clb Young j đó thời thiếu thời. Chứ ko như Cr7 đã trải qua tới 4 clb nên chuyện Real bán đi mùa hè 2019 cũng ko phải cái j đó quá to tát.
- Messi đòi ra đi theo dạng CNTD nên 1 số clb đc đồn đoán là săn đón. Nhưng như em đã từng p/tích trong chính thớt này là tiền lương lên tới hơn 100tr/năm h/tại của Messi thì thực tế chỉ có 2 thằng giàu mỏ bạo chi nhất là Mc và Psg chịu đc
Nhưng nay đến cả việc Messi có ra đi free đc hay ko hay lại phải mất thêm 1 khoản phí mua bán lớn nữa thì em nghĩ 2 thằng đấy nó cũng đánh giá lại hết rồi. MC "chạy án" đc vụ phạt hụt luật CBTC năm nay nên em nghĩ nó ko dám mặt dày mà tiêu hoang ngay lúc này đâu.
Nói chung khả năng hè này Messi vẫn sẽ ở lại và kiểu j cũng lại có 1 bài phát biểu làm hòa đến từ 2 phía Messi và Barca thôi.
Em nghĩ câu chốt của cụ chuẩn. Chỉ là đôi bên đều làm cao ko chịu xuống nước trước. Nên mới ban-căng.
Nhưng nói qua phải nói lại, nếu Barca ko chịu thay đổi lực lượng thì Messi sẽ tiếp tục có những năm tháng thất bại cuối sự nghiệp. Giờ đi còn Oách chứ sống mòn 1 năm nữa là Mệt

Lam__Phương

Xe điện
Ở nhà bố mẹ có dạy cách chào hỏi chưa. Hỏi ai, nói với ai.
Gg ko tính phí các thông tin về Messi.
Cụ là người lập thớt nếu có tranh luận cũng là cái hay nhưng tha những ngôn từ rác rưởi rồi lôi cả bố mẹ người khác vào thì thật chả ra làm sao.

nhuataiche

Xe container
Nhìn lại bề dày thi đấu của M10, có thể rút ra kết luận: nếu là một đội bóng thuộc top đầu, có M10, đội bóng đó sẽ vô địch hoặc thống trị.

Nhưng nếu đó là một đội bóng đang tái thiết thì M10 sẽ chuồn sang đội bóng khác.

BC ko nên giữ Messi làm gì, nên định giá bán và bán luôn đi. Vụ này một lần nữa cho thấy blđ BC yếu kém ra sao.

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Về yếu tố thủ lĩnh thì Si nên cắp sách đi học Rô. Si giỏi nhưng ko có lửa. Trừ 1 vài trận trên đầu ngón tay. Cũng như Rô từng né đá luân lưu ở một trận quyết định . Nhìn chung Rô làm thủ lĩnh tốt gấp 3,4 lần Si
Về khổ luyện, Rô khổ luyện nhất thế giới. Trước và sau Rô sẽ ko có ai có ý chí, nỗ lực như vậy. Một so sánh cấp độ thấp như CV ở Việt Nam, nhờ khổ luyện mà thành công. Đúng là Rô là kiểu mẫu ko đầu hàng và là kẻ hủy diệt. Thậm chí nếu ko chơi bóng đá mà làm nghề khác, Rô nó sẽ vẫn thành công vì nó ý chí lớn.
Đạo đức. Giờ ông nào chả kiếm sống. Nhưng cầu thủ lớn, họ cần danh hiệu cho khỏi phí 1,2 năm cuối còn đỉnh cao. Barca đã có tất cả những gì tốt nhất của Messi. Si nó ko nợ gì đâu.
Em đọc báo ( nn ) thấy cules họ chia 2 phe : 1 phe muốn Barca bán lấy tiền tái cơ cấu. 1 phe muốm giữ Messi vì 15 năm ấy gắn bó cả tuổi thơ, tuổi trẻ họ. Và đại đa số cule tại chính Catalonia ko trách móc Messi.
Có lẽ họ nhìn nhận vấn đề nhẹ nhàng hơn chăng.
Đồng ý với cụ. Thêm chút là Bar những năm qua đã cho Messi quá nhiều, xây đắp từ nhỏ, lương thưởng nhất TG, xây dựng 1 đội hình và Messi là trung tâm. Messi đi thì cũng nên để CLB vợt lại 1 ít. Nhiều cầu thủ khác làm vậy, coi như hỗ trợ CLB. Sống vậy đẹp hơn nhưng vậy thì lương bị tụt mà Messi ko muốn vậy. Phải thấy rằng giá trị Messi tụt nhiều. Mức lương cũ thì chỉ có miễn phí chuyển nhượng thì mới cân nhắc.

Phục Quy

Xe tăng
Nhìn lại bề dày thi đấu của M10, có thể rút ra kết luận: nếu là một đội bóng thuộc top đầu, có M10, đội bóng đó sẽ vô địch hoặc thống trị.

Nhưng nếu đó là một đội bóng đang tái thiết thì M10 sẽ chuồn sang đội bóng khác.

