Tốc hành ký Hà Giang.

Traica.CCCP

Xe hơi
@Bác chủ thớt: E là tín đồ của ăn nhậu nên đề nghị Bác thêm mấy cái ảnh về ẩm thực (nếu có) để anh em OF tự sướng ah. Tks (b)(b)(b)

benq

Xe điện
Cụ benq chụp ảnh bằng máy điện thoại hay sao ấy nhỉ b-(
E chụp bằng cái máy ảnh còi nên nó ra thế cụ ợ, mà cụ đừng xui e nhảy xuống hố vôi giống các cụ xóm nhiếp ảnh đấy nhé...
ảnh chụp e mang tính phóng sự là chính thôi, được các cụ mợ động viên là quý lắm rồi :)

@Bác chủ thớt: E là tín đồ của ăn nhậu nên đề nghị Bác thêm mấy cái ảnh về ẩm thực (nếu có) để anh em OF tự sướng ah. Tks (b)(b)(b)
E đi một mình nên khoản ăn nhậu có gì đâu, ra góc quán gọi đĩa gà rán thơm phức (mà ăn gà ở đây ngon thật) + đĩa xào thịt bò + bát canh là xong thôi, thêm lon bò húc cho tỉnh, không dám chơi rượu bia vì còn muốn về gặp vợ con....

benq

Xe điện
Có cái Clip này quăng lên các cụ xem:

[YOUTUBE]XxuLNMY9P60[/YOUTUBE]

Còn tiếp...

HI_CLASS

Xe điện
...Lên xe vợ còn xuống quấn thêm cái khăn mỏng, định bỏ ra nhưng thôi để vợ yên lòng. Đội nồi cơm điện lên và phóng....
HN lúc này vẫn sớm nên khá lặng và lạnh.

Nghỉ ngơi vài phút cho đỡ ê cái mông, vốn quen ngồi ghế VP với cái máy tính, lâu lắm mới mang ra thử thách

Đoạn này e chạy hơi nhanh vì đường đẹp và vắng tanh...một tay chụp ảnh chạy một tay :">, đoạn này có lúc e chạy 120km/h. Là vì đi xe máy nên e hơi cho phép quá tốc độ chút, còn chạy 4b thì tương đối chuẩn tốc độ

Tiếp tục...

Bác chạy còn ác hơn em, em quất con của em trên BẮC THĂNGLONG- NỘI BÀI có này thôi (dưng mà con của em máy có 110 trong khi của bác máy 135)

Cơ mà em ko tin vào đồng hồ tốc độ của anh YA lắm toàn chỉ gian lận lên 5-10km/h thôi. Một lần cao hứng đua với thèng bạn đi TAURUS, xe em chỉ 90km/h mà xe hắn đã chỉ hơn 95km/h rồi trong khi 2 xe chạy ngang bằng nhau trong khoảng time khá lâu

Chỉnh sửa cuối:

otohagiang

Xe container
welcome cụ lên HG, trước chưa có 4b toàn Hà Nội- Hà Giang- Bắc Giang bằng 2b thôi, exciter

sockl

Xe máy
Nể cụ luôn, hôm trước đi sedan lên đó thấy kinh kinh, nhìn dân phượt 2 bánh mà thèm. Lần sau phải làm chuyến 2B giống cụ. Không biết Lead có đi được không nhỉ????

chuotlang

Xe lừa
HN-HG 2b thì khủng quá, năm 94 em đi HN Đồng Đăng 2 ngày 2b mà mệt nhoài cả người, ngày xưa đường còn vắng hơn giờ

benq

Xe điện
Bác chạy còn ác hơn em, em quất con của em trên BẮC THĂNGLONG- NỘI BÀI có này thôi (dưng mà con của em máy có 110 trong khi của bác máy 135)
Cơ mà em ko tin vào đồng hồ tốc độ của anh YA lắm toàn chỉ gian lận lên 5-10km/h thôi. Một lần cao hứng đua với thèng bạn đi TAURUS, xe em chỉ 90km/h mà xe hắn đã chỉ hơn 95km/h rồi trong khi 2 xe chạy ngang bằng nhau trong khoảng time khá lâu
Vâng, thực ra sai số về cái này hãng nào cũng có, nhưng xe e chay vẫn công nguyên bản của nó.
Thực ra bây giờ có tuổi chút nhưng e vẫn còn nhiều đam mê về xe máy, đăng ký thi cái băng A2 hơn năm mà vẫn chưa đc để làm con xe PKL
Từ thời học SV e chạy Viva, Win, GL Pro, RGV...Ex, NouvoLX
welcome cụ lên HG, trước chưa có 4b toàn Hà Nội- Hà Giang- Bắc Giang bằng 2b thôi, exciter
Nể cụ luôn, hôm trước đi sedan lên đó thấy kinh kinh, nhìn dân phượt 2 bánh mà thèm. Lần sau phải làm chuyến 2B giống cụ. Không biết Lead có đi được không nhỉ????
HN-HG 2b thì khủng quá, năm 94 em đi HN Đồng Đăng 2 ngày 2b mà mệt nhoài cả người, ngày xưa đường còn vắng hơn giờ
Nói về cung HN HG các cụ nhà mình đi nhiều bằng 4b rồi, e cũng đã chạy 4b lên các tỉnh miền núi nhiều, tuy nhiên vẫn có lúc ước ao chạy bằng xe máy để hòa mình vào thiên nhiên hơn, và chuyến HG lần này e thực hiện điều đó, cám ơn các cụ ~o)

benq

Xe điện
Từ Quản Bạ đi Yên Minh bắt gặp rất nhiều cảnh đẹp, đặc biệt có khu rừng thông cách QB ~15km rất đẹp và nên thơ, khí hậu rất trong lành, vặn vẹo đứng chụp ảnh là chuẩn nhất

