[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.168 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

mocphatdan

Xe tải
Tốt nhất là bên nào thì chỉ quote bên đó thôi, cụ nhể? Chứ ai cũng tin vào nguồn tin của mình và cho đối phương thấp kém thì biết đến bao giờ.
chuẩn cụ, em gạn đục khơi trong, ignore hết, vậy cho lành, đỡ xích mích.
vấn đề là nhìu cụ bị blacklist, cay cú lập nick mới, đâm chọt, lâu lâu chặn ko kịp đọc chướng lắm =))

tongphe

Xe tải
Uk có thế chiếm được cái nhà máy này không các cụ? 2 bên phang nhau mà phang nhầm vào cái lò phản ứng thì có khi lại thành thảm hoạ.

tongphe

Xe tải
Vâng, tuần tới gom xong 700km2 khu Krekovo, tuần sau nữa thì nhòm ngó để gom Crimea hả cụ?
Chắc chưa đâu cụ. Lực của UK cũng tới hạn rồi. Như cụ Toy nói đó, cố quá thành quá cố. Krekovo xong lập thế trận phòng thủ chờ các anh lính Nga đến là vừa đẹp!

toyota4r

Xe tải
Chắc chưa đâu cụ. Lực của UK cũng tới hạn rồi. Như cụ Toy nói đó, cố quá thành quá cố. Krekovo xong lập thế trận phòng thủ chờ các anh lính Nga đến là vừa đẹp!
Em cũng đồng ý hoàn toàn quan điểm thủ chắc, dùng FPV, Drone, pháo, tên lửa chống tăng vác vai đánh tiêu hao Nga khi Nga dùng tăng thiết giáp tấn công. Nga tấn công rát quá thì lại lui lập phòng tuyến mới. Tiêu hao sinh lực Nga.
Khi Nga giãn đội hình hoặc sơ ý thì lại xuất kì bất ý chơi chiêu hồi mã thương bằng tăng và thiết giáp lại. Như Kursk vừa rồi. Ukraine dọn dẹp mặt bằng Kursk sạch sẽ, phá các cầu, rồi tổ chức phòng thủ tốt, lấy sông làm điểm tựa và lại tiếp tục thủ đợi Nga đến tiêu hao.
Bài này giúp Ukraine duy trì cuộc chiến dài hơi mà tiêu hao sinh lực Nga rất lớn.

Orisis

Xe tải
Theo em thì tới rylsk cắt cây cầu đó nữa mới đẹp chứ dừng ở korenovo dở chừng quá

Laminar

Xe hơi
Trong khi chờ 2 bên có đột phá mới trong tuần sau thì mời các cụ xem tình hình ở trung tâm thành phố Kursk do 1 anh người TQ quay hôm qua (có phụ đề tiếng Anh sẵn). Mọi thứ đều bình thường, các em gái Nga xinh đẹp vẫn tập thể dục đều đặn trên đường phố, chỉ có còi báo động không kích thỉnh thoảng cất lên nhưng ai cũng mặc kệ, tất nhiên không thể thiếu hình ảnh hàng đoàn xe QS của Nga đủng đỉnh chờ tiến vào mặt trận.

NGHIXDBT

Xe tăng
Uk có thế chiếm được cái nhà máy này không các cụ? 2 bên phang nhau mà phang nhầm vào cái lò phản ứng thì có khi lại thành thảm hoạ.

Có muốn cũng khó Cụ, Mấy ông phương tâu không bao giờ đồng ý với việc mất an toàn hạt nhân, nhất là dùng súng đạn, uy hiếp các cơ sỏ hạt nhân, Họ lên án mạnh khi Nga chiếm nhà máy Zapozi

quanggialai

Xe điện
Lắm Cụ tưởng tượng 1 khu vực có diện tích lớn hơn diện tích cấp huyện miền núi 1 tí thì nó bằng 1 cái vùng của Nga ấy nhỉ.

Muon_biet

Xe cút kít
Ở mấy xứ anh hùng, riêng đội biên phòng và dân quân đã cầm chân vài chục ngàn quân xâm lược cả tháng, cực kì xứng đáng dễ ngưỡng mộ và tôn sùng. Chứ kô kiểu như lính Nga trận Kursk (2024), địch tới đâu tung cờ trắng ra hàng tới đó.
So làm sao với nơi "ra ngõ gặp anh hùng" được hở cụ?

Klaers

Xe hơi

vanphong17

Xe máy
Cái này có thể coi là Ukraine tham bát bỏ mâm không các cụ ơi?
Đã rơi vào cảnh thiếu thốn thì rất khó cân đối rồi. Nhưng thúc em từ cđt nữa cụ. Trùng tay cđt bỏ rơi thì toi luôn. Nên phải gồng thôi

Vậy diện tích đất Ukraina bị Nga chiếm bằng bao nhiêu tỉnh Vĩnh Phúc cụ ơi?
Cụ nhắc tới tỉnh gì đó thì em không dám so sánh vì sợ bị ăn gậy vì tổ lái. Nhưng để em nói cụ cho dể hình dung thì diện tích Nga đang kiểm soát bằng nước Anh. "4 tỉnh + Crimea" Và nước Anh lớn thứ 78 trên thế giới. Kiểm soát 1 vùng lãnh thổ rộng lớn như vậy mà chỉ có 600-700k quân. Nga làm được như vậy tới giờ là quá giỏi rồi cụ >:D<

xetaiday

Xe buýt
Hai anh em đánh nhau mãi k chán các cụ nhể. Nghỉ ngơi thôi còn làm ăn
Gấu N lỡ rồi đâu rút lại đc.
Thằng bên kia bán cầu thì ko muốn dừng, cơ hội thử nghiệm vũ khí, quảng cáo, bán hàng, hạn chế sức mạnh đối thủ, cũng đâu thể bỏ lỡ đc.
Khi nào 1 bên bầm dập mới nghỉ :)