[Funland] Tình hình Nga - Ukraine Vol.168 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

traiHNcodon

Xe tăng
Tưởng cụ như lào, nhưng gia cát dự da dì phết. Chả phí đời em. \m/
:D
không gia cát dự thì làm thế nào,Cụ hỏi quan điểm người khác xong cụ bảo gia cát dự, thể cụ hỏi làm cái gì.kiểu chọc ngoáy lăn lộn của cụ nó xưa như trái đất.

Twoku

Xe tải
Điều này có lẽ phải chờ cụ à , khi Boris Yeltsin giới thiệu anh lái taxi Putin lên chính trường . Mỹ và phương tây chắc vẫn cười hô hố nghĩ về cái ngày xé nhỏ tiếp nước Nga . Nhưng lịch sử đã sang một ngã rẽ khác , Gấu Nga đã trở lại .
Một đất nước có độ rộng và chiều sâu như Nga với văn hóa khác biệt thì tìm ra một vị tổng thống có tầm và ngồi đủ lâu để gây dựng cơ đồ rất quan trọng . Nga không phải Mỹ mà sau vài năm , người này lên thay người khác nắm quyền . 20 năm trị vì như Putin thì khó nhưng kế vị cũng nên là khoảng 10 năm . Ngoài tài năng thì tuổi tác và sức khỏe là điều bắt buộc . Putin lên ngôi khi dưới 50 và giờ vẫn tiếp tục khi đã ngoài 70 rồi , sẽ còn tiếp tục nữa . Cho nên không đơn giản đâu cụ à vì còn xét nhiều tiêu chuẩn ...
Tài thánh mà giá dầu loanh quanh 50-60$ cũng móm Cụ ah. Giỏi là ko cần nhiều tài nguyên mà vẫn phát triển được ấy. Đổi mới sáng tạo làm cho năng suất vượt China, tài sản là bằng sáng chế, phát minh vượt Mỹ và Eu. Giỏi là quyền lực mềm hút Ukr, Balan và mấy nước hàng xóm..... phải quay sang cực mới ấy. Giỏi là thu hút tinh hoa, nhân tài trên thế giới chứ ko phải bố nga vẫn là bố nga, người nước khác sang sống và lao động chỉ là ở cấp thấp, ko bao giờ mon men lên nắm công quyền.

a_cheng

Xe điện
Tài thánh mà giá dầu loanh quanh 50-60$ cũng móm Cụ ah. Giỏi là ko cần nhiều tài nguyên mà vẫn phát triển được ấy. Đổi mới sáng tạo làm cho năng suất vượt China, tài sản là bằng sáng chế, phát minh vượt Mỹ và Eu. Giỏi là quyền lực mềm hút Ukr, Balan và mấy nước hàng xóm..... phải quay sang cực mới ấy. Giỏi là thu hút tinh hoa, nhân tài trên thế giới chứ ko phải bố nga vẫn là bố nga, người nước khác sang sống và lao động chỉ là ở cấp thấp, ko bao giờ mon men lên nắm công quyền.
Em nghĩ vụ nắm công quyền thì tuỳ từng nước. Với các nước dân góp như Mỹ, Úc, Canada thì dễ hơn, chứ các nước có dân tộc riêng như Nhật, Hàn hay Nga, Trung thì người nước ngoài sang cũng đừng mơ lên nắm công quyền.

traiHNcodon

Xe tăng
Có làm như vậy thì cũng bị đánh hội đồng bao vây cấm vận thôi,mói nhoi lên một tí nó kéo đến sát biên giới rồi,bọn bá chủ nó đâu để cho yên.Như tàu nằm yên bao lâu giờ có tí nó chặn hết rồi kìa.

MlemMlem

Đi bộ
Vậy xl cụ. Tại em bỏ phí nhiều thứ lắm nên em cũng tưởng :P nhiều người như em.

Trong phiên tòa năm 1946, quân đồng minh xử bè lũ phát xít Đức. Treo cổ gần hết đám đệ cứng của tay Hít, có một tướng thoát giá treo cổ chỉ vì một lần ông ấy dám nói với Hít về tình hình thực tế tệ hại trên chiến trường với tay Hít. Phiên tòa đánh giá ông này duy nhất yêu nước Đức, tổ quốc của mình, đúng tư cách người lính. Bọn còn lại biết rõ tình hình tệ hại của quân Đức, nhưng im lặng, ngoan ngoẵn, Hít bảo gì chỉ gật làm theo.

Em lên chơi, ngủ ĐBP 2 lần, mới đây mới lên lại. Hoành tráng cụ ạ.
Nhưng không nên mang ĐBP ra nói ở đây, với ý nghĩa thớt này, về chiến dịch của ngài Pu.
Còn định nghĩa với khái niệm từ ngữ, cũng dễ mà cũng khó, nhưng chả có gì cao siêu bí hiểm.

