[Funland] Tình hình Nga - Ukraine Vol.168 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

a_m_d

Xe tăng
Khổ thế không biết, đang yên ổn sinh sống :((
Rốt cuộc là vì cái gì mà khiến người dân khốn khổ đến vậy :((
Đúng rồi cụ. Cụ sudichat2002 đưa thông tin sai lệch quá. Báo Nga đăng Ukraine mới chiếm được 480 km2 trong 1 tuần thôi. Vẫn ít hơn diện tích Nga chiếm được trong năm nay nhỉ ;;) Ukraine kém quá. Mà đất đai toàn đồng không mông quạnh có 28 cái chòi với 2000 dân.
Công nhận, tin các Cụ đưa lên thiết thực quá...
Nhưng thoạt ngẫm lại thấy thương dân Ukr hơn. Từ đầu CDQS, ko rõ họ di dân bao nhiêu, trốn bao nhiêu và bị cưỡng chế bắt bớ bao nhiêu nữa. Thậm chí trốn bên nước ngoài cũng chưa chắc đã yên cơ ;))
Không những thế họ còn chống lại các thế lực bắt bớ bằng các hành động tác động vật lý lên cả con người và tài sản với chiều hướng ngày càng gia tăng và khó kiểm soát.
Có lẽ nghiêm trọng hơn là các Cụ giờ đây dường như đã ko còn thấy nỗi vất vả, sự khổ sở của dân Ukr nữa... mà lại quay sang thật xót xa cho vùng vành đai của Nga :))
Có khi nào các Cụ nhận thấy điềm gì đó không thể đồng hành với người dân Ukr nữa không :))

gsm615

Xì hơi lốp
Đúng rồi cụ. Cụ sudichat2002 đưa thông tin sai lệch quá. Báo Nga đăng Ukraine mới chiếm được 480 km2 trong 1 tuần thôi. Vẫn ít hơn diện tích Nga chiếm được trong năm nay nhỉ ;;) Ukraine kém quá. Mà đất đai toàn đồng không mông quạnh có 28 cái chòi với 2000 dân.
con số 480km2 lạc hậu rồi cụ ạ. Đang lớn lên.

a_m_d

Xe tăng

a_m_d

Xe tăng
Khả năng Su-30SM2 sẽ đc Nga sử dụng để đối phó với F16

Orisis

Xe máy
Putin không có gì để nói với kyiv.
Chắc việc tấn công kursk không nằm trong tính toán của anh rồi >:)
Nhìn thần sắc anh như nhân viên ngày đầu đi làm ấy nhỉ. Không còn thần thái sắc bén như lúc anh đọc tuyên bố mở chiến dịch 24-2-2022 nhỉ. Hura hura <:-P

a_m_d

Xe tăng
Ớ, Iran đang bị Israel tấn công đánh lén lại bị cảnh cáo về hòa bình Trung đông
Vậy Israel bao năm qua gây bất ổn, xâm phạm chủ quyền, thả bomb, bắn lén và giết hơn 30.000 người là chân ái sao :))

TuanHCM

Xe máy
Ukr ko có đồng minh à? Đáng thương nhỉ, ko có tình nguyện người Mỹ và Nato sang chiến giúp hả? Thật đáng thương cho Ukr nhỏ bé, hiền hoà
Bạn bè giúp đỡ bảo vệ chủ quyền thiêng liêng là bình thường cụ ạ, nước nào cũng cần hết. Nhưng Nga đánh nhau với Ukraine xin đừng lôi Mỹ lôi Phương Tây vào. Vì lôi vào cũng kô làm cuộc chiến này sang hơn tí nào cả. Đất vẫn là của Ukraine bị Nga sát nhập, bị Nga đưa quân sang chiếm chứ chả liên quan quái gì tới Tây Tàu gì sất.

Orisis

Xe máy
con số 480km2 lạc hậu rồi cụ ạ. Đang lớn lên.
Em lấy số liệu báo Nga như trong link em dẫn đó cụ. Nói chuyện với cụ hường phải có dẫn chứng cụ thể, các cụ ấy khó tính lắm. Như cụ sudichat2002 cũng phải dẫn từ nguồn Nga nó mới tin cậy chứ ;)

sudichat2002

Xe container
Bạn bè giúp đỡ bảo vệ chủ quyền thiêng liêng là bình thường cụ ạ, nước nào cũng cần hết. Nhưng Nga đánh nhau với Ukraine xin đừng lôi Mỹ lôi Phương Tây vào. Vì lôi vào cũng kô làm cuộc chiến này sang hơn tí nào cả. Đất vẫn là của Ukraine bị Nga sát nhập, bị Nga đưa quân sang chiếm chứ chả liên quan quái gì tới Tây Tàu gì sất.
Nhiều cụ màu nữ tính trong Of tuy không cùng quan điểm nhưng iem rất tôn trọng, cố gắng tranh luận khô cả mồm
Nhưng ăn nói lấc cấc vì chưa được dạy chủ ngữ, vị ngữ thì iem cho ngay vào blacklist ạ

a_m_d

Xe tăng
Cụ không thấy tím nổi lên mấy hôm nay trong thớt này để chia vui với dân Ukraine đó à. Chia vui với Ukraine thì cũng ngó sang Nga chút. Dù gì cũng có chút tình nghĩa.
Cũng tội cho Nga. Trước đây ai nghĩ được nước Nga với kho hạt nhân to nhất vũ trụ bị tấn công như vậy đâu. Nhờ Putin mà mà nước Nga có vị thế như hôm nay. Nghĩ cũng tội cho 1 cường quốc mà thôi kệ đi ahihi.
Cụ nhầm thế nào, em toàn thấy Cụ bảy tỏ xót xa cho dân vùng Kursk của Nga mà quên đi dân của Ukr tại các vùng khác có thể cũng phải di dân với số lượng ko thống kê nổi cơ :))
US 1 cường quốc toàn diện về kinh tế, quốc phòng, tình báo, phản gián trên khắp thế giới và hột nhưn còn bị tấn công thì hà cớ gì ko xót xa cho US mà lại xót xa cho Nga 1 cách lạ lùng :))
Hơn nữa họ còn là nguồn trả thù lao cộng tác viên đấu tranh, viết bài trên toàn thế giới nữa cơ mà :))
Thật buồn cho những người dân Ukr phải di dân, chạy trốn và bị cưỡng chế bắt bớ...
Nhưng tình thế biết làm sao đc bây giờ

Bớt cãi nhau đi các lão ơi, tin lù lù đây thì chả chịu đưa.
Lính thuộc biệt đội hải quân Ukraina đã cắm cờ trên đất mũi Kinburn. Vị trí địa lý và định vị đã được kênh Deepstate thân Ukraina xác nhận. Chỉ tiếc là lính đi đợt này không ai quay về. Đơn giản là quân Nga đợi đối phương đổ bộ, cho cắm cờ check in sau đó bem tàu và cuộc tàn sát bắt đầu. Cũng gớm mặt là bên kia không ai đầu hàng, nể đấy (theo em dc biết) .
Thực sự em đếu hiểu chỉ huy phía Ukraina ham thành tích đến mức độ nào mà liên tục xua quân vào đây, có trận nào thắng đâu? Không khác gì mũi đầu cầu ở Krynky mà lính của 4 lữ thủy quân lục chiến 35 36 37 38 đổ bao nhiêu máu nơi này mà ko làm dc gì rồi vẫn phải rút.
Phía Nga thì còn nguyên cái làng Sokil bé tẹo ở hướng tây Kremenya kia, đánh đi đánh lại trên chục lần toàn thua mà cũng vẫn không chịu thay đổi phương án tác chiến. Toàn kiểu rồng rắn lên mây xong chưa kịp vào tới đầu làng đã hết mẹ quân.
Em chỉ đăng map có định vị, video cụ nào thích thì em gửi chứ ko đăng lên đây. Mà nó cũng kiểu video đếm xác thôi, hay ho gì, máu me bỏ mẹ

Cho cụ nào chưa biết cái mũi này nó ở đâu trên bản đồ. Chỗ em khoanh tròn ý, đuôi của Kherson và thò vào hướng Odessa + Mykolaiv

Xác thực việc đội quân TikTak Chechen đã chính thức tham chiến ở Kursk. Trong ảnh cắt ra từ video họ phục kích 1 đoàn thiết giáp của Ukraina và đã có chiến lợi phẩm.
Sự vụ cũng đã dc kênh Infactum thân Ukraina xác nhận

Km1102

Xe đạp
Đọc gần 20 trang mà toàn mấy bình luận đâu đâu ấy, toàn cãi nhau, móc mỉa, rải đinh, fake new, 20 trang mà em đọc toàn lướt qua nhanh như 1 cơn gió, tại vì biết nội dung các bình luận đó rất nhảm. Đó là em là tàu ngầm mà em còn phải bức xúc phải bình luận lên đó 😅

nvht

Xe điện
Em dự sang tuần tới bên Ukr sẽ rẽ ngang sang phải đánh chiếm Belgorod luôn chứ không tiến về phía Moscow nữa.

