[Funland] Tình hình Nga - Ukraine Vol.168 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

lontonthonon

Xe tải
Bớt cãi nhau đi các lão ơi, tin lù lù đây thì chả chịu đưa.
Lính thuộc biệt đội hải quân Ukraina đã cắm cờ trên đất mũi Kinburn. Vị trí địa lý và định vị đã được kênh Deepstate thân Ukraina xác nhận. Chỉ tiếc là lính đi đợt này không ai quay về. Đơn giản là quân Nga đợi đối phương đổ bộ, cho cắm cờ check in sau đó bem tàu và cuộc tàn sát bắt đầu. Cũng gớm mặt là bên kia không ai đầu hàng, nể đấy (theo em dc biết) .
Thực sự em đếu hiểu chỉ huy phía Ukraina ham thành tích đến mức độ nào mà liên tục xua quân vào đây, có trận nào thắng đâu? Không khác gì mũi đầu cầu ở Krynky mà lính của 4 lữ thủy quân lục chiến 35 36 37 38 đổ bao nhiêu máu nơi này mà ko làm dc gì rồi vẫn phải rút.
Phía Nga thì còn nguyên cái làng Sokil bé tẹo ở hướng tây Kremenya kia, đánh đi đánh lại trên chục lần toàn thua mà cũng vẫn không chịu thay đổi phương án tác chiến. Toàn kiểu rồng rắn lên mây xong chưa kịp vào tới đầu làng đã hết mẹ quân.
Em chỉ đăng map có định vị, video cụ nào thích thì em gửi chứ ko đăng lên đây. Mà nó cũng kiểu video đếm xác thôi, hay ho gì, máu me bỏ mẹ

Cho cụ nào chưa biết cái mũi này nó ở đâu trên bản đồ. Chỗ em khoanh tròn ý, đuôi của Kherson và thò vào hướng Odessa + Mykolaiv

Xác thực việc đội quân TikTak Chechen đã chính thức tham chiến ở Kursk. Trong ảnh cắt ra từ video họ phục kích 1 đoàn thiết giáp của Ukraina và đã có chiến lợi phẩm.
Sự vụ cũng đã dc kênh Infactum thân Ukraina xác nhận
cái xe nhìn mới, cáu cạnh cụ nhỉ. Chắc chỉ cần đổ xăng là chạy. Khả năng bên uca lừa quân Nga kéo về mốt câu để làm ngựa thành troa các cụ nhỉ 😭

DIT

Xe điện
đúng quy trình thôi cụ, dù gì cũng hơn lọ muối.
tỉ lệ dân Ukraine ủng hộ đàm phán với Nga tăng cao, giờ anh Putin tuyên bố anh Zê chơi dại, Nga ko đàm phán nữa, giờ ko biết anh Zê ăn nói thế nào với dân đây.
Thời điểm này khá nhạy cảm với mỹ, nếu nga tuyên chiến với uk thì mỹ sẽ phản ứng ntn ta

sudichat2002

Xe container
Nga đã đi vào lịch sử thế giới, khi là quốc gia sở hữu kho vũ khí hạt nhân lớn nhất thế giới... bị tấn công vào sâu trong nội địa :((
Đã là ngày thứ 6 trôi qua, tuyệt không có 1 anh em cây khế nào lên tiếng lên án hay phản đối các hành động của đối thủ, đúng là anh em cây khế :((
Chắc phải xem lại xem như thế nào thôi :((

DIT

Xe điện
Cụ nói cụ thể thêm được kô? Mỹ kô kềm Israel thì Iran giờ là 1 đống tan hoang rồi cụ ạ.
Vụ ám sát thủ lĩnh hamas cụ quên rồi à. Ko có mỹ thì iran nó thịt israel rồi. Cụ nghĩ đám tsb và tàu chiến vào để kiềm chế israel à. 😏😏 Cụ tưởng tượng phong phú quá 😂😂😂

sudichat2002

Xe container
Không đâu cụ.
CSTO có tiền lệ làm ngơ rồi.
Cụ nhắc tới cái tổ chức bình bông đấy làm gì, 6 ngày trôi qua kể từ khi thành viên của cái tổ chức bình bông này bị đột kích, mà tiệt không 1 đứa nào hó hé lấy 1 câu bênh vực nay lên án :))
Lại còn đòi tập hợp anh em đi xử hộ theo hiệp ước á :))
Tổ chức quái gì chỉ có đứa đòi ra, chứ không có đứa nào xin vào :))

TuanHCM

Xe máy
Vụ ám sát thủ lĩnh hamas cụ quên rồi à. Ko có mỹ thì iran nó thịt israel rồi. Cụ nghĩ đám tsb và tàu chiến vào để kiềm chế israel à. 😏😏 Cụ tưởng tượng phong phú quá 😂😂😂
Khiếp.
Với cái trình độ mèo cào bắn 300 UAV, tên lửa hành trình, tên lửa đạn đạo sang Israel mà chỉ làm bị thương 1 em bé hồi giáo mà cụ tôn vinh Iran kinh thế.
Nếu kô phải Mỹ kềm thì Israel nó cho Iran ra bã, toàn bộ Iran giờ tan hoang luôn.
À mà Israel nó kô đánh 1 mình đâu. :) Nên kiểu gì Iran cũng ra bã.
Mà vụ ám sát đấy là Israel vả mặt Iran chứ nhỉ? Iran đã dám làm gì đâu?

DIT

Xe điện
Khiếp.
Với cái trình độ mèo cào bắn 300 UAV, tên lửa hành trình, tên lửa đạn đạo sang Israel mà chỉ làm bị thương 1 em bé hồi giáo mà cụ tôn vinh Iran kinh thế.
Nếu kô phải Mỹ kềm thì Israel nó cho Iran ra bã, toàn bộ Iran giờ tan hoang luôn.
Dăm ba cái uav và tên lửa ghẻ mà israel phải liên thủ với mỹ và đồng minh bắn hạ à. Rảnh thiệt 🤣🤣🤣

DurexSSL

Xe buýt
Quân lực Uka cộng hòa chiếm nhà máy điện hột nhân Kursk chưa các cụ êy?

alffa

[Tịch thu bằng lái]
Nga đã đi vào lịch sử thế giới, khi là quốc gia sở hữu kho vũ khí hạt nhân lớn nhất thế giới... bị tấn công vào sâu trong nội địa :((
Đã là ngày thứ 6 trôi qua, tuyệt không có 1 anh em cây khế nào lên tiếng lên án hay phản đối các hành động của đối thủ, đúng là anh em cây khế :((
Chắc phải xem lại xem như thế nào thôi :((
Hết hôm nay là hết ngày thứ 7 rồi cụ, mai sang ngày thứ 8.

Hôm qua em đã quote bài của Rybar 🇷🇺 phàn nàn và lo ngại chuyện quan liêu và thiếu phối hợp giữa các lực lượng của Nga ở Kursk, y như rằng hôm nay đọc được vụ này.

Báo cáo về vụ nổ súng lẫn nhau (hỏa lực thân thiện) của quân đội Nga trên mặt trận Kursk.
Binh sĩ Nga nhầm tưởng đội quân khác của Nga là nhóm trinh sát phá hoại của Ukraine:
“Trực thăng Ka-52M của Nga đã tấn công cột quân sự của Nga, kết quả là 2S19M2 Msta-S bị phá hủy”.
Sáng nay trang Dnevnik Desantnika Nga đã đăng tải một tin nhắn và những bức ảnh như vậy.
Nhưng sau đó họ đã xóa tất cả: «Đêm 11-10, một nhóm phá hoại và trinh sát tiến vào làng Krivitskiye Budy, huyện Belovsky, vùng Kursk. 2 pháo tự hành (Msta-S), 1 Ural và 1 xe chiến đấu bộ binh (phương Tây). Nổ súng vào người dân địa phương. Bỏ lỡ. Máy bay trực thăng của chúng ta đã cứu chúng tôi. Nó phá hủy một khẩu pháo tự hành (đạn nổ), khẩu còn lại bị hỏng hoặc hết nhiên liệu! Pháo tự hành đứng giữa đường! Cảm ơn các phi công! Nếu có thì xin một bức ảnh!”

sudichat2002

Xe container
Khiếp.
À mà Israel nó kô đánh 1 mình đâu. :) Nên kiểu gì Iran cũng ra bã.
Mà vụ ám sát đất là Israel vả mặt Iran chứ nhỉ? Iran đã dám làm gì đâu?
Iem cực kỳ thích luận điểm "không có Mẽo bảo kê thì Răng nó cho Ịt Xà ra bã rồi" - là 1 luận điểm cực thú vị khiến vị thế Ịt Xà tụt xuống mức thảm hại, có khả năng bị tiêu diệt bất cứ lúc nào, nó trái ngược hẳn với những gì Ịt Xà nó đã làm :))
À mà cứ cho là Ịt Xà yếu đi, giờ hỏi làm thế nào để tách Mẽo ra khỏi Ịt Xà để dễ tiêu diệt, thì tuyệt không thấy cụ nào trả lời được :))

DIT

Xe điện
Armenia bị Azeri nó tẩn Nga có bắt buộc tham gia không cụ?
Tay Thủ nó chửi như hát hay đấy.
Thế đánh vào đất của ai vậy cụ, quốc tế công nhận của Armenia hay Azeri. Giống như nga đánh uk , mấy nc kia có bắt buộc tham gia ko

toisorry

Xe hơi
Thế đánh vào đất của ai vậy cụ, quốc tế công nhận của Armenia hay Azeri. Giống như nga đánh uk , mấy nc kia có bắt buộc tham gia ko
Cụ tìm hiểu lại thêm đi, Azeri nó dũi thẳng vào biên giới được công nhận tay Thủ nó mới có cớ nó chửi ấy

DIT

Xe điện
Cụ tìm hiểu lại thêm đi, Azeri nó dũi thẳng vào biên giới được công nhận tay Thủ nó mới có cớ nó chửi ấy
Đánh vào khu vực quốc tế công nhận đất của Azeri, tới giờ amer có mất miếng đất nào chưa

TuanHCM

Xe máy
Căng quá các cụ ạ. Nga phải sớm làm gì chứ cứ để Ukraine dũi đất nhanh quá. Ông Oleksandr Syrskyi, tổng tư lệnh Ukraine báo cáo với tổng thống Zelensky rằng quân đội Ukraine đã kiểm soát 1000km vuông ở tỉnh Kursk. Và sẽ tiếp tục cuộc tấn công này chứ kô dừng lại.

Nóng, có vẻ như thị trấn Sudzha đã trở cờ , cụ nào thạo tin check lại cùng em. Theo như clip thì lính Ukraina đã vào trung tâm tt.
Lưu ý hộ em bức này, em search mãi ko ra

Phải đây ko ạ?

Mấy ông Nga ngố lại tiếp tục để lộ vị trí. Thế đếu nào mai lại có tin himars bem quân tiếp viện Nga tới Kursk cho xem. 🤨

bomong

Xe điện
Đơn giản mà cụ. Nếu kô dùng nuke thì cứ cù nhây như hiện tại 10-20 năm nữa thôi. Nga cũng chẳng còn cái gì mạnh hơn hiện tại nữa.
Còn nếu nuke thì em càng thích, cho kết thúc chiến tranh nhanh luôn.

Người Mỹ đã nói với người Nga rằng nếu các ông cho nổ một quả bom hạt nhân, ngay cả khi nó không giết chết bất kỳ ai, chúng tôi sẽ tấn công tất cả các mục tiêu [vị trí] của các ông ở Ukraine bằng vũ khí thông thường, chúng tôi sẽ phá hủy tất cả chúng.
Mỹ nói láo toét thôi// chả bao h mỹ anh pháp nga đụng đầu trực tiếp đâu/

luxubu81

Đi bộ
Nóng, có vẻ như thị trấn Sudzha đã trở cờ , cụ nào thạo tin check lại cùng em. Theo như clip thì lính Ukraina đã vào trung tâm tt.
Lưu ý hộ em bức này, em search mãi ko ra

Phải đây ko ạ?

Mấy ông Nga ngố lại tiếp tục để lộ vị trí. Thế đếu nào mai lại có tin himars bem quân tiếp viện Nga tới Kursk cho xem. 🤨
Cụ cứ lo, chiếm được thì nay mai anh cắm cờ đăng toktok đầy thôi, nghề của anh là làm truyền thông mà.

mocphatdan

Xe hơi
Tuyên bố chính của Bộ Quốc phòng Nga hôm nay:
▪️
Lực lượng vũ trang Nga tiếp tục giữ thế chủ động trên hướng Donetsk;
▪️
Quyền kiểm soát được thiết lập đối với Krasnogorovka DPR;
▪️
Trong tuần qua, Timofeevka và Veseloye đã được giải phóng theo hướng Donetsk;
▪️
Các nhóm quân "Trung tâm" và "Miền Nam" đã giải phóng 19 khu định cư của Cộng hòa Nhân dân Donetsk vào tháng 7.
- theo Nước Nga Info