[Funland] Toàn người Việt bên này thôi cụ mợ ạ

Ca phê thôi

Xe tăng
Em vừa bắt đáy 14 Promax tháng trước, nên bây giờ chỉ hóng xem thị trường phản ứng thế nào với 15, chứ đứng ở góc độ người dùng đổi điện thoại 1 năm / 1 lần thì lãng phí quá
Cá nhân nghĩ (và đã làm) là cứ 5 năm đổi 1 lần là ổn. Trước, cái điện thoại mới được mong chờ (có thể) do có thay công nghệ (chip, ram), kiểu dáng (màn hình, bo viền), tính năng (quay phim, chụp ảnh) ... chứ giờ gần như không có thay đổi, người dùng thông thường còn không dùng hết tính năng, thậm chí còn không biết có thay đổi gì so với đời trước (không phân biệt được cả cấu hình và ngoại hình...)

• Vodka
Reactions: one

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Hack chủ yếu là nạn nhân cung cấp mã OTP hoặc bị lộ khi bấm vào link giả do bọn Hack nó tạo để lấy thông tin, mật khẩu.
Còn Bảo mật như E nói nó là bảo mật hệ thống Cụ ạ.
Vs đa số người dùng họ không quan tâm lắm tới cái bảo mật mà cụ nói đâu ấy .

Isu_zu

Tháo bánh
Sở hữu và sử dụng nó khác nhau cụ ạ .
Tất nhiên là khác xa rồi cụ. Sở hữu mới hiểu và nắm đc nhiều tính năng, dù chưa chắc đã hiểu hết. Còn sử dụng thì thường ko vọc vạch tìm hiểu điểm mạnh yếu hay dở nhiều như khi sở hữu.

Kyson1

Xe điện
Tầm tuổi các cụ of thì cứ tiện dụng chứ oai gì cái đt nữa cụ nhỉ , chứ ví ánh kim , chym ánh thép là oai
Chuẩn, em đi nc ngoài, bạn tây lông hỏi
- mày thanh toán bằng gì?! Visa ah?!
- No, tao thanh toán tiền mặt. Cash only.
Oách xà lách anh Đốc ạh. Cứ có nhìu xèng, lại là tiền mặt thì bố của oai.

dracula_bg

Xe điện
Vs đa số người dùng họ không quan tâm lắm tới cái bảo mật mà cụ nói đâu ấy .
em trước đây chỉ dùng ăn roi, nói không với iphone. nhưng sau máy hỏng, tiền thì hết, lấy con iphone cũ của vk dùng. dùng lúc đầu khá ức chế, sau dần cũng thành quen, nhưng vẫn nhiều lúc ức chế vì mình xài chùa nó quen rồi, giờ sang thằng của nợ này nhiều khi cần cái phần mềm gì hỗ trợ tìm rất khó cái free, mà mất xèng thì không đáng :D
thế nên cụ nào hay táy máy cài lung tung thì dùng rất khó chịu, nhưng được cái là nó buil tốt, phần cứng phần mềm là như cậu với mợ, dùng mượt, thiết kế ổn, lại bền, em dùng lại của vk mà mãi không hỏng.

Quê bầm

Xe điện
Chuẩn, em đi nc ngoài, bạn tây lông hỏi
- mày thanh toán bằng gì?! Visa ah?!
- No, tao thanh toán tiền mặt. Cash only.
Oách xà lách anh Đốc ạh. Cứ có nhìu xèng, lại là tiền mặt thì bố của oai.
Visa hay Master sang Tàu rất ít chỗ sài, chỗ sài được phí các loại cỡ 3-5% tùy từng chỗ nên tiêu nhiêu cứ lên Hà Trung đổi mang đi cụ ạ

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
Tất nhiên là khác xa rồi cụ. Sở hữu mới hiểu và nắm đc nhiều tính năng, dù chưa chắc đã hiểu hết. Còn sử dụng thì thường ko vọc vạch tìm hiểu điểm mạnh yếu hay dở nhiều như khi sở hữu.
Cái đt thì vọc vạch 1 tí là biết kha khá rồi , nhất là thế hệ trẻ như bọn em từng up room rồi jb ip .
Sau này ip nó chỉnh sửa theo hướng tiện ích như adroid thì mới đỡ khó chịu.
Ip trước đây e thấy phù hợp vs người thích ổn định , không thích vọc vạch . Giờ thì e cũng ko quan tâm lắm vì đt adroid bây giờ rất tiện và phù hợp vs em . Thỉnh thoảng vợ nhờ cài đặt linh tinh cho đt vs ipad thì e cầm thôi

