Tôi chẳng hiểu sao người ta lại mua xe Mitsubishi”

SmallRiver

Xe điện
-Bác chém làm em phì cười, bác định so con FT mà Toy LD lắp ở VN với con FT lắp ở TT nào, nói cho bác biết ngay cả ở Thailand, là cái nôi của FT thì bản 2.7V và 2.5G (giống như ở VN) cũng chỉ có ABS thôi, đến ngay cả cái LSPV cũng đêk có, chỉ có 2 bản cao cấp nhất 3.0V thì ngoài ABS ra còn có thêm EBD, BA, VSC và TRC. Bác chả biết qué gì mà cứ chém loạn cào cào lên, đến hài?:))
Đây, thị trường này cho nó giống VN này bác: http://www.toyotabharat.com/cars/new_cars/in_fortuner/specification.aspx

RAVA

Xe ba gác

SmallRiver

Xe điện
-Em hỏi thật là bác đã đọc kỹ cái đường link này chưa đấy? Em e là bác lại mắc cái bệnh bảo thủ và chém bừa rồi đấy?(:|
Em chỉ đọc mỗi phần này thôi bác:

SAFETY & SECURITY
GOA Body
SRS Airbags (Driver + Passenger)
ABS (Anti-lock Braking System) with EBD ^(Electronic Brake-force Distribution) & BA ^(Brake Assist)
Immobiliser
VSC ^ (Vehicle Stability Control)
Shift Lock System *
P/S: sao bác cứ thích "soi mói" người khác thế? Bác là Man hay Woman vậy ạ?

RAVA

Xe ba gác
Em chỉ đọc mỗi phần này thôi bác:

P/S: sao bác cứ thích "soi mói" người khác thế? Bác là Man hay Woman vậy ạ?
-Em thấy bác trích dẫn ra thì em đọc và thấy bác sai bét nhè ra chứ đâu có rỗi hơi soi mói, cái link này của bác là dành cho FT India nhưng đấy cũng là bản máy 3.0V, làm gì có bản 2.7V hay 2.5G giống xe Toy LD VN? Chán chuyện!:D

SmallRiver

Xe điện
-Em thấy bác trích dẫn ra thì em đọc và thấy bác sai bét nhè ra chứ đâu có rỗi hơi soi mói, cái link này của bác là dành cho FT India nhưng đấy cũng là bản máy 3.0V, làm gì có bản 2.7V hay 2.5G giống xe Toy LD VN? Chán chuyện!:D
Đúng là Toy, chỉ mỗi cái phanh muốn ngon hơn thì phải mua chấm lớn! Như vậy xe chấm bé hơn không cần phanh ngon?

RAVA

Xe ba gác
Đúng là Toy, chỉ mỗi cái phanh muốn ngon hơn thì phải mua chấm lớn! Như vậy xe chấm bé hơn không cần phanh ngon?
-Bác trước khi phát biểu có nghĩ gì ko đấy? Thế chả phải là mua Mit Ps thì phải mua bản chấm cao nhất, đắt nhất mới có thêm 2 phanh đĩa sau còn bản bình thường chấm bé thì chả tang trống còn gì? Hay như bác nghĩ thì phanh tang trống ngon hơn phanh đĩa? Nói chán thật?:P

Chỉnh sửa cuối:

SmallRiver

Xe điện
Tóm lại, mua PS bản nào cũng có EBD. Còn FT thì chả bản nào có EBD cả, PS còn có bản có phanh đĩa sau, FT thì chỉ mơ mới có thôi!

RAVA

Xe ba gác
Tóm lại, mua PS bản nào cũng có EBD. Còn FT thì chả bản nào có EBD cả, PS còn có bản có phanh đĩa sau, FT thì chỉ mơ mới có thôi!
-Bác phải nói chính xác là chỉ có bản 2.7V và 2.5G ở VN thì mới ko có EBD, ở các nước khác thì bác đêk biết? À mà nói nhỏ cho bác biết là tất cả các bản của Ps ở Thailand, kể cả các bản đắt nhất 3.0 GT cũng chả có phanh đĩa sau đâu? Chắc bên đấy dân nó lại nghĩ là Mit coi trọng người VN hơn người Thái? Còn việc mơ mộng thì bác cứ yên tâm, ít ra thì những người mua FT về sau này còn có hy vọng được chạy bản có thêm ko những là EBD mà còn có thêm cả BA, VSC hay TRC chứ còn mua Ps thì đến EBD là kịch đường tàu rồi, làm gì có mấy cái món kia để mà mơ! Mà cái máy Mivec 3.0 của Ps vẫn là SOHC à, hình như là cái máy 2.7 đời Tống của FT nó là DOHC từ khi đẻ ra ấy nhỉ?:D

SmallRiver

Xe điện
-Bác phải nói chính xác là chỉ có bản 2.7V và 2.5G ở VN thì mới ko có EBD, ở các nước khác thì bác đêk biết? À mà nói nhỏ cho bác biết là tất cả các bản của Ps ở Thailand, kể cả các bản đắt nhất 3.0 GT cũng chả có phanh đĩa sau đâu? Chắc bên đấy dân nó lại nghĩ là Mit coi trọng người VN hơn người Thái? Còn việc mơ mộng thì bác cứ yên tâm, ít ra thì những người mua FT về sau này còn có hy vọng được chạy bản có thêm ko những là EBD mà còn có thêm cả BA, VSC hay TRC chứ còn mua Ps thì đến EBD là kịch đường tàu rồi, làm gì có mấy cái món kia để mà mơ! Mà cái máy Mivec 3.0 của Ps vẫn là SOHC à, hình như là cái máy 2.7 đời Tống của FT nó là DOHC từ khi đẻ ra ấy nhỉ?:D
Bác cũng mơ đấy à. Đến EBD cũng chỉ có ở những bản cao cấp của FT thì bao lâu nữa mới có cho FT LD? Còn xe nhập thì PS nó cũng chả thiếu cái gì so với FT, động cơ 2.5 phiên bản high power của PS là 175HP, của FT kịch là 142 HP (bằng động cơ đời tống của PS). Sức hút của thương hiệu Toy rất mạnh, vậy mà ở các TT khác doanh số PS ít nhất cũng bằng 1/2 so với FT, trong khi đó FT lại rẻ hơn, còn ở VN thì...

Chỉnh sửa cuối:

RAVA

Xe ba gác
Bác cũng mơ đấy à. Đến EBD cũng chỉ có ở những bản cao cấp của FT thì bao lâu nữa mới có cho FT LD? Còn xe nhập thì PS nó cũng chả thiếu cái gì so với FT, động cơ 2.5 phiên bản high power của PS là 175HP, của FT kịch là 142 HP (bằng động cơ đời tống của PS). Sức hút của thương hiệu Toy rất mạnh, vậy mà ở các TT khác doanh số PS ít nhất cũng bằng 1/2 so với FT, trong khi đó FT lại rẻ hơn, còn ở VN thì...
-Bác nên về nghiên cứu kỹ đi rồi hãy nói, về tính năng an toàn thì Ps nhập ngoài cái ABS với EBD ra thì còn cái qué gì nữa đâu, trong khi FT nó có thêm hàng đống thứ, nào là BA, VSC, TRC. Mà bác có mỗi việc đọc rồi chép ra mà còn sai, bản 2.5 max power là 178hp chứ ko phải là 175 đâu nhé? Còn nói về động cơ thì Ps bản thấp nhất hiện giờ thì Mit nó vẫn lắp cho cái động cơ đời trước đời Tống là 2.4 có nhõn 128 hp thôi? Còn về sức hút thương hiệu nếu ko đi kèm với chất lượng thì cũng chỉ là cái logo thôi, khách hàng họ chả ngu dại gì đâu. Cùng 1 phân khúc sp cạnh tranh mà cứ suốt ngày tự nghĩ mình hay, mình tốt mà thua ở tất cả các thị trường, riêng ở VN thì doanh số bằng có 1/10 thì phải tự xem xét lại mình chứ ko nên đổ lỗi cho KH?8->

SmallRiver

Xe điện
-Bác nên về nghiên cứu kỹ đi rồi hãy nói, về tính năng an toàn thì Ps nhập ngoài cái ABS với EBD ra thì còn cái qué gì nữa đâu, trong khi FT nó có thêm hàng đống thứ, nào là BA, VSC, TRC. Mà bác có mỗi việc đọc rồi chép ra mà còn sai, bản 2.5 max power là 178hp chứ ko phải là 175 đâu nhé? Còn nói về động cơ thì Ps bản thấp nhất hiện giờ thì Mit nó vẫn lắp cho cái động cơ đời trước đời Tống là 2.4 có nhõn 128 hp thôi? Còn về sức hút thương hiệu nếu ko đi kèm với chất lượng thì cũng chỉ là cái logo thôi, khách hàng họ chả ngu dại gì đâu. Cùng 1 phân khúc sp cạnh tranh mà cứ suốt ngày tự nghĩ mình hay, mình tốt mà thua ở tất cả các thị trường, riêng ở VN thì doanh số bằng có 1/10 thì phải tự xem xét lại mình chứ ko nên đổ lỗi cho KH?8->
Nhập từ đây này bác: http://www.mitsubishi-motors.ru/auto/pajero-sport/price/
Tất nhiên doanh số thấp thì thuộc vấn đề của họ, em chả bàn tới nữa, nhưng so sánh doanh số từ khu vực Asian thì chênh lệch này hơi quá đáng!

Blackfish

Xe tăng
Không ADB là FT thua dồi.Ps vạn tuế, vạn tuế , vạn vạn tuế !
Một Cụ tiếng Việt còn chọ chẹ bày đặt tranh nuận tiếng Ấn với tiếng Nga mà Cụ Rava cũng kiên nhẫn uốn lắn :D
Thôi cũng may, 2 cụ cứ tâm hự ở đây, bên Toy đỡ dức đầu .Tks

RAVA

Xe ba gác
Nhập từ đây này bác: http://www.mitsubishi-motors.ru/auto/pajero-sport/price/
Tất nhiên doanh số thấp thì thuộc vấn đề của họ, em chả bàn tới nữa, nhưng so sánh doanh số từ khu vực Asian thì chênh lệch này hơi quá đáng!
-Hóa ra đến tận ở Nga cũng chỉ có thêm có mỗi BA và ASTC, vẫn chưa có VSC nhỉ? Tóm lại là ở mỗi thị trường thì nhà sx có các mẫu xe với các option khác nhau để phù hợp với điều kiện sd và yếu tố kinh tế ở TT đó, và cái việc bác nói là thằng Mit + Toy nó coi trọng KH nước ngoài hơn KH VN cũng như Mit coi trọng KH VN hơn Toy là điều vớ vẩn (như các vd đã chứng minh ở trên).

SmallRiver

Xe điện
-Hóa ra đến tận ở Nga cũng chỉ có thêm có mỗi BA và ASTC, vẫn chưa có VSC nhỉ? Tóm lại là ở mỗi thị trường thì nhà sx có các mẫu xe với các option khác nhau để phù hợp với điều kiện sd và yếu tố kinh tế ở TT đó, và cái việc bác nói là thằng Mit + Toy nó coi trọng KH nước ngoài hơn KH VN cũng như Mit coi trọng KH VN hơn Toy là điều vớ vẩn (như các vd đã chứng minh ở trên).
ASTC của Mit = VSC + TC đó cụ! Còn chuyện tôn trọng KH trên lĩnh vực KT thì chỉ là chuyện phiếm thôi, sự thật nó đã rõ ránh rành ra đó rồi thông qua những vụ điều tra của Toy về Land và Cam bốc mùi trứng thối và gần đây là chuyện của cái điều hòa!

HANOICity

Xe điện
ASTC của Mit = VSC + TC đó cụ! Còn chuyện tôn trọng KH trên lĩnh vực KT thì chỉ là chuyện phiếm thôi, sự thật nó đã rõ ránh rành ra đó rồi thông qua những vụ điều tra của Toy về Land và Cam bốc mùi trứng thối và gần đây là chuyện của cái điều hòa!
Em xác nhận vụ các cụ gọi là Tôn trọng khách hàng. Thực tế điều này ai cũng biết nên đừng cố lấp liếm làm gì để bản thân phải tự sướng còn con cháu mình khổ vì không sướng được do cha anh đã tự sướng hết phần.
Thuyết kt toàn cầu đưa 1 thương hiẹu sản phẩm đến tay người tiêu dùng ở từng ngóc ngách thị trường nhưng vẫn tuân theo nguyên tắc lợi nhuận hàng đầu.
Chính vì thế mặc dù cùng đời, cùng năm sx nhưng 2 sản phẩm được phân phối cho 2 loại thị trường chỉ giống nhau ở vẻ bề ngoài, nhiều chi tiết không thể lắp lẫn hoặc không có mặc dù rất quan trọng.
Các cụ nhìn nhận thực tế vấn đề chung, đó là quyền lợi của chúng ta thì chúng ta cùng sướng đến hậu duệ cũng sướng lây!
Lót dép hóng tiếp đấy nhé.
Chúc các cụ vui!

Chỉnh sửa cuối:

Street_Drift

[Tịch thu bằng lái]
Xe Mit chạy rất bốc nhưng kể cả ở thị trường nước ngoài Mit vẫn ko bằng Toy được. Làm thương hiệu phải mất hàng vài thập kỷ chứ chẳng đơn giản. Giới trẻ còn chịu khó tiếp nhận sự thay đổi chứ mấy bác già đã nghĩ cái gì đúng thì khó thay đổi lắm. Cá nhân em trước thích Mit hơn Toy nhưng loạt sản phẩm mới 2014 của Toy lại làm em thích Toy hơn Mit bây giờ ;))

sonyLTH 28

Xe tải
Mitsubishi là loại nồi đồng cối đá mà

oto-fun

[Tịch thu bằng lái]
Cái chính là Mit em thấy trước toàn xe xấu, bây giờ được mấy anh PS nhìn còn tạm được.