[Thảo luận] Tình huống có thực - Đi thế nào cho đúng khi qua ngã ba?

future_fun

Xe máy
Nếu là em em sẽ rẽ phải sau đó mới uay đầu để đi theo hướng cần đi

Bigisbest

Xe container
Rẽ phải xong đi thế nào nữa cụ ơi.

Thế em mới đem lên đây hỏi các cụ mợ ạ.

Tình huống này có ngay ở HN thôi ạ. Cách sân Mỹ đình khoảng 2-3 km đường chim bay. :D.

....
Chỗ này em đã nêu trên rồi, cách sân Mỹ đình 2-3 km.
.....
Nếu xóa mũi tên rẽ trái thì tình huống đơn giản hơn hẳn. Nhưng vì nó tồn tại nên em mới hỏi các cụ ạ.
Hê hê,
- cách Sân MĐ 2-3km thì có biển chỉ đi thị trấn nào cụ nhẩy? :D
- Đúng là cái mũi tên trái có lẽ nó kẻ theo bản năng...cho nó đẹp. Giống như trên phố Huế, Hàng Bài ý các cụ: hai bên lề có hai dải rộng khoảng 1m, chất liệu khác, màu khác, nó tạo cảm giác như thể lối đi...ngầm định =)) cho xe đạp, xe thô sơ chi đó? cũng chả phải. Nếu thế thì là cái gì ta? Vẽ một bên có vẻ lệch cà, vậy nên mấy thằng đần nó làm thêm lối phía bên kia thế luôn, dù đường này một chiều.

namfox

Xe tải
Có thể mũi tên dưới đường chưa kịp xoá thôi. Rẽ phải rồi vòng lại cho lành, và chắc sau này nút này sẽ như vậy.

suzu37

Xe container
Hê hê,
1.- cách Sân MĐ 2-3km thì có biển chỉ đi thị trấn nào cụ nhẩy? :D

2. - Đúng là cái mũi tên trái có lẽ nó kẻ theo bản năng...cho nó đẹp. Giống như trên phố Huế, Hàng Bài ý các cụ: hai bên lề có hai dải rộng khoảng 1m, chất liệu khác, màu khác, nó tạo cảm giác như thể lối đi...ngầm định =)) cho xe đạp, xe thô sơ chi đó? cũng chả phải. Nếu thế thì là cái gì ta? Vẽ một bên có vẻ lệch cà, vậy nên mấy thằng đần nó làm thêm lối phía bên kia thế luôn, dù đường này một chiều.
1. He he, giữ thể diện cho các cụ bên ... đới cụ êi.

2. Nó vẫn tồn tại ngon lành, không hề hấn gì :D.

Chỉnh sửa cuối:

suzu37

Xe container
Có thể mũi tên dưới đường chưa kịp xoá thôi. Rẽ phải rồi vòng lại cho lành, và chắc sau này nút này sẽ như vậy.
Tính cho đến lúc nó chưa bị xóa thì đi thế nào cho đúng cụ ạ. :D.

pnew

Xe điện
Hôm nay em gặp một tình huống khá là lạ trên đường.

Em mô tả bằng hình vẽ dưới đây, vị trí đi của em theo mũi tên xanh và cần rẽ trái khi qua giao lộ.

Em xin ý kiến các cụ mợ rằng đi như nào thì không sai? :D

Xin cảm ơn các cụ mợ trước ạ. Vodka em chờ sẵn :>.

P/S: Trước khi vào giao lộ, em thấy xe đàng sau cứ nháy pha liên tục mà không có ý định vượt, chắc định nhắc em quả này :D rằng có thể có xxx ở đàng trước và sẵn sàng vịn lỗi này :D.
Đi vào phần đường có mũi tên rẽ trái (nhánh rẽ bên trái). Cái biển hướng đi phải theo có hiệu lực tại nơi giao nhau của nhánh rẽ bên phải với đường ngang chứ không có hiệu lực tại chỗ rẽ vào nhánh rẽ trái hoac phải.

Bổ sung căn cứ:
"- Biển số 301(d,e) được đặt ở trước nơi đường giao nhau. Biển bắt buộc người lái xe chỉ được phép rẽ phải hoặc rẽ trái ở phạm vi nơi đường giao nhau đằng sau mặt biển."

Chỉnh sửa cuối:

suzu37

Xe container
Đi vào phần đường có mũi tên rẽ trái (nhánh rẽ bên trái). Cái biển hướng đi phải theo có hiệu lực tại nơi giao nhau của nhánh rẽ bên phải với đường ngang chứ không có hiệu lực tại chỗ rẽ vào nhánh rẽ trái hoac phải.

Bổ sung căn cứ:
"- Biển số 301(d,e) được đặt ở trước nơi đường giao nhau. Biển bắt buộc người lái xe chỉ được phép rẽ phải hoặc rẽ trái ở phạm vi nơi đường giao nhau đằng sau mặt biển."
Cảm ơn cụ, cụ là người thứ tư cho ý kiến và có lý do cho việc rẽ trái.

frozen_flame

Xe hơi

Bổ sung căn cứ:
Em cảm thấy cụ có lý :D
Em thấy cái đảo mềm coi như phân đường thành 2 hướng riêng biệt. Hướng chéo bên phải, cắt với đường ngang chịu điều chỉnh của biển hướng đi phải theo (rẽ phải).
Còn hướng chéo bên trái riêng biệt với hướng chéo bên phải, nên có thể đi vào hướng này để rẽ trái.

Còn cái vòng xuyến theo em chẳng có tác dụng gì ở đây cả.

ThanhTungTB

Xe điện
Có cái biển đỏ lòm thế kia mà bác vẫn lao vào ah. ???

Yakumo

Xe tải
Có cái biển đỏ lòm thế kia mà bác vẫn lao vào ah. ???
Đỏ lòm là cấm đi theo chiều mũi tên đỏ mà cụ.
Đó là sau khi qua rồi cụ chủ mới nhìn được thôi, chứ lúc đi tới đó là nhìn thấy lưng biển mà.

vùng ven đô

Xe buýt
Nếu trước cái ngã ba này ko có biển báo chỉ dẫn đi theo vòng xuyến thì chắc là phải rẽ trước cái bục binh hình tam giác rồi.
Cụ chủ có thể cho biết chỗ này ở đâu để em kiến nghị với anh # ko để thế này béo xx lắm.
E cũng có ý hỏi giống cụ này.

Innova99

Xe hơi
em chọn phương án rẽ trái không qua vòng xuyến

suzu37

Xe container
Em cảm thấy cụ có lý :D
Em thấy cái đảo mềm coi như phân đường thành 2 hướng riêng biệt. Hướng chéo bên phải, cắt với đường ngang chịu điều chỉnh của biển hướng đi phải theo (rẽ phải).
Còn hướng chéo bên trái riêng biệt với hướng chéo bên phải, nên có thể đi vào hướng này để rẽ trái.

Còn cái vòng xuyến theo em chẳng có tác dụng gì ở đây cả.
Đảo mềm cấm đè nên coi nó tạo ra một ngã ba (trong tình huống này) cụ ợ.

Cụ chưa khẳng định là đi như thế nào cho đúng, cụ mới dùng chữ "có thể".

suzu37

Xe container
Đỏ lòm là cấm đi theo chiều mũi tên đỏ mà cụ.
Đó là sau khi qua rồi cụ chủ mới nhìn được thôi, chứ lúc đi tới đó là nhìn thấy lưng biển mà.
Em mời cụ một ly vì khẳng định đúng chiều đi bị cấm ợ.

lechidung79

Xe tăng
Hỏi thổ dân ở đấy thôi

suzu37

Xe container
E cũng có ý hỏi giống cụ này.
Ở ngay HN thôi ạ, cách sân MĐ vài cây số. Cái này mà báo a # thì không cần thiết ạ.

Ở phía bên phải theo hướng về TT B có một đơn vị đang thi công cái gì đó. Do đó một vài thứ trên cái hình em vẽ có thể là biển tạm thời thôi cụ ạ.

lechidung79

Xe tăng
Đang đêm tối thì thổ dân đi ngủ cả, cụ có đủ can đảm để đập cửa dựng người ta dậy rồi hỏi không ợ? :D
Lúc ý đi theo logic liều thôi còn muốn đúng thì phải thổ dân không cãi nhau mệt