[CCCĐ] Toàn cảnh Nhật Bản trong mắt tôi... Những điều hay, dở..

tranxuananh

Xe buýt
Các cụ ta ngày xưa có câu: " cơm Tàu, vợ Nhật " nhưng em thấy gái Nhật ko đẹp (thậm chí ko bằng VN). Chắc các cụ ta ko ám chỉ vợ Nhật là đẹp.
Các cụ ám chỉ vợ nhật là ngoan ngoãn lễ phép lúc nào cũng cúi gập mình chào khì chồng đi làm hay đi làm về,nói năng nhỏ nhẹ...
Chứ còn chuyện xinh đẹp thì đâu mà chả có người xinh kẻ xấu hả cụ.

danngoc

Xe tăng
Tớ thấy họ đẹp, nhất là nưỡcc da tuyệt vời. Đẹp nhất là ở Kumamoto, bác chủ có thế không ạ?

danngoc

Xe tăng
Ở Ba Lan cũng có con chó như Hachiko nè (mượn bên phuot)

Chú cún cùng với chiếc ô và mũ là của giáo sự Filutek - 1 nhân vật truyện tranh đãng trí, tác giả là Zbigniew Lengren. Cuộc phiêu lưu của giáo sư Filutek được xuất bản hàng tuần trên tạp chí Przekrój trong hơn 50 năm. Bản đúc này được thiết kế bởi Zbigniew Mikielewicz, vào năm 2005 nhân kỉ niệm 87 năm ngày sinh của Lengren. Filutek có việc phải đi 1 lát, bảo nó ở lại trông cái ô và cái mũ của ông ý. Rồi ông ý bị tai nạn,không quay lại chỗ đó nữa. Con chó vẫn ở đó trông đồ cho chủ và đợi chủ về, không ai đuổi nó đi được.

lonton0102

Xe tải
em pải nói thật là em hơi ghen tị với bác đấy
em cũng mong có ngày đc tơi nhật bản.:D

Em đã quay lại, sorry để mọi người đợi lâu, hnay e nhiều việc quá. Bắt đầu lại hành quân với mọi người nhé. Hôm nay để chúc mừng thớt này vượt qua lượt view 100.000, em sẽ up những hình ảnh của khu giải trí lớn nhất Nhật bản: Tokyo Disney Sea.

xethunglop

Xe tải
Mai Cơn quay lại, lợi hại hơn xưa... kaka...

Em đã quay lại, sorry để mọi người đợi lâu, hnay e nhiều việc quá. Bắt đầu lại hành quân với mọi người nhé. Hôm nay để chúc mừng thớt này vượt qua lượt view 100.000, em sẽ up những hình ảnh của khu giải trí lớn nhất Nhật bản: Tokyo Disney Sea.

vumanhduy

Xe tăng
Em đang ngồi hóng cụ đây ạ :P

Bác cho em hỏi người Nhật không được tỉnh cảm như người Việt ta hả bác, h em cũng đang làm cho côg ty Nhật nên cũng tò mò tí a :P
Người Việt mình tình cảm kiểu khác, họ kiểu khác cụ ah. Họ thực tế hơn, mình nhiều khi tình cảm làm lu mờ lí trí..

tuyệt vời, đọc 1 lèo mà ko thể cưỡng được, trái tim hướng về Nhật! :((
cụ chủ trông hồi năm 2002 có vẻ nai phết, cơ mà h thì hơi bị phong trần :x
Cụ ơi cả chục năm rồi, giờ cụ gặp em bên ngoài còn ngã ấy chứ, già lắm.. :))

Cháu thèm sashimi quá :(( Ơ, cụ ko ra thủ đô chơi ạ ^^
Em ở thủ đô mà, ý cụ là sao ah?

Hôm qua dừng ở trang 44,hôm nay quay lại tới trang 51, đã thấy hơn 100k lượt vào ngó nghiêng: Thớt hót!
Vote cụ chủ thêm niềm vui,sức khỏe để chia sẻ với ae!
Có vote của các cụ em khỏe ngay.. :P

Bài của cụ chủ thớt hay quá. Em đọc liền tù tì hết luôn. Em thấy ở Kyoto có một điểm giống Việt Nam mình, đó là cột điện và dây rợ cũng lằng nhằng phết. hehehe..
Các thành phố cổ cũng không tránh được điều này cụ ợ.. Bảo tồn lịch sử phát triển..

Câu " Cơm Tàu, vợ Nhật, nhà Tây" là câu các cụ ngày xưa muốn nói đến đỉnh cao của sự thưởng ngoạn. Câu "Vợ Nhật" không chỉ muốn nói đến tiêu chuẩn xinh mà còn nhiều tiêu chuẩn khác của người vợ, mà điển hình là sự chiều chuộng và thờ chồng của gái Nhật, nhỉ cụ chủ thớt nhỉ???
Em xin phép no comment ợ.. :D

Cám ơn cụ chủ thớt nhiều. Đặc sắc quá làm cho anh em hiểu thêm về phong tục nhật.
Cám ơn cụ chủ. Mong cụ tiếp tục thêm đề tài về nhật bản. Chẳng hạn như mối quan hệ giữa các thành viên trong gia đình...ứng xử trong công việc của người nhật.
Giữa các bài em sẽ lồng ghép thêm những câu chuyện để kể hầu các cụ về những vấn đề này.

Một miếng dưa hấu này tính tiền khoảng 100K tiền Việt phải ko cụ.
Em có thằng bạn thân (như c.ứt với đ.ít) đi Nhật về nó bảo thèm ăn dưa hấu mà chỉ dám mua 1 miếng ăn tạm, có hôm vật quá mua cả quả tính ra gần triệu tiền việt.
Nó đi làm bên đấy có 1 năm mà vợ nó kêu um lên là toàn phải gửi tiền cho nó tiêu. ở VN nó là triệu phú tiền US mà sang đấy ko dám đi taxi, nó kêu đắt quá mà nó là thằng tiêu tiền ko bao giờ suy nghĩ chứng tỏ bên đấy đắt ác.
Bên đó thì đắt, nhưng không đắt tới như vậy đâu cụ ơi.. Để hôm nào em sang ( sắp rùi ) thì e check giá sẽ báo cụ ợ..

Hôm qua em mới khám phá cái thớt này. Đọc đến hôm nay mới hết.
Cuốn hút quá . Cảm ơn cụ chủ thớt đã cho anh em du lịch Nhật Bản qua ảnh.
Cảm ơn cụ đã ghé thăm.. :)

Quảng cáo cả film xxx nhá...
Đâu đâu, em cũng muốn xem.. :))

Nếu em không nhầm thì con này là bào ngư, đắt dã man luôn, thấy mọi người bảo ăn bổ lắm, chẳng hiểu bổ những j. Sao bào ngư của họ to thế nhỉ:-?
Bào ngư không phải con này đâu cụ ah, để lát về e hỏi vợ xem con này là con gì..

Tớ thấy họ đẹp, nhất là nưỡcc da tuyệt vời. Đẹp nhất là ở Kumamoto, bác chủ có thế không ạ?
Vùng đó có nước thiêng mà bác..

em pải nói thật là em hơi ghen tị với bác đấy
em cũng mong có ngày đc tơi nhật bản.:D
Chúc cụ sớm thực hiện được mong ước nhé.. :)

Mai Cơn quay lại, lợi hại hơn xưa... kaka...
Ông bẹn chọc tôi vừa thui nhá, xê ra để tui mần ăn... :))

ACT

Xe đạp
Trời!! dân gian có câu để đo độ Sướng là "Ăn cơm Tàu, ngủ giường Tây, lấy vợ Nhật" trong ba cái đó chỉ có sắm Gấu Nhật là khó thôi các cụ nhở! Cụ SƯỚNG thật đới!

hoangtujun

Xe tải
Cháu tưởng cụ ở tỉnh khác thì phọt ảnh thủ đô lên ạ :D

Tokyo Disney Sea - Thiên đường cổ tích

Walt Disney là tập đoàn truyền thông lớn thứ hai trên thế giới với hoạt động kinh doanh trong nhiều lĩnh vực: truyền hình, phim, công viên chuyên đề, internet. Hãng là chủ sở hữu hệ thống kênh truyền hình ABC và một số đài phát thanh, truyền hình khác.

