Tốc hành ký Hà Giang.

benq

Xe điện
Đường lên Quản Bạ đây rồi, trước khi đi bà chủ quán còn dặn đi cẩn thận, hai hôm trước vừa có xe đổ chết mất hai người :-ss

Đoạn này cảnh đẹp nên thơ (khói lam chiều nhẹ bay, núi non trùng điệp), nhưng e chụp máy còi xem lại ảnh thấy chán thế ~X(

Trời đã về chiều, nên ảnh hơi tối các cụ thông cảm :-B

Còn tiếp...

ktslengoc

Xe tải
quán cafe này ở cổng UBND tỉnh (nhìn thấy trong ảnh), em chủ quán là dạy Airôbíc dáng ngon, chắc như giò lụa, chẹp chẹp..

Hà Giang - Quản Bạ (Tối Ngủ: tại Quản Bạ) là 46km các cụ nhé, từ đây sẽ là QL4C, gọi là QLộ chứ thực ra đc đoạn đầu còn ổn, về sau đường nhỏ và xấu, e xác định chạy nhanh vì mùa này trời tối sớm. Lúc này trời đã giăng sương mờ, tự nhiên thấy mình nhỏ bé giữa trời đất, một mình trên con đường vắng lặng, điểm đến còn chưa hình dung rõ ràng...
chuẩn, cảm giác cô đơn, nhớ nhà lắm, mùa này đi đường núi chỉ nên đi đến 5pm rồi nghỉ, càng chiều tối càng vắng lặng, đìu hưu, chán ngắt..

Traica.CCCP

Xe hơi
Khâm phục Bác và cả gấu nhà Bác thật đấy, iem cũng mấu lắm nhưng nếu nói ra thôi là gấu đã mắng là hâm ngay ấy chứ:D
Chúc mừng Bác. =D>=D>

springsea

[Tịch thu bằng lái]
E có lần rủ gấu định đi như vậy chỉ lên TQ thôi, Gâu chỉ nói mỗi từ "Hâm" :(

benq

Xe điện
Phục nhà BenQ quá, cụ up thêm ảnh nữa đê ạ.
Tiếp rồi mợ nhé....:D
quán cafe này ở cổng UBND tỉnh (nhìn thấy trong ảnh), em chủ quán là dạy Airôbíc dáng ngon, chắc như giò lụa, chẹp chẹp..

chuẩn, cảm giác cô đơn, nhớ nhà lắm, mùa này đi đường núi chỉ nên đi đến 5pm rồi nghỉ, càng chiều tối càng vắng lặng, đìu hưu, chán ngắt..
Cụ nói Thế làm e tiếc, mà đùa thế thôi chứ lúc này chân tay mỏi nhừ rồi, chảng làm ăn gì đc đâu...:-"
Đúng là cảm giác cô đơn nhớ nhà ghê, lúc trên đèo e còn nghĩ, giờ này mọi hôm mình đã đón con, hai bố con ngồi công viên chơi...thế mà giờ này mình đã ở xa lắc

Khâm phục Bác và cả gấu nhà Bác thật đấy, iem cũng mấu lắm nhưng nếu nói ra thôi là gấu đã mắng là hâm ngay ấy chứ:D
Chúc mừng Bác. =D>=D>
E cũng phục gấu nhà e, chẳng cản e phát nào để e còn...đi tiếp

đèo nối đèo, cũng có vẻ khoai đây, lại còn món đá dăm nữa chứ...:^o

cerato08

Xe điện
Khiếp nhỉ, đi xe máy thì em chịu. Xe tải vượt qua cứ thấy người nó rung rinh

benq

Xe điện
E có lần rủ gấu định đi như vậy chỉ lên TQ thôi, Gâu chỉ nói mỗi từ "Hâm" :(
Cụ cứ rủ Gấu đi đi, cảm giác sẽ rất thăng hoa...:D
Khiếp nhỉ, đi xe máy thì em chịu. Xe tải vượt qua cứ thấy người nó rung rinh
Được cái đường HG ít xe tải cụ ah, gần đây QL3 đi Cao Bằng mới lắm xe công...~X(

Thị Trấn của huyện Quản Bạ đây rồi, có mấy chục cây mà đi mãi

Núi đôi mùa này có vẻ kém sắc...chắc do e thấm mệt

Vừa đi vừa chụp ảnh và ngắm nhìn phong cảnh, nên gần 6h e mới tới Quản Bạ, đoạn này đường xuống cấp nhiều, lên đến đây thuê phòng nghỉ đêm có 160k/1đêm....rẻ quá

