Tổ chức leo núi Fansipan ( Phan Xi păng ) - Mời các cụ mợ đăng ký tham gia và góp ý

giangsuki

Xe ngựa
Phải dùng chó nghiệp vụ mới có hy vọng. Cũng nên nghĩ đến phương án xấu là bị cướp giết phi tang chứ? Quanh khu vực này đều có dân nên không thể lạc hơn nửa tháng như vậy
Em nghĩ phương án cướp là không có đâu cụ ạ, đa số đi leo fan thì chỉ có các đoàn và các portter của tour đi cùng, chứ chả có một ông giời ơi đất hỡi nào vào để cướp của giết người cả

Nấm nhỏ

Đi bộ
Chưa lội bộ men suối và phát rừng đi lên từ đây thì hắt hơi sổ mũi là chuẩn òy. :-q
Em thích thử thách lắm, anh đi em bám càng. Đi tầm tháng 3 sang năm có đỗ quyên đó anh....

Nấm nhỏ

Đi bộ
Em nghĩ phương án cướp là không có đâu cụ ạ, đa số đi leo fan thì chỉ có các đoàn và các portter của tour đi cùng, chứ chả có một ông giời ơi đất hỡi nào vào để cướp của giết người cả
Hay là bị bắt bán sang Trung Quốc làm lao động khổ sai or.......rồi. huhu sợ phết

giangsuki

Xe ngựa
Hay là bị bắt bán sang Trung Quốc làm lao động khổ sai or.......rồi. huhu sợ phết
Cái này thì cũng chưa thấy có bao giờ mợ ơi, đến chị em ở khu nhà 3 tầng bên cửa khẩu toàn ở Cần Thơ với Đồng Tháp mà hỏi có về không còn chả muốn về cơ, thích thì lại qua Việt Nam chơi rồi lại về với công việc yêu thích tại đấy cơ :))

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Em post lại ảnh các chuyến trước để các cụ có hứng leo nhé. Mấy đợt trước đi em toàn bố trí vào tháng 2 & 3 nên thời tiết đẹp và lại còn có hoa Đỗ quyên.

Đây là đoạn gần tới 3100, thời tiết tuyệt đẹp, có lẽ là đẹp nhất trong năm chăng :))

Còn đây là niềm vui chiến thắng

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Thêm chuyến lần trước

Câu chuyện OFer: Chinh phục Fanxipan có là không tưởng với một người bị đau chân?

Em không phải là người trẻ nhất leo Fanxipan (Fan), em không phải là người già nhất leo Fan, em không phải là thành viên OF đầu tiên leo Fan, cũng không phải là Ofer cuối cùng leo Fan, thậm chí không phải là người duy nhất bị đau chân vẫn leo được Fan, em chỉ là người đầu tiên mặc áo Ô Phở (OF PhotoClub) chinh phục Fan cùng hai đầu gối bị đau.

Và đây là áo Ô Phở;

Đằng trước:

Đằng sau:

Với nhiều người, leo Fan trở thành một điều gì đó xa vời, tuy nhiên với những người ưa khám phá và chinh phục, Fan trở thành một mục tiêu cần đạt được, thậm chí một số người lấy mốc chinh phục Fan làm điểm đánh dấu một chặng trong cuộc đời của mình. Em không phải là người thích chinh phục mà chỉ thích đi đây đi đó, tuy nhiên cũng một vài lần đọc về các chuyến đi Fan và lòng băn khoăn tự hỏi, không hiểu có lúc nào đó mình sẽ leo Fan hay không?

Cách đây 4 tháng, tưởng chừng việc leo Fan của em sẽ mãi mãi trở thành hoang tưởng, khi đi lại nhất là khi đi lên thang xuống gác bị đau nhói ở hai đầu gối. Đi kiểm tra thì phát hiện có vấn đề với phần dây chằng và bọc dịch đầu gối. Đi bộ thì còn đỡ, mỗi lần xuống cầu thang thì trở thành cực hình, việc co và duỗi chân làm đau nhói nơi đầu gối. Đến nhà ông Lang Luân khám và mua được loại thuốc ngâm rượu rồi bôi, thỉnh thoảng đứng lên ngồi xuống cũng là bài tập giúp ích rất nhiều cho việc hồi phục.

