[Funland] Tình hình tầu ngầm TS thế nào rồi các kụ nhỉ?

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Vụ này là lũ lều báo tung hô đồn thổi để ra bài viết thôi, chứ em thấy bình thường ạ. Bình thường vì
1. Đóng cái tàu lặn (em chỉ coi nó là tàu lặn thôi, tàu ngầm yêu cầu nó khác hơn, cao hơn) chả góp ích gì cho xã hội. Các nhà khoa học không phải không làm được vì thiếu kiến thức - mà là làm ra chả để làm gì và làm thì chả có kinh phí để làm
2. Đơn giản đây là thú chơi của bác Hòa - giống như độ xe, chơi mô hình, chơi máy ảnh... mà thôi. Có cái khác là thú chơi nó hơi đặc biệt.
Cả một đoàn người bị lũ lều báo dắt mũi, bị cái tư tưởng auto chửi (chửi nhà nước *** biết làm gì) nên cái tàu Hoàng Sa nó mới hót hòn họt mà thôi
Em vuốt cụ :D
Cụ quá chuẩn.
Bác Hòa có khi lại là nạn nhân của đám NÂNG BI.
Bác í chơi giề là việc của bác í, chả cần thiên hạ quan tâm nếu không có ý đồ PR.

kduc

Xe Cứu Trợ
Cụ nên học lại môn CHÍNH TẢ.
Chống Tàu khác.
Làm những chuyện vô bổ khác nha. Làm để làm giề???
Nếu làm để tự sướng. Cái này thiên hạ gọi là THỦ DXX nha :D
Cụ cứ thích đánh đồng thuốc chữa bệnh cùng đám TPCN Nôn ni ah ???
Em cứ mạn phép đánh giá là căn cứ nick cụ thì cụ ghét thậm cái thùng tôn này do cụ ếch lặn được sâu và lâu như nó :D

pháo BM21 grad

Xe container
Vụ này là lũ lều báo tung hô đồn thổi để ra bài viết thôi, chứ em thấy bình thường ạ. Bình thường vì
1. Đóng cái tàu lặn (em chỉ coi nó là tàu lặn thôi, tàu ngầm yêu cầu nó khác hơn, cao hơn) chả góp ích gì cho xã hội. Các nhà khoa học không phải không làm được vì thiếu kiến thức - mà là làm ra chả để làm gì và làm thì chả có kinh phí để làm
2. Đơn giản đây là thú chơi của bác Hòa - giống như độ xe, chơi mô hình, chơi máy ảnh... mà thôi. Có cái khác là thú chơi nó hơi đặc biệt.
Cả một đoàn người bị lũ lều báo dắt mũi, bị cái tư tưởng auto chửi (chửi nhà nước *** biết làm gì) nên cái tàu Hoàng Sa nó mới hót hòn họt mà thôi
Em có nói với cụ @ Vịt xanh là khi nào có kết quả chúng em sẽ tranh luận tiếp, nhưng đọc còm của cụ em lại phải còm lại, kinh phí nhà nước cấp cho các nhà khoa học đều có hết cụ ạ, cũng có nhiều nhà khoa học thực thụ nghiên cứu thành công, nhưng có những người tự coi mình là nhà khoa học thì đang đốt tiền của dân đấy.

tratida

Xe container
Em có nói với cụ @ Vịt xanh là khi nào có kết quả chúng em sẽ tranh luận tiếp, nhưng đọc còm của cụ em lại phải còm lại, kinh phí nhà nước cấp cho các nhà khoa học đều có hết cụ ạ, cũng có nhiều nhà khoa học thực thụ nghiên cứu thành công, nhưng có những người tự coi mình là nhà khoa học thì đang đốt tiền của dân đấy.
Người ta đốt tiền của người ta, không được cái tàu cũng được kinh nghiệm, thất bại tàu nhưng vẫn có thể làm tốt hơn các mảng cơ khí khác, hoặc làm tốt 1 bộ phận nào đó. Còn thể loại đem tiền đi đốt nhưng chưa chắc được cái gì, đưa tiền cho Tây xỏ mũi, miễn là có % thì giúp được gì cho xã hội?
Tại sao sinh viên phải làm lab những cái người ta làm hàng thế kỷ rồi? tại sao phải đi lập trình từng con chip mà không mua module về lắp ghép, hay demo trên phần mềm? mỗi cái có cái hay riêng, sao cứ phải đi tắt đón đầu?

dcmax

[Tịch thu bằng lái]
348-Khâm Thiên - Đống Đa - Hà Nội, đt 0829129999
Cụ nói chuẩn đấy ạ, ối ông ts đang đóng hơn 20.000 usd để lấy bằng ko cần đi hoc đấy ạ, cụ vịt cứ nói làm cái cao siêu làm gì, làm cái gì cũng từ cái dễ mới đến cái khó, làm thì mới vỡ thêm được nhiều điều, e thấy học với thực tế khác nhau khá nhiều.