Thôi em xin dừng, sa vào loãng thớt, cc khác lại mắng em.
Em nghĩ nên so sánh Biden với Hitler mới đúng. Chiêu này của cụ xưa rồi.😎

ah99x6

Xe điện
Cháu vào hóng duyệt binh ở mốt câu :D

hkm417

Xe điện
14 lữ đoàn Ukraine bị mắc kẹt ở Kursk, giao tranh quyết liệt

Nga mà tiêu diệt 14 lữ đoàn thì u thua nhanh lắm

Giỏi mấy cũng thua cụ, giời ơi là giời :))

14 lữ đoàn Ukraine bị mắc kẹt ở Kursk, giao tranh quyết liệt

Nga mà tiêu diệt 14 lữ đoàn thì u thua nhanh lắm
Làm bia tập bắn cho quân anh Ủn :D

Huthasa

Xe lăn

thaibinhdutu

Xe buýt
Đời sống thế giới dưới sự vận hành của tư bản Mỹ + Do thái toàn show biz, bê đê bóng chó, lợi nhuận, truyền thông, triệt hạ. Thế giới cần thay đổi cho rất nhiều người, người Nga đang làm điều đó, họ có rất nhiều tình nguyện viên, đừng so sánh với cái gì khác.

hd-vt

Xe container
Em nghĩ nên so sánh Biden với Hitler mới đúng. Chiêu này của cụ xưa rồi.😎
Với em, ông ngồi xe lăn với tay đi bộ là như nhao, nên em trả lời cụ, không nhiều người như em đâu nha. :D
Nghĩ cũng buồn cười, lệch sóng, chém ngược dòng cũng là chém thôi, thì hay bị úp dân chủ :)) vân vân mẩy mẩy, thiếu lão. :D
Nhưng có người quan tâm là quý, có duyên với nhao. :D
Thôi em xin không dám làm phiền cc nữa, em hiểu rồi. Tks!

Huthasa

Xe lăn
Với em, ông ngồi xe lăn với tay đi bộ là như nhao, nên em trả lời cụ, không nhiều người như em đâu nha. :D
Nghĩ cũng buồn cười, lệch sóng, chém ngược dòng cũng là chém thôi, thì hay bị úp dân chủ :)) vân vân mẩy mẩy, thiếu lão. :D
Nhưng có người quan tâm là quý, có duyên với nhao. :D
Thôi em xin không dám làm phiền cc nữa, em hiểu rồi. Tks!
Mục tiêu của anh Pu là gì thì ai cũng rõ. Còn có đạt đc hay không thì khi nào ngừng bắn mới rõ đc cụ ạ.

thaibinhdutu

Xe buýt
Em cám ơn cc thông lão cho em!
Em không trả lời hết được, sẽ làm loãng thớt.
Dù sao em vẫn cho rằng cụ Pu sa lầy. Ucr sẽ như viết thương âm ỉ trên cơ thể Nga (coi như Nga sát nhập được nửa Uca vào Nga).

Và trước đây, có mơ thì vũ khí Lato cũng chả dám phụt vào trong nước Nga. Vậy mà giờ đã xảy ra, dù là một viên đạn hay quả tên lả cũng như nhau. Đấy là hiện thực, ai bóp cò chả quan trọng nữa. Ngài Pu vì thế mới giơ hạt le ra dọa. Thực sự là bất đắc dĩ, rất mất mặt đối với một cường quốc. BTT dọa dẫm thế thì còn được, vì....hehe.
Thôi cc bỏ qua em đi, em được thông lão òi. :D
Nga đã thông não U cà không tiếp thu kết cục phe nào thì cũng còn cái nịt. Còn Nga là dân tộc chiến đấu nên người ngoài chả hiểu gì.

iad_jk209

Xe máy
cụ nói đúng, giỏi là không cần bố mẹ giúp mà vẫn học đại học, mua nhà tp, mua xe, cưới vợ đẹp,... đứa nào không mua được nhà tp toàn là bọn dốt nát, tham ăn lười làm có phải không?:)
Giỏi là mở quán phở trong ngõ nhỏ mà vẫn hút khách hơn quán phở ở mặt tiền.
Giỏi không? Giỏi. Nhưng mà trên đời có mấy người làm được như vậy? Hỏi ngược lại, nếu họ giỏi như vậy thì tại sao họ phải mở quán phở trong ngõ? ra mặt tiền có phải dễ kinh doanh hơn không? :)
Tương tự với các nước nghèo như Nga, TQ,... người có tài họ cũng chạy sang Mỹ, EU chứ ở trong nước (trong ngõ) kiếm tiền sao dễ bằng ra nước ngoài (mặt tiền).
Không chạy ra được thì phải làm sao? Ngắn hạn là đào múc xúc bán, kiếm tiền nuôi thân. Sau mới "làm cần câu" như cụ nói: đào tạo nhân tài, phát minh abc xyz các kiểu... Có thực mới vực được đạo, cơm phải từng miếng ăn. :)

Chỉnh sửa cuối: