[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.168 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

toyota4r

Xe tải
Em ít thấy người vi phạm các quy định mà tự giác nhận lỗi lắm mà luôn cho mình vô can và đổ vấy cho người khác kể cả các cụ có xu hướng tím nhắn tin cả trên OF lẫn FB doạ dẫm tới tính mạng em, xúc phạm nhân phẩm em, doạ làm tê liệt triệt phá vào các cơ sở làm ăn của em do em bảo kê phe Hường hay các cụ có xu hướng hường doạ báo lên An ninh chính trị, Bộ Ngoại giao, Đại sứ quán Việt Nam tại Nga, ĐSQ Nga tại Việt Nam do em bảo kê phe Tím.

Nhưng là người dám nhận trách nhiệm trước Ban Điều Hành OF mở và giữ thớt từ tháng 2/2022 tới nay trong bối cảnh phức tạp, tới mức thời 2022 còn không có một Diễn đàn nào dám mở về chủ đề này em chẳng ngại, lại còn mong gặp các cụ ấy quá mà chưa có duyên!

Thớt này là thớt mà các nội dung đăng tải phải hoàn toàn tuân thủ các quy định của Pháp luật, của quan điểm chính thống của Nhà nước Công hoà XHCN Việt Nam
Do vậy ai thấy không hợp và không đáp ứng được, hãy tự rời đi!
Em hiểu topic này tồn tại được cũng là nhờ công sức vô cùng của các quản trị viên diễn đàn ta. Nên tuy em cũng bị ban 1-2 nick rồi nhưng không có bức xúc gì, chỉ tự...rèn luyện bản thân thêm :D như em khuyên cụ kia thôi.
Em cũng hiểu chủ trương của nhà nước ta nên hoàn toàn tán thành cách làm việc của ban quản trị.
Cám ơn cụ.

PS : Tuy nhiên rất mong các cụ mạnh tay hơn với những thành viên chuyên xúc phạm, miệt thị, khiêu khích và công kích cá nhân thành viên khác. Dù gì cũng đều là người Việt cả, đều tham gia 1 diễn đàn cả, không có lí do gì mà vì cuộc chiến ở tận đẩu tận đâu mà coi nhau như kẻ thù.

Em hiểu topic này tồn tại được cũng là nhờ công sức vô cùng của các quản trị viên diễn đàn ta. Nên tuy em cũng bị ban 1-2 nick rồi nhưng không có bức xúc gì, chỉ tự...rèn luyện bản thân thêm :D như em khuyên cụ kia thôi.
Em cũng hiểu chủ trương của nhà nước ta nên hoàn toàn tán thành cách làm việc của ban quản trị.
Cám ơn cụ.

PS : Tuy nhiên rất mong các cụ mạnh tay hơn với những thành viên chuyên xúc phạm, miệt thị, khiêu khích và công kích cá nhân thành viên khác. Dù gì cũng đều là người Việt cả, đều tham gia 1 diễn đàn cả, không có lí do gì mà vì cuộc chiến ở tận đẩu tận đâu mà coi nhau như kẻ thù.
Vì cả "Tím" và "Hường" đều coi em là người bảo kê phe bên kia nên cụ yên tâm, các vi phạm sẽ được xử lý đúng theo quy định của OF
Mong cụ và các cụ/mợ tham gia thớt tích cực sử dụng nút báo cáo nhiều và chính xác vì đây là việc góp phần làm lành mạnh sân chơi của chúng ta.

Muon_biet

Xe cút kít
Rồi tụi nó lại câu bài khắp diễn đàn chờ đến ngày làm "kách mệnh mầu".
Như hôm qua 1 loạt nick đi bộ vào viết bài chê bai, chửi xắc xéo xứ Tre trong topic so sánh quê tôi với các bạn Thái Lan, tôi đã biết ngay tụi đó chuẩn bị đổ bộ vào topic này, đúng i như rằng...
Chả cứ các nick mới, một số níck cũ quen thói chê bai đất nước, kích động nọ kia cũng đều xuất hiện và không bay màu thì cũng ăn cảnh cáo hết

NGHIXDBT

Xe tăng
Mod thớt chiến tranh có khác, tay dao tay súng. 3s phát, nhát chục tầng gớm thặc

pain

Xe ba gác
Em ít thấy người vi phạm các quy định mà tự giác nhận lỗi lắm mà luôn cho mình vô can và đổ vấy cho người khác kể cả các cụ có xu hướng tím nhắn tin cả trên OF lẫn FB doạ dẫm tới tính mạng em, xúc phạm nhân phẩm em, doạ làm tê liệt triệt phá vào các cơ sở làm ăn của em do em bảo kê phe Hường hay các cụ có xu hướng hường doạ báo lên An ninh chính trị, Bộ Ngoại giao, Đại sứ quán Việt Nam tại Nga, ĐSQ Nga tại Việt Nam do em bảo kê phe Tím.

Nhưng là người dám nhận trách nhiệm trước Ban Điều Hành OF mở và giữ thớt từ tháng 2/2022 tới nay trong bối cảnh phức tạp, sức ép tứ bề tới mức thời 2022 còn không có một Diễn đàn nào dám mở về chủ đề này em chẳng ngại, lại còn mong gặp các cụ ấy quá mà chưa có duyên!

Thớt này là thớt mà các nội dung đăng tải phải hoàn toàn tuân thủ các quy định của Pháp luật, của quan điểm chính thống của Nhà nước Công hoà XHCN Việt Nam
Do vậy ai thấy không hợp hay không đáp ứng được, hãy tự rời đi!
Theo em thì Mod không cần thiết phải giãi bày thế này. Cá nhân em đánh giá cá nhân cụ làm rất tốt chức năng BQT. Xã hội thì muôn màu nên ý kiến cũng đa dạng, điều quan trọng là cá nhân cụ đã thực sự hết mình trên phương diện Nội quy diễn đàn và Pháp luật nhà nước.

nhomnhom

Xe đạp
Sau 13 ngày, cuối cùng thì cũng có 1 đồng minh lên tiếng bảo vệ Nga, lên án Ukr, có điều đồng minh này thì nói chả ai nghe, kể cả đứa sát vách nó cũng mặc kệ :))
Tương tự, tổ chức bình bông CSTO thậm chí còn tắt máy, xoá số, số thuê bao... khi thành viên quan trọng nhất của tổ chức bị đột kích sâu thật là sâu vào lãnh thổ :))

1 cụ có 2 nick chính và 4-5 nick mới tạo, khiếp thật. Hình như 2 nick chính là có số điện thoại, còn 4-5 nick phụ là "tuyến dự bị" để nick chính bị bem thì sẽ sử dụng?
Nhân tiện cho hỏi cụ hungalpha là số điện thoại của nick bị khoá có đổi qua kích hoạt cho nick mới được không ạ? Bởi tôi cũng choáng với ai đó có đến 7 - 8 nick, bị khoá nick cũ mà nick mới vẫn đẻ ra sòn sòn.
Đây là vấn đề kỹ thuật nên nhờ cụ OF-Patrol trả lời giúp

Theo em thì Mod không cần thiết phải giãi bày thế này. Cá nhân em đánh giá cá nhân cụ làm rất tốt chức năng BQT. Xã hội thì muôn màu nên ý kiến cũng đa dạng, điều quan trọng là cá nhân cụ đã thực sự hết mình trên phương diện Nội quy diễn đàn và Pháp luật nhà nước.
Mod cũng là thành viên OF, mà thành viên OF cũng là con người
2 năm rưỡi chịu đựng, giãi bày chút chứ không thành AI mất

theway

Xe tải
Cụ đóng thớt vài hôm xem có tin gì mới không hãy mở. Đọc tin cãi nhau không dựa vào bằng chứng chán quá. Mà đấy là em còn có thói quen chỉ xem 2 trang cuối cùng mỗi lần vào thôi đấy

Cụ đóng thớt vài hôm xem có tin gì mới không hãy mở. Đọc tin cãi nhau không dựa vào bằng chứng chán quá. Mà đấy là em còn có thói quen chỉ xem 2 trang cuối cùng mỗi lần vào thôi đấy
Thớt về xung đột vũ trang sẽ có những đặc thù riêng
Thành thật xin lỗi vì không làm theo ý cụ được vì nhu cầu ủng hộ các bên trong cuộc xung đột này nhiều lắm :)

có thể giới hạn thành viên đc bình luận thread k chã, kiểu nick lập ít nhất 3 tháng, có bao nhiêu comment rồi mới đc tham gia để tránh tình trạng spam
Ấy ấy, cụ nghe em giải thích đã, mọi chuyện không như cụ nghĩ đâu, em mới vào có biết gì đâu 😆
Vấn đề spam với rải đinh trong topic này phải nói là rất nhức nhối, căn nguyên cũng do tất cả các cụ nhà mình chả cứ phe nào. Không thích nhau thì lướt đi là xong, cứ phải cạnh khóe mỉa mai xóc ốc nhau mới sướng cơ. Và rồi tự mình lãnh hậu quả và làm gia tăng khối lượng công việc cho các min các mod.
Em thì kệ, ngay kể cả bản thân em chỉ thích đưa tin thôi nhưng nhiều cụ phe tím khá là ghét + hay mỉa + đá đểu. Nào thì đăng tin không xin phép, nào thì vi phạm bản quyền, nào thì có biết soi bản đồ đâu, nó update lúc nào cũng chả biết .. ×`-%¶•∆`(`~--% ÷`π`×~¶%(& 😆
Nói chung là các cụ ấy cũng chỉ tỉa cho nó vui với lại gây sự chú ý của em thôi chứ em mà đưa tin ẩu , tin hớ hênh với tin không dc xác thực của cả 2 phe thì các cụ ý chả kiện rồi treo cổ em lên ý chứ.
Túm lại sau 3 lần bị mod cho đu cửa sổ thì em cũng tỉnh ngộ ra nhiều rồi. Em sẽ cố gắng đưa tin mới nhất, chuẩn nhất từ những kênh pro của cả 2 phe đã dc xác thực bởi video hoặc hình ảnh có định vị và đặc biệt là cố gắng không thiên vị dù em phe hường 😁

Và mọi việc theo em cũng nên dừng ở đây, ai cũng hiểu hết bản chất của 3 tầng gần đây nhất, đừng có spam phá thớt với lôi nhau vào vật nhau vì những nguyên nhân không đầu không cuối không hồi kết. Và cũng đừng quote mod vào thêm nữa, quy định rõ ràng từ tầng 1 rồi.
Chúc các cụ và đặc biệt là chúc các Min mod trong thớt này sức khỏe + 1 buổi tối an lành bên gia đình. Em đi rửa bát đây 😆

pain

Xe ba gác
Mod cũng là thành viên OF, mà thành viên OF cũng là con người
2 năm rưỡi chịu đựng, giãi bày chút chứ không thành AI mất
Về bản chất, cái nick ảo nhưng đằng sau nó là người thật. Những người hiểu thì họ sẽ luôn hiểu và ngược lại. Ở một số trường hợp, nhiều nick (cả chính và clone) thể hiện cực kỳ rõ tâm lý, bản chất, font văn hóa.... do vậy xét cho cùng thì rất vất vả cho BQT nếu là người có Tâm.

Còn về phần dọa nạt thì em nhớ có câu : The barking dog never bites.

Chúc cụ chân cứng đá mềm và chắc chắn nhiều người chân chính luôn ủng hộ và sẽ xuất hiện khi cần thiết.

toyota4r

Xe tải
Về bản chất, cái nick ảo nhưng đằng sau nó là người thật. Những người hiểu thì họ sẽ luôn hiểu và ngược lại. Ở một số trường hợp, nhiều nick (cả chính và clone) thể hiện cực kỳ rõ tâm lý, bản chất, font văn hóa.... do vậy xét cho cùng thì rất vất vả cho BQT nếu là người có Tâm.

Còn về phần dọa nạt thì em nhớ có câu : The barking dog never bites.

Chúc cụ chân cứng đá mềm và chắc chắn nhiều người chân chính luôn ủng hộ và sẽ xuất hiện khi cần thiết.
Sau 2.5 năm theo dõi, em nhớ cái câu bóng gió "The barking dog never bites. " này làm chục cụ bị treo nick rồi đấy.

Why4586

Xe buýt
Ấy ấy, cụ nghe em giải thích đã, mọi chuyện không như cụ nghĩ đâu, em mới vào có biết gì đâu 😆
Vấn đề spam với rải đinh trong topic này phải nói là rất nhức nhối, căn nguyên cũng do tất cả các cụ nhà mình chả cứ phe nào. Không thích nhau thì lướt đi là xong, cứ phải cạnh khóe mỉa mai xóc ốc nhau mới sướng cơ. Và rồi tự mình lãnh hậu quả và làm gia tăng khối lượng công việc cho các min các mod.
Em thì kệ, ngay kể cả bản thân em chỉ thích đưa tin thôi nhưng nhiều cụ phe tím khá là ghét + hay mỉa + đá đểu. Nào thì đăng tin không xin phép, nào thì vi phạm bản quyền, nào thì có biết soi bản đồ đâu, nó update lúc nào cũng chả biết .. ×`-%¶•∆`(`~--% ÷`π`×~¶%(& 😆
Nói chung là các cụ ấy cũng chỉ tỉa cho nó vui với lại gây sự chú ý của em thôi chứ em mà đưa tin ẩu , tin hớ hênh với tin không dc xác thực của cả 2 phe thì các cụ ý chả kiện rồi treo cổ em lên ý chứ.
Túm lại sau 3 lần bị mod cho đu cửa sổ thì em cũng tỉnh ngộ ra nhiều rồi. Em sẽ cố gắng đưa tin mới nhất, chuẩn nhất từ những kênh pro của cả 2 phe đã dc xác thực bởi video hoặc hình ảnh có định vị và đặc biệt là cố gắng không thiên vị dù em phe hường 😁

Và mọi việc theo em cũng nên dừng ở đây, ai cũng hiểu hết bản chất của 3 tầng gần đây nhất, đừng có spam phá thớt với lôi nhau vào vật nhau vì những nguyên nhân không đầu không cuối không hồi kết. Và cũng đừng quote mod vào thêm nữa, quy định rõ ràng từ tầng 1 rồi.
Chúc các cụ và đặc biệt là chúc các Min mod trong thớt này sức khỏe + 1 buổi tối an lành bên gia đình. Em đi rửa bát đây 😆
Cụ rửa bát xong cập nhật tin tức nhé.

quanggialai

Xe điện
Danh sách viện trợ vũ khí cho Ukraine nó công khai và minh bạch cực kì. Cụ cộng dồn lại xem, rồi thêm cả tăng của Ukraine có sẵn trước cuộc chiến nữa. Xem nó ra được 3000 cái không.
Đó là lí do chẳng đâu chịu lấy nguồn của Lostarmour. Một cái nguồn mà theo em thì do hường tây lập ra để chữa ngượng khi tăng thiết giáp và khí tài Nga cháy nổ bị phơi trên Oryx.

Oryx là một tổ chức tình báo mở có từ rất lâu rồi, và được kiểm chứng sự chính xác cũng như tin tưởng qua vài cuộc chiến rồi chứ không phải xuất hiện ở mãi cuối 2022 như Lostarmour.
Cụ bảo cộng thì em cộng cho cụ
Tính riêng tank nhé
Trong 1300 chiếc T72 được thừa kế thì tính tới thời điểm chiến tranh Ukr còn hơn 700 chiếc bao gồm niêm cất. Khi chiến tranh nổ ra cộng số viện trợ lại thì hơn 1000 chiếc ( riêng balan 240 chiếc)
T64 UKR có 1,100 chiếc đang phục vụ, niêm cất 650 chiếc niêm cất, tổng 1750 chiếc
T80 cũng hơn trăm chiếc.
Cộng sơ sơ thì ukr đã sấp xỉ 3000 chiếc tank rồi. Chưa kể thiết giáp, chưa kể số được viện trợ, số thu hồi của Nga.

Niềm tin cụ mãnh liệt thật nhưng nên nhớ là trên los họ có hình ảnh và vị trí. Quan trọng nhất thì đó là những chiếc mà UKR ko thu hồi dc nên nó vẫn còn ở đó

toyota4r

Xe tải
Cụ bảo cộng thì em cộng cho cụ
Tính riêng tank nhé
Trong 1300 chiếc T72 được thừa kế thì tính tới thời điểm chiến tranh Ukr còn hơn 700 chiếc bao gồm niêm cất. Khi chiến tranh nổ ra cộng số viện trợ lại thì hơn 1000 chiếc ( riêng balan 240 chiếc)
T64 UKR có 1,100 chiếc đang phục vụ, niêm cất 650 chiếc niêm cất, tổng 1750 chiếc
T80 cũng hơn trăm chiếc.
Cộng sơ sơ thì ukr đã sấp xỉ 3000 chiếc tank rồi. Chưa kể thiết giáp, chưa kể số được viện trợ, số thu hồi của Nga.

Niềm tin cụ mãnh liệt thật nhưng nên nhớ là trên los họ có hình ảnh và vị trí. Quan trọng nhất thì đó là những chiếc mà UKR ko thu hồi dc nên nó vẫn còn ở đó
Khiếp. Cụ lôi những con số khủng khiếp tăng mà Ukraine có trước cuộc chiến mà nghe rợn người.
Nếu một Ukraine mà có từng đấy tăng thì 2 tỉnh tự trị Donbas Lughansk kia làm sao mà dây dưa được tới tận những 7 năm mà không bị dẹp tan.

Cụ đọc đây đi cho nhanh :
.

Cụ đừng hỏi nguồn nhé, click vào mấy cái link số của bài viết đó đều có dẫn tới nguồn cả.
Còn nếu cụ không công nhận số tăng mà Ukraine có đó thì cụ dẫn nguồn ngược lại cho em xem.