[Thảo luận] Tội cho bác taxi BASAO

zetorbrno

Xe máy
Khoảng 5h chiều ngày 28/3, trước cửa nhà số 19A Trần Quang Diệu, xe taxi của hãng BASAO đang đỗ đúng luật và lái xe vẫn đang ngồi trên xe, bỗng nghe một tiếng "rầmm....", nhìn lại thì thấy một nam thanh niên đi xe Dylan tông thẳng vào đuôi xe taxi, Thiệt hại thì về người không có, về phía xe taxi bị móp ở ba-do-soc phía sau bên lái, xước hông bên lái, xước và móp cửa sau bên lái. Còn xe máy Dylan bị vỡ yếm bên phải, vỡ đèn xi-nhan bên phải, lái xe taxi xuống hỏi "sao anh lại đi thế này, làm xước xe của tôi rồi". Nam thanh niên không nói câu nào, rút điện thoại và gọi cho ai đó, sau vài phút nam thanh niên nổ máy định đi, nhưng anh lái xe taxi giữ lại, nam TN tắt máy xuống xe hùng hổ xấn tới và nói "bây giờ ông muốn gì? bây giờ thế nào, hả...." lái xe taxi bảo "anh đi đâm xe vào xe tôi, anh xem giải quyết thế nào chứ sao lại bỏ đi?", vừa nói tới đó thì có một đôi nam nữ đi xe máy chạy tới, thanh niên này nhảy xuống xe, lao tới đấm đá túi bụi lái xe taxi, bị đánh bất ngờ, lái xe bỏ chạy, hai thanh niên cầm gạch đuổi theo,quyết đánh bằng được anh lái xe, nhưng may anh lái xe taxi đã nhanh chân chạy được. hai TN quay lại xe taxi định đập phá nhưng có nhiều người đứng đó can ngăn nên họ lên xe bỏ đi, khoảng 5 phút sau, thanh niên đi xe Dylan quay lại, đá vào cửa xe và giơ chân đạp gẫy gương chiếu hậu bên lái và lên xe bỏ đi...
Sự việc dừng lại ở đó và các cụ cho ý kiến về hành vi cũng như cách cư xử của đôi bên.
Ối giời , chán cho cái xứ sở Việt Nam này , xxx chỉ rình dân phạm luật để phạt còn những vụ việc như vậy thì đố có dám ho hoe .

vuahe77

Xe điện
Năm 2007 em cũng gặp 3 thằng nhõi ở Thanh Lương kẹp 3 có họ với thằng Luyện chạy cơ động ngược chiều từ Lý Thái Tổ ra nhà Hát Lớn táng vào đầu xe của của 2 vợ chồng em...Phúc tổ 7 đời chúng nó là cả 3 thằng đều chỉ bị xây xát nhẹ và em cũng thò tay ra sau đỡ được gấu nhà em ko đập đầu xuống đường, cơ động cũng khốn nạn thấy tai nạn xảy ra liền té luôn...3 thằng nhõi định dắt xe bỏ chạy em lao theo túm cổ được 2 thằng cùng sự hỗ trợ của anh bạn đi cùng giữ ngay xe và chìa khóa. 2 chú cãi sống cãi chết là cháu có chạy đâu rồi liền gọi bọn đến hòng cướp xe rồi đánh tháo bỏ chạy. Em cũng gọi ngay cho 1 chiến hữu đồng hương (được cái chú này nhiệt tình) phi ngay và luôn lên cùng 5 chiến hữu nữa sau đúng 15 phút từ Kim Mã lên có mặt giữ nguyên hiện trường...Các bẹn bà của 2 nhóc kia cũng vừa kịp đến với con số trên 10 chú nhóc định lao vào cướp xe với đầy đủ đồ nghề nhưng trẻ trâu nên khi thấy các chiến hữu bên em rút hàng ra gí vào bụng bèn thúc thủ đứng im và chịu ăn bị táng liên tọi đành cháu xin các chú...Cháu có làm gì đâu...Vì có kinh nghiệm em chỉ yêu nhờ các chiến hữu giữ nguyên hiện trường và ko để xảy ra chiện đổ máu đồng thời nhờ quan hệ gọi ngay cho xxx Thành đội 1 ra xử lý vụ việc kịp thời. Sau đó mọi việc được giải quyết đúng tinh thần của pháp luật.

Tóm lại dù sao đi nữa ở xã hội này bây giờ cần phải biết tự bảo vệ mình bằng quan hệ gia đình, xã hội và chỉ nhờ xxx khi đã giành phần chủ động kẻo thiệt thân lại bị mất tiền.

camry2030

Xe buýt
Rõ khổ! Sao câụ lái xe không bảo vơí chúng nó là tôi là em anh luyện có phải xong rôì không.
Em không đồng ý với bác, mình không lên dùng cái thằng chó chết giết trẻ con ấy ra làm câu chuyện vui.

camry2030

Xe buýt
Bây giờ, điều tốt nhất là bác tài Ba Sao làm đơn lên cơ quan CA, khiếu kiện , trình bày sự việc, ghi rõ biển số xe, mô tả nhận dạng thì chú Dylan kia có trốn đằng trời tội hành hung và cố ý hủy hoại tài sản. Xe thì có bảo hiểm làm, nhưng cần làm đến nơi đến trốn để răn đe.

thichxeoto

Xe điện
Em ghét nhất cái bọn thanh niên đi SH và DYLAN,xin lỗi các cụ đi xe máy chân chính,đầu thì không mũ nghênh nghênh ngang ngang như mỗi chúng nó có xe,tiền thì éo làm ra,chỉ được cái phá là giỏi,va chạm tý là giở thói côn đồ.

Duong_Anh

Xe buýt
xã hội giờ nó đang loạn. Gặp mấy thằng vô văn hóa này thì tránh thôi

N_V_L

Xe điện
Năm 2007 em cũng gặp 3 thằng nhõi ở Thanh Lương kẹp 3 có họ với thằng Luyện chạy cơ động ngược chiều từ Lý Thái Tổ ra nhà Hát Lớn táng vào đầu xe của của 2 vợ chồng em...Phúc tổ 7 đời chúng nó là cả 3 thằng đều chỉ bị xây xát nhẹ và em cũng thò tay ra sau đỡ được gấu nhà em ko đập đầu xuống đường, cơ động cũng khốn nạn thấy tai nạn xảy ra liền té luôn...3 thằng nhõi định dắt xe bỏ chạy em lao theo túm cổ được 2 thằng cùng sự hỗ trợ của anh bạn đi cùng giữ ngay xe và chìa khóa. 2 chú cãi sống cãi chết là cháu có chạy đâu rồi liền gọi bọn đến hòng cướp xe rồi đánh tháo bỏ chạy. Em cũng gọi ngay cho 1 chiến hữu đồng hương (được cái chú này nhiệt tình) phi ngay và luôn lên cùng 5 chiến hữu nữa sau đúng 15 phút từ Kim Mã lên có mặt giữ nguyên hiện trường...Các bẹn bà của 2 nhóc kia cũng vừa kịp đến với con số trên 10 chú nhóc định lao vào cướp xe với đầy đủ đồ nghề nhưng trẻ trâu nên khi thấy các chiến hữu bên em rút hàng ra gí vào bụng bèn thúc thủ đứng im và chịu ăn bị táng liên tọi đành cháu xin các chú...Cháu có làm gì đâu...Vì có kinh nghiệm em chỉ yêu nhờ các chiến hữu giữ nguyên hiện trường và ko để xảy ra chiện đổ máu đồng thời nhờ quan hệ gọi ngay cho xxx Thành đội 1 ra xử lý vụ việc kịp thời. Sau đó mọi việc được giải quyết đúng tinh thần của pháp luật.

Tóm lại dù sao đi nữa ở xã hội này bây giờ cần phải biết tự bảo vệ mình bằng quan hệ gia đình, xã hội và chỉ nhờ xxx khi đã giành phần chủ động kẻo thiệt thân lại bị mất tiền.
Có mấy dân đen như em được như cụ đâu, quen biết chẳng có, thì biết làm sao

Big_D

Xe buýt
Đúng là Toshiba nhà nó chứ? Chỉ được cái bắt nạt người yếu.
Có giỏi thì ra chốt xxx gần đấy xúc miệng mấy thằng xxx cho máu.

30L-5543

Xe hơi
Lái taxi là hay bị bắt nạt lắm, với lại mấy thằng bố láo thì nói đến làm chỉ bức xúc thêm bố chúng nó có coi ko bằng thằng anh hay thằng em xã hội đâu toàn chó đàn

Liberty150i

Xe tải
Cấm thì cấm...cứ phải thủ con tông hoặc ống tuýp....nó đánh mình thì lôi ra phang lại,xem con chó 2b kia có dám manh động hay không.hổ báo vớ vẩn,cứ làm cho mấy nhát cho nó hết ngông nghênh..loại có hó đàn,loại co hó cậy gần nhà.e ức chế hộ chú taxi...các cụ thông cảm.

hoang_vo

Xe tải
Ở thế cụ chủ thớt cũng có mặt ở đấy chứng kiến rồi lại bàng quan thế à? Nếu phải xe cụ bị đâm, cụ bị đánh như thế thì hôm nay ai "tường thuật" lại cho cụ???

Thực tình nhà cháu cũng không ưa mấy cái thể loại chỉ được cái hóng hớt, chả được tích sự gì!
Đúng là lúc đo em có mặt và chứng Kiến từ đầu, nhưng cũng như nhưng người khác có mặt đều suy nghĩ giống em, nhưng sự việc xảy ra ngoài sức tưởng tượng vì tưởng họ cũng giống mình, giải quyết với nhau bằng tình cảm cho xong. Ai ngờ…
Cụ ndkhoivtv nói cũng đúng, nhưng nếu em mà giúp được thì còn nói làm gì nữa, hơn nữa đây không phải Là hóng hớt nhé cu…chuyện trước mặt mà mình không làm gì được mới Buôn nên lên dây chia sẻ đó chứ ạ…

hoang_vo

Xe tải
Mà cũng qua đây để cụ nào có kinh nghiệm chia sẻ cách đối phó với tình trạng này, vốn đã và đang xẩy ra hằng ngày ở bất cứ đâu và bất kỳ với ai…

Boytriton

Xe điện
Đúng là loại c.hó không fai người, bọn này gặp cháu anh Vươn thì mới xong đc

giacmoxe4

Xe điện
Thông cảm với Cụ chủ nhìn thấy bất bình mà không biết làm thế nào?Xã hội bây giờ nó thế,người ngay lại phải sợ kẻ gian.Buồn thật

hiephy

Xe buýt
xã hội giờ nó đang loạn. Gặp mấy thằng vô văn hóa này thì tránh thôi
Không phải muốn là tránh được đâu cụ ơi.Bác tài taxi có mong muốn nó hôn vào mít đâu,nhưng khi nó đã hôn vào rồi thì lại không một lời xin lỗi cũng không khắc phục hậu quả do mình gây ra lại còn dở thói côn đồ như vây cụ bảo tránh vào đâu được.

ndkhoivtv

Xe tăng
Đúng là lúc đo em có mặt và chứng Kiến từ đầu, nhưng cũng như nhưng người khác có mặt đều suy nghĩ giống em, nhưng sự việc xảy ra ngoài sức tưởng tượng vì tưởng họ cũng giống mình, giải quyết với nhau bằng tình cảm cho xong. Ai ngờ…
Cụ ndkhoivtv nói cũng đúng, nhưng nếu em mà giúp được thì còn nói làm gì nữa, hơn nữa đây không phải Là hóng hớt nhé cu…chuyện trước mặt mà mình không làm gì được mới Buôn nên lên dây chia sẻ đó chứ ạ…
Nói cụ thông cảm, dân mình phần đông là thường có cái thói cứ thấy va chạm ngoài đường rất hay nhảy vào "khóc thuê". Mà chủ yếu là cái kiểu "xe to phải đền xe nhỏ" thì cứ gọi là... hào hứng kinh! Thế nhưng, với trường hợp này lại chắp tay sau đ ít đứng ngoài "cám cảnh"!!!

Thật sự, vớ phải nhà cháu có đấy (lượng sức 3 đứa... chơi được, vì còn có quần chúng) là phải chủ động nhảy vào mà táng bỏ mợ chúng nó ngay. Không vậy, sau này ai dám giúp mình? Xã hội vốn đã phức tạp rồi, bàng quan mãi sẽ càng tồi tệ hơn.

gameover1107

Xe tăng
công nhận là bác taxi này hơi non
lần trc trước cửa nhà e có thằng xe khách 24cho và 1 chú taxi song mã chả hiểu ức chế va chạm ở đâu mà chặn đầu nhau trước cửa nhà e.
thằng ku phụ xe hung hăng cầm tuýp xuống phang lái taxi. thằng kia vừa chạy vừa alo. 5p sau cả 1 đàn taxi fi đến đập cho lái xe cả phụ xe khách tơi bời. vỡ mấy cái ghế nhựa của bà hàng nước bên cạnh. nhìn mà hãi thật :-ss

billnantes

Xe container
vụ việc xẩy ra nhanh quá không có ảnh hả kụ ơi?

Kieu_nu_buon_me

Xe hơi
Đề nghị bác chủ thớt cung cấp biển số con Dylan để anh em OF lần sau nhìn thấy cứ thế a lê hấp tương cho nó tung lên nóc tủ ngồi ăn chuối xanh luôn.

dau_ngang_v16

Xe tải
gặp bọn lưu manh rồi tội nghiệp bác lái xe..............