Tổng hợp ý kiến về mẫu mã và chất lượng SH Việt Nam 2012!

aliviss

Xe hơi
e nghĩ là ko làm giá vì đến như chiếc AB có 36 củ mà còn phải bán dưới giá nữa là SH giá gấp đôi :))

PIAGIO LIBERTY

Xe máy
keke mới ra mà nhiều cụ xúc con này nhỉ thế là đỡ khỏi ra HEAD xem...tối nay hoặc mai chắc đầy đường rồi, e sẽ làm vòng hồ để ngắm nghía và khảo sát mới được......>:)

openman278

Xe tải
cụ nào có ảnh xe mới mua post lên cho ae xem nhé ......

pico

Xe máy
em có ảnh đây :-" . bác nào xem không up lai . ( troll ) =))

Trung Nguyen

Đi bộ
Em có ít ý kiến thế này ạh ngày xưa ra Sh đời đầu thì nó là đỉnh nhất ra SHi các cụ chưa quen chê SHi về sau ra 2009 lại chê 2009 này nọ xong bây giờ đầy đường. Khi ra SH 2009 VN thì chê sơn xấu chạy tụt ga v v thế nhưng vẫn đầy đường.giờ SH 2012 ra mắt đầu tiên tại VN thì chê xấu chê chất lượng kém này nọ. Đây là lần đầu tiên Honđa cải tiến về máy về bô vành. Các bác không để ý 1 điểm là từ ngày nó ra cái @ vẫn chỉ kiểu dáng bô đấy lốc máy đấy lọc gió đấy và giờ người ta cải tiến nên chưa quen mắt nên vậy. Còn các bác nào nói Sh2011 nhập là hay là tiên là rồng thì cứ đợi bản 2012 nhập về mua cho đẳng cấp ạh. Còn theo em đừng quá so sánh nhập hay việt làm gì ạ phù hợp với túi tiền ai người đấy mua thôi ah. Không phải Honđa người ta không biết suy nghĩ khi làm ra 1 phiên bản toàn cầu đâu ạh. Cứ ngẫm ngày xưa li việt ra các bác thu nhau chê lùn này nọ từ ngày có đôi tay hoàng lavender 1 cái thành phong trào luôn và bây giờ cũng phổ thông??? Vậy nên cái này cũng chỉ là phương tiện các bác đừng quá phân biệt Việt đi ra đường không ra gì và kém đẳng cấp xe nhập ạ vì cũng chỉ là phương tiện thôi ạ. Đây là vài lời tâm sự của em có gì không phải các bác bỏ qua ạh. Thân!
E đồng ý với bác, e thấy ng ta hay nói sh 2012 mới này xấu, mất chất sh này nọ. Nhưng các bác cứ thử nghĩ mà xem, ai thick thì cứ mua việc j phải nghe lời chê bôi lung tung, ng ta đi thì kệ ng ta chứ bản thân e cũng thấy sh 2012 mới này đẹp, giá cả phù hợp. Cứ ném đá shvn mới này khéo mai ra đường thấy đi ầm âm :)

tatthanh_it

Xe hơi
Thấy nhiều bác comment chủ quan quá. Cá nhân em thấy đẹp ^^

KuAnh

Xe tăng
E đồng ý với bác, e thấy ng ta hay nói sh 2012 mới này xấu, mất chất sh này nọ. Nhưng các bác cứ thử nghĩ mà xem, ai thick thì cứ mua việc j phải nghe lời chê bôi lung tung, ng ta đi thì kệ ng ta chứ bản thân e cũng thấy sh 2012 mới này đẹp, giá cả phù hợp. Cứ ném đá shvn mới này khéo mai ra đường thấy đi ầm âm :)
Mưa bão như vậy nhưng mà em vẫn quyết tâm đi xem có người chê có người khen hay như thế nào và sau đây là vài nhận xét theo cảm quan của em ( khách quan nhé )
1. Nhược điểm
_ Vỏ nhựa không thể có độ chắc chắn như đời trước sợ đi 1 thời gian sẽ dão kêu nhựa ( bệnh muôn đời của HDVN)
_Màu sơn không đẹp chỉ duy nhất màu gi chì là OK
_Tay xách về phần nhựa như nhau nhưng sơn kém hơn 2011.
_Vành sơn hơi sần không mịn và chất như đời trước.
_Yên không biết làm cái kiẻu gì mà cứng như đá chắc chắn đi xa sẽ mỏi lưng ( chống chỉ định lượn lờ lâu hẹ hẹ )
_Xe hơi nhẹ mất đầm 1 chút nhưng không đến nỗi nhẹ bấc như mấy bác nói thì hơi quá ( vì em ngồi đi ngồi lại mà :) )
2. Tạm chấp nhận
_ Đuôi xe vuốt rất đẹp
_Chiều cao xe không bị hạ nhìn cao hơn khoảng 1cm để ý kỹ mới thấy em thấy sêm sêm.
_ Cái chữ SH làm chìm vào thân xe 1 khoảng cho tem nổi lên kháddeopj, tem nằm cố định ở đấy luôn
_Màu gi chì là đẹp nhất ( Theo em cảm quan vì nó lạ mà sang lại sạch )
_2 cụm Phanh đĩa vẫn NiFin to đen nhìn chất.
_ 2 cái đèn led buổi tối sáng lên đẹp thôi rồi
_Mình xe to hơn thật đầu xe cũng to bè hơn.

ĐẤy là vài nhận xét của em về xe này ạ còn về động cơ thìchuawa được thẩm nên em không dám đánh giá, về xe nói chung so với những gì đã ăn vào tiềm thức của người dân như SH2009 2011 thì chắc chắn ít người chấp nhận, Nhưng là phiên bản thay thế và toàn cầu thì dần dần cũng quen hết và chấp nhận hết ạ, Khi xe nhập về bán hơn 100tr thế nào cũng sẽ nhiều người không hoài nghi là SH này do VN vẽ ra nữa và rồi dần dần cái mới được chấp nhận đi lên và cái cũ lại là hoài niệm. Em có vài dòng nhận xét thiếu xót gì các bác bổ xung ạ. Thân !

hmthong1

Xe máy
Em cũng đang có nhu cầu mua xe tầm tiền con này. Hôm trước địnhmucs con PCX nhưng gấu không mở két vì chê PCX xấu giờ thấy connayf gấu Okie rùi nên em sẽ làm chuột bạch rồi để các cụ ném đá.

KuAnh

Xe tăng
+ nếu nguyên giá 80 củ thì em sẽ cân nhắc làm con Trắng xem SU HÀO Việt đi thế lào...còn nếu tăng dù chỉ 100,200k em cho nó nghỉ cho khỏe.
Bg kinh tế suy thoái,xe ế chúng nó xếp đầy đường ko còn chỗ chứa mà vãn làm ăn kiểu " bố láo ăn cắp" em cho lượn luôn !!:-"
Anh Hoàng nói quá chuẩn ạ việc làm giá trong thời buổi kinh tế là không chấp nhận được dù chỉ 100k. Như anh nói với em anh xem ở HEAD Hà Đông bị làm giá mất 1tr nhưng được tặng gì đó là còn may mắn. Em đi xem ngay HEAD gần công ty chỗ ngã 3 Kim Liên mới và Đại cồ Việt nó Quát 68tr bản 125 bị thịt mất 2 triệu mà không tặng 1 cái gì 100k cũng không bớt. Vậy nên Khuyến Cáo các cụ " Cạch Ngay cái HEAD ở ngã 3 Kim Liên hộ em nhé" . Sau đó ra HEAD mặt phố huế thì bán giá theo giá công ty. Các cụ cứ đi tham khảo kỹ nhé . Thân !

centurion

Xe hơi
Website
www.babychicvn.com
SH nhập em cũng chả chơi chứ không nói gì đến ông nội địa, hóng chuyện chuyện các bác tí thôi

luanthieugia

Xe hơi
chưa có dịp lên bác Hoàng xì tút xe, giờ khuân con này về chắc chờ ý tưởng của bác rồi làm 1 thể cho 2 con :))

