[Funland] Tỉnh vĩnh phúc cấm người và phương tiện vào tỉnh. Em lao đao quá!!

tôi yêu ô tô

[Tịch thu bằng lái]
Chiều này uỷ ban phường vừa cho quả giấy quyên góp ủng hộ covit đưa tận tay em^^^
Lúc nào chả bấu vào doanh nghiệp, nhưng doanh nghiệp sống chết kệ con bà chúng mày. Miễn tao giữ dc "tín nhiệm" đã.

MINHKD

Xe điện
Ở đâu ra tại chỗ cụ ơi. Bọn melatech nó còn ko thèm làm test nhanh cho
Cụ gì ở trên bảo 200k trong 30 phút. Em cũng ra Medlatech, 359k sau 2 tiếng có kết quả. Nhìn toét mắt mới thấy có 1 dòng âm tính Covid, toàn thấy chỉ số máu :D

harrynh

Xe container
Đùa các cụ hỏi chỗ xn thật á, bên hcns các cụ phải tìm hiểu và đưa p.án rẻ nhất, tiện nhất chứ. Tình hình dịch bệnh thì chủ động xử lý chứ kêu đc đâu. Trên VP thì đến bv Lạc Việt, bên cụ chuyên vận tải phải xn đông người thì đi xn rồi 1 người đợi kqua cũng đc, cái chính là có kế hoạch, dịch bệnh bung thật thì chả còn việc mà ngồi than đâu.

Mss AN TÂM

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Hàng ko cấm. Nhưng 3 ngày là xn mới. Tiền là 1 chuyện, công đi chờ đợi, sắp xếp thời gian để xn mới chuối
Vâng, thôi có gì hạn chế đi lại vậy cụ ạ, cho dịch mau hết ạ

Vinhdc

Xe hơi
Như bác chủ thớt viết thì họ yêu cầu có giấy xết nghiệm covid, chứ có phải ngăn hoàn toàn đâu!
Em cũng phải làm cái tờ giấy này để đi lên Thái Nguyên.
Chỉ có điều là Nhà nước, nhất là HN nên mở thêm các điểm được phép xét nghiệm và đóng dấu cho cái tờ giấy này.
Em đi xét nghiệm họ bắt nộp 35 ngàn để được xét nghiệm. Ra quầy thu tiền, đông người em đứng đúng giãn cách thì nhiều người khác nhẩy chen vào chỗ trống. Quay lại đưa cho họ tờ hóa đơn đã nộp tiền, họ đưa tiếp cho tờ giấy khác để quay lại quầy nộp tiếp 238 ngàn tiền chi phí xét nghiệm. Phòng chờ thì đông người, rất nhiều người đến xét nghiệm vì thấy có các triệu chứng như ho, sốt,... đều ngồi chờ chung với tụi em đến để có tờ giấy đi đường!
Nghe rét run :'( thôi e đi về :'(

harrynh

Xe container
Trc khi đi xn các cụ khai sẵn ở nhà đi, đến nộp làm luôn. Đây lại đến mới đi mượn bút để khai, viết thì sai lên sai xuống, kêu gì, chưa kể đi quên giấy tờ tùy thân, rồi rằng thì là mà nên mới lâu, em thấy đầy ng làm chậm là như vậy, còn đã ngoáy rồi thì sau 30 phút có kq

coolpix8700

Xe ngựa
Nghe rét run :'( thôi e đi về :'(
Rét thì vẫn phải làm để có thể đi đường được.
Em chưa hiểu tại sao trong HN không cho phép nhiều bệnh viện được phép xét nghiệm và cũng không hiểu tại sao người ta lại không phân luồng người vào làm xét nghiệm để tránh lây nhiễm!

coolpix8700

Xe ngựa
Trc khi đi xn các cụ khai sẵn ở nhà đi, đến nộp làm luôn. Đây lại đến mới đi mượn bút để khai, viết thì sai lên sai xuống, kêu gì, chưa kể đi quên giấy tờ tùy thân, rồi rằng thì là mà nên mới lâu, em thấy đầy ng làm chậm là như vậy, còn đã ngoáy rồi thì sau 30 phút có kq
Khai có mỗi họ tên, nơi ở và số điện thoại, còn toàn kiểu trắc nghiệm. Nếu không có vấn đề gì thì chỉ cần kích vào ô "Không" nên khai rất nhanh.
Lâu là thời gian chờ (và cả chờ ở quầy nộp tiền).
Chỗ em làm từ lúc đến lượt vào ngáy mũi đến lúc nhận kết quả chỉ 15', nhưng mỗi lần chỉ được vào 3 người, 15' sau mới đến 3 người tiếp theo,...!

