Thảo luận Tò mò mổ bụng moi gan xem cái Clara 35 củ của VF có gì?

Em không seed bố con thằng nào đây

Hôm nay leo lên đi thử em xe điện Vin, màu trắng của vợ thằng bạn

Em 83kg cùng thằng bạn 80kg leo lên, xe chạy bình thường

Cảm giác lái vững vàng, xe vận hành khá tốt, đầm, gần giống ngồi Lead và hơn hẳn bất kỳ thằng xe máy điện nào khác trên thị trường hiện nay
Những lúc nhạy cảm như thế này em nghĩ cụ nên nằm im thở khẽ chứ em là em cũng chụp mũ cụ là sít-đơ đấy ạ

DurexXL

Xe lăn
Những lúc nhạy cảm như thế này em nghĩ cụ nên nằm im thở khẽ chứ em là em cũng chụp mũ cụ là sít-đơ đấy ạ
Xin lỗi kụ chứ ai chụp cái đek j thì chụp

Em có sao nói vậy

Sang thớt ôtô Vin, em chửi ỏm cái giá con xe bé kia kìa

Xin lỗi kụ chứ ai chụp cái đek j thì chụp

Em có sao nói vậy

Sang thớt ôtô Vin, em chửi ỏm cái giá con xe bé kia kìa
Thành thật xin lỗi cụ. Chứ dạo này thấy sit-đơ nhiều quá, em cũng thấy phản cảm

202

Xe container
Mợ lại nhầm. Toy kém mà lại bán dc nhiều à? Mợ chạy đi rồi mợ biết sao người ta mua ty nhiều. Nhất là chạy nhiều, đg trường.
E chạy rồi. Cùng tầm tiền toy đi ko sướng bằng các hãng khác.

cocsku

Xe cút kít
Bác quên mất 1 điều là bọn cứ làm bài so sánh xe điện với xe xăng chúng nó toàn so theo giá tiền. Mà đúng ra phải so theo tính năng kỹ thuật. Con Klara tuổi gì mà so với bọn Vision, SH mode có công suất động cơ gấp 7-10 lần. Con đó chỉ so được với những xe 50cc. Bác yêu cầu lấy xe ga 50cc ra so ấy, so với Kymco thôi, chứ bọn Honda xe ga 50cc thì tiết kiệm kinh hoàng, 1lít xăng đi tầm 70-90km. :D

Chưa kể thứ bọn nó so sánh ẩn đi là động cơ điện có chắc là bền như động cơ xăng của bọn xe nhật không, 1 cái động cơ xăng độ bền 10 năm trở lên là đơn giản, chưa kể sửa chữa dễ dàng. Động cơ điện mà đứt chắc có khi phải thay cái mới.

Con xe Klara là sản phẩm rất tốt, nhưng nó tốt trong phân khúc xe điện. Chứ mang ra so sánh xe xăng thì ngớ ngẩn.
Về động cơ thì động cơ điện đơn giản hơn động cơ đốt trong nhiều, nên chắc chắn bền hơn, ít phải bảo trì bảo dưỡng hơn, điều khiển cũng dễ dàng hơn. Nếu có hỏng hóc thì động cơ điện cũng dễ sửa hơn.

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Về động cơ thì động cơ điện đơn giản hơn động cơ đốt trong nhiều, nên chắc chắn bền hơn, ít phải bảo trì bảo dưỡng hơn, điều khiển cũng dễ dàng hơn. Nếu có hỏng hóc thì động cơ điện cũng dễ sửa hơn.
Hỏng động cơ thay mỗi bánh sau là xong, nhưng chắc đắt ngang bộ pin cụ nhỉ?

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

gracyn

Xe máy
Có khi tạo khu vực riêng cho cò vạc của anh vova vào thủ dâm với nhau. Nhiều thớt nhàm quá
À thế cứ ko chửi Vin theo ý các cụ thì đương nhiên là thành người của Vin các cụ nhể. Hehe, các cụ hơn bọn khác mỗi cái nhiều tuổi.

dibo

Xe buýt
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Bạn nào có xe Klara thử Unlock speed xem:

Unlocking steps = Locking Steps
- The Bike Should be Off but unlocked
- The stand should be down
-Pull the right brake lever and twist the throttle all the way , and Hold
- Turn the bike on while maintaining to hold the brakes and throttle , for 10 seconds
- Keep holing the brake but let go of the throttle , and then twist the throttle again to the max
- Hold and Wait for 10 seconds
- Let go of both the brakes and throttle at the same time
-Congratulations , is unlocked ! If you want to lock it again , Simply do the same procedures .

HOWEVER I DO NOT KNOW WHAT SPEED YOUR BIKE WILL BE LOCKED TO

*** I have a theory that if you set your bike to the 2nd speed for example before doing the locking procedure , it will lock to that speed . that's at least what happened when I had it set on 1st speed Any further info that would help other riders would be appreciated in the comments , or just tell me if it worked or not :/
*not responsible for any damage that might happen to your bikes , I did my tests on my own responsibility , you do yours on your own .
*also try to not break your laws while doing so , going above 50km/h in these bikes is illegal in some countries which is probably why this is THE most requested video ever .

gracyn

Xe máy
Cóc cụ biết đếch gì đâu... Mà cụ có bao cau su Klara không ? em muốn biết ý nghĩa của từ Klara là gì ?
Suzuki, Honda, Nestle... em đố cụ nghĩa gì đấy.
Vặn vẹo ê a i như thằng cu con em ở nhà. 3 cái tuổi ranh mà gì cũng hỏi.

