[Funland] Tình yêu đến từ nơi đâu?

Yên An

Xe máy
Lúc này được ngồi cùng những người bạn đồng sở thích như mợ, nghe nhạc, ngắm mưa và buôn chuyện thì đúng là sở trường của em. Buồn là em đang bận quá. Những việc như vậy với em xưa đơn giản thích là làm, còn bây giờ chỉ là mong ước thôi. Đành ghé thớt của mợ nghe ké, ngắm ké. Cảm ơn mợ vì những điều đẹp xinh mà mợ post lên chia sẻ cho mọi người nhé. Thích lắm mợ ạ.

Phim này là Bệnh nhân người Anh hay là The pianist vậy mợ? Em dạo này không nhớ được nhiều phim cũ như xưa nữa.
Mợ ngồi cạnh đây nghe nhạc với em nhé!
Mợ xem film này chưa?

Mưa!

Xe điện
Lúc này được ngồi cùng những người bạn đồng sở thích như mợ, nghe nhạc, ngắm mưa và buôn chuyện thì đúng là sở trường của em. Buồn là em đang bận quá. Những việc như vậy với em xưa đơn giản thích là làm, còn bây giờ chỉ là mong ước thôi. Đành ghé thớt của mợ nghe ké, ngắm ké. Cảm ơn mợ vì những điều đẹp xinh mà mợ post lên chia sẻ cho mọi người nhé. Thích lắm mợ ạ.

Phim này là Bệnh nhân người Anh hay là The pianist vậy mợ? Em dạo này không nhớ được nhiều phim cũ như xưa nữa.
Cảm ơn mợ xinh đẹp đã đồng cảm và tin vào những gì tốt đẹp còn hiện hữu trong cuộc sống này :D
Em cũng bận tối mắt, đêm về mí lên of chém ró đây nè. Cơ mà vẫn hi vọng 1 ngày nào đó được ngồi ngắm mưa, nghe nhạc và buôn chuyện cùng mợ ;;)
Phim Bệnh nhân người Anh mợ nhé!
Hôm nay đơ đơ nên em ngụ sớm. Mai em rảnh lại vào chém tiếp chờ mợ nghe và chém cùng :P

Mưa!

Xe điện
Hãy nắm cát trong lòng bàn tay...
Ai cũng muốn níu giữ tình yêu của mình, muốn kề cận được sở hữu như muốn cát luôn nằm trong tay.
Để rồi đôi khi tình yêu cũng dần nhẹ rơi chút ít như mỗi lần xiết chặt tay nắm cát.
Cũng bởi lòng khát khao được yêu mạnh mẽ hơn, sự chia sẻ tâm tư người mình yêu... vô tình người ta sẽ giật mình hụt hẫng...
Đã khi nào bạn đi giữa phố đông người mà thấy mình chưa hòa mình trọn vẹn chưa? Giữa khoảng cách chưa hoàn hảo ấy, bạn có thể mỉm cười và nhẹ nhàng bước đi...
Còn trong tình yêu, khi bạn có cảm giác không an toàn sự mong manh trong tình yêu sẽ lớn dần lên....

Em thích những buổi sớm, ngồi thu mình ở một góc nào đó trong quán cà phê vắng người nghe những bản nhạc nhẹ nhàng... và cảm nhận.
Mời Lang cùng xem 1 clip nhẹ nhàng và đáng yêu như lời thủ thỉ tâm tình ;;)
"Anh.... mình vẫn khát khao được yêu mãi thế..."

Mưa!

Xe điện
Tình yêu đến từ tuyến yên.
Đến thời điểm tuyến yên kích hoạt hormone sinh dục thì tự nhiên tình yêu xuất hiện.
Việc tiếp theo là sự ngẫu nhiên, ko yêu người này sẽ yêu người khác.
Điều này, có lẽ, đúng với đa số đàn ông. Không yêu người này thì yêu người khác, không quan trọng người như thế nào, chỉ cần đúng thời điểm :D

Kurumasuki

Xe container
Điều này, có lẽ, đúng với đa số đàn ông. Không yêu người này thì yêu người khác, không quan trọng người như thế nào, chỉ cần đúng thời điểm :D
Phụ nữ cũng vậy mợ nhé.
Sự mơ mộng và ảo tưởng về tình yêu của phụ nữ cũng do tuyến yên gây ra.
Chỉ cần tuyến yên hoạt động bình thường thì ai cũng có tình yêu.

Mưa!

Xe điện
Phụ nữ cũng vậy mợ nhé.
Sự mơ mộng và ảo tưởng về tình yêu của phụ nữ cũng do tuyến yên gây ra.
Chỉ cần tuyến yên hoạt động bình thường thì ai cũng có tình yêu.
Vấn đề là phụ nữ yêu rất dài lâu hoocmon tuyến yên tiết ra có tác dụng gắn kết bạn tình, còn hoocmon tuyến yên của đàn ông như là chỉ tiết ra trong lúc âu yếm bất kể với đối tác nào.

Lasvegas83

Xe tải
Vấn đề là phụ nữ yêu rất dài lâu hoocmon tuyến yên tiết ra có tác dụng gắn kết bạn tình, còn hoocmon tuyến yên của đàn ông như là chỉ tiết ra trong lúc âu yếm bất kể với đối tác nào.
Vậy á, ngan nhà e nó suốt ngày doạ bỏ chứ dài lâu gì đâu. Bắt cai thuốc lá —-> doạ bỏ , nộp lương thiếu ——> doạ bỏ, Đi nhậu chưa thấy về —-> doạ bỏ ... Mà nhà ngoại cách có chưa đến 1km nên nó bỏ về mấy lần r :D

Forza Azzurri

Xe điện
Trời nóng quá em vào đây hóng các cụ mợ (nhất là các mợ) phiêu vậy :D

Mưa!

Xe điện
Vậy á, ngan nhà e nó suốt ngày doạ bỏ chứ dài lâu gì đâu. Bắt cai thuốc lá —-> doạ bỏ , nộp lương thiếu ——> doạ bỏ, Đi nhậu chưa thấy về —-> doạ bỏ ... Mà nhà ngoại cách có chưa đến 1km nên nó bỏ về mấy lần r :D
Yêu mới dọa thế í. Ngoan đê không bỏ thật lại khóc :D

thngaylangthang

Xe ngựa
Hãy nắm cát trong lòng bàn tay...
Ai cũng muốn níu giữ tình yêu của mình, muốn kề cận được sở hữu như muốn cát luôn nằm trong tay.
Để rồi đôi khi tình yêu cũng dần nhẹ rơi chút ít như mỗi lần xiết chặt tay nắm cát.
Cũng bởi lòng khát khao được yêu mạnh mẽ hơn, sự chia sẻ tâm tư người mình yêu... vô tình người ta sẽ giật mình hụt hẫng...
Đã khi nào bạn đi giữa phố đông người mà thấy mình chưa hòa mình trọn vẹn chưa? Giữa khoảng cách chưa hoàn hảo ấy, bạn có thể mỉm cười và nhẹ nhàng bước đi...
Còn trong tình yêu, khi bạn có cảm giác không an toàn sự mong manh trong tình yêu sẽ lớn dần lên....

Em thích những buổi sớm, ngồi thu mình ở một góc nào đó trong quán cà phê vắng người nghe những bản nhạc nhẹ nhàng... và cảm nhận.
Mời Lang cùng xem 1 clip nhẹ nhàng và đáng yêu như lời thủ thỉ tâm tình ;;)
"Anh.... mình vẫn khát khao được yêu mãi thế..."

Xem cờ nhíp, nghe nhạc, đọc còm nài thấy lòng lại rực lửa, tềnh chan chứa, khát kao lại cao hơn núi, lại muốn ... lại muốn ,,, gối :D

thngaylangthang

Xe ngựa

thngaylangthang

Xe ngựa
Tầm nài tình yêu đã ... với mn rồi nhỉ, còn em vưỡn ,,,

Policeman

[Tịch thu bằng lái]
"An toàn" khác với "bình yên" dư lào, CCCM giải thích em với?

Mật Mật 0606

Xe tăng
Em nghĩ bình yên là không có sóng gió, bình lặng ngày này qua ngày khác, còn an toàn là dù cho mưa giông bão táp thế nào thì sẽ luôn có sự che chở bảo vệ tin tưởng.
Còn trong tình yêu an toàn và bình yên như thế nào thì em cũng không rõ lắm, cái này phải mời mợ Mưa vào phân tích.

Mưa!

Xe điện
Em nghĩ bình yên là không có sóng gió, bình lặng ngày này qua ngày khác, còn an toàn là dù cho mưa giông bão táp thế nào thì sẽ luôn có sự che chở bảo vệ tin tưởng.

Còn trong tình yêu an toàn và bình yên như thế nào thì em cũng không rõ lắm, cái này phải mời mợ Mưa vào phân tích.
Mợ MM giải thích như vậy là khá chi tiết rồi. Cảm ơn mợ!

An toàn trong tình yêu là cảm giác hoàn toàn tin tưởng, được che chở bảo vệ, dù chuyện gì xảy ra cũng không có biến cố, dù chuyện gì xảy ra cũng vẫn chọn ở bên nhau.
Bình yên đơn giản hơn, là vui vẻ nói chuyện, vui vẻ ăn cơm, vui vẻ đi làm, vui vẻ abc, không có nhắc chuyện buồn, không tranh luận, không cãi cọ, không góp ý.
Em nghĩ vậy!

doanhmarket

Xe tải
Website
korean-air.biz
Thời này không thích bình yên đâu cụ ạ, toàn thích sóng gió thôi.