Đánh giá Tò mò quá em đi lái thử New EVEREST

lvthanh

Xe máy
em mới nhận đc tn của sales tx ford báo nhận đặt hàng, giá 950/1050/1350. Bản 3.2 chát quá!
950/1050 và lên trời 1350 cứ xác định các đại lý mang xe về ngắm cùng các sales. Toy thần thánh lại vui và doanh số lại cao ngất vì:
Ngày 28/9/2015 Toyota Việt Nam sẽ cung cấp cho thị trường ô tô Việt Nam hai phiên bản của Fortuner TRD Sportivo 2015 gồm: 1 cầu 4x2 và 2 cầu 4x4 với giá là: 1,082 và 1,195 (giá đại lý Toy chưa chiết khấu gì cả, chưa khuyến mại nhé)

Em nghĩ kỹ và cũng xác định sẽ đợi sang năm 2016 kiếm em 7 chỗ: nếu Ford E vờ rét bán bản thấp nhất 2.2 AT giá khoảng 850-870 e sẽ mua, không thì đợi Mitsu PS 2016 hoặc lại làm em Toy fo tù nơ cho nó Lành theo số đông.

fordyota

Xe máy
Cuối tháng 10 có giá thì xe có kịp về trong năm nay ko các cụ nhỉ? Để e còn biết đường tiễn v1, vợ cả đồng ý chủ trương rồi

nguyentienphong

Xe tải
Cuối tháng 10 có giá thì xe có kịp về trong năm nay ko các cụ nhỉ? Để e còn biết đường tiễn v1, vợ cả đồng ý chủ trương rồi
Cụ máu quá nhẩy. Nhà cháu cứ là phải xem rổ rá thế nào đã mới quyết đc.

thich FOR

Xe hơi
với giá rổ như vậy thì nhà cháu lại ngồi bệt hóng, nếu còn tình yêu với for thì lại đợi đến lúc for giảm giá (cháu đồ rằng sẽ nhanh thôi ạ) cháu mua. Thời buổi này tinh yêu thường không bền vững, trai xinh-gái đẹp đầy ...

hklm

Xe tải
Em định quất em 2.2 về vừa phục vụ gia đình vừa túc tắc chạy ngoài kiếm thêm vì dạo này công việc èo uột quá...Cụ nào chạy dòng Everest này rồi cho em xin ít kinh nghiệm về chi phí bảo dưỡng, sửa chữa. Em đang băn khoăn vì trước giờ em toàn đi Toy máy xăng!!

nguyenquangsy

Xe máy
ss là khởi động ko cần chìa. nhưng mà viết tắt của từ nào vậy các bác. smartkey, start stop?

Porsche711

Xe hơi
Về Việt Nam! Thì fortune chắc gọi bằng cụ hehe

phutungford

Xe điện
Phê quá! Cảm ơn cụ Thớt~
Các cụ ơi, gom lúa đê!

fordfiesta2013

Xe tăng
Ba bài học rút ra từ thánh Toy. Ford nên học cho EV:

- Bài học thứ nhất rút ra là làm gì thì làm cũng phải nhìn đến thánh một tý. Xem Thánh làm thế nào -> rồi mình sau đó tìm tý nước đục là OK -> còn sau đó mà khơi thêm trong như Mazda3 thì tính sau. Ford mà nghe các cụ rồi anh hùng xông ra chiếm thị trường -> xong rồi thánh Toy sau đó ra mắt cho một kiếm trí mạng kiểu Focus với Fiesta -> chết không kịp ngáp ngay.

- Bài học thứ hai là nếu định đấu với Toy thánh thì xem lại bài 1. Đừng có nghe khách hàng xúi dại mà đấu với thánh Toy -> rồi không là thất bại danh liệt.

- Bài học thứ ba là hày hạnh phúc với những gì mình có. Fiesta và Focus với doanh số 100 xe một tháng mỗi loại như bây giờ là OK -> đừng cố ngoi lên rồi bị lại bị thánh Toy đập xuống.

