Thảo luận Tôi chính thức khởi kiện Ford Viêtu Nam

Trạng thái
Thớt đang đóng

HoaKimCuong

Xe hơi
Hiện xe Tôi đang sử dụng hộp số mới, chỉ mới chạy 4.xxxkm cũng bị lỗi rung giật và vòng tua cao bất thường nha ! Là của hộp số SelectShift đấy, cái tên thay đổi nhưng bản chất vẫn không thay đổi. Các bác nên cân nhắc trước khi mua Ford, kể cả từ đời 2017 về sau.

Hộp số SelectShift có bản vẫn là bình mới rượu cũ !? Oh, lấy đâu ra hộp số thủy lực cho các dòng xe sau này của Ford !!!

Khách hàng bị lừa nửa chăng ?!?!?!

"Hộp số tự động 6 cấp SelectShift về cơ bản có kết cấu giống với hộp số sàn, bao gồm trục sơ cấp số 2 được lồng vào trong trục sơ cấp số 1. Trục sơ cấp thứ 2 được quay trơn so với trục sơ cấp số 1 và chúng làm việc độc lập với nhau. Trên trục sơ cấp số 1 có hai bánh răng ăn khớp với các bánh răng số 2, 4, 6 tương ứng với các bánh răng này là các cấp số truyền 2, 4 và 6. Trục sơ cấp thứ 2 có 3 bánh răng ăn khớp với 3 bánh răng số 1, 3 và 5 cũng tương ứng là các cấp số truyền 1, 3 và 5. Bộ ly hợp kép (hay còn gọi là bộ côn kép) lắp trên xe Ford EcoSport là ly hợp khô. Bộ ly hợp thứ nhất nhận tín hiệu điều khiển từ máy tính để điều khiển chuyển số giữa các số 2, 4, 6. Bộ ly hợp thứ 2 điều khiển các số 1, 3, 5 và số lùi. Khi bạn nhấn nút khởi động và chuyển cần số về vị trí D, máy tính điều khiển ly hợp kiểm soát dãy số lẻ. Lúc này, số 1 nhận nhiệm vụ và số 2 đã chuẩn bị sẵn sàng."

Oh Yes !!! Ford mệt mỏi với các thế hệ sau này nữa rồi !!!

HoaKimCuong

Xe hơi
Ford đang đem xăng dập lửa đây mà.

Nội dung Email gửi Ford Việt Nam : ( Tôi xin giấu biển số )

Với tư cách của một Khách hàng đang sử dụng Xe Ford cả hai loại hộp số Powershift và SelectShift, Tôi yêu cầu Ford : 1. Thông tin cho Tôi về Thông số kỹ thuật của cả hai loại hộp số này !? Khác nhau và giống nhau !? Tại sao hộp số SelectShift vẫn có biểu hiện rung giật và vòng tua cao bất thường dù chỉ mới sử dụng chưa đến 5.000 Km.

2. Tất cả lỗi của hộp số PowerShift là giống nhau : liên quan đến nóng hệ thống truyền động, tuột côn, không bắt số, vòng tua cao, chuyển số bị rung giật... hiện đã lên đến hàng chục ngàn xe bị các lỗi trên tại Việt Nam ! Vậy nếu khắc phục thì có bị lỗi trở lại hay không ? Thời gian là bao lâu sẽ bị trở lại ? Trách nhiệm của Ford trong các trường hợp hết bảo hành là gì ? Và còn thời hạn bảo hành là gì ?

3. Ford khuyến cáo hộp số dễ bị vô nước ? Làm cách nào để khắc phục ? Xe có được vận hành trong mua mưa và có được rửa xe hay không ? Vậy hộp số PowerShift có phù hợp với điều kiện thời tiết tại Việt Nam hay không ? Làm cách nào để bảo quản xe ? Bảo quản hộp số ?

4. Trước mắt, Yêu cầu Ford cũng cấp các thông tin về lịch sử sửa chữa và cập nhật phần mềm liên quan đến hộp số qua Email này của các Xe : 51A-xxx. 11 ; 51F-2xx.80 ; 51A-xxx 38 ; 61A-xxx.80 và 30E-xxx79. Là các xe Ô tô nhãn hiệu Ford mà Tôi đang sở hữu hoặc được ủy quyền hợp pháp của Chủ xe. Đây là nhằm so sánh thông tin tại Ford và trong sổ bảo hành hoặc thông tin mà Tôi lưu giữ có trùng khớp hay không để có cách theo dõi, phương án bảo trì, bảo dưỡng tốt hơn khi Tôi bán xe cho Khách hàng !

