[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.168 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

vừa đi vừa láii

Xe container
🇺🇦😂🏴‍☠️ Vladimir Zelensky kiểm tra các tuyến phòng thủ mới ở vùng Volyn giáp biên giới với Ba Lan. Trong khi giao tranh thực sự đang diễn ra ở những nơi khác, Zelensky và nhóm của ông đang củng cố biên giới với Ba Lan.

Zelensky đã sẵn sàng cho một cuộc tấn công của Ba Lan chăng? :))

View attachment 8661517 View attachment 8661518

https://t.me/btr80/19025
Kiểm tra để bàn giao cho anh Tin đây mà. :D
Anh ấy có tầm nhìn xa như vậy mà các cụ cứ bảo hề là sao nhỉ :))

Hôm nọ bác Moderator nào xì lốp xe em xong, nay tự nhiên bơm bánh xe lại cho em rồi ạ ?! Mà lý do xì lốp em thấy thật là vớ vẩn. Do các bác ở đây đa số sống ở Hà Nội, nên để so sánh cho các bác cái dãi Gaza nó nhỏ như thế nào em mới lấy Ha Nội ra so sánh cho các bác dễ hình dung. Gaza chắc to bằng 4 cái quận ở Hà Nội là cùng. Em chưa hiểu chỉ ghi con số diện tích mà bị nói tổ lái về VN là ntn :)))

Em thấy ghi "Dừng viết bài trong thread" nên nghĩ là dừng hẳn luôn, hôm nay vô tình thấy mở ra lại. Không biết được bác nào mở hay là tự động nó như thế. Tưởng là nếu khóa luôn thì em tập trung vô công việc của em có khi còn tốt hơn :)) Do em vào đây là vì chính nghĩa, chống ngoại xâm, bành trướng kiểu mới của Nga và TQ đang thực hiện. Tham gia viết bài trong này thực sự cũng có đôi chút làm em mất tập trung trong công việc.
Chào cụ!
Trước hết thay mặt BĐH và chã OF-141 nhận sai và xin lỗi cụ do nhầm lẫn nội dung bài viết trước nên đã có vài giờ để cụ trong tình trạng Dừng viết bài trong thớt chứ không phải xì lốp xe cụ.

Tuy nhiên việc nào ra việc ấy, việc sai từ BĐH đã có sự sửa sai, hôm nay cũng công khai xin lỗi cụ nhưng lỗi cụ mắc em phải nêu ra để cụ và mọi người cùng rõ.

1. Dù biết BĐH đã sửa sai, cụ vẫn công khai diễu cợt, việc này vi phạm điều 48 Quy định và Nội quy của OF
48. Đả kích công khai hoặc cợt nhả, xúc phạm đối với những người điều hành diễn đàn trên các chủ đề công cộng.

- Với vi phạm này em có thể áp quy định Hình thức xử lý cấp II ban nick cụ 30 ngày, xong xét thấy dù sao lỗi ban đầu cũng thuộc về thành viên BĐH nên em không xử lý!

2. