[Funland] Tổ chức bán bánh trung thu Bảo Phương

hung303

Xe điện
Đói khát vãi, đúng là "chết vì ăn".
Ai là người đứng ra tổ chức cho Bảo Phương làm điều này nhỉ? Công an, dân phòng rồi cả đội tình nguyện tham gia đứng chỉ đạo.
Em thì ko nghĩ như cụ, hàng thì ko phải thuộc diện cấm nên ko cản đc, dân tình cứ xúm đông vào xếp hàng thì chết phường sở tại. Nên buộc lòng phải tổ chức theo 5K ,ko phải vì BP mà là vì trách nhiệm của phường mùa dịch

puredoll

Xe điện
Méo gì phải khổ, vào làng Xuân Đỉnh có mấy chỗ cũn có thương hiệu, thich bốc bao nhiu thì bốc tội gì xếp hàng mà chất lượng cũng chả kém
Cụ nhầm đấy, Xuân Đỉnh cũng xếp hàng dài

Ngoc Que

Xe buýt
Tôi vẫn hay ăn của Bình chung Xuân Đỉnh. Còn vấn đề xếp hàng và chất lượng của Bảo phương là chiêu trò thời điểm này chứ ai chê làng nghề
Bảo Phương là anh em với Đinh Tỵ ở Xuân Đỉnh. Đều Xuân Đỉnh ra cả. Em thì ko máu mấy thứ bánh này, thấy thiên hạ xếp hàng ở Xuân Đỉnh cũng khá đông.

xittalin

Xe tăng
Hôm nay em có 10 bánh từ Lam Đệnh gửi lên, 75k/bánh khớ to. Hạn dùng có 4-5 ngày thui ạ.
Mợ mua bánh rì mà gớm thế? Iem mua Quang Hưng (để được 15 ngày dưng ngon nhất trong chục ngày đầu). Mọi niên mua bánh 200g, cơ mà 5 nay hết nên mua bánh 280 g cũng chỉ 45k ( 350g to tướng thì 55k). Iem mua 15 cái, mai đi lấy vìa sẽ chộp ảnh khoe mợ!

Ngoc Que

Xe buýt
Bánh này chỉ dành cho bọn mang đi biếu nịnh nọt hay chạy chọt việc gì và rỗi việc chứ đàng hoàng ai tôi gì ra đứng đấy hít covid.Cái ngon xếp hàng ăn thì cũng đáng chứ tầm này bánh nướng đùn đẩy có ai muốn ăn đâu.Chắc bánh nhà này ăn vào trường sinh bất lão , việc pr thì kệ họ thôi nhưng mùa dịch mà chết vì đớp thì đúng là chết nhục.
Trước em cũng ghét cái đám xếp hàng mua bánh này, tuy nhiên nghĩ lại thấy HN cả chục triệu dân, vài trăm thì cũng là số ít thôi. Kệ họ.

Kurumasuki

Xe container
Nếu em ko nhầm, nhà Bảo Phương nổi lên hơn chục năm nay

Kiểu như quảng cáo trên Youtube
Nhà tôi ba đời chữa xương khớp gia truyền
...
...

...
Tôi là đời đầu tiên
Cụ nhầm ạ.
Cửa hàng này lâu năm, nhưng nó chỉ nổi lên khi bánh trung thu nhà máy, đặc biệt là bánh Kinh Đô từ miền nam hương vị lai căng phủ sóng thị trường nên cụ tưởng nó mới nổi.
Như em đã phân tích, bánh này hương vị truyền thống, giá rẻ, lại thuận lợi vì địa điểm nên lấy lòng các bà già hoài cổ.
Họ có truyền thống nhanh nhạy nên đã biết cách chớp cơ hội để làm thương hiệu, mỗi năm có 1 vụ thôi mà.

Pigeon2006

Xe tải
Nói thật em được ăn cái bánh này 2 lần!. Chẳng là ông nhạc em là cán bộ cơ quan nhà nước và là Sếp của cái bác là ông con trai cả của cái nhãn bánh Bảo Phương này!, vì thế trung thu năm nào cũng có được vài hộp bánh làm quà của bác này!. Ông nhạc em thì lúc nào cũng khoe là người ta phải xếp hàng dài kinh lắm!, nào thì là mỗi vụ bánh nhà ông bác kia đút túi vài chục tỷ nọ kia … xong cũng cho nhà em 1 hộp!. Thế mà nói thật với các cụ em chắc ăn rơm ăn rạ quen rồi hay sao mà em ăn cái bánh này thấy nó chẳng có cái mẹ gì đặc biệt!. Em cũng trải qua thời đói khát ăn cơm độn rồi chứ có phải ăn trắng mặc trơn đâu nên em cũng có nhiều Hoài niệm về thời khó khăn đó!, vậy mà ăn cái bánh đấy em cũng chẳng cảm nhận được gì!, ngon thì chẳng thấy ngon!, bao bì thì xấu xí quê mùa!, nhãn mác thì như mấy cái hàng gia công rẻ tiền!…. Nói về ngon thì em ăn không thích bằng mấy cái bánh nhãn hiệu như Kinh Đô hay Hữu nghị!, nói thật luôn!.
Nhìn bọn Nhật hay Hàn mà mấy cái bánh gạo hay bánh bột nếp bình dân của nó ngày xưa mà giờ nó làm thành cái bánh có bao bì rất đẹp!, làm quà cũng thấy sang, biếu xén nhìn nó còn thấy còn sang trọng!. Chứ cái ông Bảo Phương này nhìn cái bao bì rõ chán!

toyennha

Xe lăn
Zzzzhaizzz chán lắm cụ ơi!!! Sáng nay em vừa vặn 2 cụ trực chốt chống covid đây!! 1 chú là CsGt. 1 người dân đến chốt lấy đồ ăn do người nhà mang đến chú CSGT ko cho lấy bảo về nhà(nhà cách chốt đúng bức tường) và thòng cần thì gọi shipper giao tận nơi. Và chỉ thẳng mặt em ông này là shipper kêu ổng giao.
Em : " dạ thưa chiến sĩ cho tôi 2tr. Đi đơn ngoài app bị phạt 2tr và rút tên khỏi sở công thương sẽ thất nghiệp. Tiền ship 100m 30k tôi chia 5:5 với anh anh được 15 tôi được 15. Sao anh đồng ý ko? Tôi cho anh mượn áo shipper của tôi và thẻ của tôi anh làm luôn. Nhớ lập biên bản nhá. Xong vụ 1
Tới vụ 2 : shipper cho xem giấy xét nghiệm .
Em : Đây..
Csgt: sao chụp hình bản giấy đâu?
Em : đây.
Csgt : mở ra
Em : csgt mở ra xem tôi bận giữ tay lái xe.
Csgt: vậy ông là F0 ông lây cho tôi thì sao
Em : CSGT anh nói đúng. Tôi xác nhận anh nói rất đúng vậy tôi hỏi anh tôi cầm đ.t đưa anh xem thì tôi khó lây covid cho anh. Nếu anh nghi hinh chụp là photoshop thì bắt tôi chuyển file qua. Các anh đủ trình độ phân tích là anh đã qua photo hay chưa đúng ko?? Tại sao qua các chốt # tôi đưa hình họ đồng ý cho qua. Chỉ mình anh bắt tôi đưa giấy??

L.C.D

Xe container
Mợ mua bánh rì mà gớm thế? Iem mua Quang Hưng (để được 15 ngày dưng ngon nhất trong chục ngày đầu). Mọi niên mua bánh 200g, cơ mà 5 nay hết nên mua bánh 280 g cũng chỉ 45k ( 350g to tướng thì 55k). Iem mua 15 cái, mai đi lấy vìa sẽ chộp ảnh khoe mợ!
Bánh này nhà bạn em làm, nhà nó là xưởng sx bánh kẹo lớn nhất NĐ. Mai em cắt ra thẩm định rùi báo cáo cụ nhé

caocaochien

Xe buýt
Cụ nhầm ạ.
Cửa hàng này lâu năm, nhưng nó chỉ nổi lên khi bánh trung thu nhà máy, đặc biệt là bánh Kinh Đô từ miền nam hương vị lai căng phủ sóng thị trường nên cụ tưởng nó mới nổi.
Như em đã phân tích, bánh này hương vị truyền thống, giá rẻ, lại thuận lợi vì địa điểm nên lấy lòng các bà già hoài cổ.
Họ có truyền thống nhanh nhạy nên đã biết cách chớp cơ hội để làm thương hiệu, mỗi năm có 1 vụ thôi mà.
Em chưa ăn Bảo Phương bao giờ,
Nhưng em thấy cụ nói ý đúng ạ.
Từ khi bánh nhà máy lai căng hương vị, được 1,2 năm đầu còn háo hức, giờ đây mọi người ( em biết) lại dần quay về với hương vị truyền thống.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Giờ thì đẫn số nhà BP này mới là phố;
Chứ chỉ cách đây 25 năm thi khu này là nhà quê rồi;
Dân phố cổ ếc ai ăn bánh tận mạn Bưởi mà bảo là hiệu này nổi ở HN.

Bây giờ, các món ăn trên khu phố cổ vẫn đạt được các tiêu chí ngon mà không đắt.
Chỉ tội có nhẽ nó ít to đầy tú hụ và lổn nhổn và quán cũng ít to nhớn sáng choang như các quán vùng phố mới.

thế thì dân nào mua nhỉ

em từ bé đến lớn ở phố cổ đây
E nghĩ phần nhiều là dân các tỉnh nghe đồn thổi thì háo hức thôi.

Của đáng tội, so với những Madam Hương này nọ thì một hộp 4 cái Bảo Phương đâu như hơn trăm thôi. Rẻ hơn nhiều lại có tiếng là hiếm (dù là giả vờ) nên mang đi biếu nó cũng này nọ phết ^^

Chứ nhà bà em ngay đầu Thuỵ Khuê, em thì bên Liễu Giai HHT, cứ đến mùa nhà này lên báo là lại khúc khích cả đám ^^
Mà Cụ dân phố cổ, thế đã ăn thử chưa ^^
Dân phố cổ chả ai ăn bánh này, nhà em trước mấy chục năm mua trên Hàng Đường nhưng giờ hay ăn của Nhà hàng Bể cá thì thấy ngon hơn. Bánh Madam Hương không bằng đâu cụ.
Vâng, thì ý em là dân thổ đu sẽ chẳng mấy ai háo hức bánh này. Dân phố cổ thì càng không vì ai chứ dân phố cổ sành ăn lắm 😍

Mua làm quà gửi đi tỉnh là chính thôi :)
em chưa, dân phố cổ ít chịu xêp hàng
Dù luôn đòi hỏi đồ phải ngon, nhưng ko đuọc đắt

hungtt

[Tịch thu bằng lái]
Bánh trung thu nhà em hiếm khi phải mua đâm ra quan điểm em thì: hãy để người mua làm việc của họ đó là thích thì chi tiền. Một vài năm có lúc ăn mấy cái cuả KS làm vị trà xanh khỉ gió gì đắng ngắt thì chạy ra Bà Triệu làm cái bánh Hữu nghị về pha trà.
Chiều nay có mấy hộp bánh các bác bên bộ dùi cui tặng các cụ nhà em là nhãn hiệu Bảo Hưng, hàng của Bộ chắc là ngon và sạch, mai mang đến Vp cho anh em uống trà :)).
Em thì cứ rước cái đèn này là xong:

máy ủi

Xe tải
BÁNH NÀY NGỌT QUÁ KHÓ ĂN, ĐƯỢC CÁI BÁNH TO, GIÁ RẺ MÀ LẠI CÓ TIẾNG LÀ BÁNH GIA TRUYỀN. MÀ KHÔNG HIỂU MỌI NGƯỜI NGHĨ GÌ TRONG KHI DỊCH DÃ THẾ NÀY MÀ PHẢI KHỔ SỞ XẾP HÀNG MUA CƠ CHỨ.

_MQ_

Xe tăng
ko đói khát thèm thuồng gì đâu, nhưng nhiều người tâm lí rằm phải có cái bánh đó cúng bàn thờ hay phải có để biếu nên cố mua cho bằng được.
em thì ăn mẹ nó quả bưởi ngon còn hơn, món bánh trung thu này ngọt quá, ăn đơ cả mồm.
nhà em bỏ thắp hương bánh trung thu lâu rồi, ngày rằm mồng 1 hàng tháng cũng vậy. bố mẹ em bị tiểu đường ko ăn đc ngọt mà em cũng kiêng đồ ngọt, hạn chế ăn.

khiemds

Xe tải
Nhà em cũng chỉ ăn được bánh nướng, dẻo và bánh chả của Bảo Phương. Hôm nay ra thấy xếp hàng hai vợ chồng đành quay xe chờ sau Rằm vậy

cỏ và mây

Xe điện
E cũng k hiểu sao cứ phải sống chết mua bánh BP. Đầy hàng ngon, đẹp, nhận ship tận nơi

@xichlo@

Xe điện
Mọi Năm đi làm về qua Thụy Khuê tắc đường em cũng chửi bậy ;) năm nay ko tắc, em ko chửi cc xếp hàng nhé!