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
em trước đây chỉ dùng ăn roi, nói không với iphone. nhưng sau máy hỏng, tiền thì hết, lấy con iphone cũ của vk dùng. dùng lúc đầu khá ức chế, sau dần cũng thành quen, nhưng vẫn nhiều lúc ức chế vì mình xài chùa nó quen rồi, giờ sang thằng của nợ này nhiều khi cần cái phần mềm gì hỗ trợ tìm rất khó cái free, mà mất xèng thì không đáng :D
thế nên cụ nào hay táy máy cài lung tung thì dùng rất khó chịu, nhưng được cái là nó buil tốt, phần cứng phần mềm là như cậu với mợ, dùng mượt, thiết kế ổn, lại bền, em dùng lại của vk mà mãi không hỏng.
Ip thì ổn định , ít lag như adroid . Adroid thỉnh thoảng dọn dẹp , khởi động lại cũng ngon . Đt adroid e thường dùng tầm 3-4 năm mới phải đổi , đa phần vì vỡ chứ ko phải vì lag
Với người thích tùy biến như e thì ip ko phù hợp .

Matizcoi

Xe cút kít
Các cụ cứ chê, chứ cầm con ai phở đời mới ở tay nó cũng tự tin hơn hẳn đó, các cụ cứ hỏi các cháu gái là biết ;))

Sóc nhỏ

Xe tăng
Các cụ cứ chê, chứ cầm con ai phở đời mới ở tay nó cũng tự tin hơn hẳn đó, các cụ cứ hỏi các cháu gái là biết ;))
Chuẩn ồi, mua từ những ngày đầu up tiktok FB. Các e gái 2k like và còm chả phổng mũi :D

neocop

[Tịch thu bằng lái]
Chính xác ạ
Thêm nữa, màn hình bền, hiển thị đẹp, trung thực màu sắc
Con ultra s20 của em 2 lần vỡ màn hình mà con 8s+ em dùng lại của vợ vẫn trơ trơ

Suri15

Xe Cứu Trợ
Không hiểu khoe cái gì con IP nhỉ?

slaz8

Xe ba gác
làm gì có số đông nào phát rồ cụ :D
iphone giờ đến cả mấy bà bán xôi còn có nữa có gì mà rồ :D
nhà cụ ấy vừa mất in tờ lết nên đâu kịp cập nhật cụ ?
đặc điểm chung là họ cứ nói cho vui thôi, đâu quan tâm dến sự thật?
Ý cụ ấy nói là thế, vì cụ ý có biết con IP 15 nó quay ngang dọc thế nào đâu?
những người mà chưa có gì ăn thì mới phải xép hàng để mua IP cho những người biết sử dụng đồng tiền.
em cũng phải đi phục vụ các cụ biết sử dụng đồng tiền đơi, vì nhà chạ có gì để ăn :((

xe lôi

Xe tăng
Không biết tới tháng 11 có còn khan hàng như năm trước không. Năm trước nhân tiện công tác muốn đổi sang 14pr hoặc 14prm mà đi hết apple store khu Manhattan toàn báo hết nên em lại trung thành với con X. Để năm nay xem có còn hết hàng thế không.
năm nay bán sớm chắc ko khan đâu cụ, năm ngoái đúng dịp 20/10 nên nhiều anh tặng vợ tặng em gái cuống cuồng ko săn đc màu tím,các bác thợ bán đc hơn giá hãng 5-6 củ/1 con .

le_petit

Xe tăng
Nhiều cụ có ác cảm với người dùng IP nhỉ?
Nhà tôi từ khi dùng di động là từ Nokia sang IP luôn nên ai cũng chỉ dùng Ip, chưa dùng loại khác bao giờ, đó cũng chỉ là thói quen nên máy tính cũng dùng luôn táo cho tiện. Chẳng vì oai bởi thường mua lùi một hai đời nên giá cũng dễ chịu. So những người xung quanh dùng SS hay của Tàu thì có khi tiết kiệm hơn vì thấy họ đổi máy nhiều hơn nhiều mà hay nhăn nhó vì chất lượng.