BMW X5

Xe buýt
Phải công nhận team truyền thông và xử lý khủng hoảng của Vin quá chuyên nghiệp và mạnh. Còn xe Clara vừa xấu vừa đắt.....em ko có tiền mua :))

0962226789

[Tịch thu bằng lái]

Ảnh cuối của cụ thớt, em dự đoán vụ thay pin + trả tiền + đi tiếp sẽ bóp chết khá nhiều đối thủ.
Nếu như tuổi thọ của PIN cao thì em nghĩ có thể chơi bài như cọc bình ga. Cứ đi hết ghé vào Vin + đổi bình. Phí thường niên khoảng không 500k /tháng thì may ra mới lại được

0962226789

[Tịch thu bằng lái]
Hài vừa thôi cụ. Xe chạy pin Lithium của Vin phét đắt hơn xe chạy pin thường bao nhiêu mà đòi cái pin 11 triệu :). Giá hai cái đang chênh nhau 14 triệu, nghĩ gì mà bảo cái pin lithium 11 triệu :). Tối thiểu nó phải 20 triệu nhé. Nên dùng đầu một chút, cái gì cũng nghe nói rồi vào đầu không lọc thì khó lắm.

Đừng mơ mà chạy 1000 lần xạc lần nào cũng ra được 70 km nhé cụ. Cho dù nó ra được như vậy thì để sạc 1500w phải cúng vào đấy 3000w điện lưới là ít nhé. Giá điện mức thấp nhất 1500đ/kw chưa VAT, nhưng dùng 200 số trở lên là 2300 chưa VAT rồi, nghĩa là giá 2500 :). Có nhà nào có xe điện lại chỉ dùng 100 số điện 1 tháng ko :D ? Để sạc 1000 lần thì mất tối thiểu 3 * 1000 * 2500 = 7.5 triệu nhé. đấy là tối thiểu. Thực tế thì còn vãi nữa khi dùng điện mùa hè giá điện còn nhảy phi mã lên 2800. Mà đó là chưa tính pin càng sạc lắm càng kém, xạc lại còn bị penalty về cycle nữa đừng tưởng cứ như xăng có bao nhiêu chạy bấy nhiêu.

Pin này chạy được 10 năm không. Xin lỗi nhé, pin xịn như trên xe Lexus RX 350 cũng chỉ được 4 năm là tèo. Trong 10 năm kiểu gì cũng mất 2-3 cục pin Lithium. Nằm đấy mà mơ :). Giá thành nó phải từ 35 + 20 + 8 = 63 trở lên đến 35 + 40 + 8 = 83 triệu. :). Khả năng cao là 83 đấy.

Cứ mua xe Vin Phét đi.
Nó chênh nhau 14 củ nhưng thông sô động cơ cũng hơn , nhiều cái hơn con 21 nên em nghĩ là chắc tầm hơn chục củ thôi. Cục pin có hơn 1.3kw/h thì nếu chạy max côngsuất động cơ chỉ được 1 tiếng Thế thì đi 80km là khó vì trung bình phải 40. Em nghĩ cái này không chuẩn ! Chán mấy ông mod , có ý kiến trái chiều là xóa thớt !

Bigmoto

Xe container
Nó chênh nhau 14 củ nhưng thông sô động cơ cũng hơn , nhiều cái hơn con 21 nên em nghĩ là chắc tầm hơn chục củ thôi. Cục pin có hơn 1.3kw/h thì nếu chạy max côngsuất động cơ chỉ được 1 tiếng Thế thì đi 80km là khó vì trung bình phải 40. Em nghĩ cái này không chuẩn ! Chán mấy ông mod , có ý kiến trái chiều là xóa thớt !
Đi làm 66km còn 35% pin đây này.
đèo thêm 1 người lên dốc cầu Vĩnh Tuy tỉnh bơ, không phải ủn nhá :))

cocsku

Xe cút kít
Hỏng động cơ thay mỗi bánh sau là xong, nhưng chắc đắt ngang bộ pin cụ nhỉ?
Vì động cơ điện gần như ko có gì để hỏng (động cơ điện nói chung nhé, không phải chỉ riêng động cơ vinfast). Cụ cứ nhìn cái quạt đơn giản ở nhà của cụ thì biết. Nếu cháy cuộn dây thì cuốn lại, nếu hỏng bạc thì thay bạc. Hết vẹo! Động cơ đốt trong thì đủ thứ, hệ thống nhiên liệu, hệ thống xi lanh buồng đốt, hệ thống cam, hệ thống bôi trơn, hệ thống làm mát, hệ thống điện đánh lửa ......v.v...

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Vì động cơ điện gần như ko có gì để hỏng (động cơ điện nói chung nhé, không phải chỉ riêng động cơ vinfast). Cụ cứ nhìn cái quạt đơn giản ở nhà của cụ thì biết. Nếu cháy cuộn dây thì cuốn lại, nếu hỏng bạc thì thay bạc. Hết vẹo! Động cơ đốt trong thì đủ thứ, hệ thống nhiên liệu, hệ thống xi lanh buồng đốt, hệ thống cam, hệ thống bôi trơn, hệ thống làm mát, hệ thống điện đánh lửa ......v.v...
Đúng rồi cụ, cái gì dùng nhiều rồi cũng trở thành quen, mới bao giờ chả bỡ ngỡ.