[Funland] Tivi có tự vỡ màn hình hay phải do ngoại lực tác động

breeze

Xe tải
Nhà em hôm trước TV ở phòng ngủ cũng thế, lâu lâu ko bật, lúc bật lên thì màn hình vỡ nát rồi, nhìn bên ngoài chưa có điện thì ko nhận ra. Có thể là trẻ chơi bóng, hay cái gì đó ko tạo ra vết va đập nên mình ko để ý chứ ko có chuyện tự vỡ đâu
Hôm qua lúc tắt điện đi kiểm tra. Em thấy có cái đốm này bên trong. Lúc đầu tưởng hạt bụi. Cậu kiểm tra đến bảo do vỡ nên có bóng khí. Em ko có nhà. Để tối soi kỹ là bóng khí hay hạt bụi. Mà nó ép chặt chân không, sao lại có bóng khí nhỉ?

breeze

Xe tải
Cụ yên tâm là rất khó cãi thắng dc bên bh, còn bh dài thì nhẹ nhàng làm việc với bh, thường thì nó sẽ xử lý dc để mình dc quyền lợi, đừng căng thẳng quá từ đầu là dc
Ah em cũng có căng thẳng gì đâu. Cũng nói nhẹ nhàng trả lời em hợp tình hợp lý là được. Kiểu lỗi không ở mình mà phải chịu thấy tức thôi á 😣!

locphat86

Xe tải
ko có camera thì cụ cũng chưa kết luận đc nó tự vỡ. biết đâu con cụ ấn mạnh vào màn hình thì nó cũng vỡ bên trong mà bên ngoài ko để lại dấu vết gì. Ấn mạnh chứ ko phải ném hoặc đập vào nhé.
Hãng nó cũng có cái lý thôi.
nếu cụ có clip camera nhà cụ quay lại quá trình tivi tự nứt và loang mực ra mà ko có tác động của bên ngoài thì gửi lên hãng khiếu nại. còn chỉ nói miệng thì quá khó.

breeze

Xe tải
ko có camera thì cụ cũng chưa kết luận đc nó tự vỡ. biết đâu con cụ ấn mạnh vào màn hình thì nó cũng vỡ bên trong mà bên ngoài ko để lại dấu vết gì. Ấn mạnh chứ ko phải ném hoặc đập vào nhé.
Hãng nó cũng có cái lý thôi.
nếu cụ có clip camera nhà cụ quay lại quá trình tivi tự nứt và loang mực ra mà ko có tác động của bên ngoài thì gửi lên hãng khiếu nại. còn chỉ nói miệng thì quá khó.
Vầng em cũng không kết luận tự vỡ mà. Con em cũng bảo con đang xem thì nó tắt. Nên chắc cũng không có chuyện ấn vào. Mà trẻ con 4 tuổi ấn chắc ko đủ sức để nứt màn ý chứ. Có cái bóng khí bên trong màn hình. Để em xem Samsung trả lời sao.

locphat86

Xe tải
Vầng em cũng không kết luận tự vỡ mà. Con em cũng bảo con đang xem thì nó tắt. Nên chắc cũng không có chuyện ấn vào. Mà trẻ con 4 tuổi ấn chắc ko đủ sức để nứt màn ý chứ. Có cái bóng khí bên trong màn hình. Để em xem Samsung trả lời sao.
con gái e 4 tuổi xem mấy cái clip nhanh trí trên youtube hay chạy lại ấn vào màn hình để chỉ cái hình nó tìm ra, vỗ bôm bốp. e nhắc suốt. bảo hỏng tivi ko có mà xem, bố ko mua cái mới đâu. màn hình giờ nhìn nghiêng toàn thấy dấu tay của nó :))

The Tank

Xe điện
Theo e thì những gì làm = kính đều có tỷ lệ tự vỡ (thông thường bị kích do nhiệt). Nhưng cãi đc với hãng hay ko là tuỳ thái độ của hãng! :D

Taihoatu

Xe lăn
Thế lại không khó cho mình ah cụ. Có tác động phải có vết. Đây ko có vết gì cả. Tự nhiên mua con tivi 3 tháng. Đùng cái nó nứt màn hình. Mình mất trắng. Thấy nó tức á 🤣🤣🤣!
Cụ cứ nghĩ nó phải có vết á, nhiều khi phóng thẳng cái điều khiển vào nó cũng chả để lại vết gì đâu, hoặc chỉ nâng một đầu TV lên là nó cũng bị vặn gây nứt rồi.

2CUN

Xe buýt
Theo kinh nghiệm vỡ hỏng mấy cái TV nhà em thì em tin 99% TV nhà cụ bị vỡ do va đập. Cụ không nhìn thấy vết vì lớp meca mỏng ngoài cùng khá mềm, cái màn LED thì lại rất mỏng và dễ vỡ nên khi bị va đập không thấy vết mà LED vẫn vỡ. TV nhà em bị cu con lần thì đấm, lần thì vung kiếm đồ chơi vỡ màn LED TV SS mà bên ngoài cũng chẳng có vết gì, Rút kinh nghiệm nhà có trẻ nhỏ thì cụ nên mua dòng LG, nó có lớp bảo vệ màn hình bên ngoài sẽ an tâm hơn.

bonbon137265

Xe hơi
Sọc thì có thể tự nhiên bị, chứ vỡ là là do tác động va đập thôi cụ

Máy cắt cỏ

Xe tăng
Nhà em dùng tivi SS 55", Gấu nhà em thỉnh thoảng đập muỗi đậu trên màn hình mới ghê, em nổi cáu mấy lần (may chưa hỏng màn tv lần nào)

Jôn sần

Xe Cứu Trợ
Người OF
Của đi thay người.
Mua Oled của LG về xem cho sướng Cụ Chủ ơi.

thinhtd

Xe container
con gái e 4 tuổi xem mấy cái clip nhanh trí trên youtube hay chạy lại ấn vào màn hình để chỉ cái hình nó tìm ra, vỗ bôm bốp. e nhắc suốt. bảo hỏng tivi ko có mà xem, bố ko mua cái mới đâu. màn hình giờ nhìn nghiêng toàn thấy dấu tay của nó :))
Giống con em. Cứ ra vỗ bôm bốp vào ấy. Nói chung là giống vụ tủ lạnh kaff hôm trước. Vụ này chắc hãng khó bảo hành cho.

Tuấnbk

Xe buýt
Ti vi của Cụ chắc chắn không phải tự vỡ mà muốn vỡ như vậy được cần phải có ngoại lực tác động tương đối mạnh (nguyên nhân vì sao có ngoại lực đó em không biết đâu nhá); vì trước đây vài năm hồi còn hăng hái có lúc tức em ném cái Điều khiển thẳng vào tivi mà còn không sao, lần 2 tiện cái đồng hồ bằng thép đang đeo em ném nó mới chịu vỡ thật Cụ nhá.. hi...hi..

Thainguyen6996

Xe tải
Vậy chỉ cần chỉ em dấu vết tác động em đồng ý luôn. Mà em cũng chẳng cần ăn vạ á. Chỉ cần trả lời nguyên nhân có bằng chứng cụ thể là ok.
Thằng cu nhà e chỉ ném cái cốc nhựa cũng vào vị trí như nhà cụ mà vỡ cả màn ngoài và chảy mực màn trong cũng ko để lại dấu vết gì… Theo e nghĩ ở những vị trí gần viền ti vi nó chịu lực kém dễ vỡ, nếu cùng 1 lực như vậy tác động vào giữa màn hình có khi lại ko bị sao đâu ..

Marance

Xe điện
Nếu không phải em bé cầm vật gì ném vào tv thì khả năng là do con vật gì đó lao đầu vào màn hình gây ra vỡ.
Chứ trường hợp này thì tv không thể tự vỡ.

Mr.Chem

Xe điện
Tối qua em qua đang làm việc cu con 4 tuổi gọi em tivi bị hỏng. Em xuống xem thấy bị có vết nứt bên cạnh. Em kiểm tra thấy ko có vết tác động nào. Tivi thì bị kẹp như thế này nên va đập thì không xảy ra. Chỉ có thể bị ném vật gì. Tuy nhiên màn hình không hề có vết xước, vết va chạm nào cả. Hỏi cu con 4 tuổi thì nó bảo con đang xem thì nó tắt (2 đứa lớn đang học, vợ em dọn dẹp nên chỉ có mình cu út xem). Em hỏi có ném gì vào không con bảo không. Sáng sớm em còn gọi dậy hỏi ai hôm qua ném vào tivi. Cu con ngái ngủ vẫn bảo chả ai làm hỏng cả, nó tự hỏng.
Gọi bảo hành Samsung thì báo do nhà em va đập bị hỏng và phải va đập mạnh mới vỡ được như thế này nên từ chối bảo hành.
Em cũng thấy không hợp lý. Va đập mạnh thì phải có vết chứ không thể ko có vết gì như thế này được. Em đang không đồng ý với cách trả lời của Samsung.
Theo các cụ thì TV phải có tác động mới vỡ hay có thể tự vỡ (do lắp đặt có sai số, mùa hè nóng nên kích vỡ,…).
Em update thêm quả có bóng khí ở giữa màn hình và kính. Bình thường ép chân không thì làm gì có bóng khí nhỉ? Liệu có do bóng khí nóng làm nứt màn hình bên trong không ta :D!

Nhìn vết nứt thì em chủ quan nghĩ là có tá động ngoại lực cụ ạ!

breeze

Xe tải
Nhìn vết nứt thì em chủ quan nghĩ là có tá động ngoại lực cụ ạ!
Em cũng không rõ. Nếu là tác động thì không phải tối hôm qua. Vì vợ em kêu có camera, nhìn thấy con ném. Cháu bảo đâu mẹ đưa con xem, con có làm gì đâu :))!

vangdau

Xe hơi
Cụ có cam thì check xem lại là khách quan nhất,TV tự vỡ màn rất hiếm,phải có gì tác động vào,có khi bị tác động từ trước đó rồi,giơ xem màn nó nóng mới toác ra