[Funland] tình người chẳng được tày gang...

_MBBG_

Xe điện
một tháng trước đây,họ hàng bên ngoại nhà e gồm có:bà trẻ,2 cặp vợ chồng ông cậu và một bà quen xã hội với bà trẻ e có ra HN chơi 10 ngày,trước khi ra 3 ngày e cẩn thận dt vào đó trước hỏi giờ để ra sân bay đón,thấy đông ng xe e là Acc nên e thuê thêm xe nữa cho thoải mái,về đến HN để bà và mọi ng có sự thoải mái nhất e đã hợp đồng trước 3 phòng KS gần nhà giá 700k/1p 1 ngày đêm,đi thăm thú họ hàng e đều thuê xe Mec 16 chỗ,về ăn uống e nghĩ rằng họ trong Nam ra thì nên ra nhà hàng quán xá để thưởng thức ẩm thực HN cho nên trong 10 ngày đó họ chỉ phải dùng cơm nhà e đúng 1 bữa,còn lại là e đài thọ nhà hàng 100%,trong lịch trình của e và gấu thì đợi bọn trẻ nghỉ hè là cũng vô trong đó chơi 1 tuần và Mũi Né 1 tuần cho nên bữa nhậu cuối e có nói với mọi ng và ông cậu như vậy và nhờ cậu tìm giúp ks tại Q1,ai cũng vỗ tay hào hứng nên e cũng vui phần nào,hôm nay e dt cho ông cậu để thông báo giờ bay,bụng bảo dạ nếu cậu có nói để cậu đón thì mình sẽ nói luôn là bọn cháu tự đi taxi về,cậu chỉ tìm giúp bọn cháu ks và chỗ thuê xe máy thôi...ai ngờ đổ hết chuông chẳng thèm nghe,nghĩ bụng chắc bận bán hàng (bán cafe,karaoke),lát sau e gọi lại...vẫn vậy,lạ nhỉ...tiếng sau làm fát nữa...vẫn thế,e liền nhắn tin với nội dung như trên nhưng kèm theo câu...tìm júp bọn cháu thôi còn để bọn cháu TT,đến chiều nay vẫn ko có động tĩnh gì e gọi liên hồi tổng cộng 8 cuộc...vẫn thế...im lặng như tờ...nhưng đây rồi cach đây hơn một tiếng ông cậu kỉ niệm e một cái tin nhắn như này...bọn bay gọi zu zay,biet roi ngay 22 vo phai ko,ra san bay bat taxi roi keu taxi no dua den ks,taxi no biet nhieu ks lam....đọc xong mà e lặng cả người,có cái cục gì nó cứ chặn ở cổ ý,gấu thấy e ngồi đần ra nên gặng hỏi mà e ko dám kể,trong đầu cứ nghĩ hay mình đón tiếp họ có điều gì để họ phật lòng...cứ lẩn thẩn nghĩ mà nước mắt cũng vòng quanh.
các cụ xem e phải nghỉ làm một tuần và ngân khố gia đình cũng vẹt đi 40 củ để đón tiếp vậy mà giờ đây cái e nhận được như này đây...tình người chẳng tày gang.
....làm với e vài ly cho quên ẹ cái sự đời nào các cụ....

Chỉnh sửa cuối:

B&O

Xe tăng
Thông cảm và hiểu thấu hiêu hoàn cảnh của cụ
Nhưng em cũng có théc méc tý là dư lày.Có khi họ hàng nhà cụ tuyền giống như chữ ký của cụ cho nên..... 8->

_MBBG_

Xe điện
Thông cảm và hiểu thấu hiêu hoàn cảnh của cụ
Nhưng em cũng có théc méc tý là dư lày.Có khi họ hàng nhà cụ tuyền giống như chữ ký của cụ cho nên..... 8->
buồn quá cụ ạ,e đang tính trong đầu vào đến nơi e sẽ mời mọi ng đi nhậu và tuyên bố...cháu lại mời mọi ng ra HN chơi,nhưng lần này vc cháu đài thọ thêm toàn bộ tiền vé MB.

Laoba

Xe điện
Cụ chủ chu đáo quá, vậy mà e lại chẳng ho hàng gì với cụ cơ mà e cũng chẳng min mod gì

_MBBG_

Xe điện
Cụ chủ chu đáo quá, vậy mà e lại chẳng ho hàng gì với cụ cơ mà e cũng chẳng min mod gì
biết đâu đấy,e và cụ mà đi làm ADN lại fát hiện ra điều j đó :))

Matizcoi

Xe cút kít
Có khi nào dân SG tính khí thế ko nhể?

