[Funland] Toàn người Việt bên này thôi cụ mợ ạ

poiuy

Xe ba gác
Em thấy ở trên các cụ ghi là tầm 1-2 tuần nữa cũng có ở VN. Bỏ qua việc hãnh diện vì có sớm nhất iphone đi, thì thÁy bảo còn do giá nữa. Vậy khi bán ở VN thì giá chênh bn ah
Mua bây giờ 100% là để có đồ sớm. Nếu vì giá thì khi bên VN có hàng bên Thái cũng vẫn có hàng, muốn rẻ (ví dụ thế) thì lúc đó sang Thái mua cũng được chứ cần gì lúc này.

chinhmr

Xe hơi
Về cơ bản từ thời BlackBerry có con nào bền được như IP đâu các cụ nhỉ, nhiều cụ dùng 5-7 năm muốn nó hỏng để lên đời mà nó có hỏng cho đâu

slaz8

Xe ba gác
Vâng. Em trước cũng tưởng tượng như các cụ trên này, cứ nghĩ đội xếp hàng mua về "làm màu", nhưng hóa ra không phải. Chẳng qua năm nay sang Nhật, ở cạnh phòng một thằng cu em đồng hương năng động, nghe nó kể nhiều mới biết chút thông tin.
À, mà vì sao mọi người đổ dồn mua vào hôm qua, bởi vì không phải là nó bán liên tục, nó sẽ về theo từng lô như 22/9, 29/9, 6/10, 13/10...(Ngày em không nhớ chính xác vì em không tham gia, đại khái là vài ngày). Nên ông nào xác định lấy được máy ngày 22/9 mà đẩy được đi ngay trong ngày hôm đó thì sẽ lãi nhiều, chậm ngày nào bớt tiền ngày đó (riêng ngày 22 giá thay đổi theo vài phút một). Thằng em em tới lô tháng 10 là nó không đặt nữa. Nó bảo năm ngoái nó ăn được 2 lô đầu, nhưng lỗ 2 lô sau, tổng thể thì vẫn lãi nhưng mỏng hơn. Năm nay nó ăn chắc, chơi duy nhất lô 22/9 thôi. Hôm qua nó lên Tô bán được máy xong ở lại chơi luôn, chưa thấy về :D
ở Vn mọi người không thichs đặt, mà sang bển xếp hàng vì đa sô hội đặt toàn là thương gia. không may bị lấy muộn là lỗ. trong khi người dùng đặt có mấy ai lấy dược ngày đầu tiên đâu?( ít nhất phai có tý quan hệ)
em thì chỉ mua góm bán qua tay chứ không nhanh nhẹn như bọn trẻ

toyennha

Xe lăn
Về cơ bản từ thời BlackBerry có con nào bền được như IP đâu các cụ nhỉ, nhiều cụ dùng 5-7 năm muốn nó hỏng để lên đời mà nó có hỏng cho đâu
Blackberry em dùng con hàng dựng(mở main ra có lỗ) mà em dùng từ lúc bả là "em gái mưa" cho đến lúc bả vào nhà em xưng hùng xưng bá vẫn chưa hư :((

quangkhunglong

Xe tăng
nếu gái cụ quất 15 Plus pink là chuẩn bài rồi
Thấy bảo bản Pro max có viền titan. Cụ nào trải nghiệm rồi cho xin nhận xét với. Thém cái viền titan này thì hơn gì cái viền nhôm của Plus? Đằng nào chả bọc máy trong ốp?

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Chuẩn, em đi nc ngoài, bạn tây lông hỏi
- mày thanh toán bằng gì?! Visa ah?!
- No, tao thanh toán tiền mặt. Cash only.
Oách xà lách anh Đốc ạh. Cứ có nhìu xèng, lại là tiền mặt thì bố của oai.
Tầm này sang anh hàng xóm cầm mớ Tệ là khó tiêu đó cụ, tuyền qrcode & alipay

le_petit

Xe tăng
IP 5, vẫn đẹp và dùng mượt mà.Con này tôi thích nhất trong các đời IP.

xe lôi

Xe tăng
Thấy bảo bản Pro max có viền titan. Cụ nào trải nghiệm rồi cho xin nhận xét với. Thém cái viền titan này thì hơn gì cái viền nhôm của Plus? Đằng nào chả bọc máy trong ốp?
Nhẹ hơn và cứng hơn là chắc,trải nghiệm thì sau 29 cụ nhé.Giờ sớm cụ xem review chứ giá giờ toàn hơn 40 với 50 bản 512 thôi haha- ko dám trải luôn

Ranfer

Xe buýt
E cứ đt tầm dưới 10 củ mà xúc , bọn ip này ko có cửa bán cho e . Và e cũng chưa từng sở hữu cái ip nào do ghét nó ko tiện ích như thằng adroid
nếu đúng thế Cụ nên dùng thử IP, đời nào cũng được, phù hợp tiền của Cụ. Cụ dùng em tin là sẽ thích, đặc biệt là độ ổn định. Em dùng các đời Android trước kia khoảng 1 năm tối đa là phải reset máy, còn ip chưa bao giờ. Em ko thạo it lắm nên cực ghép vọc máy và cài lại, nhưng android nhiều người bảo lâu lâu phải cài lại 😅

Dr Thanh Bùi

Xe lăn
nếu đúng thế Cụ nên dùng thử IP, đời nào cũng được, phù hợp tiền của Cụ. Cụ dùng em tin là sẽ thích, đặc biệt là độ ổn định. Em dùng các đời Android trước kia khoảng 1 năm tối đa là phải reset máy, còn ip chưa bao giờ. Em ko thạo it lắm nên cực ghép vọc máy và cài lại, nhưng android nhiều người bảo lâu lâu phải cài lại 😅
Gấu e dùng ip mà cụ , e thích vọc vạch , sắp xếp theo ý riêng của mình nên ip e chưa thấy hợp bao giờ cả .
Nếu e nhớ ko nhầm trước đây mỗi lần bật tắt wifi ở ip thì phải vào tận cài đặt để bật tắt ... Sau này học adroid nó mới có các tiện ích này .
Adroid phù hợp vs người hay vọc vạch , tìm tòi , sắp xếp , luôn cố gắng tối ưu hóa cv như em hơn.

ubisapro

Xe trâu
Điện thoại bây giờ như 1 món trang sức nên tuỳ nhu cầu mỗi người thôi :D. Chứ để sử dụng thì chắc chả dùng hết con điện thoại cũ. E vẫn đang dùng 11prm, nhu cầu quá đủ (thừa) cho công việc; cũng định “lên đời” tí nhưng bảo mua sớm, chênh mấy củ thì thôi :))

Ko có gì đột biến (ko có xèng, điện thoại hỏng) thì e đợi gần ra 16 e xúc 15 :))

duongtver

Xe tăng
Em chả có điều kiện nên 1 cái iphone dùng 4 -5 năm nay chưa đổi. Mà thấy cơ bản nó vẫn tốt chả cần phải đổi. Đúng là kinh tế khó thì khó với ai chứ nhiều cụ vẫn rủng rỉnh lắm.

Ranfer

Xe buýt
Gấu e dùng ip mà cụ , e thích vọc vạch , sắp xếp theo ý riêng của mình nên ip e chưa thấy hợp bao giờ cả .
Nếu e nhớ ko nhầm trước đây mỗi lần bật tắt wifi ở ip thì phải vào tận cài đặt để bật tắt ... Sau này học adroid nó mới có các tiện ích này .
Adroid phù hợp vs người hay vọc vạch , tìm tòi , sắp xếp , luôn cố gắng tối ưu hóa cv như em hơn.
Cụ thích vọc vạch dùng Android chuẩn rồi!

TONGIA

Xe lừa
Mấy cậu đó sang Thái mua thì mình phải đánh giá sự năng động của nó, nó mua về bán cũng chênh lên được mấy triệu. Các bạn mua sang tay thì họ sẽ quay clip review và kiếm tiền từ clip đó, các bạn không kiếm tiền từ clip thì lại toàn sao, thể hiện được đẳng cấp của sao. Cuối cùng ai cũng có lợi, phải nhìn vào mặt tích cực của giới trẻ chứ các cụ.
Gen Z Việt bây giờ là tương lai đấy, hy vọng thế hệ này thay đổi được đất nước, chứ tầm 3x,4x giờ coi như bỏ.
Cùng quan điểm với cụ.

Cùng là kiếm 5;7 củ.
Thằng cu cháu nó kiếm nhàn mà nhanh, mà phong thái phất phơ.
Em đầm đìa cày bã xác từ sáng đến đêm

Timtt

Xe hơi
Có bác nào nâng cấp nên máy mới để lại pixel giao lưu không ạ?