EV mới em nghĩ Ford nên đi theo chiều hướng này. Không nên nghe các bác xúi dại. Vừa sức của mình. Doanh số đạt khoảng 20 đến 30 xe một tháng trên toàn quốc là OK. Đợi thánh có action gì thì tính tiếp. Xe nhập thế là happy ending rồi

Với em Fortunner là sản phẩm tuyệt với nhất cho người Việt hiện tại cho dù nhiều bác bảo lật nhiều nhưng như nhiều bác sale Toy nói "Doanh số cao áp đảo thì lật nhiều là chuyển bình thường thôi -> có gì đặc biệt đâu. Không mua thì thôi có khách khác mua"

Chỉnh sửa cuối:

nguyensy

Xe máy

- Bài học thứ nhất rút ra là làm gì thì làm cũng phải nhìn đến thánh một tý. Xem Thánh làm thế nào -> rồi mình sau đó tìm tý nước đục là OK -> còn sau đó mà khơi thêm trong như Mazda3 thì tính sau. Ford mà nghe các cụ rồi anh hùng xông ra chiếm thị trường -> xong rồi thánh Toy sau đó ra mắt cho một kiếm trí mạng kiểu Focus với Fiesta -> chết không kịp ngáp ngay.

- Bài học thứ hai là nếu định đấu với Toy thánh thì xem lại bài 1. Đừng có nghe khách hàng xúi dại mà đấu với thánh Toy -> rồi không là thất bại danh liệt.

- Bài học thứ ba là hày hạnh phúc với những gì mình có. Fiesta và Focus với doanh số 100 xe một tháng mỗi loại như bây giờ là OK -> đừng cố ngoi lên rồi bị lại bị thánh Toy đập xuống.

EV mới em nghĩ Ford nên đi theo chiều hướng này. Không nên nghe các bác xúi dại. Vừa sức của mình. Doanh số đạt khoảng 20 đến 30 xe một tháng trên toàn quốc là OK. Đợi thánh có action gì thì tính tiếp. Xe nhập thế là happy ending rồi

Với em Fortunner là sản phẩm tuyệt với nhất cho người Việt hiện tại cho dù nhiều bác bảo lật nhiều nhưng như nhiều bác sale Toy nói "Doanh số cao áp đảo thì lật nhiều là chuyển bình thường thôi -> có gì đặc biệt đâu. Không mua thì thôi có khách khác mua"
Theo dõi topic này từ lâu và phục bác này ở cái khoản chém gió.
Vâng, Ford nghe lời bác để ăn cám

fordfiesta2013

Xe tăng
Theo dõi topic này từ lâu và phục bác này ở cái khoản chém gió.
Vâng, Ford nghe lời bác để ăn cám
Note cái này lại đợi sau này sẽ để xem ai ăn cám nhé. "Ford mà nghe Ngũ gia -> được suốt đời" he he. Ngũ gia vừa ra -> Ai dám tranh phong. Phải phong ấn được thánh Toy hãy nghĩ đến chuyện khác

Tỉnh lại đi các fan của Fo ơi

Chỉnh sửa cuối:

nguyensy

Xe máy
Note cái này lại đợi sau này sẽ để xem ai ăn cám nhé. "Ford mà nghe Ngũ gia -> được suốt đời" he he. Ngũ gia vừa ra -> Ai dám tranh phong. Phải phong ấn được thánh Toy hãy nghĩ đến chuyện khác

Tỉnh lại đi các fan của Fo ơi
Em cũng noted các comments của bác rồi.
Để e xem giá xe FE sắp tới về với cái bảng giá mà bác đã tính toán trước đây xem thế nào nhé. thấy mấy cái giá bác dự đoán mà em thấy hoang tưởng quá. và với cái giá đó thì xem doanh số 20-30 xe/tháng mà bác đưa ra ko biết có được 2-3 xe ko.
Nếu đúng như bác dự đoán và "phân tích" thì em với mấy bác ở đây tôn bác làm sư phụ (lời bác nói là chính xác và ko cãi lại). còn ko thì sau này bác đừng dự đoán gì nữa :D hehe