Tắm rửa xong xuôi, e ra phố huyện ngó nghiêng, lúc này trời tối mịt và cái lạnh đã thấu da, lại vác con xe ra hàng 2b tăng xích tra dầu, tiện thể xin mấy cậu sửa xe cái số ĐT dắt túi đề phòng.
Sau đó tìm cái ăn, vào quán gọi đĩa gà rán, đĩa rau xào và bát canh (sau tt hết 70k)...cố ăn cho hết vì lịch trình mai còn dài, nhiều thử thách đang còn phía trước. Về đến phòng tay chân mỏi nhừ...thèm cảm giác được đấm bóp quá !!!

memanque

Xe buýt
Cụ benq đi đúng kiểu dỗi Gấu đây :P
Nghe cụ kể đi 120km/h mà iêm sợ wa, e đi có 75-80 km/h mà nghĩ lại đã thấy mình dại rồi

hilux14p

Xe buýt
cụ cho a e mấy kiểu đấm bóp nhé

memondeo

Xe tải
Cụ ngon lành quá, đi 2b như vậy cần phải có sức khỏe tốt và cái đầu lạnh,,hiiiii, em hóng tiếp ảnh của cụ. em cố gắng làm chuyến đông, tây bắc như cụ, nhưng mà 2 b thì em xin thua, chúc cụ thượng lộ bình an!!

lambogi79

Xe điện
Cụ cahyj em ex lày thì lướt thôi rồi, có ê mông lắm không cụ

springsea

[Tịch thu bằng lái]
Ra tết để e contact với mấy ôg bên Yamaha mượn con Exciter côn tay e với cụ phượt ná :)

huonggiang11111

Đi bộ
Hic...... em cũng muốn uống quá mà chả có ai mời hê hê. dạo này em đang sầu đời đây.(Đã sửa: Oh ho thật buồn cho mình, lại quên béng mất trả lời Cụ nào bảo lâu rồi hok làm 1 chén với em nhêy sao Cụ để em tìm tìm mãi tên ai??? )

Chỉnh sửa cuối:

huonggiang11111

Đi bộ
benq:Tốc hành ký Hà Giang.
ẻo iêm nể Cụ quá........ Em đi Hà Giang bằng oto mà tưởng ngẻo luôn ở chân cột cờ ( Hihi có thời gian em định tự tử ở đó đấy (*~*) keke) Năm kia em đi chợ Tình Hà Giang...ọe ọe dã man quá ăn Thắng cố và nhìn thấy khe núi toàn 4 chiếc dép thui mà chả thấy người mô. Vào đến chợ tình bụp bụp bị vỗ mấy phát vào hơ mông may mà không bị kéo vào khe núi hihihi. Giờ cáp Vàng em cũng chả dám đi nghĩ lại mà rùng mình. Các Cụ/mợ nào hay đi Hà Giang có gì khó xử trên đó cứ anho^ em nhé em cũng có nhièu người thân trên đó. Các Cụ đi thì cẩn thận giữ gìn quần áo tư trang, chứ bị mất cái gì thì về ............lại lên ở luôn trên đó đấy hihihihi.

Chỉnh sửa cuối:

huonggiang11111

Đi bộ
lambigi79: Tiền không phải là tất cả, nhưng có nhiều tiền là có tất cả, cụ huonggiang11111 nhẩy
Hương giang1111: iêm chả biết, Giang hồ thường bảo Tiền chỉ là phù du nhưng em thấy... thế nào nhỉ???\m/hihi đố Cụ biết đấy. Ngày xưa em hay nghe trẻ con trong xóm đọc mấy câu em tặng Cụ luôn: Tiền là tiên là phật, là sức bật của lò so, là thước đo của lòng người,là nụ cười của tuổi trẻ, là sức khỏe của người già. hihihi Cụ thấy thế nào...chuẩn không yes or no?

Chỉnh sửa cuối:

35N1169

Xe điện
Tiếp đi cụ ơi.

benq

Xe điện
Cụ benq đi đúng kiểu dỗi Gấu đây :P
Nghe cụ kể đi 120km/h mà iêm sợ wa, e đi có 75-80 km/h mà nghĩ lại đã thấy mình dại rồi
Thực ra là chạy tùy xe thôi cụ ah, dòng xe máy dân dụng e chạy gần hết rồi, không phải quảng cáo cho YA nhưng EX này chạy ngon nhất trong các loại, về độ đầm, an toàn, và tốc độ, xe này nhiều bạn trẻ đã chạy đến 140km
cụ cho a e mấy kiểu đấm bóp nhé
Cụ sâu cái đo đỏ lên đê :))
E nói là muốn thôi...nhưng k phải lúc nào muốn là đc hihi...gấu nhà e và bạn của gấu đều có nick trong này :D
Cụ ngon lành quá, đi 2b như vậy cần phải có sức khỏe tốt và cái đầu lạnh,,hiiiii, em hóng tiếp ảnh của cụ. em cố gắng làm chuyến đông, tây bắc như cụ, nhưng mà 2 b thì em xin thua, chúc cụ thượng lộ bình an!!
Chỉ mỏi người thôi cụ ah, còn đầu óc luôn tập trung và tỉnh táo vì trung bình e chạy đều tốc độ cũng khá cao
Cụ cahyj em ex lày thì lướt thôi rồi, có ê mông lắm không cụ
Ê thật cụ ah, nhưng về tắm nước thật nóng xong thấy phục hồi ngay
Ra tết để e contact với mấy ôg bên Yamaha mượn con Exciter côn tay e với cụ phượt ná :)
Cụ contact đi, e đi với cụ ngay...hehe
benq:Tốc hành ký Hà Giang.
ẻo iêm nể Cụ quá........ Em đi Hà Giang bằng oto mà tưởng ngẻo luôn ở chân cột cờ ( Hihi có thời gian em định tự tử ở đó đấy (*~*) keke) Năm kia em đi chợ Tình Hà Giang...ọe ọe dã man quá ăn Thắng cố và nhìn thấy khe núi toàn 4 chiếc dép thui mà chả thấy người mô. Vào đến chợ tình bụp bụp bị vỗ mấy phát vào hơ mông may mà không bị kéo vào khe núi hihihi. Giờ cáp Vàng em cũng chả dám đi nghĩ lại mà rùng mình. Các Cụ/mợ nào hay đi Hà Giang có gì khó xử trên đó cứ anho^ em nhé em cũng có nhièu người thân trên đó. Các Cụ đi thì cẩn thận giữ gìn quần áo tư trang, chứ bị mất cái gì thì về ............lại lên ở luôn trên đó đấy hihihihi.
Đàn ông con trai đi đâu cũng là nhà, sợ gì đâu mợ...mà e là mợ thì cũng sợ lém ~o)
em này là vợ thằng bạn làm ở phòng CNTT của ủy ban tên dũng ..........lúc nào cũng phải add nick bác chủ thớt.............nhà cháu cũng CTY máy tính ở LLQ - Tây hồ
Vâng, cám ơn cụ, thông tin nhà e dưới chữ ký có đủ hết đấy ạ ~o)
E sắp tiếp đây....

benq

Xe điện
Sáng hôm sau, thứ 7, 6h e đã mò dậy chẳng ngủ đc bao nhiêu mặc dù hôm qua mỏi nhừ, cái đài phát thanh phố huyện nó phát sớm thế không biết, 4h45 đã bật “ thể dục buổi sáng “...đến chịu
Lọ mọ ăn sáng, kiểm tra lại sơ bộ về xe sau hành trình sau 365km của ngày đầu tiên (Hà Nội --> Hà Giang-->Quản Bạ)

Hành trình ngày 2 nhẩm tính như sau

Ngày 2: Qun B - Yên Minh – MaLé - Ct c Lũng Cú - Dinh nhà h Vương - Đồng Văn (ăn trưa ti Đồng Văn 40’’) chiu đi - Mèo Vc – Mã Pí Lèng – sau đó lại Yên Minh - Qun B - Hà Giang. Đon này được ngm dòng Nho Quế tđỉnh Mã Pí Lèng rất hùng vĩ, nhưng tiếc là trời nhiều sương quá nên tầm mắt không được xa...

Đoạn này đi Yên Minh, đường đèo hiểm trở nhưng cảnh núi non hùng tráng vô cùng

Mặt trời mới lấp ló sau những đám mây..

Vạn vật mới như sắp bừng tỉnh
Chỉ có mình e với con đường...hehe

Chỗ này cách Quản Bạ khoảng 10km bắt đầu chạy men theo dòng suối, mỗi tội nước hơi cạn nhưng vẫn khá thơ mộng

Còn tiếp...

Chỉnh sửa cuối:

PoBeo

Xe điện
Cụ benq chụp ảnh bằng máy điện thoại hay sao ấy nhỉ b-(