Rừng đã hiện ra trc mắt

Thấp thoáng những nếp nhà nằm đơn sơ lẻ loi...

qua Yên Minh đi tiếp e bắt gặp lỗi rẽ đường đi Đồng Văn, từ ĐV sẽ tiếp có lối rẽ đi Lũng Cú 26km (đoạn này đi qua xã Ma Lé)...

còn tiếp...

benq

Xe điện
Rừng thông...

Cơ man nào là đá...

Đứng ở chỗ này phải nói là rất nhiều cảm xúc, mây ôm núi, con đường xa mờ, lác đác những nếp nhà, cảnh có cảm giác như trong phim Tây Du Ký...

Thấp thoáng bóng thiếu nữ vùng cao...

Chỉnh sửa cuối:

hilux14p

Xe buýt
cụ beng ko có ảnh em ún hg sao?

Linh_piano

Xe điện
Cách đây hơn tháng em chạy chặng Yên Minh - Hà Giang về có gặp 1 mợ đi Lead 1 mình xuống thành phố luôn.

My Mò

Xe điện
Hay quá cụ ơi. Sao cụ không rủ ai đi cùng cho vui. Mà hình như có những cái ảnh cụ vừa đi vừa cờ hụp? đi đường núi mà như thế cụ liều quá. Mời cụ ly cho nó mấu

kutkit_78

Xe buýt
kụ có chuyến đi lãng mạn ghê, không bít cho vợ chồng em theo với?

Suzz

Xe điện
Very exciting, Phượt tử Benq, vote nhá nhá

benq

Xe điện
cụ beng ko có ảnh em ún hg sao?
E mà Có ảnh em út thì gấu xé xác mất....
kụ mà đi lead lên đó em ké với nhá lên địa đầu chỗ ăn chỗ ở nhà cháu lo..........:D ông chú làm huyện đội chưởng ở ở trên đó ngay gần chợ luôn
Cách đây hơn tháng em chạy chặng Yên Minh - Hà Giang về có gặp 1 mợ đi Lead 1 mình xuống thành phố luôn.
Xe nào cũng đi được tất, cái chính nó trối thôi, các cụ thử đổ đèo bằng xe ga (2b) xem....
kụ có chuyến đi lãng mạn ghê, không bít cho vợ chồng em theo với?
Chuyến đi của e là tốc hành đúng hơn, lãng bạn phải đi đôi và TG cũng nhiều hơn khá...
Very exciting, Phượt tử Benq, vote nhá nhá
Cám ơn cụ...(b)

benq

Xe điện
Tới đoạn này e lại rẽ trước vào Dinh Thự Nhà Họ Vương (qua lối rẽ Lũng Cú 26km) khoảng 1.5km

Chỗ này là nơi bán vé và lưu niệm vào thăm quan khu Dinh Thự Vua Mèo

Nhìn Chính diện

Bức tường rào bằng đá cổ của khu dinh thự

Vườn trong sân với những cây Thông và Tùng cổ

Trạm khắc cầu kỳ theo hơi hướng TQ

ai đã ngồi nơi đây...

Tiền sảnh là tủ trưng bày những vật dụng hàng ngày...

Nhìn về xa xăm...lúc này trong khu dinh thự có mỗi mình e, e là người đến sớm nhất trong ngày, không khí còn thấm đẫm ngày mới, tĩnh lặng là thường...

Lungcu

Xe điện
Chức Mừng chuyến đi an toàn . quên không dặn cậu để ý cái dinh họ vương ấy rất đặc biệt, mọi nét trạm khắc đều có hơi hường của cây thuốc phiện .

newstar

Xe đạp
Cụ có chuyến đi ác quá, Exiter đi là ngon rồi nhưng kiếm được mấy con PKL thì nhất ~o)

benq

Xe điện
Chức Mừng chuyến đi an toàn . quên không dặn cậu để ý cái dinh họ vương ấy rất đặc biệt, mọi nét trạm khắc đều có hơi hường của cây thuốc phiện .
Cụ đấy ah, xin lỗi hôm về vội quá e không kịp chào cụ, HG đẹp lắm e sẽ có dịp quay lại, thêm cái thông tin về vòm mái trạm khắc thật thú vị mà giờ e mới biết (b)

Cụ có chuyến đi ác quá, Exiter đi là ngon rồi nhưng kiếm được mấy con PKL thì nhất ~o)
Đi EX là ngon rồi, có cào cào đi thì tuyệt nhất, PKL e cũng có vài con đây nhưng để bày thôi....hihi, tiện thể e show nhé...

1. KTM RC8

2. Ducati StreerFighter

3. Honda CBR1000RR

4. Suzuki GSX R1300 (HAYABUSA)

5. Honda Shadow

6. Guzzi California 1100

Bonus thêm dàn xe hợp chủng quốc của F1 nhà e....

Động cơ cơm...

E fun tí nhé, chụp bằng Iphone nên ảnh cũng mờ nốt...:D
Chúc các cụ/mợ cuối tuần vui vẻ

Hà Giang còn tiếp...