Cũng may là việc điều trị bằng bôi rượu thuốc và thỉnh thoảng đứng lên ngồi xuống đã có tác dụng tốt, khoảng ½ tháng sau là đã hết đau nhói, có thể đi bộ được khoảng cách xa, có thể đi lên xuống thang không vấn đề gì. Thậm chí đã từng có lần còn đánh đu theo mấy người bạn đi bộ được một vòng quanh 18 lỗ của sân gôn mà nghe tây nó đồn là cũng lên tới gần chục cây số. Có vẻ đã quên với việc bị đau, mục tiêu leo Fan trong năm 2010 dần trở nên rõ ràng hơn.

Cách đây gần 2 tháng, mà chính xác là ngày 21-01-2010, 12:45 AM, em có post 1 bài lên OF với nội dung sau:

Cứ post đại bài đấy lên, hy vọng có ai có kinh nghiệm đã leo Fan thì vào chia sẻ, cũng hy vọng có vài OFer cũng máu như mình thì vào chiến cùng cho nó đỡ cô độc. Tuy nhiên, rủ đi chơi bình thường đã khó, rủ leo Fan còn khó hơn. Chính vì vậy một số ông vào đặt gạch nhưng tuyệt nhiên cả vài tháng sau cũng không bén mảng vào box Câu chuyện chuyến đi này.

Ăn mừng chiến thắng trên đỉnh Fan với sâm-panh và sô-cô-la.

Ảnh lớn để các thành viên của chuyến đi tải về làm kỷ niệm: http://img48.imageshack.us/img48/3346/gtg2303large.jpg

Em và đồng đội, bác Scopio - cũng là OFer nhà mình - bay từ SG ra tham dự chuyến đi này, và ngay sáng nay bác đã đi chuyến 9AM quay về SG đi làm như chưa từng có chuyện xảy ra.

<Còn tiếp - chuyện còn dài, ảnh còn nhiều, quan trọng là thiếu động viên của các bác cho thương binh thôi>

Okane

Xe container
Ước j Fan họ lắp cáp treo nhỉ, kiểu j e cũng lên đỉnh được :D

Okane

Xe container
Mợ Giang có biết bao giờ dự án ấy bao giờ xong k, nếu xong e chỉ cần tập leo cột điện, nhỡ khi họ lại trồng đúng cái cột trên đỉnh Fan thì trèo lên Fan vẫn chưa đủ :))

Gheda

Xe tải
Em thích thử thách lắm, anh đi em bám càng. Đi tầm tháng 3 sang năm có đỗ quyên đó anh....
Mợ quả là khéo trọn thời điểm để đi, đi mùa đó là tuyệt nhất còn gì. Bao nhiêu đẹp đẽ tụ hội vào cả thời gian đó. Tuyệt. Xem 4 mùa chỉ trong vòng 10 phút, ăn đào lâm trường, ngắm Rum & loa kèn đỏ bên dậu. Bước trên đõ quyên, xơi mận hậu hoặc mận tam hoa Bắc Hà, uống rượu men lá, hoặc thóc ngâm vụ mới. Mợ trải quá thể. Còn địa lan to quá chả mang về được thôi chỉ ngắm.

Haiau

Xe tăng
Mợ quả là khéo trọn thời điểm để đi, đi mùa đó là tuyệt nhất còn gì. Bao nhiêu đẹp đẽ tụ hội vào cả thời gian đó. Tuyệt. Xem 4 mùa chỉ trong vòng 10 phút, ăn đào lâm trường, ngắm Rum & loa kèn đỏ bên dậu. Bước trên đõ quyên, xơi mận hậu hoặc mận tam hoa Bắc Hà, uống rượu men lá, hoặc thóc ngâm vụ mới. Mợ trải quá thể. Còn địa lan to quá chả mang về được thôi chỉ ngắm.
Đẳng cao là đây ;)

Vietinco

Xe tăng
Phải dùng chó nghiệp vụ mới có hy vọng. Cũng nên nghĩ đến phương án xấu là bị cướp giết phi tang chứ? Quanh khu vực này đều có dân nên không thể lạc hơn nửa tháng như vậy
Thông tin mới nhất của đoàn đi sáng nay , lên 3000m phát hiện mùi khó chịu từ vách đá dựng đứng bốc lên . Trời mù, mệt đoàn nghỉ ngơi để ngày mai xác định nguyên nhân .

Trời mưa rét liên tục , chó nghiệp vụ đã sử dụng nhưng bó mũi luôn

Chỉnh sửa cuối:

Inox75

Xe tăng
Thông tin mới nhất của đoàn đi sáng nay , lên 3000m phát hiện mùi khó chịu từ vách đá dựng đứng bốc lên . Trời mù, mệt đoàn nghỉ ngơi để ngày mai xác định nguyên nhân .

Trời mưa rét liên tục , chó nghiệp vụ đã sử dụng nhưng bó mũi luôn
Sau khi có tin bạn này mất tích 3 ngày mà vẫn chưa tìm thấy nhiều người chắc cũng đã nghĩ phương án xấu nhất nhưng ít ai dám nói ra, hy vọng vào điều thần kỳ xảy ra. Đọc đc tin của cụ nhiều người chắc tắt hẳn hy vọng rồi.

Vietinco

Xe tăng
Quay lại chủ đề chính : hôm nay em đc lão Giangsuki yêu cầu bố trí tàu xe đi lại , em cũng đề nghị lại cụ Túng , cụ Giang cho em cái danh sách đoàn số lượng cụ thể để :
thứ nhất để bên em làm công văn xin nối thêm toa tầu tối ngày 1/9 lên và ngày 4/9 xuôi ( chỉ có cách đấy mới giảm chi phí đc vé tàu )
Thứ hai để làm thủ tục leo Fan theo đúng quy định ( sau vụ việc kia việc leo Fan sẽ quy củ chứ không nhộm nhoạm như trước đc )
Ngoài ra em hỏi vấn đề nữa : về việc thuê xe đưa đón từ Ga LC đi Sa pa, đến điểm leo núi , ăn nghỉ tại Sa pa BTC đã có phương án gì cụ thể chưa ?

Chỉnh sửa cuối:
Quay lại chủ đề chính : hôm nay em đc lão Giangsuki yêu cầu bố trí tàu xe đi lại , em cũng đề nghị lại cụ Túng , cụ Giang cho em cái danh sách đoàn số lượng cụ thể để :
thứ nhất để bên em làm công văn xin nối thêm toa tầu tối ngày 1/9 lên và ngày 4/9 xuôi ( chỉ có cách đấy mới giảm chi phí đc vé tàu )
Thứ hai để làm thủ tục leo Fan theo đúng quy định ( sau vụ việc kia việc leo Fan sẽ quy củ chứ không nhộm nhoạm như trước đc )
Ngoài ra em hỏi vấn đề nữa : về việc thuê xe đưa đón từ Ga LC đi Sa pa, đến điểm leo núi , ăn nghỉ tại Sa pa BTC đã có phương án gì cụ thể chưa ?
Anh phê rồi đi ngủ đây, mai Giang say sẽ làm việc cụ thể nhé :)

Catcat2707

Xe máy
Thời gian đấy thì mận hậu , mận tam hoa kiếm đâu ra nhỉ ?

Gheda

Xe tải
Thời gian đấy thì mận hậu , mận tam hoa kiếm đâu ra nhỉ ?
Tháng 3 AL có nhé, cụ ở Catcat là ở đoạn nào đấy ợ? Có gần nhà mợ Loan chủ ks Catcat không, hay đoạn nhà Phong, nhà Toàn, hay lại tít dưới đoạn nhà Khoa?

Chỉnh sửa cuối:

Catcat2707

Xe máy
Tháng 3 AL có nhé, cụ ở Catcat là ở đoạn nào đấy ợ? Có gần nhà mợ Loan chủ ks Catcat không, hay đoạn nhà Phong, nhà Toàn, hay lại tít dưới đoạn nhà Khoa?
Nhà em ở Ô Quý Hồ nơi chuyên bán mận hậu . Tháng 3 âm lịch nếu năm nhuận cũng vào tháng 5 duơng lịch , thực sụ lúc đấy mận hậu ăn chát sít . Mà tháng 3 âm lịch hoa địa lan cũng tàn mất rồi. Mấy đại gia bác kể em chẳng quen ai cả

Chỉnh sửa cuối: