[Funland] Tôi coi thường Messi

Gagarose

Xe điện
Khả năng teamwork thì cụ xem lại nhé. 5 năm trở lại đây cậu bạn e là tiền vệ hay nhất châu âu đấy.
Số keypass vượt trội, đều như vắt chanh.
Vài link cho cụ tham khảo ko lại bảo em cảm tính nói phét
Cụ có lẽ không hiểu teamwork, leadership là gì

MiTa

Xe lăn
E chả coi thường nó. Vì e ko xem đá banh.

Láu táu

Xe máy
Bởi vậy mới là teamwork kém .
Đá tiền vệ khi gặp đội dưới cơ thì chơi tưng bừng .
Nhưng gặp đội mạnh cứng cựa thì lại trở lên bình thường nhạt nhòa .
Mỗi khi mất bóng thì Messi gần như đi bộ , không chịu gây sức ép hay giành lại bóng .
Barca đi vào vết xe đổ của đội tuyển Arg , xây dựng 1 đội hình xoay xung quanh Messi , và kéo anh lùi sâu như số 10 cổ điển .
Khi Messi đá tiền vệ cái gì anh ấy cũng vẫn giỏi , kiến tạo , đi bóng , ghi bàn vv . Nhung anh lại kém trong khoản điều tiết , điều chỉnh nhịp độ trận đấu như 1 tiền vệ hàng đầu . Đấy cũng là 1 lý do Barca luôn thất bại từ khi vắng cặp Xavi , Iniesta
có cái ông nào mà gặp đội mạnh cứng cựa mà không nhạt nhòa hả cụ.
Gặp đội mạnh bóng còn không có mà đá ấy. Màu còn ko có ấy chứ chưa nói đến nhạt
Nếu cụ có theo dõi laliga vài mùa gần đây thì thấy rằng Barca hầu như hiệp 1 trận nào cũng khó khăn. khi mà đối thủ pressing mãnh liệt vào khu vực giữa thủ môn và hậu vệ. phất bóng dài thì ko có người tốc độ để phản công khi mà dembele chấn thương liên tục.
Cả 1 hệ thống bế tắc.

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Cụ chủ fan Messi mà phải lập topic bao biện làm gì.
E thấy CR7 thì phải so vs M10 còn M10 người ta so với Pele, Maradona...
Tuy vậy, bóng đá nó là 1 môn tập thể, Barca rệu rã thế thì khó mà vực được.
Thực sự thì trận gặp Bayrern M10 đá ko tốt (như đẳng cấp thường thấy) và tố chất thủ lĩnh ko nhiều, chính ra nên bầu ô Pique đội trưởng thì tốt hơn.

Láu táu

Xe máy
Cụ chủ fan Messi mà phải lập topic bao biện làm gì.
E thấy CR7 thì phải so vs M10 còn M10 người ta so với Pele, Maradona...
Tuy vậy, bóng đá nó là 1 môn tập thể, Barca rệu rã thế thì khó mà vực được.
Thực sự thì trận gặp Bayrern M10 đá ko tốt (như đẳng cấp thường thấy) và tố chất thủ lĩnh ko nhiều, chính ra nên bầu ô Pique đội trưởng thì tốt hơn.
Cụ chắc chắn là người có xem bóng đá nghiêm túc. E cũng thấy Pique xứng đáng làm đội trưởng hơn. =D>=D>

khoa.vd85

Xe tăng
Website
khudothixuanphuong.vn
Cụ chắc chắn là người có xem bóng đá nghiêm túc. E cũng thấy Pique xứng đáng làm đội trưởng hơn. =D>=D>
Xem bài phát biểu sau trận 8-2, thấy Pique nói như Bartomeu ấy cụ nhỉ.
Nhà Pique cũng danh gia vọng tộc ở Catalan, có thời ô nội làm trong Ban TGĐ cơ mà.
Chuyên môn tốt, cá tính mạnh thì nên chọn, M10 để tập trung chuyên môn tốt hơn.

Gacon2012

Xe buýt
Nói chung xem messi đá thì kể cả cậu ý ntn tôi vẫn yêu!

nhuataiche

Xe container
Cụ thông não e phát !
Em thích Liv, nên giải thích theo góc độ fan Liv.
Teamwork: kết nối các đồng đội với nhau, giúp cả đội, cả guồng máy vận hành trơn tru, phát huy tối đa năng lực từng cá nhân trong đội. Bobby Firmino theo như em thấy, là số 1 ở khoản này.
Leadership: đứng mũi chịu sào trong khó khăn, giữ vững tinh thần cả đội, biết chịu đựng khó khăn gian khổ, chỉ dẫn và thúc đẩy cả đội vượt khó. Henderson là số 1 mùa rồi.

Láu táu

Xe máy
Xem bài phát biểu sau trận 8-2, thấy Pique nói như Bartomeu ấy cụ nhỉ.
Nhà Pique cũng danh gia vọng tộc ở Catalan, có thời ô nội làm trong Ban TGĐ cơ mà.
Chuyên môn tốt, cá tính mạnh thì nên chọn, M10 để tập trung chuyên môn tốt hơn.
Cá tính cũng ko mạnh lắm đâu cụ. Được cái hướng ngoại

Phục Quy

Xe tăng
có cái ông nào mà gặp đội mạnh cứng cựa mà không nhạt nhòa hả cụ.
Gặp đội mạnh bóng còn không có mà đá ấy. Màu còn ko có ấy chứ chưa nói đến nhạt
Nếu cụ có theo dõi laliga vài mùa gần đây thì thấy rằng Barca hầu như hiệp 1 trận nào cũng khó khăn. khi mà đối thủ pressing mãnh liệt vào khu vực giữa thủ môn và hậu vệ. phất bóng dài thì ko có người tốc độ để phản công khi mà dembele chấn thương liên tục.
Cả 1 hệ thống bế tắc.
Nếu 1 vài trận thì nói làm gì hả cụ ? Đây em thấy gần như hệ thống .
Cụ thử xem những đội nó Pressing mạnh ở tuyến giữa thì Messi gần như mất tích .
Những trận out ở C1 cũng vậy . Từ khi bộ 3 MSN tan rã cụ thấy Messi ghi được mấy bàn ở vòng loại trực tiếp C1 ?

Lỗi đấy thuộc về ban lãnh đạo của Barca , họ không biết cách phát huy thế mạnh của Messi . Cứ tư duy cũ kỹ đi mãi lối mòn 1 lối đá cách đây cả 10 năm . Messi hay nhất em thấy lúc anh ấy được đá cao trên hàng công .

5banhxe

Xe điện
Hình ảnh Messi khi đội bị ăn hành :D
Chính là vậy. Khả năng lãnh đạo quan trọng nhất khi team mình chịu áp lực cao với nhiều khó khăn, chứ gặp mấy đội yếu thì ai làm leader chả được, thậm chí chả cần đội trưởng lẫn HLV anh em tự đá phủi với nhau cũng xong.

Tương tự, teamwork khi gặp đối thủ tầm cỡ mới biết có ngon không, chứ gặp đội yếu thì mạnh thằng nào thằng đấy đá cũng chả thua được, vài cá nhân nổi 1 chút gánh cả team là xong.

Láu táu

Xe máy
Em thích Liv, nên giải thích theo góc độ fan Liv.
Teamwork: kết nối các đồng đội với nhau, giúp cả đội, cả guồng máy vận hành trơn tru, phát huy tối đa năng lực từng cá nhân trong đội. Bobby Firmino theo như em thấy, là số 1 ở khoản này.
Leadership: đứng mũi chịu sào trong khó khăn, giữ vững tinh thần cả đội, biết chịu đựng khó khăn gian khổ, chỉ dẫn và thúc đẩy cả đội vượt khó. Henderson là số 1 mùa rồi.
Leadership thì tôi đồng ý với cụ cả 2 tay và không thắc mắc gì từ ở còm trên
Còn vấn đề Teamwork có lẽ cụ không hay theo dõi laliga.
Cho dễ hình dung thì như thế này:
1. ở chiều đi: cậu bạn em mùa rồi có 21 kiến tạo, keypass thì số to quá em ko nhớ -> tính liên kết và phát huy đồng đội là tốt.
2. chiều về: bạn e có 25 bàn trong đó có vài pen, vài khoẳng khắc solo tự làm tự ăn, còn phần lớn cũng phải phối hợp với đồng đội -> làm việc nhóm tốt
Nếu 1 vài trận thì nói làm gì hả cụ ? Đây em thấy gần như hệ thống .
Cụ thử xem những đội nó Pressing mạnh ở tuyến giữa thì Messi gần như mất tích .
Những trận out ở C1 cũng vậy . Từ khi bộ 3 MSN tan rã cụ thấy Messi ghi được mấy bàn ở vòng loại trực tiếp C1 ?

