Tinh thần OTOFUN và Văn hóa OTOFUN

Thổ Phỉ

Xe điện
OF bây giờ không chỉ giới hạn bởi giao thông, bởi xe cộ mà còn mử rộng ra cả Vì cộng đồng. Vậy Giá trị ở đây không bó hẹp trong văn hóa giao thông trên đường nữa, mà còn vì những mảnh đời bất hạnh. Nói đến OF là người ta sẽ nghĩ ngay đến một diễn đàn mang những nét đẹp, những văn hóa trên từng cung đường, là nói đến một cồng đồng sẵn sàng sẻ chia, đùm bọc lá lành đùm lá rách, lá rách ít đùm lá rách nhiều, kể cả 2 lá cùng rách tả tơi. Ở nơi đây, khi ai muốn có thông tin, muốn có sự giúp đỡ thì sẽ nghĩ ngay đến cộng đồng OF, cái giá trị vô hình này khó có diễn đàn nào có thể làm được, và cái giá trị đó cũng khó có thể diễn đạt hết được bằng lời nói,....có thể gọi đó là giá trị Vô hình :D

Tinh thần và cái văn hóa OF thì ai cũng biết rồi: Đó là cái cách mà ofer đối với ofer, với tinh thàn VLC - Vui là chính, quan trọng méo gì, còn đâu kệ mịa đời :D Chơi với nhau chỉ cần vui, không vụ lợi, không lừa dối, bán cái gì phải nói thật về cái đó, méo đc chăn những con gà như em :P Đặc biệt là trong quan hệ ofer với ofer luôn sòng phẳng, xin có thể cho vài ba củ nhưng đã lừa nhau 1 đồng cũng phải đòi :)). Ném đá phải có hộ đồng, auto cũng là bản sắc tuy nhiên ném đá vẫn có văn hóa, có trí tuệ.

Em tạm chém thế đã :D

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Cháu thích nhất ở OF là "chia sẻ không tính toán" ạ.
Em lên OTV lĩnh cụ ơi. Khoảng 10h sáng.
Chắc cụ lĩnh giải khác, cháu lĩnh giải an ủi này cơ:
Sẽ có 11 giải thưởng may mắn ( Tương đương với SNOF 11 ) dành cho 11 cụ mợ đã tham gia giới thiệu và bình chọn cho chương trình lần này. Giải thưởng bao gồm: 01 bộ túi y tế OF + 01 mũ OF + 01 logo OF.
Danh sách các nick may mắn như sau:

01. dcfocus
02. Mợ Yến
03. sonnq74
04. ginglove
05. L.C.D
06. Mợ Liễn
07. 6V4 PRADO
08. hailuatn
09. thuyphongthanh
10. trinhhunghb
11. Hoàng_Phú Thọ

Mời tất cả các cụ mợ có tên nêu trên và các cụ mợ có sinh hoạt trong box cũng như tham gia bình luận, bình chọn cho chương trình lần này vào đúng 10h sáng ngày Chủ nhật 25/6/2017...

Chỉnh sửa cuối:

ducmanh

Xe điện
Nói chung tinh thần OF mấy năm gần đây đã đi xuống rất nhiều, những bài viết không còn mang tính Fun, nhiều Ofer vào đây chỉ để kinh doanh là chính, Diễn đàn bây mang tính chất kinh tế nhiều hơn. tinh thần tương trợ ofer với ofer hầu như là không còn nhiều.
Những chương trình về giao thông là những cái chính thì lại gần như mất hẳn
Giờ cần phát động nhiều chương trình về giao thông nhiều hơn để gắn kết tinh thần ofer.

nadushop

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
-Tinh thần OF : bình đẳng và sòng phẳng trên tinh thần tôn trọng lẫn nhau ,tiền bạc phân minh ăn nhậu là chia đều không nợ nần . Ái tình dứt khoát chịch xã giao xong đường ai nấy đi không dây dưa đổ giàn thiên lý .
- Văn hóa OF : chửi nhau nhưng không xúc phạm đến gia đình nhau , không tiết lộ thông tin cá nhân người khác , không up ảnh không che của cá nhân và gia đình người khác lên mạng
........
Em tranh thủ làm nốt việc đã , tối về nghĩ tiếp ;))

totden

Xe tải
Em xin ý kiến ntn ạ
Trước tiên là ý tưởng này của BĐH OF với em thấy là rất cần thiết và kịp thời để phát triển Of
Em xin phép đặt vấn đề bằng phép so sánh bộ quy chế này sẽ ntn:
-một hệ thống hoàn chỉnh, đầy đủ
-nó bao gồm cách ứng xử trong những trường hợp rất cụ thể

Con người bg cũng là gốc công việc nên em dự là BĐH sẽ sơm chỉ đạo lập ban soạn thảo gồm những ng có chuyên môn hoặc kiến thức, công việc liên quan sau đó phân bổ các phần nội dung để viết dự thảo ạ :)

ong mật 1809

Xe tải
Tinh thần như là cái Tâm vậy, muốn người ta có Tâm thì trước hết phải để người ta yêu nó đã (otofun). Muốn người ta yêu thì sao? Phải yêu người ta đã:) và hơn nữa là phải được sống bình đẳng ạ:)- Tự hiểu-
Văn hoá tạo nên con người và dùng để tạo sự bền vững và trật tự của một xã hội ở đây là otofun - để có được một tập thể có văn hoá trước hết từng cá nhân phải có văn hoá, rất khó nhưng em nghĩ cần có nó để có được một sự thuận hoà và từ đó có sự vững chắc của một xã hội thu nhỏ- otofun-
Chém nhiều không ai đọc:) đọc xong cũng chửi thôi, vậy em chỉ nói qua là chúng ta nên có một cộng đồng Bình đẳng trong Văn hoá ạ!
Em chém thôi đừng để ý làm gì, trong otofun này có những người và Chã rất đáng nể - Lại mang ý kiến cá nhân vào là sai bét rồi:) em té!