Lukas

Xe tăng
Thật thiệt thòi cho cụ, nhưng mà cứ vui lên cụ ạ, mỗi người mỗi tính.

emhamvui

Xe tăng
buồn quá cụ ạ,e đang tính trong đầu vào đến nơi e sẽ mời mọi ng đi nhậu và tuyên bố...cháu lại mời mọi ng ra HN chơi,nhưng lần này vc cháu đài thọ thêm toàn bộ tiền vé MB.
Chả đáng vậy đâu cụ ơi. Em mà như cụ, số tiền đó em giành cho vợ với con em ở resort cho sướng.

tranthihao

Xe tải
Nhân tình thế thái mà cụ, dành thời gian cho việc khác buồn làm gì.
Nhà em có Ông Ngoại và 4 ông cậu ruột ở trỏng, ra Hà Nội thì mình là phận con phận cháu vẫn phải tiếp đón phục vụ cho đúng lễ nghĩa còn em đi công tác hay cả gia đình vào đó chơi chả bao giờ em đến.
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi khác.

NghiaRex

Xe điện
Sông sâu, biển thẳm dễ dò
Ai đâu lấy thước mà đo lòng người...

Em chạ dám bình luận gì, chỉ đọc chơi 1 câu thơ của các cụ thôi ạ! ;))

economist

Xe tải
Cũng một phần tại cụ nhiệt tình, tiếp hoành tráng, chu đáo quá nên cũng kì vọng họ cũng nhiệt tình với mình (tất nhiên cũng chẳng để họ trả tiền chỉ cần họ nhiệt tình thôi), cuộc sống kì vọng nhiều thì thất vọng nhiều.

Laoba

Xe điện
biết đâu đấy,e và cụ mà đi làm ADN lại fát hiện ra điều j đó :))
Vâng hay gd cụ mời vợ chồng e đi Mũi né cùng rồi tìm hiểu luôn về HN đi xét nghiêm adn vẫn chưa muộn mà;;);;);;)

tage11

Xe buýt
Website
www.lenam.com.vn
Cụ sống vậy là quá chuẩn rồi. Phải em em cũng không làm được như cụ. Em tính thế này cụ ạ, nếu cụ vẫn zô trỏng chơi thì đến nhà họ hàng nhà cụ chơi 1 bữa cho phải đạo với cả cho gấu đẹp mặt,ăn uống thì mời họ ra nhà hàng xong cụ trả tiền luôn.Còn chuyện nhờ vả thì thôi luôn cụ ạ. Cụ nhờ mấy cụ/mợ ở trỏng tìm KS với chỗ thuê xe.

luot_song

Xe điện
Cụ cũng chu đáo và cả nghĩ nữa ,Hoàn toàn thông cảm nhà cụ
Thôi nhà em cứ gặp thế thì aq cho đi là hạnh phúc ko màng đến cái mình nhận về

_MBBG_

Xe điện
tính đi tính lại,e sẽ ko đưa ja đình mình vào nhà mấy ông ý chơi nữa,thuê ks,xe máy rồi cứ thong dong,đói đâu ăn đấy cho nó nhẹ cái váy :))

nvtanh

Xe máy
Để nhà cháu gửi "ông cậu" cái link này cụ nhé

lanhuong1965

Xe điện
...tình người chẳng tày gang.
Cuộc đời nhiều khi chúng ta gặp cảnh éo le như vậy... :(( .
Nhưng thôi,đa phần chúng ta gạt bỏ,quên đi những gì làm ta đớn đau...
Chúng ta lại bước tiếp trên đường đời,với hy vọng được gặp toàn những điều tốt đẹp.& tất nhiên chúng ta sẽ được gặp nhiều điều tốt đẹp ở...phía trước. :)

Phải không cụ chủ???!!!

xaunhatxahoi

Xe điện
Cụ nên mừng
Vì sau gì cũng dễ

_MBBG_

Xe điện
Vâng hay gd cụ mời vợ chồng e đi Mũi né cùng rồi tìm hiểu luôn về HN đi xét nghiêm adn vẫn chưa muộn mà;;);;);;)
vâng nếu cụ có thời jan,e mời cụ đi cùng gia đình nhỏ của e,bên cụ chỉ cần lo vé đi và về còn lại e sẽ mời cụ toàn bộ,lịch như này cụ nhé: ngày 22/5 bay HN-SG chơi trong đó 1 tuần chúng ta di cư vào Mũi Né 1 tuần,quay ra SG ngày 6/7 chúng ta về HN,cụ và gấu tính đi nhé.

trungthong88

Xe tải
em nghĩ cụ chủ nên mừng ah,mất 40 triệu để biết đường lòng ngườ. em thấy vậy là quá rẻ ah