Lỗi đấy thuộc về ban lãnh đạo của Barca , họ không biết cách phát huy thế mạnh của Messi . Cứ tư duy cũ kỹ đi mãi lối mòn 1 lối đá cách đây cả 10 năm . Messi hay nhất em thấy lúc anh ấy được đá cao trên hàng công .
còm trước của cụ khiến người đọc hiểu theo ý khác

Pius

Xe tải
Đó là câu nói cửa miệng của những ông fan hẹp hòi và thiển cận .
Sự thực là thế giới chuyên môn luôn nghĩ khác.
Trong 1 năm Barca thất bại toàn diện và siêu sao Messi bị anti fans chế nhạo ( với ko ít gương mặt cõi OF ) thì giới chuyên môn vẫn nghĩ khác
Messi, trong 1 năm mà Barca tệ nhất thì cậu ấy vẫn là một cá nhân xuất sắc của mùa bóng toàn châu Âu.
Đợi anti fans Messi vào khóc lóc ăn vạ :)
Mới tập mà cụ bẻ lái title với content đỉnh quá ;))

nhuataiche

Xe container
Leadership thì tôi đồng ý với cụ cả 2 tay và không thắc mắc gì từ ở còm trên
Còn vấn đề Teamwork có lẽ cụ không hay theo dõi laliga.
Cho dễ hình dung thì như thế này:
1. ở chiều đi: cậu bạn em mùa rồi có 21 kiến tạo, keypass thì số to quá em ko nhớ -> tính liên kết và phát huy đồng đội là tốt.
2. chiều về: bạn e có 25 bàn trong đó có vài pen, vài khoẳng khắc solo tự làm tự ăn, còn phần lớn cũng phải phối hợp với đồng đội -> làm việc nhóm tốt

còm trước của cụ khiến người đọc hiểu theo ý khác
Nếu bác có thời gian, bác tìm đọc vài bài viết về Firmino. M10 teamwork ko tệ, vấn đề nằm ở chỗ anh ta là siêu sao, nên mọi người mong đợi nhiều hơn.
Nếu M10 ở lại Barca, có lẽ họ sẽ dựng tượng anh ấy ở sân Camp Nou. Nếu anh ấy mùa tới đá như Firmino cho Barca, có thể họ sẽ dựng thêm một bức tượng nữa.

Láu táu

Xe máy
Nếu bác có thời gian, bác tìm đọc vài bài viết về Firmino. M10 teamwork ko tệ, vấn đề nằm ở chỗ anh ta là siêu sao, nên mọi người mong đợi nhiều hơn.
Nếu M10 ở lại Barca, có lẽ họ sẽ dựng tượng anh ấy ở sân Camp Nou. Nếu anh ấy mùa tới đá như Firmino cho Barca, có thể họ sẽ dựng thêm một bức tượng nữa.
Firmino là cầu thủ tôi rất thích và theo dõi khá thường xuyên khi ở giải đức. Tôi thường xuyên xem bóng. Còn đọc báo tôi chỉ đọc tiêu đề. :)
Mes không thể làm theo cách của Firmino vì thể lực là điểm mạnh của Firmino và là điểm yếu của Mes. Cậu ta có cách làm của riêng mình.
Cậu ta là siêu sao. Đúng. Nhưng cậu ta có sở trường và sở đoản của mình.
Bóng đá hiện đại giờ rất khác. Cầu thủ ngày càng tiến sát nhau về trình độ. Chiến thuật ngày càng khoa học và hoàn thiện. Siêu sao thì cũng chỉ hơn chút với sao hạng A.
Cụ mong muốn 1 cầu thủ đá như Si+ Firmino thì khi nào Supermen có ở đời thực thì mới có cầu thủ như thế

fanbarca

Xe buýt
Em fan Messi nhưng phải thừa nhận Messi có lẽ ko thích hợp vai trò đội trưởng, ko vực được tinh thần đồng đội trong hoàn cảnh khó khăn. Về điểm này Messi thua CR7. Đội trưởng phải cá tính, máu lửa, đôi khi nóng nảy rồ rại tí chứ cứ im im thì ae càng mất tinh thần. Kiểu như Roy Keane, Stefan Effengerg...
Về vụ này, Messi nên ngồi lại với Barca để thoả thuận mức phí hợp lý, chắc Barca sẽ ko giữ bằng mọi giá để Messi đi đánh Golf giống Bale đâu, 1 mức phù hợp sẽ bán e đoán ~200£. Đây coi như là món chi ân CLB. CLB ko của riêng Chủ tịch mà là các cổ đông đứng sau đầu tư, họ xứng đáng thu lại gì đó khi Messi ra đi.
Đấy là quan điểm cá nhân e.

Chỉnh sửa cuối:

Happykiss

Xe buýt
Còn nhớ tại wc 2018 tuyển Arghen và Sampaoli bất lực đến cỡ nào khi ông Mess và ông Mascherano thi nhau làm Hlv để rồi thể hiện một bộ mặt đáng hổ thẹn của ĐTQG.

Nếu tôi là Messi, tôi sẽ chủ động nói vs HLV rằng các ông hãy để tôi chơi bóng, đừng đưa băng đội trưởng cho tôi. Tôi sẽ luôn chấp hành mọi chiến thuật đề ra của các ông