[Funland] Tôi coi thường Messi

halloween142

Xe tải
Tôi thậm chí tắt tivi khi thấy Mét xi.
Và tôi cũng chả viết được tên cậu bé đó bằng tiếng tây.
Nhưng tôi ko coi thường cậu ta.
Đơn giản vì tôi không thể coi thường 1 người mà không có khái niệm nào về họ.

Cầu thủ là những người hoạt động trong lĩnh vực giải trí.
Tất cả tài năng hay chiêu trò của họ cuối cùng đối với ta cũng chỉ là để giải trí.
Cho nó vui thôi.
Đửng ngớ ngẩn đến mức coi là thần tượng này nọ rồi cãi nhau.
Quan điểm của cụ rất giống cháu.
Chỉ khác là cháu khá thích xem Si vì cậu bạn ấy đem lại chất lượng giải trí tốt.

chuyện đời

Xe buýt
ai đang nhiều c1 nhất, ai đang ghi nhiều bàn c1 nhất? cr7 àh các cụ? thần thánh hoá si làm gì cho khổ, cả thế giới xôn xao vì si trở mặt nhanh quá chứ không là kẻ viễn chinh vĩ đại như rô! không biết si nghe ai bơm đểu mà không thèm xét nghiệm covid thì cũng chả khác gì neymar là mấy!
E chả fan ông nào e cũng ít xem bóng đá. Nhưng kêu Si trở mặt thì e cũng chịu. Làm người ai cũng có chí hướng. Si đã ở đó 20 năm cống hiến thế nào dân ở đó hiểu cả. Ko tìm dc tiếng nói chung nữa thì ra đi dứt khoát. Ko xét nghiệm vì đã quyết ra đi, nếu xét nghiệm thì vẫn coi như người Barca sau này lỡ có ra tòa vài chi tiết vớ vẩn có khi lại hại mình. Cụ phải hiểu trong thời điểm này bất kì hành động gì thì đều dc đội ngũ luật sư tư vấn. Ở mãi 1 clb thì kêu ăn bám, ra đi thì kêu trở mặt. Còn 1 ông thì dc bênh lên viễn chinh vĩ đại =))

barca6996

Xe container
Tôi thậm chí tắt tivi khi thấy Mét xi.
Và tôi cũng chả viết được tên cậu bé đó bằng tiếng tây.
Nhưng tôi ko coi thường cậu ta.
Đơn giản vì tôi không thể coi thường 1 người mà không có khái niệm nào về họ.

Cầu thủ là những người hoạt động trong lĩnh vực giải trí.
Tất cả tài năng hay chiêu trò của họ cuối cùng đối với ta cũng chỉ là để giải trí.
Cho nó vui thôi.
Đửng ngớ ngẩn đến mức coi là thần tượng này nọ rồi cãi nhau.
Để thành công được trong lĩnh vực giải trí thì cần phải có tài năng thậm chí có những tài năng rất nhiều năm mới có được những người như thế. Cho nên có coi những người như vậy là thần tượng cũng là bình thường. Việc đánh giá về tài năng thì mỗi người mỗi khác nên có tranh cãi cũng là bình thường

toyota219

Xe điện
Tầm sau 2006, để bóng đá có nhiều bàn thắng hấp dẫn hơn thì phải bv tiền đạo- chùi từ sau, phạm lỗi khi có cơ ghi bàn là dễ thẻ đỏ. Rồi ghanh đua CR7 vs M10. Đội hình Bc thêm vài cầu thủ Real, Tores hok phải ngẫu nhiên mà thống trị thời đó lun. Xem Messi làm gì với WC, hay giành giải năm 2010.

NDT78

[Tịch thu bằng lái]
Tièn đạo em thích Ro béo, Batigol với Messi..

Kent_bl

[Tịch thu bằng lái]
Tôi coi thường luôn cụ chủ thớt nếu cụ không phải 9x trở về sau, nếu cụ thuộc tuýp "Anh thanh niên" thì thôi, châm trước. Khi ng ta đủ nhớn, đủ trải nghiệm, sẽ không idol ai cả. Leo và một số cầu thủ khác như Ro béo, Batigol... là bẩm sinh, Cr7, Ibra... và một số cầu thủ khác là khổ luyện mà thành, tất nhiên vẫn phải có căn cơ. Đi so sánh 1m và 1 cân thì tôi cũng ạ.