fordfiesta2013

Xe tăng
Em cũng noted các comments của bác rồi.
Để e xem giá xe FE sắp tới về với cái bảng giá mà bác đã tính toán trước đây xem thế nào nhé. thấy mấy cái giá bác dự đoán mà em thấy hoang tưởng quá. và với cái giá đó thì xem doanh số 20-30 xe/tháng mà bác đưa ra ko biết có được 2-3 xe ko.
Nếu đúng như bác dự đoán và "phân tích" thì em với mấy bác ở đây tôn bác làm sư phụ (lời bác nói là chính xác và ko cãi lại). còn ko thì sau này bác đừng dự đoán gì nữa :D hehe
Ok Note lại nhé. Em thiên về kich bản 2 của em. Cụ chọn theo cụ vannl hả (900-1000 ah`). Ai sát nhất người đấy thắng. Về doanh số em chọn 20-30 xe/tháng toàn quốc. Cụ chọn 2-3 xe một tháng toàn quốc OK ? Mà sao cụ không chọn 5 xe cho nó an toàn. Như captiva nhập (không rõ có phải nhập không) bây giờ cũng đang bán 5 xe/1 tháng đớ. Chevrole họ cũng Happy ending lắm.

Chỉnh sửa cuối:

haiminh196

Xe tải
Giá này thì
Em định quất em 2.2 về vừa phục vụ gia đình vừa túc tắc chạy ngoài kiếm thêm vì dạo này công việc èo uột quá...Cụ nào chạy dòng Everest này rồi cho em xin ít kinh nghiệm về chi phí bảo dưỡng, sửa chữa. Em đang băn khoăn vì trước giờ em toàn đi Toy máy xăng!!
FE là sự lựa chọn hợp lý rồi,mỗi cái giá bản mới hơi căng

chamuchalong

Xe tải
Tầm 1 củ tỏi đổ lại full đăng ký thì ngon quá cho bản 4x2 AT nhỉ các Cụ.

lvthanh

Xe máy
Em đã đọc tất cả các bài phân tích, dự đoán của các Cụ trên Otofun về giá, một số báo chuyên về xe. E nhận thấy có vài ý kiến ý cò như sau.
1. Đầu tiên là của các Cụ trên Otofun: giá từ 900 củ đến 1,3tỷ cá biệt là gần 1,4tỷ cho bản cao cấp và lên đến 1,6tỷ nữa ... Híc..
2. Các bài báo lá cải thì bản thấp nhất là 940-980 củ (có ghi chú là tham khảo các sales của Ford).
3. Một số báo khá uy tín thì cũng bảo là giá bản thấp nhất dưới 900 củ.
4. Cá biệt có các Cụ yêu FE thì ký hợp đồng với đại lý bản Full là 1,2tỷ (ko biết là Ford cho âm binh để định hướng giá thị trường không).

Bản thân em là người cũng rất thích e FE mới này nhưng ko có nghĩa là phải mua bằng mọi giá, vì tầm tiền 900-1,200 có rất nhiều sự lựa chọn cho xe 7 chỗ. Mà thương hiệu Ford ở Việt nam chỉ tầm Hyundai, kia, Mitsu chứ ko cao hơn được và thấp hơn Toy Fo tù nơ.
Em hy vọng Ford việt nam xác định được đúng giá trị thực của xe và cầu thị ý kiến của người tiêu dùng (tôn trọng các Cụ và e) đưa mức giá phù hợp để cạnh khoé với phân khúc 7 chỗ của các hãng khác. Nếu không doanh số lại 10 xe/tháng.
Em nghĩ giá cho bản 2.2 AT dưới 900 là phù hợp với thị trường với giá này có thể cạnh tranh đẹp với các hãng khác trong phân khúc 7 chỗ tầm trung.

minhnhi

Xe tải

Từ này em chưa nghe nói bao giừ, chỉ nghe nói: "Thân bại danh liệt" thôi, chả biết có đúng không?!!