Về mặt quy mô, Walt Disney chỉ đứng sau tập đoàn truyền thông AOL Time Warner. Công ty có cổ phần trong nhiều kênh truyền hình cáp như ESPN (80%), A&E (38%). Các xưởng phim của hãng sản xuất phim hoạt hình, phim nhựa và phim truyền hình thông qua các thương hiệu Walt Disney Pictures, Touchstone Pictures, Hollywood Pictures, Miramax và Dimension.

Tại Bắc Mỹ, hai công viên chuyên đề Walt Disney World và Disneyland rất nổi tiếng. Ngoài ra, các công viên ở Nhật (Tokyo Disney Sea, Tokyo Disneyland), ở Pháp (Disneyland Paris), ở Hong Kong (Hong Kong Disneyland). Chi nhánh Walt Disney Internet Group có chức năng giám sát việc kinh doanh trên mạng của tập đoàn. Việc sản xuất phim được đặt dưới sự quản lý của công ty Studio Entertainment.

Trong mấy nơi đó thì tui được đi Disneysea và Disneyland của Nhật rồi, mà cái chùm ảnh của Disneyland ko hiểu mất toi đâu rồi, thôi hẹn các bạn lần sau, lần này chỉ chuyên về Disneysea nhé. Bưa đó cô em vợ biết tui sang nên đi mua vé trước cả tháng, mà 1 vé cũng đắt ghê lắm, khoảng 5000JPY, tức là khoảng 1,2 triệu VND của mình. Chơi cả ngày.

Ai mà nghĩ có cái trò gì chơi cả ngày chứ, đến đêm luôn.

Giờ các bạn lại theo mình đi tìm hiểu về cái siêu phẩm này nhé, kinh hoàng luôn, diện tích của nó có lẽ rộng bằng khoảng 1 quận của Hà Nội, cũng mênh mông lắm.

Lần này đi có mấy em chưn dài tháp tùng.. :))

Tokyo Disney Resort. Nếu định đến đây ở qua đêm thì hãy nghĩ lại, 300 obama / night.. Đương nhiên phòng ốc cũng như trong chuyện cổ tích.

Cổng vào là đây. Vé vào chơi 1 ngày hiện nay là 5000 yên/ người ( 1,2 củ )

Nhìn từ xa trông cổ kính như kiểu Angkor nhỉ?

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

TTE

Xe hơi

Em phê bình cái khách sạn này 1 tý, bình thường các nhà hàng Nhật hay thiết kế chỗ ngồi ngay dưới bàn có phần tụt xuống để thả lỏng chân, nên minh ngòi ăn rất thoải mái, ngồi bệt thế này thì ăn tức bụng và khó chịu lắm.

Em đi làm với Nhật cũng hơn 10 năm rồi, thực sự khâm phục họ ví khả năng chịu đựng và sức làm việc, tuy nhiên quan hệ ngoài công việc thì thực sự rất lạnh lẽo (kể cả người Nhật với nhau). Vote cụ.

Em phê bình cái khách sạn này 1 tý, bình thường các nhà hàng Nhật hay thiết kế chỗ ngồi ngay dưới bàn có phần tụt xuống để thả lỏng chân, nên minh ngòi ăn rất thoải mái, ngồi bệt thế này thì ăn tức bụng và khó chịu lắm.

Em đi làm với Nhật cũng hơn 10 năm rồi, thực sự khâm phục họ ví khả năng chịu đựng và sức làm việc, tuy nhiên quan hệ ngoài công việc thì thực sự rất lạnh lẽo (kể cả người Nhật với nhau). Vote cụ.
Em đồng ý với cụ về những điểm trên ợ...