LangThinh

Xe buýt
Cái chỉ số thống kê khủng lúc nào cũng ở BC.Nơi có bộ khung khủng phục vụ .về tuyển hoá gà liền dù toàn siêu sao.Đá 40 trận giao hữu ghi 34 bàn trong 70 bàn chính thức.Chả ghi được vào lưới 1 đại gia châu Âu nào trong 1 trận chính thức
Cái đội hình của BC dù có thua thì tỷ lệ kiểm soát bóng hầu như chả bao giờ thua đối thủ.Thời đỉnh kiểm soát 70,80 % là bình thường.Si hưởng lợi quá nhiều từ đó.So sánh với Rô thì chưa bao giờ công bằng với Rô vì đồng đội của Si luôn hơn từ clb tới tuyển.Còn bọn culi bảo đồng đội ko quan trọng thì thôi

t12a11g

Xe buýt
ko ra đi thì chửi ăn bám barca, ra đi thì chửi làm màu, kiểu j các a anti cũng nói dc

Aliabu

Xe container
Website
www.schlagevietnam.com
Em vào xem 2 phe chiến đấu :D fan BM nên cả Si cả Ro đều k quan tâm lắm :D nhưng thỉnh thoảng đọc tin thấy phần cò men ở dưới 2 phe oánh nhau ác liệt nhiều khi bài báo nội dung thì nhạt thếch mà phần độc giả cãi nhau đọc giải trí vl :))

Bomva

Xe điện
Rồi cụ xem, fan cuồng Messi chả chịu đọc kỹ cụ nói gì đâu, sẽ auto chửi.
Chính những người chửi Messi, như nhà cháu đây, lại thong thả đọc kỹ xem cụ nói gì.
Messi đá hay, đúng. Messi khéo cư xử với fan, đúng. Nhưng...
Với cá nhân thì hay, với tập thể thì chưa hay, và kết quả thì như cụ đã thấy.
Anh có thể lấy về quả bóng vàng cho cá nhân anh nhưng đồng đội anh thì trắng tay trên mọi đấu trường, từ CLB tới đội tuyển.
Tập thể đi xuống thôi chứ riêng khả năng đồng đội và tinh tế nó ăn đứt Ro điệu. Bóng vàng và danh hiệu câu lạc bộ cụ thống kê em phát. Năm nay nó mới bết bát thôi.

hauyenhd

Xe container

Đội hình Barca VĐ Champions League 2006 đây, và cụ nào xem trận CK này cũng như hành trình của Barca mùa đó chắc cũng đầy ắp cảm xúc với những E'to, Ronaldinho hay như Giuly khi ghi bàn duy nhất vào lưới AC Milan đặc biệt là ông già Larson.
Nói thế để thấy nếu nói k có Messi Barca k vô địch CL là k đúng. Messi đúng là thiên tài nhưng đây là mối quan hệ có qua có lại thôi, tại sao k nói nếu k có Barca đã k thể có Messi thì sao.

vừa đi vừa láii

Xe container
Khi Messi còn chíp hôi mà Barca đã phải vác về vội vì sợ thằng khác cuỗm mất tức là Barcà đã thấy tố chất thiên tài của Messi. Thấy lợi lớn nên mới đầu tư sớm như vậy, và rõ ràng Mes đã đáp ứng hoàn hảo niềm tin của Barca. Vụ này Barca lợi đơn lợi kép
Không có Barca thì có cả núi CLB khác sẵn sàng chào đón anh. Biết đâu ở CLB khác như về MU anh lại có 10 cái quả bóng vàng chứ không phải 6 cái như CLB barca ;))

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Và đây là cách các Big names nói về Messi , các ộp oạp ạ :)

Tập Lái 2019

[Tịch thu bằng lái]
Chê từ anh Vova đến anh này anh kia và chế nhạo Messi, công nhận ộp oạp giỏi phán xét =))

Gagarose

Xe điện
Một cuộc tranh cãi không có hồi kết, tuy nhiên có thể tổng kết về Messi:
Tài năng thiên phú cá nhân: thiên tài, phải rất rất lâu mới có tài năng như vậy.
Khả năng teamwork, leadership kém
Không có khả năng truyền lửa cho đồng đội trong bất kỳ hoàn cảnh nào (chiến thắng, thất bại)
Tinh thần kém, thiên tài thường có vẻ tự kỷ, có lẽ vậy

nhuataiche

Xe container
Em làm quản lý nên nhìn ở góc độ quản lý một chút. Nói thật, cái kiểu Barca thuê hlv nào cũng phải hỏi xem M10 có đồng ý hay ko thì ko hay chút nào, chỉ tổ cho thiên hạ thấy là blđ bất tài. Mà như vậy cũng rất ko tốt cho M10 về nhiều mặt !

Láu táu

Xe máy
Một cuộc tranh cãi không có hồi kết, tuy nhiên có thể tổng kết về Messi:
Tài năng thiên phú cá nhân: thiên tài, phải rất rất lâu mới có tài năng như vậy.
Khả năng teamwork, leadership kém
Không có khả năng truyền lửa cho đồng đội trong bất kỳ hoàn cảnh nào (chiến thắng, thất bại)
Tinh thần kém, thiên tài thường có vẻ tự kỷ, có lẽ vậy
Khả năng teamwork thì cụ xem lại nhé. 5 năm trở lại đây cậu bạn e là tiền vệ hay nhất châu âu đấy.
Số keypass vượt trội, đều như vắt chanh.
Vài link cho cụ tham khảo ko lại bảo em cảm tính nói phét

Phục Quy

Xe tăng
Khả năng teamwork thì cụ xem lại nhé. 5 năm trở lại đây cậu bạn e là tiền vệ hay nhất châu âu đấy.
Số keypass vượt trội, đều như vắt chanh.
Vài link cho cụ tham khảo ko lại bảo em cảm tính nói phét
Bởi vậy mới là teamwork kém .
Đá tiền vệ khi gặp đội dưới cơ thì chơi tưng bừng .
Nhưng gặp đội mạnh cứng cựa thì lại trở lên bình thường nhạt nhòa .
Mỗi khi mất bóng thì Messi gần như đi bộ , không chịu gây sức ép hay giành lại bóng .
Barca đi vào vết xe đổ của đội tuyển Arg , xây dựng 1 đội hình xoay xung quanh Messi , và kéo anh lùi sâu như số 10 cổ điển .
Khi Messi đá tiền vệ cái gì anh ấy cũng vẫn giỏi , kiến tạo , đi bóng , ghi bàn vv . Nhung anh lại kém trong khoản điều tiết , điều chỉnh nhịp độ trận đấu như 1 tiền vệ hàng đầu . Đấy cũng là 1 lý do Barca luôn thất bại từ khi vắng cặp Xavi , Iniesta

Láu táu

Xe máy
Nói gì nói, thằng R7 trước nó cũng làm màu để ra đi, nhưng ngày đi khỏi Man nó cũng mang về cho Man vài cái epl, 1 ucl và 80 tr euro, lúc đi khỏi real cũng là vài liga, 5 ucl và 100 tr euro. Messi ra đi có lẽ là tốt cho cả 2, nhưng dù sao kể ra Barca cũng nên có đc tiền phí chuyển nhượng, để đóng góp tái xây dựng đội bóng, sẽ là kết thúc có hậu cho cả 2 phía, thay vì kéo nhau ra toà.

Không có M10, thì Bc có lẽ sẽ ko có tới 3 ucl và cỡ 7-8 liga trong 12 năm qua. Cơ mà các bạn cule cũng ko nên thần thánh M10 quá, thằng real có 4 ucl , thằng Bm có 2 ucl trong quãng 12 năm đó mà bọn nó đâu có m10. Nếu ko có m10 , barca cũng ko thê thảm tới mức mà ko có danh hiệu nào đâu ạ.

Ngược lại mà nói, ko có bc dang tay bao bọc từ khi là cầu thủ trẻ, thì ko thể có tỉ phú ngôi sao M10 các cụ ạ 😁
Thế bạn 7, bạn 10 một mình đi cướp Cup về cho CLB hả cụ.
Barca đòi 700tr cho Si. Ngang đánh đố nhau. Vấn đề là ở đó (theo thông tin lá cải).
"Dang tay bao bọc từ bé" - Nói chính xác là đầu tư và thu lợi nhuận chứ chả có cái méo gì là "dang tay" với chả "bao bọc". Cụ nghĩ tư bản nó tốt như dân Tàu, dân xứ TĐ ở trong Phim ah