Minh6789

Xe hơi
Hehe trên Honda thông báo nếu phát hiện ra 1 HEAD nào làm giá thì báo theo đường dây nóng là sẽ có chế tài xử phạt ngay =))

Hoanft

Xe buýt
Em chào các bác.
Em bổ sung thêm thông tin con SH2012 (125) mới mua
1. Về kiểu dáng thì phần đầu trông hơi xấu so với SH cũ nhưng phần thân và đuôi thì khá đẹp
2. Màu sắc có 4 màu: trắng, đen, đỏ đun, ghi xám
3. Chìa khóa có 2 chìa, một chìa có nút bấm tìm xe trong bãi giống airblade.
3. Hệ thống đồng hồ khá đẹp, khi bật khóa điện toàn bộ kim đồng hồ quay một vòng (check in) giống như trên oto. Chính giữa là đồng hồ tốc độ, phía trên đồng hồ tốc độ là đồng hồ điện tử hiển thị thông số sau: ODO, trip, time.
4. Khởi động thì khá êm (như PCX) hầu như chỉ cảm thấy xe rung nhẹ thôi chứ không nghe thấy tiếng kêu của bộ đề. Xe đi khá bốc nhưng không đầm bằng con cũ.
5. Bình xăng em đổ đầy hết 145000K xăng A95.
Mai em up ảnh nhé.

kun133

Xe đạp
Em chào các bác.
Em bổ sung thêm thông tin con SH2012 (125) mới mua
1. Về kiểu dáng thì phần đầu trông hơi xấu so với SH cũ nhưng phần thân và đuôi thì khá đẹp
2. Màu sắc có 4 màu: trắng, đen, đỏ đun, ghi xám
3. Chìa khóa có 2 chìa, một chìa có nút bấm tìm xe trong bãi giống airblade.
3. Hệ thống đồng hồ khá đẹp, khi bật khóa điện toàn bộ kim đồng hồ quay một vòng (check in) giống như trên oto. Chính giữa là đồng hồ tốc độ, phía trên đồng hồ tốc độ là đồng hồ điện tử hiển thị thông số sau: ODO, trip, time.
4. Khởi động thì khá êm (như PCX) hầu như chỉ cảm thấy xe rung nhẹ thôi chứ không nghe thấy tiếng kêu của bộ đề. Xe đi khá bốc nhưng không đầm bằng con cũ.
5. Bình xăng em đổ đầy hết 145000K xăng A95.
Mai em up ảnh nhé.
ảnh ngay và luôn đi bác tặng bác 1 ly :D

kun133

Xe đạp
đẹp quá lại sắp chạy đầy đừong rồi đây :D

miwon

Xe tăng
Chiều nay em có ghé qua cái HEAD chỗ đầu Lê Văn Lương có nghía xe như sau:

Độ cao như này:

Đây là cảm nhận của em:
- Thái đội nhân viên ở đây khá nhiệt tình từ BV đến nhân viên tư vấn ( Hơn đứt cái chỗ Kường Ngân ở Nguyễn Lương Bằng, Cái cửa hàng ở gần Ngã tư vọng, Cửa hàng ở Nguyễn Trãi chỗ gần Đối diện Pico)
- Giá cả: Y như Niêm yết của Honda nhưng ko tặng gì cũng chả bớt gì
- Đánh giá về xe:
+ Màu sơn nhìn xa thì đẹp nhưng lớp nhựa thì mỏng và ọp ẹp lắp chả chắc chắn giống Wave Alpha ngày xưa.
+ Yên xe và giá phía sau rất dại chả có vẻ gì là tốt cả ( e so sánh với bọc yên Future và Airblade)
+ Nhựa tại chỗ đồng hồ ấn vào như xe tàu (lùng bùng)
+ Nhìn phần máy móc có vẻ yếu yếu thế nào ấy - cơ mà nghe bác vừa mua chạy thử bảo là êm và nhẹ (xe 150)
+ Cốp bé quá

Nhìn tổng thể thì cũng tạm được - nhưng chắc chắn em sẽ lại phải đi Air blade chứ chưa đủ xèng khi mà muốn cưỡi đc e nó thì tổng thiệt hại phải là 90 củ khoai ta :D