valid

Xe tải
Bớt cãi nhau đi các lão ơi, tin lù lù đây thì chả chịu đưa.
Lính thuộc biệt đội hải quân Ukraina đã cắm cờ trên đất mũi Kinburn. Vị trí địa lý và định vị đã được kênh Deepstate thân Ukraina xác nhận. Chỉ tiếc là lính đi đợt này không ai quay về. Đơn giản là quân Nga đợi đối phương đổ bộ, cho cắm cờ check in sau đó bem tàu và cuộc tàn sát bắt đầu. Cũng gớm mặt là bên kia không ai đầu hàng, nể đấy (theo em dc biết) .
Thực sự em đếu hiểu chỉ huy phía Ukraina ham thành tích đến mức độ nào mà liên tục xua quân vào đây, có trận nào thắng đâu? Không khác gì mũi đầu cầu ở Krynky mà lính của 4 lữ thủy quân lục chiến 35 36 37 38 đổ bao nhiêu máu nơi này mà ko làm dc gì rồi vẫn phải rút.
Phía Nga thì còn nguyên cái làng Sokil bé tẹo ở hướng tây Kremenya kia, đánh đi đánh lại trên chục lần toàn thua mà cũng vẫn không chịu thay đổi phương án tác chiến. Toàn kiểu rồng rắn lên mây xong chưa kịp vào tới đầu làng đã hết mẹ quân.
Em chỉ đăng map có định vị, video cụ nào thích thì em gửi chứ ko đăng lên đây. Mà nó cũng kiểu video đếm xác thôi, hay ho gì, máu me bỏ mẹ

Cho cụ nào chưa biết cái mũi này nó ở đâu trên bản đồ. Chỗ em khoanh tròn ý, đuôi của Kherson và thò vào hướng Odessa + Mykolaiv

Xác thực việc đội quân TikTak Chechen đã chính thức tham chiến ở Kursk. Trong ảnh cắt ra từ video họ phục kích 1 đoàn thiết giáp của Ukraina và đã có chiến lợi phẩm.
Sự vụ cũng đã dc kênh Infactum thân Ukraina xác nhận
Chơi cái logo này đầu hàng cũng chả có cửa sống.

Chỉnh sửa cuối:

Maykhoan8

Xe hơi
Đọc gần 20 trang mà toàn mấy bình luận đâu đâu ấy, toàn cãi nhau, móc mỉa, rải đinh, fake new, 20 trang mà em đọc toàn lướt qua nhanh như 1 cơn gió, tại vì biết nội dung các bình luận đó rất nhảm. Đó là em là tàu ngầm mà em còn phải bức xúc phải bình luận lên đó 😅
Thể hiện dân trí thôi cụ. 2 nước đánh nhau tận đâu mà vật nhau như kẻ thù. Móc mỉa như đàn bà. Em xin lỗi các mợ vì câu ví này các cụ xưa hay dùng.

TuanHCM

Xe máy
Lại "cựu C.I.A Mỹ" phát biểu cho báo Nga nghe hở cụ?
Thực sự đọc bài báo này em thấy vấn đề lớn nhất của nước Nga chính là các báo cáo láo. Lúc nào cũng "Tổng tham mưu trưởng Valery Gerasimov đã báo cáo với Tổng thống Nga Vladimir Putin, quân đội đã chặn đứng bước tiến của kẻ thù" . Thế nhưng ngay lúc nãy thì thống đốc tỉnh Kursk đã phải nói 28 ngôi làng đã bị Ukraine chiếm, 121 ngàn người dân đã phải sơ tán.

kembui

Xe buýt
Chiến sự có cái tin giật gân, bem nhau mặt trận mới. Lên OF thấy 1 loạt nick tím mới kiểu “tổng phản công” và nhiều luận điệu kiểu dẫn dắt và một số nâng bi nhau đánh tráo khái niệm. Em cười suýt ngất :)):)):))
Nhìn các cụ tím tổng phản công em nghĩ đến câu thành ngữ quê tre: “Chết đuối vớ được cọc”
Em ném viên đá rồi ngồi xem các cụ tím tổng phản công tiếp nhá. Đừng cụ tím nào ý đồ lừa em cán đinh, em rút kinh nghiệm rồi :)):)):))=D>=D>=D><:-P<:-P<:-P