BC ko nên giữ Messi làm gì, nên định giá bán và bán luôn đi. Vụ này một lần nữa cho thấy blđ BC yếu kém ra sao.
Nếu top đầu thì cần gì Messi họ vẫn là ƯCV vô địch thôi .
Theo ý cá nhân của em thì M10 khó mà thành công ở những đội khác . Anh ấy không đa năng như Ro , Ro có thể chơi theo cách áp đặt thế trận hay phản công , hoặc không chiến đều hay . Những năm Real có CR7 họ là đội chơi phản công phải nói đỉnh nhất TG khi ấy .
Còn Messi nếu có đội nào đáp ứng , phục vụ anh tối đa cả trên sân lẫn ngoài thì chỉ có ..Barca mà thôi .

shopnhimsoc

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Số 66 ngõ 445 Lạc Long Quân, Tây Hồ, Hà Nội
Website
nhadeplam.com
Mét xi ló cũng chỉ là người thôi các cụ, cũng tham sân si cũng thích nhiều tiền mà

Vova

Xe container
....
Em cũng nghĩ như vậy.
- Messi về đội nào sẽ phá vỡ cách trả lương của đội đó, thế nên chỉ mấy đội quỹ lương lớn mới dám nghĩ đến chuyện mua Messi.
- Xem ra kiểu gì cũng phải trả kha khá tiền cho Barca mới mua được chứ Messi không ra đi tự do.
- Bản thân Messi chắc cũng cảm thấy ở Barca yên tâm hơn.
- ...

Nói chung là giận dỗi nhau tẹo, sau lại làm hòa thôi.

Ken Hạ Long

Xe điện
Chắc bác nhầm thế nào chứ. Rất nhiều đội ở các giải hàng đầu muốn có M10. Hiện MC đang rất ráo riết rồi
Đúng là rất nhiều đội đang muốn sở hữu Messi. Nhưng cái giá là vấn đề đáng quan tâm mà không phải clb nào cũng đáp ứng được vào thời điểm này cụ ơi.Hơn nữa việc đáp ứng các yêu cầu của Messi cũng không đơn giản.Theo tin em xem mấy hôm nay thì MC có dấu hiệu bỏ cuộc rồi.Messi cũng khó có khả năng rời Barca theo dạng chuyển nhượng tự do.

HVuong8888

Xe tải
Tóm lại về thành tích cá nhân thì Messi hơn 1 QBV,khi nào anh 7 điệu cân bằng dc 6-6 thì hãy bàn tiếp
Đúng chất culi! Nói vậy thì khác gì bảo những bậc huyền thoại như Rô béo, Rô vẩu, pele,... chưa đủ tuổi tiếp chuyện với M(2+8) Bảo sao ng ta ghét lây sang M(8+2)

Bomva

Xe điện
Những ông bảo Messi phải thế này thế nọ rồi đem so sánh với CR này nọ nhảm vl :))
Giống kiểu lên báo thấy cặp này li dị thì kêu người ta bạc tình :))
Ai hiểu cho đá bóng nó cũng là cái nghề, chúng ta có muốn bị miệng lưỡi thế gian chỉ bảo phải làm thế này hay thế kia không?
Em thấy vào thời điểm nhất định ông nào có giá trị chuyển nhượng cao hơn là hơn. Thế cho nó nhanh cụ nhỉ.

Bố Cu Nhắng

Xe tải
So sánh thì rất khó nên mình sẽ giải thích theo khoa học :D
M10 bản thân là dân Nam Mỹ, những đã sang châu Âu từ năm 8 tuổi, ăn tập theo người Âu nên ít nhiều chất Latin sẽ mai một đi cụ ạ, ít hay nhiều chất khoa học & hiệu quả của châu Âu sẽ lồng ghép vào dòng máu Latin của M10.
Rô béo & Rô vẩu quần thảo đường phố đến ít nhất 18 tuổi (Rô béo) mới sang châu Âu nên cách chơi sẽ khác.
Đỉnh cao Rô vẩu hay có những pha tiếp bóng (khi quay lưng với khung thành đối thủ) mà bóng nảy thành 1 đường cầu vồng qua đầu HV kèm phía sau rất hay, đến HV còn không định hình ngay đc bóng ở đâu, hay những pha đảo chân xong bỏ bóng 1 chỗ để chạy 1 mình mà HV cứ đuổi theo như mộng du... những pha ấy chất châu Âu như M10 lại không có :D
Vẩu vs M10 khác nhau ở tính cách, cả ngoài đời lẫn thể hiện trên sân cỏ.
Mấy cả khoa học hay ko em ko rõ lắm, nhưng những quả cầu vồng với bỏ bóng qua người hậu vệ thì Dennis Bergkamp cũng làm suốt.

Bongbond0812

Xe buýt
Mesi rời barca sẽ giống như Pep, e cá sẽ k lặp lại dc thành tích thời ở Bà xã.
Còn Man mua mesi á, có lẽ chỉ để phục vụ mục tiêu thương mại, chứ để tìm kiếm danh hiệu thì khó