[Funland] Tố giác Cty CP Tập đoàn Mỹ Hạnh về dự án sâm Ngọc Linh

NguyenAnhPhan

Xe container
Có khi nào 1 số thằng lừa đảo nó sẽ nghĩ rằng, giờ mà đưa mức lãi suất, lợi nhuận hấp dẫn quá thì sẽ bỏ sót 1 số cụ đa nghi, nên cno sẽ nghĩ ra 1 trò mới mà lãi suất nó cao hơn bank xíu thôi ko cc nhỉ?
Ah mà thế lại ko kích thích dc lòng tham của các con dời. Tóm lại tiền của mình, gửi bank hoặc mua đất hay mua vàng, mua chứng gì thì tự mua chứ đừng đem cho bố con thằng nào cả
Mợ đưa anh giữ giùm là Auto đảm bảo nhé

QD092000

Xe điện
Lại khóc cho người có tiền à cc?

Dân Tổ

Xe container
nói chung ngâm vào rượu mà uống đến say thì nó cũng như nhau thôi cụ ạ. Đợt e có mấy chai, xong test mù mấy ông bạn nhậu, có lần mang rượu pha sâm NL nhạt thếch cũng khen ngon, có lần uống giữa bữa e đá chai đinh lăng vào mấy ông bảo chai NL này ngon hơn hẳn :))
Hehe, em cũng khoái mấy rượu nhà mình ngâm đinh lăng :D chứ mấy chai ngâm sâm không hợp vị, em chỉ thích đồ ăn hầm sâm với mấy loại tăng cường của tụi Hàn để giải rượu và chiến đấu thui ;))

DoubleA

Xe hơi
Hehe, em cũng khoái mấy rượu nhà mình ngâm đinh lăng :D chứ mấy chai ngâm sâm không hợp vị, em chỉ thích đồ ăn hầm sâm với mấy loại tăng cường của tụi Hàn để giải rượu và chiến đấu thui ;))
Em trước đây cũng làm cty Hàn và sang Hàn rồi thì thấy mấy Đại lý bán sâm bên đó nói sâm chất lượng tự nhiên tốt nhất và đắt nhất của nó là phải hàng Triều Tiên, khai thác trên núi Trường Bạch, mà sâm đó chắc anh ỈN bên Triều anh ăn như cơm bữa:D:D

phuongmit

Xe cút kít
đợt bọn e dc uống chai rượu tây rất ngon nên mỗi người dc chút thưởng thức. Lúc chuyển sang bia phải bố trí ngay Ken Pháp chai nhỏ 250ml để cho nó đồng pha chứ k các bố táng Tiger bạc hay hâm lên uống bia hơi nữa thì hỏng hết rượu :)) uống tới tới thưởng thức còn thấy độ ngon, chứ say rồi thì e thấy k khác nhau lắm ;))

Mansion.68

Xe tải
Công ty cổ phần lại còn tập đoàn. Nghe cái kiểu tên công ty ntn không lừa đảo cũng phông bạt. Dị ứng với những cái tên ntn.

Dân Tổ

Xe container
Em trước đây cũng làm cty Hàn và sang Hàn rồi thì thấy mấy Đại lý bán sâm bên đó nói sâm chất lượng tự nhiên tốt nhất và đắt nhất của nó là phải hàng Triều Tiên, khai thác trên núi Trường Bạch, mà sâm đó chắc anh ỈN bên Triều anh ăn như cơm bữa:D:D
Họ nói chuẩn đấy cụ, và sâm từ bên Triều Tiên thì vẫn chuyển sang Hàn được ạ :D Khó quá thì dân bên Hàn lại mua đường vòng từ Jilin - Hắc Long Giang sang :) nơi có đến 90% là Triều kiều sinh sống và định cự sau thập niên 50-60.