Cún Mít

Xe điện
Từ bản thân em, xin phép các cụ cho e dẫn cài dòng ạ. Có j ko phải các cụ mợ bỏ quá.
- Thứ nhất: Thứ dẫn dắt em vào of và để e gắn kết với nó chính là những chương trình SABC. Nhưng cái nó hút em đó lại là chính những Mod quản lý của Box Of Vì Cộng Đồng. Cách đấu giá, cách hạch toán các chi phí, thu chi, các báo cáo tài tính các năm. Chung quy lại là con người. Trước khi mong muốn thành viên của mình "chuẩn" thì trước hết BDH hay admin phải "chuẩn" trước đã. vì BDh hay Ad group là những người sẽ vạch ra cái sườn để cho các mem đi theo, cũng như là vẽ cái khung để các mem hoàn thiện chi tiết. Đây chính là giá trị Of tạo ra được, ít nhất là vs em

- tinh thần Ofer: nếu như để gặp một người lạ mà có thể thân quen vaf tin tưởng ngay được chắc chỉ có ở Otofun. Vậy nó từ đâu mà có? Chính là xây dựng từ những con người chuẩn mực. Đơn giản việc tốt từ 1 cá nhân nên phổ biến rộng rãi và tuyên duyên trên 4rum hay trên Gr FB cũng được, nó ko phải là để khoe mẽ, mà nó là một hình thức tuyên truyền có hiệu quả tức thì. Có những người họ chưa bao giờ gặp mặt, nhưng sao họ lại tin tưởng nhau ạ? Đó chính là nhìn vào cách sống và những hành động của người đó. Vdu như ủng hộ chương trình tuè thiện là vdu điển hình thể hiện tinh thần Oẻ - Sự tin tưởng ko giới hạn.

E tạm thế đã

xecon

Xe điện
Mời em. Cứ có càng nhiều ví dụ thì càng dễ hiểu và trực quan hơn. Vả lại mỗi người sẽ có cách hiểu và góc nhìn khác nhau, đây là vấn đề chung của cả cộng đồng OF nên cứ mạnh dạn đưa ra thôi.
Em ví dụ nhé
- Giá trị: mã lực qua chi hội BRL
- Văn hoá: nuốt chén và đòi chén
- Tinh thần là ...ọp lai để giao lưu

Cái này em mời lão Tien Tung Milan hungalpha ý kiến thêm. :))

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng

ti091206

Xe buýt
Website
www.facebook.com
Em ko biết nói lời to tát nhưng sáng nào nhà em cũng xem bản tin giao thông trên VTV1, thường các clip sử dụng để giúp mọi người cảnh giác đều trích nguồn từ Otofun. Thấy tự hào lắm thay ! @};-

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Đã nhận được khá nhiều ý kiến của các OFer kỳ cựu. Có OFer nào mới chơi vào cho ít cảm nghĩ và cảm nhận về các nội dung giá trị, tinh thần và văn hóa OF được không?

duongducdinh

Xe buýt
Trong sâu thẳm tim e.e yêu of,muốn nói lên nhiều cảm xúc tốt đẹp về of,về những con người of mà e đã được gặp.Có lần e đã ôm Cụ Tổng (tại SABC2016 Cốc Pài)và nói rằng cảm ơn a, of e thấy yêu cuộc sống này hơn.of giúp cho e,nhiều người nữa tin vào tình người ở trong xh mà luôn chỉ tìm cách hại nhau,lừa đảo nhau này.Nói chung cứ nói đến of là e cảm thấy nó rất thiêng liêng,tình người.Chúc ban quản trị of luôn luôn mạnh khỏe.

Chỉnh sửa cuối:

Cún Mít

Xe điện
Đã nhận được khá nhiều ý kiến của các OFer kỳ cựu. Có OFer nào mới chơi vào cho ít cảm nghĩ và cảm nhận về các nội dung giá trị, tinh thần và văn hóa OF được không?
e đới, 3 năm/11 được gọi là mẫi giáo mà :))

HuyArt

Xe lăn
Với người đồng bóng, ưa thay đổi kiểu lướt sóng trên mồm thiên hạ như em thì đúng là dạo này OF hơi thiếu muối:D
Để em nghĩ tiếp rồi góp ý sau ạ

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF

Cún Mít

Xe điện
Em đăng ký một suất cụ nhé :x

Một trong những người đẹp em gặp lần đầu mà cứ như gặp nhiều lắm rồi ý :x

Lão này gặp một lần rồi vội vã nhưng lại là một trong nhiều cụ mợ em quí mến :x

Lão này em chửa gặp nhưng chém thì cũng thấy ưng cái bụng, chả biết gặp có hàng hót kỷ em hem :D
Thật á :-o

giangsuki

Xe ngựa
Em đăng ký một suất cụ nhé :x

Một trong những người đẹp em gặp lần đầu mà cứ như gặp nhiều lắm rồi ý :x

Lão này gặp một lần rồi vội vã nhưng lại là một trong nhiều cụ mợ em quí mến :x

Lão này em chửa gặp nhưng chém thì cũng thấy ưng cái bụng, chả biết gặp có hàng hót kỷ em hem :D
Kỷ cho lão cái 3 con sói