harrynh

Xe container
Ông nào cũng lo giữ ghế nên đều chọn giải pháp an toàn. Chẳng ai dám đứng thẳng lên nói đúng suy nghĩ. Cần nhiều người nói thẳng toẹt ra là phải cho hàng hóa lưu thông bình thường giữa các địa phương, đó mới là đúng tinh thần mục tiêu kép, vừa phòng dịch vừa phát triển kinh tế. Chấp nhận có rủi ro, để đạt mục tiêu lớn. Muốn triệt tiêu rủi ro thì tốt nhất đưa ra khẩu hiệu "Tất cả nhịn đói mỗi tuần 2 ngày vì đóng cửa".
Cụ có thể chưa biết, các cty, hiệp hội phản ánh nhiều lên bác Đam rồi, tháo gỡ dần và cùng chung tay, ai cũng lo lợi ích riêng, toang ko đỡ đc đâu, như Bắc giang thì cả nhà ăm cám. Ít ra bgio còn có cơm nguội ăn là tốt rồi.

harrynh

Xe container
Hờ, uống bia với cà phê thì sẵn sàng buôn cả buổi, đi xn cho bản thân và cho cộng đồng thì thiếu thời gian, hài vãi

hothienl

Xe tải
Cụ có biết hn có bao nhiêu điểm xn ko? Giá cả biết ko? Thời gian biết ko? Gần nửa tháng qua e thấy nhiêu khê quá e mới kêu đấy.

harrynh

Xe container
Cụ tìm hiểu và tìm ra cách làm phù hợp nhất đi. Em đi về VP hàng ngày đây, em thấy chậm hơn ngày thường là có, và mất thời gian đi xn, nhưng khi đưa vào kế hoạch thì em thấy bt, biết trc và chủ động rồi thì kêu gì nữa, ai cướp của cụ cái gì đâu?

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Chịu thôi lão ạ. Dịch dã như này, mỗi tỉnh ra một quy định riêng, cách phòng chống riêng, mỗi tỉnh là một khu vực riêng, khác nhau...nói chung, chờ hết dịch hoặc khống chế được bằng vắc xin thôi.
Đó là lý do nên sát nhập để có chục tỉnh là vừa. Tq lớn thế cũng chỉ 22 tỉnh tp tw.

hothienl

Xe tải
Cụ tìm hiểu và tìm ra cách làm phù hợp nhất đi. Em đi về VP hàng ngày đây, em thấy chậm hơn ngày thường là có, và mất thời gian đi xn, nhưng khi đưa vào kế hoạch thì em thấy bt, biết trc và chủ động rồi thì kêu gì nữa, ai cướp của cụ cái gì đâu?
Cướp time và tiền cụ ah

Arizona

Xe tăng
Bữa hổm(ngày bầu cử) em cũng phải dừng ở cầu Xây này. Ko yc xuống xe, chỉ cần xuống kính đo thân nhiệt rồi đi luôn. Ko khai báo gì cả.

Đại Ba

Xe điện
Hơn chục ngày rồi các cụ ạ. Cấm xe và người vào tỉnh. Bắt có tets covit giấy có hạn 3 ngày. Mà hiện nay giá xét nghiệm cao, khó, xếp hàng đông. Trả kết quả sau 12h. Em vận chuyển hàng honda ngày nào cũng ra vào hàng chục chuyến. Hà nội bị cấm tiệt, doanh nghiệp em quá mệt mỏi và tốn tiền. Xe xếp hàng qua trạm kiểm dịch dài cả km. Bực ko chịu nổi.
Cám ơn cụ chủ thớt.

Em thích đọc những tin như thế này. Nó rất thật. Tin tức viết theo kiểu tuyên truyền thường là fake.

duongqua

Xe container
tiêm vx được toàn dân là biện pháp nhanh nhất rẻ tiền nhất và hiệu quả nhất!

deadlove

Xe điện
Em đề nghị phải làm chặt hơn nữa, chứ giờ bị bệnh thì toi à, cứ cấm và xét nghiệm cho an tâm, ngày xưa ăn rau, cơm độn vẫn sống, giờ cùng lắm là cơm độn là cùng chứ gì, có ai chết đói đâu :-" , cứ triển khai thế này thì mới nhanh hi vọng chia ván mới chứ ;))

Cấm đoán, giãn cách, xét nghiệm vô tội vạ, một hai người bị là xét nghiệm toàn thành phố, tiền xét nghiệm toàn tp gần đủ mua văc xin tiêm cho cả thành phố. Nói trắng phớ ra đợt dich này hơn 6000 bện nhân (f0) như chỉ đi có 4-5 người, toàn già cả bệnh nền, có 2 người trẻ.. Tỷ lệ còn thấp hơn rất nhiều bệnh khác “ xin nhận gạch đá”