Dân Tổ

Xe container
đợt bọn e dc uống chai rượu tây rất ngon nên mỗi người dc chút thưởng thức. Lúc chuyển sang bia phải bố trí ngay Ken Pháp chai nhỏ 250ml để cho nó đồng pha chứ k các bố táng Tiger bạc hay hâm lên uống bia hơi nữa thì hỏng hết rượu :)) uống tới tới thưởng thức còn thấy độ ngon, chứ say rồi thì e thấy k khác nhau lắm ;))
Chuẩn cụ ạ, uống thưởng thức thui, chứ cứ hết ga hết số như nhà mình thì vừa phí rượu phí đồ vừa mệt người ạ. :)) Tầm say quắt người thì có sâm tiên, đào tiên cũng chẳng ăn thua gì. :P

Dream 100

Xe trâu
Người OF

Theo Công an Q.Cầu Giấy, Cơ quan CSĐT Công an Q.Cầu Giấy đã tiếp nhận đơn tố giác của công dân với nội dung từ năm 2020 đến nay, bà Phạm Mỹ Hạnh, Chủ tịch HĐQT Công ty CP Tập đoàn Mỹ Hạnh, đã tổ chức các hội thảo để quảng cáo, giới thiệu về việc công ty đang thực hiện dự án trồng sâm Ngọc Linh tại tỉnh Quảng Nam.
Qua đó, doanh nghiệp này đã kêu gọi nhiều cá nhân đầu tư góp vốn vào để cùng thực hiện dự án và sẽ được chi trả lợi nhuận cao. Tuy nhiên, sau khi nộp tiền, các nhà đầu tư không nhận được quyền lợi như cam kết.

Mượn đầu Heo nấu cháo à, đừng " Múa rìu qua mắt thợ "...Góp vốn đầu tư, bài ấy xưa rồi mà vẫn có người dính.
Công ty này tài trợ cho V.league hả cụ?

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Trên Sapa có mấy dự án BĐS nghỉ dưỡng hay lắm đấy, xuống tiền đi chú. :D
Còn dự án trồng sâm Ngọc Linh, Lai Châu: mấy năm gần đây họ thổi giá sản phẩm lên trời, với nhiều tác dụng như thuốc tiên. Giá đầu tư cũng từ đấy mà tăng vùn vụt từ đất trồng, hạt, cây giống đến các chi phí khác liên quan.
Đùng một cái bên nước bạn mang sản phẩm y chang sang bán với giá rẻ như rau ngót.
Gia cát dự tới đây sẽ lòi ra một số đại gia sâm nữa mất thanh khoản.;)
Sâm Ngọc Linh làm hàng hơi bị ác. Phong cách quảng cáo y hệt bọn JAV. Báo chi bơm thổi, đấu giá củ to củ bé.

Kenvelo

Xe buýt
Công ty cổ phần lại còn tập đoàn. Nghe cái kiểu tên công ty ntn không lừa đảo cũng phông bạt. Dị ứng với những cái tên ntn.
Em chắc rất nhiều người nghĩ giống Cụ, trong đó có Em.
Đã Cty CP lại còn đính thêm Tập đoàn... nghe như bom...
Giống như quảng cáo Biệt thự Liền kề tận hơn 60m bên HY.

Mc Bia

[Tịch thu bằng lái]
Em rất dị ứng với nick này.

thanhgamo

Xe container
Nhưng bản chất nó là công ty chứ phải tập đoàn (group).
Tập đoàn này nó có tên tập đoàn mà bản chất nó không phải Tập đoàn :D
Quy mô, mô hình tập đoàn, còn CTCP là hoạt động theo luật.
Các cụ đã nghe tên "Tổng công ty XYZ- CTCP" chưa?
Luật cả đấy, không phải tự bịa ra được đâu.

Mansion.68

Xe tải
Quy mô, mô hình tập đoàn, còn CTCP là hoạt động theo luật.
Các cụ đã nghe tên "Tổng công ty XYZ- CTCP" chưa?
Luật cả đấy, không phải tự bịa ra được đâu.
Thì ta nói về quy mô mà cụ. Cái tên cty CP tập đoàn quy mô nó khác Tập đoàn (group). Không để ý là nhầm lẫn ngay.
Quy mô Tập đoàn ở nước ta không nhiều lắm. Nhưng cái tên cty CP Tập đoàn thì nhiều.

maximax903

Xe điện
Thời buổi thóc cao gạo kém lại huy động (vay) vốn, phông bạt theo “chuỗi thức ăn” thì sớm muộn cũng ra đi ko mang vali. Em nhà kê ăn chắc, nhặt cắc lẻ cho nó lành :D