[Funland] Tình hình tầu ngầm TS thế nào rồi các kụ nhỉ?

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com
Đối với Sở KHCN tỉnh, một lãnh đạo này khi trao đổi với phóng viên (nhưng nói là không phải phát ngôn chính thức) thì cho biết, ông Hòa làm tàu ngầm không báo cáo với Sở KHCN nên Sở cũng chỉ… đứng bên ngoài quan sát, nắm bắt sự việc. Bởi nếu Sở mà ủng hộ mà sau này dự án thất bại thì cũng không được; mà không ủng hộ nhưng nếu thành công thì cũng… không được (?!).
Dòng bôi đen ấy là e trích từ bài naỳ
http://www.baomoi.com/Tau-ngam-que-lua-chua-ra-bien-da-bi-doa-bat/119/13154988.epiCụ nào thông thái giải thích hộ e chỗ" mà không ủng hộ nhưng nếu thành công thì cũng… không được "(?!).
E nghĩ mãi mà chẳng ra hiểu lý do tại sao.Có lẽ vì thế nên e éo làm được quan chức sở KHCN nói riêng và các sở khác nói chung chăng?

pháo BM21 grad

Xe container
Đối với Sở KHCN tỉnh, một lãnh đạo này khi trao đổi với phóng viên (nhưng nói là không phải phát ngôn chính thức) thì cho biết, ông Hòa làm tàu ngầm không báo cáo với Sở KHCN nên Sở cũng chỉ… đứng bên ngoài quan sát, nắm bắt sự việc. Bởi nếu Sở mà ủng hộ mà sau này dự án thất bại thì cũng không được; mà không ủng hộ nhưng nếu thành công thì cũng… không được (?!).
Dòng bôi đen ấy là e trích từ bài naỳ
http://www.baomoi.com/Tau-ngam-que-lua-chua-ra-bien-da-bi-doa-bat/119/13154988.epiCụ nào thông thái giải thích hộ e chỗ" mà không ủng hộ nhưng nếu thành công thì cũng… không được "(?!).
E nghĩ mãi mà chẳng ra hiểu lý do tại sao.Có lẽ vì thế nên e éo làm được quan chức sở KHCN nói riêng và các sở khác nói chung chăng?
Giải thích duy nhất của em là : Đó là ngu dốt và ăn tàn phá hại cụ ạ.8-x

meotom2010

Xe điện
Website
www.facebook.com

pháo BM21 grad

Xe container

250cc

Xe tăng
Dưng chúng nó làm việc với cái đầu trên cổ. Mắt nó sáng nên bít tránh ... MỨT ợ.
Em cũng nghĩ cái ô Hòa kia cũng có cái đầu trên cổ. Ông í đóng tầu là do vui và 1 phần dùng làm PR.
Chuyện nó to ra là do dòng đời xô đẩy :D
Biết là cho vui và PR (cái này chưa biết đúng ko à nha) mà em thấy cụ ném đá tảng kinh quá :)).
Kệ đi thôi, có ghét thì ghét bọn lều báo thiếu chủ đề viết nên dật title câu view thôi cụ ơi.
Em thì em thắc mắc ko biết cụ có ô tô hem, và có độ đẽo, chỉnh chọt gì hem???? ;))

pháo BM21 grad

Xe container
Kỹ sư Bình chia sẻ: "Đừng cho rằng tàu ngầm Trường Sa là một thứ gì đó phức tạp, khó hiểu. Trước hết, nếu muốn kiểm tra tàu này có đủ khả năng lưu thông trên hệ thống giao thông đường thủy hay không, thì cứ coi nó như một con đò, một con thuyền máy. Thử nghiệm nó thì cắm cho nó cái cờ thử nghiệm trên đầu (cờ chữ P), không cho lặn và bắt chạy lòng vòng trên mặt sông mặt biển. Như thế là Trường Sa đã đảm bảo khả năng của một con tàu cơ bản rồi nhé".
"Tiếp đến, để Trường Sa là tàu ngầm, thì chỉ việc đưa tàu ra một đoạn nước sâu, neo vào đó, sau đó đóng nắp tàu, cho tàu lặn xuống và nếu sau một vài tiếng mà tàu vẫn có thể nổ máy thì đồng nghĩa với việc hệ thống AIP của ông Hòa thành công. Kết hợp hai yếu tố này lại, Việt Nam sẽ có chiếc tàu ngầm đầu tiên tự sản xuất với công nghệ không khí tuần hoàn tiên tiến. Và thực sự thì việc này chỉ cần một đơn vị đăng kiểm phương tiện đường thủy của Thái Bình cũng có thể làm được, đâu cần phải ban bộ khoa học phức tạp. Khi nào ông Hòa muốn sản xuất hàng loạt, muốn kinh doanh thì lúc đó hẵng hay." - Kỹ sư Bình phân tích.
http://soha.vn/quan-su/chuyen-gia-mach-nuoc-chay-thu-tau-ngam-truong-sa-ma-khong-bi-bat-2014022417464451.htm

xe thủng lốp

Xe container
Ko biết eng Trường Sa của mình ra biển chưa nhỉ

poorcar

Xe điện
Hoan hô bác Hòa!

michigan

Xe Cứu Trợ
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Cụ nên học lại môn CHÍNH TẢ.
Chống Tàu khác.
Làm những chuyện vô bổ khác nha. Làm để làm giề???
Nếu làm để tự sướng. Cái này thiên hạ gọi là THỦ DXX nha :D
Cụ cứ thích đánh đồng thuốc chữa bệnh cùng đám TPCN Nôn ni ah ???
Em chỉ nghĩ là một vấn đề đơn giản thế này thôi nhé. Bây giờ giả sử cụ làm ăn kinh doanh, tự nhiên vì có một cái gì đó, cụ và công ty của cụ được lên các mặt báo, được rất nhiều người nhắc đến và biết được ngành nghề cụ đang làm. Như thế cụ có thích không và việc đó có phục vụ lợi ích cho việc kinh doanh của cụ không?
Đây chỉ là một ví dụ nho nhỏ em nghĩ ra để lý giải cho câu hỏi " Làm để làm giề " của cụ nha. Chả biết bác Hòa bác ý có nghĩ thế không ? o:-)
Nói ra để thấy là nhiều khi có những việc tưởng chừng là vô bổ nhưng với cái đầu, lối suy nghĩ của người khác nó lại không hề vô bổ tý, chỉ đơn giản là tự sướng đâu. :)) . Mà cũng quan trọng nữa là người ta làm bằng tiền của người ta cơ mà, có đi ăn xin hay cướp giật của ai đâu nhỉ ? Hehe

buicongchuc

Xe ba gác
Lều báo chả hiểu éo giề, cái quan trọng nhất là công nghệ AIP tiên tiến mà một số nước chưa thể áp dụng được mặc dù đã chế tạo thành công tàu ngầm quân sự.

Viện trưởng Viện Kỹ thuật tàu quân sự cho biết sẽ có nhiều hoạt động cụ thể để hỗ trợ ông Nguyễn Quốc Hòa trong giai đoạn tới của tàu Trường Sa

http://www.baodatviet.vn/khoa-hoc/quan-diem/bo-quoc-phong-neu-ke-hoach-ho-tro-tau-ngam-truong-sa-3029738/

pháo BM21 grad

Xe container
Lều báo chả hiểu éo giề, cái quan trọng nhất là công nghệ AIP tiên tiến mà một số nước chưa thể áp dụng được mặc dù đã chế tạo thành công tàu ngầm quân sự.
Em móc mãi chả thấy, may có cụ móc dùm :D
Đoàn công tác gồm có Viện trưởng Đào Ngọc Thạch, Viện phó Phạm Chí Linh, cùng nhiều chuyên gia khác về lĩnh vực chế tạo tàu của Viện.
Viện trưởng Đào Ngọc Thạch (bên phải) và Viện phó Phạm Chí Linh chụp ảnh kỷ niệm với ông Nguyễn Quốc Hòahttp://www.google.com.vn/url?sa=i&rct=j&q=&esrc=s&source=images&cd=&docid=oL09v2_LlPZnPM&tbnid=WV5SxwwazUvLyM:&ved=0CAMQjhw&url=http://vtc.vn/2-480880/xa-hoi/chuyen-gia-ngac-nhien-ve-tau-ngam-truong-sa.htm&ei=2usyU7_aHebNiAe784CACg&bvm=bv.63738703,d.dGI&psig=AFQjCNEpSHNBeZpG8n6XMBrZS_PzR0e8mg&ust=1395932502198824

pháo BM21 grad

Xe container

xe thủng lốp

Xe container
Tống là tống thế nào, cụ cứ dọa, em nghe bảo bộ quốc phòng sẽ cử các chuyên gia xuống giúp đỡ bác Hòa đấy ạ.
Các chuyên gia sẽ quy vào tội tòng phạm cũng bị tống giam luôn nhé :))

pháo BM21 grad

Xe container
Các chuyên gia sẽ quy vào tội tòng phạm cũng bị tống giam luôn nhé :))
Cụ yên tâm có cán bộ đường lối dẫn đường rồi ạ :))Mà bị ghép tội là mấy chuyên gia đi lấy vợ Hàn xẻng đới, lúc đó cụ môi giới lại kiếm được bội tiền nhể ?

Chỉnh sửa cuối: