[Thảo luận] Tôi cảm thấy nhục nhã khi tham gia giao thông ở VN.

inochi

Xe điện
Anh Tây này không giống Anh điếu cày trên phố Đại La nhỉ
Ý thức dân ta kém sẽ còn nhiều anh Tây như này xuống đường, thật xấu hổ quá, IQ cao là đây

oto16ahn

Xe điện
đúng là hơi nhục các cụ ạ.ý thức tham gia gt of ng việt thuộc tầng bét

trua_vang

Xe hơi
Cụ chủ cứ thế thì chết mệt. Thích nghi thôi cụ ạ. Nước nào chả trải qua giai đoạn đồ đá rồi mới tiến lên được. Hi vọng vài chục năm nữa sẽ khác.
Quyền của em và của cụ là được sống trong một môi trừong giao thông lành mạnh, sạch và tiên tiến. Cụ tự tước bỏ cái quyền đó đi là đầu hàng, là xét lại, là tư ti...

Đấu tranh đi cụ, bằng hình thức này hay hình thức khác. Tham gia OF chém thớt cũng là đấu tranh.

haivina

Xe điện
Các bác có xem thời sự tối 03/7/2012 không ? Các sĩ tử đi thi đại học vào Văn Miếu tranh nhau sờ đầu rùa bất chấp rào chắn và bảo vệ nhắc nhở. Ý thức hỏng từ ghế nhà trường như thế thì nói gì khi ra xã hội.
Ớ thế mà khi ra nước ngoài biết luật nó nghiêm thằng nào đi sai luật GT xe đâm chết bỏ thì lại rất nghiêm chỉnh. Thế có phải chung quy là tại luật ta lởm khởm phỏng các bác ?

trua_vang

Xe hơi
cụ chủ nặng nề quá, em thích có 1 cụ bình luận từ năm 90 mới hết tiếng súng

may có Bác NGuyễn Văn Linh mình mới đổi mới được không bjo cũng như CUBa

Thực ra do bộ phận lớn cán bộ làm hư người dân thôi

quen văn hóa phong bì, 50/50, % chiết khấu

Chẹp, chả phải GIao thông đâu, ngành nào cũng thế các cụ ah

chán
Em cũng có muốn gánh cái "nặng nề" trên vai đâu. Nhưng mà phải thế mới bình luận được. Thời bác Nói và Làm khác với thời bây giờ. Thời đó là bao cấp, tăm tối và u muội kể cả về xã hội lẫn công nghệ. Giờ khác rồi, mọi thứ đều được chia sẻ, phơi bày và mổ sẻ. Phải làm "nặng" lên thì nó mới biến chuyển. Nói dẫn đến làm. Nói trước đã, nói cho chúng nó làm...

Hổ Con

Xe tăng
Em nói có gì ko phải các cụ bỏ qua, HN là tả pí lù các thể loại văn hoá của đất nước ngàn năm văn hiến nên nó thế. Muốn sống được ở thủ đô là phải bon chen, là phải đạp lên nhau mà sống, là phải nhanh lên ko nó đi mất đường của mình hay sao ý? Rồi đến Tết mọi người lại về quê hỉ hả tiếp thu thêm 1 chút văn hoá nữa mang về làm phong phú thêm VH HN.
Em ở quê nên ít bị chen lấn, toàn xui các cụ khác chen nhau ở thủ đô.^:)^

trua_vang

Xe hơi
http://vovgiaothong.vn/giao-thong/diem-nong-giao-thong/2012/07/phong-csgt-len-tieng-ve-clip-ong-tay-dep-loan-giao-thong/

Trao đổi với Đội CSGT số 4, đơn vị được báo chí phản ánh rằng tại nút giao thông này không có bất cứ bóng dáng của lực lượng CSGT làm nhiệm vụ, Trung tá Phạm Hồng Thái lý giải:

...bla bla....

Tuy nhiên, xét ở góc độ pháp luật, thì hành động của “ông Tây” này trong việc đảm bảo ATGT là không đúng chức năng, nhiệm vụ và thẩm quyền, ngoại trừ nó đặt trong những tình huống khẩn cấp và cụ thể. Việc làm đó có thể làm ảnh hưởng đến người đi đường, gây hoang mang, sợ hãi cho người tham gia giao thông. Đặc biệt, mỗi khi anh ta chạy ra kéo các phương tiện bắt dừng lại, có thể dẫn đến tai nạn…
Phải nói là : Chúng tôi cho rằng mình cảm thấy nhục và rất xấu hổ trước việc làm nhỏ của ông Tây mà đáng lẽ chúng tôi phải làm. Chúng tôi xin từ chức, xin ra khỏi nghành vì nỗi nhục, nỗi xấu hổ nói trên. Tôi xin gửi lời chào kính trọng đến ông Tây, gửi lời xin lỗi đến toàn thể nhân dân tham gia giao thông khi để tình trạng này xảy ra.

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Cộng đồng OF và nhiều trang báo mạng khác đã đăng Clip này nhưng như "muối bỏ bể" và quá bé nhỏ so với thực tế ngoài đường.Đường nào cũng nhao nhao như "ong vỡ tổ" khi tan tầm,chậm hơn 5-10 phút là khó chịu,cứ làm như là toàn việc quan trọng đang chờ mình ấy.Chán thôi vì ý thức như này thì em chứng kiến nhiều lắm rồi.Không thay đổi được.An phận thủ thường, tự mình bảo vệ mình khi đi ra đường thôi!:(

Chỉnh sửa cuối:

AnhNB

Xe buýt
Ôi xời, bảo ông ý lên mấy đoạn gần Văn Miếu Quốc tử giám ý, chỗ nào có dải phân cách cứng ngăn 2 chiều của làn đường cũng ối anh ối chị trông trí thức, thanh lịch mà còn phi vào làn ngược chiều để khỏi phải chen lấn chờ đèn đỏ ở đúng làn của mình, Tây nó đi qua chỉ chỏ mà phát nhục. Hỡi ôi người Hà Nội...

phocu_cb

Xe điện
cái tên mặc áo mưa vàng đúng là dạng ko thể xấu hổ hơn đc nữa!
clip này thẻ hiện đc thói cố chấp và thiếu tụ trọng của rất nhiều người tham gia giao thông! :(
Đi SH mà ý thức k = con ruồi
... nhục

thaonokia

Xe máy
Sĩ tử là nhân tài của đất nước : Bằng mọi giá chen lấn sờ bằng được Đầu Rùa tại Văn Miếu . Với ý thức như vậy thì thi thố tài năng để làm gì .
XXX không làm nhiệm vụ : không hiểu ăn cơm bằng tiền của dân không cảm thấy nghẹn ah.
Nỗi nhục quốc thể, nhục quá.

nissanfan

Xe hơi
NHục thật, cháu để ý thấy mấy người càng ăn mặc lịch sự càng đi bố láo!

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Còn nhiều thứ khác chứ k riêng gì giao thông, kụ cứ cảm thấy nhục dần đi là vừa. Mà thôi sống ở đâu thì thích nghi ở đấy thôi, nghĩ ngợi mà làm gì cho mệt.

innova 2010

Xe máy
ôi việt nam đất nước ta ơi.những hình ảnh chỉ có ở VN

tienthanhtq

Xe buýt
bên tây họ văn minh hơn m ở cái ý thức
việc làm của mr này làm cho nhiều ng ngỡ ngàng
thật đáng khâm phục

SHD

Xe điện
Đất nước tôi.............có thế thôi..............