[Funland] Tình hình Nga - Ukraine Vol.168 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

xetaiday

Xe buýt
Băng nhà giàu chơi hội đồng từ đầu rồi. TT tham gia cuộc chơi bây giờ vẫn tính là muộn.
Hội này vẫn còn rén lắm cụ. Trước giờ chủ yếu quăng tiền chứ chưa dám đấm. Thằng nào cũng sợ chết nên đùn đẩy nhau. Giờ không biết có thay đổi chiến thuật gì khác ko.

dracula_bg

Xe điện
Đức chính thức 'say NO' với nguyện vọng gia nhập NATO của Ukraine

Trích

Thủ tướng Đức Olaf Scholz đã bác bỏ yêu cầu của Ukraine về việc gia nhập NATO ngay lập tức , được đưa ra bởi Tổng thống Volodymyr Zelenskyy khi ông trình bày "kế hoạch chiến thắng" của mình với các đồng minh phương Tây, nói rằng một quốc gia đang có chiến tranh "hoàn toàn không thể trở thành thành viên" của khối.

chắc chỉ có ngẫn ngờ nó mới say yes thôi cụ.

Kế hoạch mie gì kiểu:
Em sẽ thắng nó nếu các anh nhẩy vào đấm nó hộ em.

Ô, bố ma đấm đc nó lại cần đến mày? nên No nhé.

luot_song

Xe điện
Kế hoạch chiến thắng
nghe nó đã dân tuý kiểu Mỹ rồi
Nga nó đập cho té tua cả cái Nato lén lút vào giúp cũng bị đập cho banh xác, thua bạc nhược giờ lại bày đặt kế hoạch ct để đi xin tiền tiếp, dân ucraine sao không rình đập cho nó phát chết cha nó đi đất nước đang yên lành giờ thành đổ nát nợ nần chồng chất Mịa

AcidS

Xe điện

Thỏ móm

Xe điện
Mỹ xác nhận có 3.000 quân nhân Triều Tiên tại Nga nhưng đang huấn luyện

Trích

Các quan chức Hoa Kỳ xác nhận rằng Triều Tiên đã gửi một nhóm binh lính tới Nga, bước đầu tiên hướng tới điều mà Lầu Năm Góc cho là đánh dấu sự leo thang "nguy hiểm" trong cuộc chiến với Ukraine.

Nhà Trắng sau đó cung cấp thêm thông tin chi tiết, cho biết khoảng 3.000 quân Triều Tiên đã đến cảng Vladivostok của Nga vào đầu tháng 10 và hiện đang huấn luyện tại ba địa điểm quân sự ở phía đông.

Cả Lầu Năm Góc lẫn Nhà Trắng đều không nói rằng họ biết lý do tại sao những người lính ở Nga, Bắc Triều Tiên nhận được gì để đổi lại hoặc liệu họ có chiến đấu ở Ukraine hay không.

À, Mỹ có bằng chứng rõ ràng hẳn hoi

Thỏ móm

Xe điện
Thư tuyệt mệnh của một lính NATO núp dưới danh nghĩa lính đánh thuê người Ba Lan:

“Thật đáng nguyền rủa cái ngày chúng ta đến đây. Bọn Ukr đã phản bội. Chúng chạy trốn khỏi quân Nga, bỏ mặc chúng tôi ở đây cho đến chết. Lo mà chết cháy trong địa ngục đi. Chúng tôi không còn thời gian nữa”.
===

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
Triều Tiên chính thức tham chiến.
Không rõ băng nhà giàu sẽ dùng bài vở gì đáp trả.
Chắc chắn là không có nguồn chính thức cho cái việc gọi là Triều Tiên tham dự trực tiếp vào cuộc xung đột Nga - Ukraina cụ ạ. Thực sự em cũng như mọi người cũng không thể rõ dc liệu đội bắc sâm này có "tham chiến" hay không nhưng rõ ràng là Ukraina cùng Mỹ + liên âu đang cố tình thêu dệt và nhảy dựng hết cả lên, đặc biệt là mấy Ủ pa nam sâm nhưng hoàn toàn không có nguồn hay chứng cứ ngoài mấy clip kiểu huấn luyện chung, mà mấy cái này ở những quốc gia quan hệ tốt với nhau về quân sự thì nó vẫn xảy ra bình thường, thậm chí ở xứ em đội hàng xóm miền tây còn dc cử sang học DH chuyên ngành cơ ý ạ, và ví dụ như lính NATO tập trận và huấn luyện chung ở Finland thì chưa chắc đã phải là họ tham chiến đánh Nga (thật thì Nga nó bùm cho 1 phát lại chả đi cả rổ cả rá) . nữa thì media Ukraina đang rêu rao vài clip kiểu lính bắc sâm bị bắt có khai nọ kia, dm em nói thẳng trong quân đội bắc sâm nói riêng và 1 số nước chung đặc thù nói chung mà ăn mặc với đầu tóc ỏn ẻn đúng kiểu nam sâm với đội HKT thảm họa xứ em ngày xưa thì chỉ huy nó ko bắn bỏ mẹ rồi chứ còn ở đấy mà chịu làm tù binh lả lướt đi khai chỗ nọ chỗ kia khai chuyện nọ chuyện kia.
Cụ nên sửa comment đi , có thể là "có vẻ như Triều Tiên chính thức tham chiến" cho đúng tình hình thời sự và đúng luật của topic . các cụ trái chiều suy nghĩ của cụ ko báo cáo thì em phe "chung dung" cũng sẽ báo cáo cụ vì tội đưa tin không có nguồn trong vòng 24 tiếng nữa. Em nói là em làm đới 😁.

