[Funland] Tỉnh vĩnh phúc cấm người và phương tiện vào tỉnh. Em lao đao quá!!

harrynh

Xe container
Cướp time và tiền cụ ah
Sao cụ nghĩ vậy nhỉ, có đại dịch như vậy là rất bình thường, mình còn chung tay với NN phòng chống dịch chứ. Chi phí phát sinh thì phải bớt ăn tiêu đi thôi, còn hơn đóng cửa như Bắc giang, hay chết hàng loạt như Ấn độ, TQ... mình hy sinh 1 phần lợi ích cá nhân/ cty có sao đâu.

hothienl

Xe tải
Em đề nghị phải làm chặt hơn nữa, chứ giờ bị bệnh thì toi à, cứ cấm và xét nghiệm cho an tâm, ngày xưa ăn rau, cơm độn vẫn sống, giờ cùng lắm là cơm độn là cùng chứ gì, có ai chết đói đâu :-" , cứ triển khai thế này thì mới nhanh hi vọng chia ván mới chứ ;))
Cụ đại diện cho cơ quan chức năng nào? Cụ sao biết dc ko có ng chết đói?

harrynh

Xe container
Vào trg hợp cụ thể của cụ chủ nhé. Nếu tỉnh VP ko làm chặt ngay từ khi dịch bắt đầu ở bar Sunny...thì khách hàng của cụ là cty Honda đóng cửa ( như các cty ở BG, BN), vậy cụ sẽ có rất nhiều thời gian mà có đi cho cũng chả ai lấy nữa là cụ bảo Tỉnh VP "cướp time" của cụ, và tiền cũng chẳng có để ai đó cướp mất 1 phần. Đấy là hiểu theo ý cụ nói là bị cướp nhé. Còn ko thì chỉ là cụ chia sẻ khó khăn để cùng vượt khó thôi, cụ vẫn kiếm đc tiền, chứ nếu ko cụ chả nghỉ béng rồi, chạy xe từ thiện cho Honda à.

samoclan

Xe điện
Em đề nghị phải làm chặt hơn nữa, chứ giờ bị bệnh thì toi à, cứ cấm và xét nghiệm cho an tâm, ngày xưa ăn rau, cơm độn vẫn sống, giờ cùng lắm là cơm độn là cùng chứ gì, có ai chết đói đâu :-" , cứ triển khai thế này thì mới nhanh hi vọng chia ván mới chứ ;))
Ko có vac xin thì chặt đến mấy cũng chỉ tạm thời thôi, vi rút chứ có phải vi khuẩn đâu mà trông nom đc mãi. Mĩnh nghĩ bác giang và hải dương se có miễn dịch cộng đồng.

tqt77

Xe điện
Hơn chục ngày rồi các cụ ạ. Cấm xe và người vào tỉnh. Bắt có tets covit giấy có hạn 3 ngày. Mà hiện nay giá xét nghiệm cao, khó, xếp hàng đông. Trả kết quả sau 12h. Em vận chuyển hàng honda ngày nào cũng ra vào hàng chục chuyến. Hà nội bị cấm tiệt, doanh nghiệp em quá mệt mỏi và tốn tiền. Xe xếp hàng qua trạm kiểm dịch dài cả km. Bực ko chịu nổi.
Bác ra Hồng Ngọc 250K 30 phút có kết quả

chuot08

Xe lăn
Hơn chục ngày rồi các cụ ạ. Cấm xe và người vào tỉnh. Bắt có tets covit giấy có hạn 3 ngày. Mà hiện nay giá xét nghiệm cao, khó, xếp hàng đông. Trả kết quả sau 12h. Em vận chuyển hàng honda ngày nào cũng ra vào hàng chục chuyến. Hà nội bị cấm tiệt, doanh nghiệp em quá mệt mỏi và tốn tiền. Xe xếp hàng qua trạm kiểm dịch dài cả km. Bực ko chịu nổi.
Chốt xét nghiệm này chỗ nào vậy cụ? 10 ngày trước em đi từ HN lên Đại Lải chỉ có 1 chốt đo thân nhiệt; ko biết giờ có thay đổi bắt buộc giấy xét nghiệm ko?

hcmt

Xe điện
Xét nghiệm hơn 200k /1 lần, lấy kết quả sau 30 phút.
Mỗi tội dừng lại để đo thân nhiệt và check in QR mất thêm 30 phút so với ngày thường.
Có lẽ cụ chưa tìm hiểu kỹ.
Xét nghiệm 200k là test nhanh. Một số nơi ko chấp nhận mà yc PCR. Giá từ 600k-800k đấy

konachi102

Xe buýt
xn nhanh có 238k thôi mà . hay bên đó yêu cầu prc vậy

xe tien

Xe tải
Chấp hành chính quyền các tỉnh

can.mua.xe

[Tịch thu bằng lái]
Thứ 2 này em đi móng cái .ko biết phải xn trước ko các bác

Giang kính

Xe buýt
Họ chấp nhận test nhanh là còn hạnh phúc chán, bọn em lái xe vào Samsung họ yêu cầu PCR trong vòng 72 tiếng kể từ lúc lấy mẫu. Trong khi đó từ lúc lấy mẫu đến khi có kết quả mất toi 12 tiếng đồng hồ, coi như giấy chỉ có giá trị 2 ngày! Giá xét nghiệm PCR rẻ nhất giờ là 734k, tính chi phí ra thì mỗi xe nhà iem giờ phải trả lương cho 2 ông lái xe. Bán than với các cụ thế thôi, còn có việc mà làm ở thời điểm này là phúc to rồi. Ko biết cụ thớt thế nào chứ em cảm giác chờ âm tính của đội lái xe hồi hộp phết 😙

Nguyenhongson26

Xe tăng
em khách hàng của em bên Canada nó bảo cả nhà nó bị covid =)) chồng nó bảo cúm này nhẹ hơn cúm thường, còn cu con nó thì vẫn chạy nhảy bình thường ko sao, mỗi nó thấy mệt.
Nó bảo bên đó bị cũng chỉ điều trị bằng thuốc cảm cúm bt và tự cách ly tại nhà :(
Cụ chém gió,bên đó còn đang giãn cách bỏ mịa đi.Khách hàng của cụ bị cúm thôi chả phải covid đâu.

Nguyenhongson26

Xe tăng
Cụ chủ thích thì em cho cụ chủ đi thoải mái thôi có gì đâu,nếu có dính thì ai là người chịu trách nhiệm,cụ,gia đình cụ và những người tiếp xúc với cụ??
Nhiều cụ hay nhỉ,Covid chắc nó chừa mình ra không??
Nếu bị ít,bệnh viện không quá tải,đủ máy móc thì còn hi vọng nhé,không có quyết liệt thì có mà xác đi thiêu cả mớ chứ ở đó mà lác đác như bây giờ để các cụ cứ tưởng là an toàn.

Mr. Toàn

Xe điện
Có j đâu, xn ở hn đâu đó 300k dùng đc 3 ngày thì mỗi ngày thêm 100k. Cụ đề nghị bên đối tác hỗ trợ 50% đi, k thì chịu khó thôi chứ giờ có dịch tỉnh lẻ nó giãn cách thì còn chả đc giao hàng ấy chứ
Đây là xét nghiệm nhanh có hạn 7 ngày. Còn xét nghiệm củ chủ thớt nói là 750k và có hạn 3 ngày thôi, thường 1 ngày mới trả kết quả, nên cứ xác đinhh đi 1 ngày lại xét nghiệm

Mr. Toàn

Xe điện
Đùa các cụ hỏi chỗ xn thật á, bên hcns các cụ phải tìm hiểu và đưa p.án rẻ nhất, tiện nhất chứ. Tình hình dịch bệnh thì chủ động xử lý chứ kêu đc đâu. Trên VP thì đến bv Lạc Việt, bên cụ chuyên vận tải phải xn đông người thì đi xn rồi 1 người đợi kqua cũng đc, cái chính là có kế hoạch, dịch bệnh bung thật thì chả còn việc mà ngồi than đâu.
Hcns đưa phương án xét nghiệm rẻ nhất nhưng chốt ở tỉnh nó yêu cầu PCR thì lái xe phải làm sao?

huyhung123

Xì hơi lốp
Cụ chủ thích thì em cho cụ chủ đi thoải mái thôi có gì đâu,nếu có dính thì ai là người chịu trách nhiệm,cụ,gia đình cụ và những người tiếp xúc với cụ??
Nhiều cụ hay nhỉ,Covid chắc nó chừa mình ra không??
Nếu bị ít,bệnh viện không quá tải,đủ máy móc thì còn hi vọng nhé,không có quyết liệt thì có mà xác đi thiêu cả mớ chứ ở đó mà lác đác như bây giờ để các cụ cứ tưởng là an toàn.
Tỉ lệ chết quá nhỏ, ở VN là ko đáng kể!
Hình như chưa có ca chết vì covid, toàn chết do bệnh nền quá nặng!

Mr. Toàn

Xe điện
Cụ tìm hiểu và tìm ra cách làm phù hợp nhất đi. Em đi về VP hàng ngày đây, em thấy chậm hơn ngày thường là có, và mất thời gian đi xn, nhưng khi đưa vào kế hoạch thì em thấy bt, biết trc và chủ động rồi thì kêu gì nữa, ai cướp của cụ cái gì đâu?
Cụ chủ thớt là chở hàng MỖI NGÀY trên cung đường đó thì chả chủ động hơn khối cụ ở đây. Cái cuh ấy than phiền là sao đòi cái giấy xét nghuêmj PCR 12 tiếng mới cho kết quả và có hiệu lực có 3 ngày mà không phải giấy xét nhiẹm nhanh hoặc gì khác, khiên dn tốn tiền và mệt mỏi