[CCCĐ] Toàn cảnh Nhật Bản trong mắt tôi... Những điều hay, dở..

tancod6

Đi bộ
sao núi lửa phun trào lại nhẹ hết cả người hở cụ

fordeverest2012

Xe tăng
Hình như pác lúc này mới cưới vợ thì phải :>

hoangtujun

Xe tải
Hình như còn Disney Land nữa phải ko cụ , sao mà lắm Disney thế k biết, nhìn thích quá :D

thnrs2395

Xe đạp

Quảng cáo cho hãng quần áo UniQlo, quần áo em mặc, kể cả bây giờ, toàn là hãng này.. Uni Qlo là hãng thời trang nổi tiếng của nhật, nhưng không phải nổi tiếng vì quá đẹp hoặc quá đắt mà chủ yếu vì mẫu mã phù hợp với thị hiếu người tiêu dùng nhưng giá cả rất phải chăng.
Ôi, đúng hãng em thích. Đợt sang Nhật em cũng làm được 2 cái, mặc rất thích mà lại hạt rẻ

1 cái Light weight Cotton

và 1 cái LINEN BLEND

Lần sau sang Nhật chắc chắn em phải làm 1 tá về mặc dần cho sướng, phải công nhận với bác là hãng này ĐƯỢC.

Jyuichi03

Xe đạp
Cảm ơn cụ chủ thớt rất nhiều. Lót dép hóng những bài viết tiếp theo của cụ. Nhất là đoạn làm sao cụ cưa đc mợ nhà ấy, e thấy con gái Nhật sao mà khó tiếp cận quá, muốn làm rể Nhật mà ko đc :( Cụ truyền cho e ít khẩu quyết tâm pháp nhớ :D

Sorento 2011

Xe đạp
Ơ hay, mải xem Cụ chủ dẫn dắt mà quên mất cả hỏi , thế Cụ có nói điều gì dở ở đất nước mặt trời mọc đâu nhỉ , Cụ chỉ vẽ ra những cái hay của người ta thôi, thế còn những điều dở để mà con cháu Lạc Hồng biết mà tránh chứ, hơn nữa thấy tủi cho nhà Tiên, Rồng quá. Chẳng hạn tuyết thì đẹp lắm, nhưng dân Ô phở nhà cháu mà lái thì hãi lắm Cụ ah, đấy là kinh nghiệm của cháu hơn chục năm ở trời Âu đấy ah. Nhưng dù sao thì cũng phải vodka Cụ chủ thớt cái. Cụ viết hay và ảnh đẹp quá làm cháu mê luôn. Gấu nói mãi mà cháu không thể rời mắt được. Kính Cụ 1 ly.

Ôi, đúng hãng em thích. Đợt sang Nhật em cũng làm được 2 cái, mặc rất thích mà lại hạt rẻ
1 cái Light weight Cotton
và 1 cái LINEN BLEND
Lần sau sang Nhật chắc chắn em phải làm 1 tá về mặc dần cho sướng, phải công nhận với bác là hãng này ĐƯỢC.
Bác giống em, xài hàng này chuẩn..

Hình như còn Disney Land nữa phải ko cụ , sao mà lắm Disney thế k biết, nhìn thích quá :D
Có Disney Land nữa cụ ợ, lần sau e sẽ up hầu cụ nhá..

Cảm ơn cụ chủ thớt rất nhiều. Lót dép hóng những bài viết tiếp theo của cụ. Nhất là đoạn làm sao cụ cưa đc mợ nhà ấy, e thấy con gái Nhật sao mà khó tiếp cận quá, muốn làm rể Nhật mà ko đc :( Cụ truyền cho e ít khẩu quyết tâm pháp nhớ :D
Cái này là duyên số thôi cụ ơi.. :P

Ơ hay, mải xem Cụ chủ dẫn dắt mà quên mất cả hỏi , thế Cụ có nói điều gì dở ở đất nước mặt trời mọc đâu nhỉ , Cụ chỉ vẽ ra những cái hay của người ta thôi, thế còn những điều dở để mà con cháu Lạc Hồng biết mà tránh chứ, hơn nữa thấy tủi cho nhà Tiên, Rồng quá. Chẳng hạn tuyết thì đẹp lắm, nhưng dân Ô phở nhà cháu mà lái thì hãi lắm Cụ ah, đấy là kinh nghiệm của cháu hơn chục năm ở trời Âu đấy ah. Nhưng dù sao thì cũng phải vodka Cụ chủ thớt cái. Cụ viết hay và ảnh đẹp quá làm cháu mê luôn. Gấu nói mãi mà cháu không thể rời mắt được. Kính Cụ 1 ly.
Vâng cụ cho em up nốt cái bài Ameyoko này xong rùi em hầu cụ những chuyện dở nhá..
Khuyến mại cụ cái ảnh Fun này nhé:

Lúc đầu em cứ tưởng người đàn ông này không mặc quần.. :))

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:
Phố chợ Ameyoko - đến chẳng muốn về...!!!

Ameyoko là một phố chợ đông đúc nhộn nhịp chạy dài theo đường tàu của Yamanote line giữa Okachimachi và ga Ueno. Cái tên chợ đen được đặt sau chiến tranh thế giới thứ 2.
Tên Ameyoko là viết tắt của từ "Ameya Yokocho" (Thung lũng cửa hàng kẹo) cũng giống như rất nhiều loại bánh kẹo truyền thống được bày bán tại nơi đây. Ngoài ra, từ Ame còn được hiểu là America, bởi vì có rất nhiều sản phẩm có xuất xứ từ nước Mỹ cũng được bày bán tại nơi đây.
Hiện nay, có rất nhiều sản phẩm khác nhau như quần áo, túi cặp, mỹ phẩm, cá tươi, đồ khô và các loại hương liệu cũng đang được bày bán dọc theo con phố này.
Thời gian đóng mở cửa hàng tùy thuộc vào những đặc trưng riêng biệt của từng cửa hàng, tuy nhiên khoảng thời gian có thể giao động mở cửa khoảng 10h sáng và đóng cửa vào 7h tối. Có rất nhiều cửa hàng đóng cửa vào ngày thứ tư.

Ga tàu Ameyoko, phố chợ này nằm đối diện da tàu lun..

Một ngõ phố trước khi tới phố chợ.. Pachinko - trung tâm đánh bạc với máy tiêu biểu trên toàn nước Nhật

Không bao giờ chán đi bộ qua những con phố thế này. Có một từ để diễn tả cảm giác khi bạn đi dạo qua các con phố mà có nhiều cửa hàng , đó là window shopping.