[Thảo luận] Tình huống nhạy cảm, các cụ vào cho ý kiến ợ!

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ xử lý thế là sai đấy, mặc dù theo tình người thì phải thế!

Bác lái 4b cũng làm tương tự như cụ, chỉ khác cái là bác ý chở nạn nhân đi cấp cứu luôn, có nhờ 1 bác nhân chứng đi cùng.

Đố các cụ biết chuyện gì xảy ra sau đấy???
Nếu không có người am hiểu về sơ cấp cứu nếu mà chở nạn nhân đi luôn có khi gián tiếp giết chết nạn nhân ấy chứ! Nạn nhân gãy xương sườn chẳng hạn, chưa đâm vào phổi, mà mình vận chuyển không đúng nó đâm vào phổi là tràn máu là toi luôn, rồi còn đốt sống cổ, dây thần kinh...
Đâu cứ chở ngay đi là tốt đâu!

hieu0301

Xe đạp
Nếu không có người am hiểu về sơ cấp cứu nếu mà chở nạn nhân đi luôn có khi gián tiếp giết chết nạn nhân ấy chứ! Nạn nhân gãy xương sườn chẳng hạn, chưa đâm vào phổi, mà mình vận chuyển không đúng nó đâm vào phổi là tràn máu là toi luôn, rồi còn đốt sống cổ, dây thần kinh...
Đâu cứ chở ngay đi là tốt đâu!
Đập đầu xuống đường máu chảy nhỏ giọt, ko cầm máu cho người ta, cứ để yên đấy thì cũng toi thôi cụ ạ.

cuongduyS5568

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đập đầu xuống đường máu chảy nhỏ giọt, ko cầm máu cho người ta, cứ để yên đấy thì cũng toi thôi cụ ạ.
Quan trọng là máu chảy ở đâu ra. Tai, mũi, hay chỗ va cham! Đầu đập đất thì đốt sống cổ bị ảnh hưởng.
Lúc này mình không thể cuống được. Tốt nhất là gọi cấp cứu!

Robinair

Xe tải
Cháu nhớ khi học có môn:"Đạo đức người lái xe" thầy giáo dậy là mình phải dừng lại, giữ nguyên hiện trường và thông báo cho nhà chức trách đến giải quyết.
Còn thực tế các cụ áp dụng ntn cháu lại ngồi hóng

Tribute

Xe container
Cháu nhớ khi học có môn:"Đạo đức người lái xe" thầy giáo dậy là mình phải dừng lại, giữ nguyên hiện trường và thông báo cho nhà chức trách đến giải quyết.
Còn thực tế các cụ áp dụng ntn cháu lại ngồi hóng
Bây giờ làm gì còn môn học nào khi học lái xe nữa đâu cụ? Học ít mẹo trả lời câu hỏi Luật, lót ít lá chống trượt đề pa là OK, có bằng và ra đường....học dần bằng... tiền ngu.:-|

nangct

Xe tăng
A- Cứ thế mà đi thôi, mình ko có lỗi gì cả, đi bình thường.
em chọn phương án này cho lành + gọi điện cho 113 hoặc cứu thương ( khi họ đến thì mình cũng đã ở xa )

vietdunganh

Xe đạp
Hôm trước em đang đi với tốc độ 25-30km/h (đường 2 làn hẹp, chỉ đủ cho 2 4b tránh nhau), đi trước em là 1 bác 4b (cùng tốc độ), bác 4b này đi rất từ tốn, đúng phần đường của mình, không lấn vạch. Đi được 1 đoạn thì có 2 2b đi ngược chiều lao tới, 2b A thì đi trong tình trạng say xỉn, không đội mũ bảo hiểm, 2b B thì lạng lách, đánh võng. Đến gần xe bác 4b, 2b B vọt lên tạt đầu, va chạm với 2b A, 2b A không làm chủ được tay lái, ngã văng vào đuôi xe của bác 4b rồi đập gáy xuống đường. 2b B thấy có biến phóng mất dạng. Em thấy xe của bác 4b bị hơi móp phần đuôi với chắn bùn phía sau bung biêng. Theo các cu, trong tình huống này, bác b4 phải làm gì? Em đưa ra mấy ý kiến:
A- Cứ thế mà đi thôi, mình ko có lỗi gì cả, đi bình thường.
B- Dừng lại gọi cấp cứu, rồi xin xác nhận người đi dường là mình đinh đúng rồi té.
C- Dừng lại, đưa 2b B đi cấp cứu, nhờ 1 nhân chứng ở đường đi cùng.
D- Dừng lại gọi cấp cứu cho 2b B, rồi đợi công an đến bắt đền cái xe bị móp...
E- Ý kiến của các cụ ợ.

Em thấy tình huống này khá là khó, đặc biệt là với các cụ thiếu kinh nghiệm, mời các cụ có kinh nghiệm vào cho ý kiến để anh em rút kinh nghiệm đi đường, xử lý tình huống ợ!!!
theo cháu thì bác 4 bánh cứ đi bình thường :-c ,lấy điện thoại gọi cho115 +113 đến giải quyết . lưu ý xài sim rác đỡ bị công an làm phiền, thà vô tình còn hơn là bị công an khép vào tội gây tai nạn rồi lại chết oan ,vì sao cháu lại nói thế cháu phân tích 1 chút thôi, không bắt được thằng gây tai nạn ,công an nó đến khám xét hiện trường nó thấy vết máu và có vết xước trên sau xe của cụ 4 bánh thì nó mặc nhiên suy tính theo chiều hướng là cụ gây tai nạn , vì bằng chứng đang chống lại cụ 4 bánh ,nếu may mắn có người làm chứng thì không nghiêm trọng như tình huống mình gây tai nạn , nhưng rất mất thời gian giải thích với mấy bác công an .còn nếu không thì cụ cứ xác định là đối diện với tình huống là mình là người gây tai nạn lúc đó thì tiền mất kha khá ~X(diễn đàn mình có mấy bác chết oan rồi có bác bị mất oan 30 củ tiền trả viện phí vì công an khép vào tội gây tai nạn đó tình huống rất giống như tình huống cụ nếu trên , nên cháu cứ áp dụng chính sách thấy tai nạn không đứng lại xem vừa không tắc đường , vừa an toàn cho ví tiền . trừ trường hợp công an chỉ định mình đưa nạn nhân đi cấp cứu nhưng phải bắt công an đi cùng .không là gặp người nhà người bị nạn không khéo ăn đòn oan :(.sợ chế độ pháp luật của nhà nước mình lắm[-X

Mấy thằng đấy thì kệ m chúng nó. Giúp chúng nó rồi nó ăn vạ lại mình đấy, h cái loại như thế đầy đường.

anhtho

Xe ngựa
Vụ này khó nhỉ, nó hơi giống cái lần em bị va chạm ở đường Nội bài - Hà Nội, nhưng trường hợp của em 2b không bị xoè.

SpeedLimit

Xe máy
Có chăng thì chụp lại vài tấm ảnh hiện trường rồi đi tiếp, mình đúng thì cứ đi thôi. Bác chủ thớt đi sau thì có biết tình huống sau đó thế nào ko???

chelsea10111987

Xe đạp
Theo KN của em (dù chưa được lái 4B bao h) hihi , bác 4b đi trước nên vọt lẹ đi, móp chút về sửa sau, coi như nay mình xui. Tuyệt đối đừng đứng lại mà vạ oan đấy, nó lu loa là bác làm nó ngã rồi bác theo nó cũng mệt. Nói ra thì nhẫn tâm nhưng xã hội bây giờ là thế đấy, phải lo thân mình trước đã

TXN

Xe hơi
Website
www.otofun.net
Ôi các cụ xui người ta R, các cụ làm em cười đau hết cả bụng

phusy

Xe tải
Em ủng hộ phương án LƯỚT luôn ạ.

hieu0301

Xe đạp
Có chăng thì chụp lại vài tấm ảnh hiện trường rồi đi tiếp, mình đúng thì cứ đi thôi. Bác chủ thớt đi sau thì có biết tình huống sau đó thế nào ko???
Cũng êm thôi bác ạ, chỉ béo ca! Bác 4 bánh mất tầm 4-5 chục củ, giữ bằng với xe nửa tháng, đấy là được sự giúp đỡ nhiệt tình của mấy người làm chứng 2 bên đường rồi đấy ợ!

emvotoi

Xe máy
Với cái xã hôi này thì cũng khó để vuông được, ở lại người nhà nó ra chẳng biết ông có đâm nó hay không bem cái đã, với lại như 1 số cụ trên này cũng va rồi là địa bàn nhà nó lúc mình cần nhân chứng hơi khó lúc đấy không hiểu sao mù câm điếc với thiểu năng nhiều thế.

casagiatho

Xe đạp
Em thấy nhiều bác bảo lướt cho nhanh, nhưng giả sử người xung quanh đi đường (những người vừa mới đi đến, không chứng kiến từ đầu) lại nghĩ rằng mình là thủ phạm thì sao? Còn những người chứng kiến từ đầu có khi họ cũng lướt rồi. Lúc đó thì làm thế nào ợ?

tuandx

Xe đạp
Em biết có vụ cụ 2 b đi xe có phanh (nhưng phanh ko ăn) đâm vào 4b (đang đỗ đèn đỏ) gẫy 2 cái xương sờn, được 4b trở đi bệnh viện còn ăn vạ đòi viện phí đấy

Chỉnh sửa cuối:

Dungha

Xe điện
Tốt nhất là lướt, công an đến thế nào chả bị giữ xe mấy tháng, mất mấy chục củ mình ko liên quan, mình lướt công an ko sờ tới mình đâu.