[Thảo luận] Tình huống 1 OFER mất phanh trên xa lộ

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Em chạy Merz G đúng rồi cụ Vova. Tuy nhiên có cụ nào bảo vì xe nó nặng nên thoát thì cũng ko phải, xe càng nặng trớn càng mạnh. Cứ xem mấy con xe công, xe Space 45 chỗ... mấy hôm nay trên vietnamnet dantri nó giết bao nhiêu người thì biết ngay.
Có cụ nói sao đi nhanh thế khi xe như thế cũng ko sai, nhưng mà lạy các cụ, các cụ có đi 15kmh mà mất phanh thì nó vẫn đâm người ta chết được, còn xe cụ có phanh thì 150kmh phanh vẫn sống nhăn. (bác Buggy đã chở em con ML 180kmh ở PMH và phanh cứng xe để biểu diễn cho em xem rồi)
Thực tế nó khác trang gấy màn hình lắm. Có sang bên hội offroad mà xem các bác ý trần ai khoai củ ra để chỉ được cảm nhận thực tế nó ăn vào da thịt luôn ý, chứ ko phải đọc trên sách trên máy tính đâu.
Rất cám ơn các cụ vào góp ý cho em và đã vote :D

Chỉnh sửa cuối:

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Hạn sao Thái Bạch mà vầy là ngon rồi cụ chủ thớt nhỉ.
bác cũng 39 àh :D

Em bị quả đấy xong, cứ bần thần bần thần. lê lết 15kmh vưà đi vưà bật hazard chạy sát lề trong được 5 6 cây nưã thì căng thẳng quá, chịu ko nổi. 1 mặt gọi xe cứu hộ lên, 1 mặt tìm thợ cố gắng sưả . Đến 11h khuya mới về được đến nhà, cho đến giờ, cảm giác lái 1 cách thoải maí phóng khoáng vẫn chưa trở lại..

nguyen_kia

Xe điện
Chúc mừng cụ! Chưa dám hình dung tình huống mất phanh. Nhất là trên dường xe cộ như VN. Cụ xử lý như vậy là quá ổn, cứ y như là đi vào đường cứu nạn khi đi đường rừng núi. Như vậy là quá may mắn rồi cụ ợ.

O Muong Te

Xe điện
Em cũng cầm tinh con Hợi như cụ, nhưng hạn năm nay đen hơn cụ. Qua hạn này phải ăn mừng to cụ ạ, chia vui với cụ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

WTF

Xe tải
em mà bị như cụ thì chắc 1 tháng khỏi lái xe
hãi thật -,-

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Chúc mừng cụ! Chưa dám hình dung tình huống mất phanh. Nhất là trên dường xe cộ như VN. Cụ xử lý như vậy là quá ổn, cứ y như là đi vào đường cứu nạn khi đi đường rừng núi. Như vậy là quá may mắn rồi cụ ợ.
Thật ra thì mọi việc đã kết thúc ngay khi 1 bánh xe đâm xuống đường âm sâu 0.5m đang thi công. Chứ ko phải nhờ con đường đó mà em thoát. Nó là 1 sự may mắn kết nối nhiều thứ khiến cho em chỉ quyết định né nốt cả chiếc Sprinter sau cùng ko đâm vào, và lúc đó mới quyết định ngoặt tay lái qua mục tiêu khác. Chứ nếu ngay từ đầu xác định phi xuống con đường đó, khi mà tốc độ vẫn còn và ở góc chéo 30 độ thì 2 bánh bên hông xe em sẽ xuống trước, và như thế xe em sẽ lật lộn và trầy xước thê thảm, nhưng mà kết cục là xe em ko va chạm bất cứ thứ gì, chỉ có hàng rào bằng tôn thì cái cản sắt xe em nó huých 1 cái bắn luôn. Bất cứ việc gì ngoài kết quả này xảy ra đềy gây chuyện lớn.

lựa chọn 4: Nếu đâm chiếc Sprinter, sẽ có mấy ông bà già trong xe đó dập mặt gẫy tay là nhẹ, Nexus sẽ phải đền tiền hoặc nuôi bệnh họ. Chưa kẻ cái xe đó chồm lên, thịt 1 ai đó đang đứng trước chuẩn bị lên xe. Và trong xe cuả em cũng sẽ có va đập mạnh và thương tich ngay...

Lựa chọn 3: chui vào khoảng trống băng lên ngã tư: xe nexus sẽ bị sé làm 2 mảnh móp méo, mình vưà thiệ t hại mà lại vưà phải đền cho xe người ta, có khi đi tù

Lựa chọn 2 đâm vào xe 25 chỗ cũng vậy. Xe mình hỏng phải sưả, xe người ta hòng mình cũng phải sưả, mọi người bị thương vong bệnh tật gì th2i mình chịu hết. Và bắt đầu từ phút có va chạm là coi như 1 loạt các biến cố đen đủi kh1c hầu như dập mình chết ngay. Mình bị giữ lại, xe cũng giữ, mọi người phải thuê taxi mà về SG, lam lũ cực nhục, chưa kể bị thương, tiền cuả ra đi...

Lựa chọn 1 đâm vào con lươn, hỏng xe mà vẫn phải đền thiệt hại đường, mà chưa chắc đã dừng kịp né được con 25 chỗ đàng trước...

Ôi nói chung là tởm lắm ,mà may thật là may - em lại thoát hết ko hề hấn gì mới kinh, chỉ hao tiền và nơ ron thần kinh 1 chút chút thôi

huynhnb8x

Xe hơi
Mừng cụ thoát nạn. Phải nói là cụ có quá nhiều điều kiện may mắn cùng xảy ra.

anchibui

Xe điện
Em hỏi cụ chủ thớt và các cụ cái.
Em tưởng chết phanh thì cả phanh Tay cũng tèo luôn chứ nhỉ? Cụ chủ bảo kéo phanh tay vẫn có tác dụng là sao?

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng sự may mắn của cụ chủ.

Black Art

Xe tải
em cũng bị mất phanh 1 lần đoạn Kim Liên mới cắt Nguyễn Lương Bằng. Đoạn đấy rất đông nên may đang đi chậm, có xe rẽ cắt qua mặt, đạp phanh 1 cái k0 thấy gì, 2,3 cái cũng k0 thấy, công nhận là sợ cứng ngừoi, may mà chộp được cái phanh tay và xe đang đi chậm, k0 thì tèo rồi , hichic. đi về e chỉ dám đi có 10km/h tay phải lăm lăm phanh tay mà vẫn toát mồ hôi. Thế mới biết cụ Nexus đi 60km/h thì thế nào. Cụ quá may mắn thật

_Crazy_Fan_Car_

[Tịch thu bằng lái]
Đây là 1 chiếc G-wagen đang phi nước kiệu trên đường. Chiếc xe này giống với xe cuả em ko khác nhiều. Cao 2m, ngang 1,7m, dài 4,7m, nặng 2,5 tấn.
Đây là bản mới chứ có phải chú G cổ của bác đâu :P

getztam

Xe buýt
Em cũng đã trải qua kinh nghiệm về việc đu vô lăng cong người đạp phanh (70km/h) như cụ nhưng kg phải mất phanh mà do thằng đi trước nó dừng đột ngột. Kết quả là cách xe trước 20cm, ông ngồi cạnh mất chỏm tóc bằng đồng xu ở đỉnh đầu & bị thằng oto đi sau đâm bung cốp sau phải lấy dây giầy để buộc! (việc xảy ra kg ở VN)

Chỉnh sửa cuối:

achilefu

Xe hơi
Chúc mừng cụ may mắn thoát nạn trở về (b). Mà lúc trước bị mất phanh rồi mà mấy bác ngồi trên xe cũng ko thắt dây an toàn vào ah cụ. Thế thì nguy hiểm lắm X_X

Nexus

Xe điện
Website
www.tuoitre.com.vn
Đây con G cuả em đây

và đây

Con G này vững thật nhưng đứng trước những lựa chọn khắc nghiệt thì em vẫn quyết định chọn đâm vào con Sprinter, vì nó tương đồng với con cuả em, đâm vào có thể ủi nó được, nó lại chở ít người hơn, chứ em kô chọn đâm con 25 chỗ to hơn nặng hơn con em nhiều, chở nhiều khách và đâm vào nó mình sẽ thiệt hại ... rất may là cuối cùng em ko đâm ai cả. Giả dụ mà 2 con 25 chỗ với con Sprinter hoán đổi vị trí, có khi em cũng chưa biết giờ naỳ mình ra sao

lúc bắt đầu khởi hành thì ai cũng đeo dây, nhưng bị ngồi 1 quả 3 tiếng chờ sưả xe mệt quá, mọi người chán chẳng buồn đeo nưã

Chỉnh sửa cuối:

aijin

Xe tăng
Mừng Cụ tai qua nạn khỏi!Công nhận bản lĩnh cụ cao thật,em đọc chuyện của cụ thôi mà đã vã mồ hôi rồi........

Mustang8x

Xe hơi
hú hồn,mừng cho bác vẫn còn nguyên vẹn ko sứt mẻ miếng nào

Rickyman

Xe điện
Em ngưỡng mộ cụ chủ thớt quá!