[Thảo luận] Tình huống tưởng đơn giản nhưng khó đỡ !

anhtho

Xe ngựa
Hôm nay em có việc tới đường Minh Khai. Em đi từ Linh Đàm. Bình thường mọi lần em đi tới Lê Thanh Nghị, qua Bách khoa, Thanh Nhàn rồi rẽ qua cầu Mai Động. Hôm nay em mới thử chọn đi đường Trương Định. Con đường hẹp mà đông. Em đi sau một xe thương binh chở đầy mấy thứ nhôm kính cồng kềnh mà ko thể vượt được và nó cứ lề rề trước mặt. Em thấy cái thanh nhôm thò ra phía sau khoảng 1,5m nên đã rất cẩn thận đi xa nó ra. Tới lúc xe thương binh rẽ, em mừng quá, thế là thoát lên được. Nhưng lúc vừa vượt ngang qua thì nghe tiếng cứa nhẹ. Hóa ra chiếc xe thương binh rẽ phải, nó quay mít lại và chìa cái thanh nhôm vào cửa xe em và làm 1 vết xước mờ trên cửa.
Thôi thì bỏ qua cho mấy chú. Nhưng em kể lại để cảnh báo các cụ những tình huống tương tự. Một ông bạn em năm ngoái vừa đổi xe mới coóng, đang đỗ chờ đèn thì cũng gặp 1 ông 2b chở thanh gỗ dài ngoẵng. Ông ấy rẽ trái và đầu thanh gỗ quay ngang ra và làm luôn một phát trên sườn con xe vừa nhận. Đúng là không thể đỡ nổi.

awu05

Xe điện
Website
www.toandung.com
Cụ chạy ẩu thì sao mà nhắc. Phải cho nó rẽ an toàn mới được đi tiếp, trong khi nó đang vào cua cái đuôi chưa hết cụ đã lao lên rồi còn kêu gì nữa

anhtho

Xe ngựa
Cụ chạy ẩu thì sao mà nhắc. Phải cho nó rẽ an toàn mới được đi tiếp, trong khi nó đang vào cua cái đuôi chưa hết cụ đã lao lên rồi còn kêu gì nữa
Thực ra là em ko biết ở đó có cái ngõ, chỉ tưởng nó tấp vào lề. Lâu không đi con phố này mà. Với lại thanh nhôm thò ra cũng nhỏ, em cũng hơi sơ suất. Em vượt // với nó rồi nó mới ngoặt một phát. Nếu biết có cái ngõ và nó rẽ thì em cũng đợi.

Chỉnh sửa cuối:

huongnhanvan

Xe điện
Tưởng nhớ
Chia buồn với Bác. Em đi ngoài đường em sợ mấy ông này lắm. Chở kồng kềnh lại ghê gớm nữa chứ. Chẳng may mình động phải các ông ấy thì thôi rồi chửi như hát hay mà có khi còn lăn ra ăn vạ nữa chứ. Mặc dù em cố tránh cho xa thế mà vẫn bị động vào mấy ông tướng ấy một lần, nhưng lần đó may cho em là mấy chú công an đứng ra giải quyết và em không bị đền bù.

Chỉnh sửa cuối:

fortress

Xe tải
Cũng có lần gặp tình huống hài vãi hơn cụ. Em đi công tác xe cơ quan trên đường QL1, thấy có một ông đi xe đạp vác cái thang tre đi chệnh choạng, bác lái lo xa bấm còi bim bim làm ông ấy sợ quay trở lại xem, cái thang quay ngang. May mà xe phanh kịp không thì thành đâm barie

xaunhatxahoi

Xe điện
Bác Tài già Cty em cũ ví dụ cái kiểu này là bài người nông Dân vác cày và con trâu ngẫm vẫn thấy đúng
Khi con trâu nghe thấy tiếng còi rẽ xuống ruộng, người nông Dân quay vào rẽ theo và cái cày quay ngang đường thế là ăn phát vào đầu xe

NguyenChiVan

Xe tăng
câu em dê mình đỗ xe trước của , vừa bước xuống để vào nhà , đi được vài bước thì rầm ! ngoảnh lại thì ôi thôi một xe rác đầy chót vót ngập đầu đâm vào mít bẹp dúm , bà đẩy xe lên ngó rồi xin lỗi và đẩy xe đi tiếp , thế là cậu ấy đành ngậm ngìuu cho xe vào sưởng ,mong các cụ nhà mình lưu ý nhé.

duong2.0

Xe hơi
Em cũng đồng tình với cụ chủ

filmonline

Xe điện
Đi trong nội thành gặp những trường hợp thế này chỉ biết cười trừ, chả biết làm thế nào. Em cũng dính vài phát do các chị ở cty Xanh, Sạch, Đẹp, quệt xong các chị cười duyên hết mức có thể.

tintin0716

Xe tải
Chuyện bình thừong trong gt ở Hn

bemylover

Xe hơi
Cụ ơi đường T đ lúc nào mà chả đông và tắc(nhà em ở đấy em biết) với lại nêu cao tinh thần Of "Hà Nội không vội được đâu" cụ nhé !

Tookies

Xe điện
Bữa trước em đi đường mòn, gặp 3 con trâu đang đuổi đánh nhau chạy giữa đường, mình đã cẩn thận giảm tốc né lũ này rồi từ từ vượt lên. Bà mẹ VN anh hùng, vừa ngang chỗ 3 con trâu thì thằng taxi đầu đất ngược chiều bim còi ầm lên (má nó chứ - mình đã đá pha loạn lên cảnh báo mà nó không giảm tốc). Điều gì cần đến với em taxi thì các bác tự đoán. 3 em trâu điên giật mình đổi hướng chạy. Em thì về nhà không 1 vệt xước.
Cho nên đi đường VN thì chẳng biết trước được điều gì. May bữa đó mình cẩn thận dồn số về số 2 nên vọt lẹ né kịp.

Chỉnh sửa cuối:

tuanzs

Xe container
Cụ chủ thiếu KINH vụ này rồi, phải em là em tránh xa cái thể loại này
Ngày còn đi tập lái ông bạn em vượt 1 ông nông dân vác theo cây tre, em ngồi kế bên nhắc "Không được còi" vừa dứt thì bạn em bấm "BIM" ông kia theo phản xạ quay người lại thế là cây tre nó phanh đánh bụp vào xe :( có vẻ giống giống cụ gì vừa kể ở trên. Vụ này bọn em dính chưởng trên đường từ Hồ Đại Lải đi đèo Nhe

congnhuanphat

Xe điện
Em hôm vừa rồi đang bò từng tý ở láng hạ gần ngã tư láng lê văn lưong bỗng ụych một cái thì thấy một cái máy lọc nước nằm trình ình trên nóc capo nhìn sang thì hoá da một chú đang chở cái máy lọc đi chậm chậm bị một mụ lách lên quyệt vào tay lái nên chú ta loạng choạng và đổ dựa vào xe em làm một đoạn vừa xước vừa móp nhưng đường thì tắc dến mở cửa da cũng khó nên em vẫy tay cho chú kia đi còn cái mụ đi cái xe wayve thì phi lên vỉa hè chạy mất dạng về nhìn lại vết xước mà xót

pghoan

Xe tải
Em thì đang dừng xe ở cửa soát vé trạm bắc thăng long nội bài và đang trả tiền lấy vé thì bỗng nghe tiếng uỳnh 1 cái, quay lại thì thấy có 1 mợ đi mazda đâm vào đ ít! Đúng là bó tay.

Bul Dog

Xe tải
Chia buồn với cụ nhé, sau phải cẩn thận hơn.