Nào, em cập nhật chút tin cuối ngày. Nói chung hôm nay cũng lẻ tẻ thôi, người Nga đánh chỗ nọ chiếm chỗ kia nhưng chưa ra dc sản phẩm ra tấm ra món nên em ko đăng. Chỉ mỗi góc Selydovo là nóng nhất, hiện tại theo các nguồn em cập nhật thì hướng đông và đông bắc nơi có những dãy nhà cao tầng (bố trí rất giống bản đồ của Vuhledar nhé, các cụ soi mà xem) thì lính Nga đã chiếm hết. Hiện tại đang có cận chiến từng dãy nhà liền kề với những ngôi nhà riêng lẻ ở hướng tây và tây nam. Điều này nói lên gì? Lính U vẫn ở lại cố thủ sống chết. Và qua việc này em cũng phải xin lỗi thông tin em đưa hôm qua là công dân Ukraina Volodymyr Zelensky phát lệnh rút lui là sai. Nhưng em cũng ẫm ờ bảo là "hình như có lẽ chắc là thế" nên chả ai kiện dc em. Hehe. Vậy là chiến tiếp. Đánh đô thị thì rất thiệt hại về nhân lực vật lực và cơ sở hạ tầng. Chúa lòng lành cho những người lính của cả 2 phe

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
Thư tuyệt mệnh của một lính NATO núp dưới danh nghĩa lính đánh thuê người Ba Lan:

“Thật đáng nguyền rủa cái ngày chúng ta đến đây. Bọn Ukr đã phản bội. Chúng chạy trốn khỏi quân Nga, bỏ mặc chúng tôi ở đây cho đến chết. Lo mà chết cháy trong địa ngục đi. Chúng tôi không còn thời gian nữa”.
===
Đây là ngôn ngữ Balan. Lính Balan cứ gọi là "lính đánh thuê" hay "lính tình nguyện " đi, chết ở đất Donbass rất nhiều, đặc biệt là ở Bakhmut hay giờ gọi là Artemovsk. Người Balan chưa bao giờ thừa nhận việc họ tham chiến trực tiếp ở Ukraina nhưng ai chả biết là họ là đầu cầu cấp lính và là nơi chung chuyển khí tài. 3 nước bé tí ở baltic là to mồm nhất và vô hại nhất nhưng ông tướng Balan này lại khác, họ đứng giữa ơn và oán của USSR và Bandera Ukraina nhưng lại hành động thực tế nhất. Thực sự em cũng không hiểu nổi đội này. Phải chăng họ giống tính cách của tay Wadek ở tiểu thuyết "Hai Số Phận" ?

Chỉnh sửa cuối:

blablo

Xe tải
Băng nhà giàu chơi hội đồng từ đầu rồi. TT tham gia cuộc chơi bây giờ vẫn tính là muộn.
Ý bác là băng nào nhà giàu cơ :v

sthd

Xe lăn
Nga vượt Nhật Bản thành nền kinh tế số 4 thế giới rồi à các cụ?
Ý bác là băng nào nhà giàu cơ :v
Một bên ngày sx được có vài trăm con vios , mất bao công mới kiếm được triệu đô
một bên ngày sản xuất vài ngàn quả đạn pháo, nổ tưng bừng, cũng có sản lượng vài triệu đô
gdp hơn nhưng giá trị gia tăng có hơn ko?

Orisis

Xe máy
Muc

Các cụ cho hỏi có chỗ nào đổi qua tiền rúp rồi gửi tiết kiệm ngân hàng ở Nga ko ạ? Em đang tính làm giàu.
Mức lãi suất này là ATH luôn. Cao hơn đợt 2022. Mới đầu năm các cụ hường nói khi nào lãi hơn 20% rồi tính. Giờ cầu được ước thấy rồi nhé. ;;)
Mà em khuyên cụ chờ thêm mấy tháng nữa để gửi lãi 30-40% cho "ngon". Vì em nhận thấy sau khi tăng lãi tỉ giá Rub vẫn đứng yên nên sẽ tăng lãi tiếp thôi. Tụi Nga hết cách rồi.

Grey_owl_wild

Xe buýt
Website
www.cuadep.3-a. net
Tin chấn động toàn cầu, lính Ukraina phản công quyết liệt tại Toretsk, người Nga tháo chạy hàng loạt 😁
Chiều muộn ngày hôm qua lính Ukraina đã bất ngờ mở 1 cuộc phản công nhỏ ở rìa hướng tây nam Toretsk và họ đã thành công, có vẻ như nhà máy luyện kim cùng khu vực xỉ thải đã được sang tên chính chủ. Sự thật không thể chối cãi này đã được các mapper thân Nga xác nhận
Không nên coi thường góc này vì thường thì những khu vực nhà máy + bãi xỉ thường ở vị trí cao có tầm quan sát rộng và có những tháp cao tầng, rất thích hợp cho việc quan sát.
Chỉ có điều chỗ này nó lại nằm lọt thỏm giữa 2 mũi tiến công của người Nga.

Để trả đũa cho hành động "không thể chấp nhận được" của lính Ukraina, tuyển Nga ngay lập tức cho quân vào giật sổ đỏ của 2 cứ điểm phía bắc Vuhledar có tên là Bohoiavlenka và Shakhtarske
Vụ trả đũa này cũng đã được kênh Deepstate thân Ukraina vui vẻ hồ hởi xác thực

Cũng đâu đó tại rìa phía nam Kursk ngày hôm qua, theo 1 số bình luận thì anh tài Ukraina này bị úp sọt