xulu

Xe tăng
Website
vn.360plus.yahoo.com
- THẮNG HAY THUA THÌ FORD ĐỀU THIỆT
- KHI CÓ VẤN ĐỀ THÌ KHÁCH HÀNG NÀO CÓ THỜI GIAN MÀ XEM XÉT TƯỜNG TẬN
- TÂM LÝ CHUNG LÀ: TRÁNH CHO NÓ LÀNH, MUA XE HÃNG KHÁC CHO YÊN TÂM HƠN
Cụ này nói đúng này, Như Em định quay lại với Ford năm 2015 nhưng thấy bà hàng nước đầu ngõ bảo hộp số PS đang lỗi thề là thôi chuyển hãng khác ngay và luôn.

poorcar

Xe điện
Vụ kiện này thế nào rồi các cụ Sale Ford ơi!

Ni No Kuni 2

Xe điện
Vụ kiện này thế nào rồi các cụ Sale Ford ơi!
Với kiểu xử ở VN thì người dùng khó có cửa cụ nhé.
Vụ bác gì kiện Mazda BT-50 thủy kích cuối cùng vẫn phải ôm hận, hãng hỗ trợ kiểu cho không sau khi có kết luận có lợi cho Trường Hải.
Em dự vụ này same.
Toyota túi khi liên tục ko bung cũng có ông nào kiện được đâu.
Cái duy nhất bác nguyên đơn này được là sẽ được Ford đền, nhưng kiểu là hỗ trợ như Trường Hải đã làm.

HoaKimCuong

Xe hơi
ây da , vào trong box sài gòn mới thấy nhiều ý kiến lắm .
thực tế 1 sự việc thì phải nghe bằng 2 tai ,
Nghe hai tai là sao ? Công kích Cá nhân ? Kiểu xử ký khủng hoảng truyền thông này vụng và ngốc lắm !!!

Tập trung Bản chất :

1.Tôi đang khởi kiện Ford vì hộp số Powershift bị lỗi và đã được chứng minh, yêu cầu Ford thu hồi xe.

2. Chất lượng dịch vụ Ford kém, móc túi khách hàng...

3. Bồi thường thoả đáng.

Chim lợn khóc mướn vào công kích Cá nhân nên biết đường mà rút êm đi. Còn lại các vấn đề khác không liên quan đến vụ kiện.

Hô biến !!!

HoaKimCuong

Xe hơi
Với kiểu xử ở VN thì người dùng khó có cửa cụ nhé.
Vụ bác gì kiện Mazda BT-50 thủy kích cuối cùng vẫn phải ôm hận, hãng hỗ trợ kiểu cho không sau khi có kết luận có lợi cho Trường Hải.
Em dự vụ này same.
Toyota túi khi liên tục ko bung cũng có ông nào kiện được đâu.
Cái duy nhất bác nguyên đơn này được là sẽ được Ford đền, nhưng kiểu là hỗ trợ như Trường Hải đã làm.
Hãy chờ xem, Tôi khác 1/100000 lần với vụ BT-50 !

HoaKimCuong

Xe hơi
ĐÂY LÀ THÔNG TIN VỀ HỘP SỐ PƠERSHIFT và HỘP SỐ SELECTSHIFT mà FORD CÔNG BỐ :

Bác nào phân tích dùm mình nó có gì khác nhau không ? Hay là một ? Và đang bị lỗi toàn cầu ( nếu là khác nhau thì Ford nên xin lỗi và đính chính lại thông tin cho chính xác nha và nên đào tạo lại các đại lý nghen !!!

POWERSHIFT : Hộp số tự động 6 cấp Powershift về cơ bản có kết cấu giống với hộp số sàn, bao gồm trục sơ cấp số 2 được lồng vào trong trục sơ cấp số 1. Trục sơ cấp thứ 2 được quay trơn so với trục sơ cấp số 1 và chúng làm việc độc lập với nhau. Trên trục sơ cấp số 1 có hai bánh răng ăn khớp với các bánh răng số 2, 4, 6 tương ứng với các bánh răng này là các cấp số truyền 2, 4 và 6. Trục sơ cấp thứ 2 có 3 bánh răng ăn khớp với 3 bánh răng số 1, 3 và 5 cũng tương ứng là các cấp số truyền 1, 3 và 5.