Vulcan V70

Xe trâu
Cháu cập nhật thông tin tí cho nóng: Tàu ngầm của bác Hòa ra bể là sẽ bắt:
..."Về phía cơ quan chức năng Thái Bình, một lãnh đạo Phòng Cảnh sát đường thủy, Công an tỉnh Thái Bình (chưa phát ngôn chính thức) cho biết: Ông Hòa để tàu ngầm trong Cty, hoặc dùng xe chở tàu ngầm đi nơi khác thì không sao, nhưng nếu như ông Hòa đưa tàu ngầm xuống mặt biển thì sẽ… bắt."...

http://dantri.com.vn/xa-hoi/tau-ngam-que-lua-chua-ra-bien-da-bi-doa-bat-842186.htm

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,
Em nghe hao hao vụ bạn Đông với Flappy Bird :D

..."Về phía cơ quan chức năng Thái Bình, một lãnh đạo Phòng Cảnh sát đường thủy, Công an tỉnh Thái Bình (chưa phát ngôn chính thức) cho biết: Ông Hòa để tàu ngầm trong Cty, hoặc dùng xe chở tàu ngầm đi nơi khác thì không sao, nhưng nếu như ông Hòa đưa tàu ngầm xuống mặt biển thì sẽ… bắt."...

http://dantri.com.vn/xa-hoi/tau-ngam-que-lua-chua-ra-bien-da-bi-doa-bat-842186.htm

pháo BM21 grad

Xe container

Em thấy câu này nó mới thể hiện sự dốt nát và ăn tàn phá hại này .
Đối với Sở KHCN tỉnh, một lãnh đạo này khi trao đổi với phóng viên (nhưng nói là không phải phát ngôn chính thức) thì cho biết, ông Hòa làm tàu ngầm không báo cáo với Sở KHCN nên Sở cũng chỉ… đứng bên ngoài quan sát, nắm bắt sự việc. Bởi nếu Sở mà ủng hộ mà sau này dự án thất bại thì cũng không được; mà không ủng hộ nhưng nếu thành công thì cũng… không được (?!).

sauken

Xe container
Tưởng nhớ

Đoạn này cũng hay nữa kụ nhỉ :))

"Đối với Sở KHCN tỉnh, một lãnh đạo này khi trao đổi với phóng viên (nhưng nói là không phải phát ngôn chính thức) thì cho biết, ông Hòa làm tàu ngầm không báo cáo với Sở KHCN nên Sở cũng chỉ… đứng bên ngoài quan sát, nắm bắt sự việc. Bởi nếu Sở mà ủng hộ mà sau này dự án thất bại thì cũng không được; mà không ủng hộ nhưng nếu thành công thì cũng… không được (?!)."

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Em thấy câu này nó mới thể hiện sự dốt nát và ăn tàn phá hại này .
Đối với Sở KHCN tỉnh, một lãnh đạo này khi trao đổi với phóng viên (nhưng nói là không phải phát ngôn chính thức) thì cho biết, ông Hòa làm tàu ngầm không báo cáo với Sở KHCN nên Sở cũng chỉ… đứng bên ngoài quan sát, nắm bắt sự việc. Bởi nếu Sở mà ủng hộ mà sau này dự án thất bại thì cũng không được; mà không ủng hộ nhưng nếu thành công thì cũng… không được (?!).
Ơ e với kụ trùng suy nghĩ haha..

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Công ty em có mua 1 cơ số máy của bác Hòa: máy tời giấy, máy in flexo. Thực chất, thì hàng của bác Hòa cũng như hàng gia công thôi/công nghệ thì chắp vá của Tàu 1 tý của Đức 1 tý, nên máy chạy thì được. Nhưng so sánh về chất lượng của sản phẩm làm ra với mấy cái máy của Tàu cũng không so được. Tuy vậy vì bác ấy bán nó rẻ và người mua chắc có tý chấm mút nên họ vẫn mua. Còn về việc bác ấy đóng thêm tàu ngầm thì cũng chỉ là thú chơi của 1 người thích nghiên cứu tìm tòi kiểu DIY và công nhận là bác ấy chịu chơi.

brake

Xe buýt
đang thử nghiệm hệ thống tuần hoàn khí như thế nào đó :)

Vulcan V70

Xe trâu
.... Còn về việc bác ấy đóng thêm tàu ngầm thì cũng chỉ là thú chơi của 1 người thích nghiên cứu tìm tòi kiểu DIY và công nhận là bác ấy chịu chơi.
Bác ấy chế tạo tàu ngầm có mục đích đới Cụ
....
Ông Hòa chia sẻ mục đích thực sự của sản phẩm “gây sốc” này của ông: Việt Nam là một cường quốc biển, nhiều biển đảo. Vì vậy, tàu ngầm mini có thể dùng trong đánh bắt hải sản, du lịch, cứu nạn, thăm dò đáy biển, qua đó khẳng định chủ quyền về biển của Việt Nam đối với Hoàng Sa, Trường Sa.

“Ngoài kia (biển Đông), tàu lạ phá ngư dân mình ác lắm. Nếu chúng ta có cái tàu ngầm be bé chạy theo tàu của ngư dân mình, chỉ làm mỗi nhiệm vụ bảo vệ, ngăn cản các tàu lạ là chúng phải dè chừng. Tàu ngầm mini có thể dùng các biện pháp như rải các hệ thống lưới nhỏ, hoặc chỉ cần nổi lập lờ… để ngăn cản các tàu Trung Quốc phá tàu ngư dân của ta”- ông Hòa phân tích....

Tuanaltis2009

Xe buýt
mình cũng quan tâm cái vụ này.
không biết đến đâu rồi
kiểu này mà xong chắc đội ngũ giáo sư tiến sỹ bỏ học về đấy nghe cụ ấy dậy cách làm tầu mất.
và cả nga và mỹ mang sách bút qua việt nam bổ túc văn hóa

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com
Bác ấy chế tạo tàu ngầm có mục đích đới Cụ
....
Ông Hòa chia sẻ mục đích thực sự của sản phẩm “gây sốc” này của ông: Việt Nam là một cường quốc biển, nhiều biển đảo. Vì vậy, tàu ngầm mini có thể dùng trong đánh bắt hải sản, du lịch, cứu nạn, thăm dò đáy biển, qua đó khẳng định chủ quyền về biển của Việt Nam đối với Hoàng Sa, Trường Sa.

“Ngoài kia (biển Đông), tàu lạ phá ngư dân mình ác lắm. Nếu chúng ta có cái tàu ngầm be bé chạy theo tàu của ngư dân mình, chỉ làm mỗi nhiệm vụ bảo vệ, ngăn cản các tàu lạ là chúng phải dè chừng. Tàu ngầm mini có thể dùng các biện pháp như rải các hệ thống lưới nhỏ, hoặc chỉ cần nổi lập lờ… để ngăn cản các tàu Trung Quốc phá tàu ngư dân của ta”- ông Hòa phân tích....
Theo em mục đích chính của ông ấy là PR cho công ty Cơ khí Quốc Hòa. :D Bỏ ra có 500 củ mà lên báo chí suốt vài tháng qua là 1 thành công lớn về mặt truyền thông, trước đây chỉ những ai trong ngành in mới biết ông ấy. Giờ thì ai cũng biết.

pháo BM21 grad

Xe container
mình cũng quan tâm cái vụ này.
không biết đến đâu rồi
kiểu này mà xong chắc đội ngũ giáo sư tiến sỹ bỏ học về đấy nghe cụ ấy dậy cách làm tầu mất.
và cả nga và mỹ mang sách bút qua việt nam bổ túc văn hóa
Các ông ấy đang sợ tàu ngầm sẽ thử nghiệm thành công nên đang tìm cách cấm không cho thử nghiệm cụ ạ.

Vịtxanh

[Tịch thu bằng lái]
Theo em mục đích chính của ông ấy là PR cho công ty Cơ khí Quốc Hòa. :D Bỏ ra có 500 củ mà lên báo chí suốt vài tháng qua là 1 thành công lớn về mặt truyền thông, trước đây chỉ những ai trong ngành in mới biết ông ấy. Giờ thì ai cũng biết.
Em cũng nghĩ về chuyện chơi + PR như cụ :D
AE ta cãi nhau càng to ô H cười càng to :(