Bộ ly hợp kép (hay còn gọi là bộ côn kép) lắp trên xe Ford EcoSport là ly hợp khô. Bộ ly hợp thứ nhất nhận tín hiệu điều khiển từ máy tính để điều khiển chuyển số giữa các số 2, 4, 6. Bộ ly hợp thứ 2 điều khiển các số 1, 3, 5 và số lùi. Khi bạn nhấn nút khởi động và chuyển cần số về vị trí D, máy tính điều khiển ly hợp kiểm soát dãy số lẻ. Lúc này, số 1 nhận nhiệm vụ và số 2 đã chuẩn bị sẵn sàng.

Link : http://ford102.com/hop-tu-dong-6-cap-powershift-cua-ford-ecosport/

SELECTSHIFT : Hộp số tự động 6 cấp SelectShift về cơ bản có kết cấu giống với hộp số sàn, bao gồm trục sơ cấp số 2 được lồng vào trong trục sơ cấp số 1. Trục sơ cấp thứ 2 được quay trơn so với trục sơ cấp số 1 và chúng làm việc độc lập với nhau. Trên trục sơ cấp số 1 có hai bánh răng ăn khớp với các bánh răng số 2, 4, 6 tương ứng với các bánh răng này là các cấp số truyền 2, 4 và 6. Trục sơ cấp thứ 2 có 3 bánh răng ăn khớp với 3 bánh răng số 1, 3 và 5 cũng tương ứng là các cấp số truyền 1, 3 và 5.

Bộ ly hợp kép lắp trên xe Ford EcoSport là ly hợp khô. Bộ ly hợp thứ nhất nhận tín hiệu điều khiển từ máy tính để điều khiển chuyển số giữa các số 2, 4, 6. Bộ ly hợp thứ 2 điều khiển các số 1, 3, 5 và số lùi. Khi bạn nhấn nút khởi động và chuyển cần số về vị trí D, máy tính điều khiển ly hợp kiểm soát dãy số lẻ. Lúc này, số 1 nhận nhiệm vụ và số 2 đã chuẩn bị sẵn sàng.

Link : https://www.fordthanglong.com.vn/hop-so-tu-dong-6-cap-powershift-cua-xe-ford-ecosport.html

dathuong

Xe đạp
Hãy chờ xem, Tôi khác 1/100000 lần với vụ BT-50 !
Tóm tắt những con số a Bình đã phát ngôn:
- Đòi bồi thường tổn thất gấp 10 chiếc focus ~5tỷ
- 1000% thắng
- 1/100000 lần với vụ BT-50

HoaKimCuong

Xe hơi
Tóm tắt những con số a Bình đã phát ngôn:
- Đòi bồi thường tổn thất gấp 10 chiếc focus ~5tỷ
- 1000% thắng
- 1/100000 lần với vụ BT-50
Đúng đúng, giờ Em qua đây rồi à ! Ở Việt Nam chứ ở Mỹ Anh đòi 50 triệu USD...

Nhớ : Bản chất là Anh kiện hộp số, dịch vụ của Ford... mấy cái trò công kích cá nhân láo toét hạng bét rẻ tiền chỉ như lấy xăng dập lửa, Ford càng cháy thôi Em à !!!

Anh biết Em là người hãng khác cố tình làm vậy để Anh kiện Ford và bên cạnh thì mấy con sâu xử lý truyền thông của Ford nữa, nhưng không sao... Anh thích thế !

formen

Xe lăn
e cũng đang lùng sục thông tin về hộp số selectshift .

hai cái link trên của cụ HoaKimCuong là copy và sửa lại từ powershift thành selectshift và website là của đại lý, không phải chính hãng. khi cụ đăng lên đây FORD sẽ có chiến dịch chỉnh sửa toàn bộ các thông tin về hộp số powershift và selectshift bằng tiếng việt.

cụ copy màn hình ngay đi là vừa. vài ngày nữa là không còn gì đâu ợ.

HoaKimCuong

Xe hơi
e cũng đang lùng sục thông tin về hộp số selectshift .

hai cái link trên của cụ HoaKimCuong là copy và sửa lại từ powershift thành selectshift và website là của đại lý, không phải chính hãng. khi cụ đăng lên đây FORD sẽ có chiến dịch chỉnh sửa toàn bộ các thông tin về hộp số powershift và selectshift bằng tiếng việt.

cụ copy màn hình ngay đi là vừa. vài ngày nữa là không còn gì đâu ợ.
Thì cứ chụp màn hình lại, nếu họ sai cho họ sửa và đính chính. Họ để đó là mình quất thôi. Thông tin cần rõ ràng minh bạch như mình nói ở đầu bài viết vừa rồi !

dathuong

Xe đạp
Đúng đúng, giờ Em qua đây rồi à ! Ở Việt Nam chứ ở Mỹ Anh đòi 50 triệu USD...

Nhớ : Bản chất là Anh kiện hộp số, dịch vụ của Ford... mấy cái trò công kích cá nhân láo toét hạng bét rẻ tiền chỉ như lấy xăng dập lửa, Ford càng cháy thôi Em à !!!

Anh biết Em là người hãng khác cố tình làm vậy để Anh kiện Ford và bên cạnh thì mấy con sâu xử lý truyền thông của Ford nữa, nhưng không sao... Anh thích thế !
Năm 17 tuổi mềnh sài bcs chứ không là có con tầm tuổi anh Bềnh rồi.

Bim bo

Xe đạp
ủng hộ cụ bình còn lại vấn đề tài chính thì không quan tâm vì đây là vấn đề kỹ thuật + thái độ đối xử khách hàng của các hãng oto. Cụ ấy kiện thì phải chụi rủi ro về cuộc sông mọi mặt cùng mất mát tài chính khi kiện nên có đòi đền bù là bình thường. Ủng hộ cụ và lun theo dõi. Còn các cụ bọ ruồi ko liên quan cứ vo ve làm j nhỉ có được lợi ích hay ai trả tiền cho không mà căng thẳng thế???? Hãy vì người tiêu dùng trong vấn đề kỹ thuật thoi nhé các cụ

HoaKimCuong

Xe hơi
NHÂN TIỆN, FORD ĐANG CÓ ĐỢT KIỂM TRA HỘP SỐ POWERSHIFT MIỄN PHÍ CHO TẤT CẢ KHÁCH HÀNG VIỆT NAM ĐẤY, CÁC BÁC NHANH CHÂN LÊN NHÉ.

KÊ CẢ KHẮC PHỤC LỖI NƯỚC VÀO KHOANG ĐỘNG CƠ.

TÔI ĐÃ ĐI ĐƯỢC 80% CHẶNG ĐƯỜNG. CẢM ƠN CÁC BÁC ĐÃ ỦNG HỘ.

duck 85

Xe hơi
Em hóng. Ủng hộ cụ chủ. Chúc cụ giành được thắng lợi trong trận chiến đòi lại công bằng

CR.PUMA

Xe đạp
Nghe hai tai là sao ? Công kích Cá nhân ? Kiểu xử ký khủng hoảng truyền thông này vụng và ngốc lắm !!!

Tập trung Bản chất :

1.Tôi đang khởi kiện Ford vì hộp số Powershift bị lỗi và đã được chứng minh, yêu cầu Ford thu hồi xe.

2. Chất lượng dịch vụ Ford kém, móc túi khách hàng...

3. Bồi thường thoả đáng.

Chim lợn khóc mướn vào công kích Cá nhân nên biết đường mà rút êm đi. Còn lại các vấn đề khác không liên quan đến vụ kiện.

Hô biến !!!
gửi bác bình
tôi đề nghị cụ còm cho nghiêm túc và đàng hoàng . Diễn đàn ô tô fun là nơi mọi người giao lưu , trao đổi và trau dồi kiến thức cũng như có thể đưa ra những ý kiến cá nhân của mh .Cụ lại cấm tôi đưa ra những đánh giá riêng của mình hay sao ?. Tôi hỏi cụ , trên diễn đàn này có hàng ngàn người , liệu cụ cấm được tất cả các ý kiến của mọi người không ???
cụ nói tôi công kích cụ , xin hỏi cụ cụ tìm hộ tôi có câu nào tôi công kích cá nhân cụ hay không .??? .Hay chính cụ mới là người kém trong cách giải quyết những thông tin trái chiều ./?
.Tôi hỏi cụ , cụ ví ai như :" Chim Lợn Khóc Mướn " cụ này cái quyền gì mà được phép gọi tôi như vậy ?? . Nếu đặt cụ vào vị trí của tôi thì cảm nhận của cụ như thế nào ?
Diễn đàn ô tô fun là 1 diễn đàn lớn gồm những con người lớn và hiểu biết
Cụ nghĩ gì mà cụ lại cho mình cái quyền phán xét người khác ??
Việc cụ kiện là quyền cá nhân của cụ , cụ mà thua thì chả ảnh hưởng đến tôi hay cụ được tiền thì tôi cũng chả xin của cụ . Vậy nên cụ muốn người ta tôn trọng cụ thì nên tôn trọng mọi người trước đi đã
trân trọng
p/s: cụ chỉ giúp tôi con đường để tôi rút êm cái , nhưng nếu tôi không rút em thì cụ định làm gì tôi ạ ??[-O<[-O<[-O<
tôi đợi phản hồi của cụ bình

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng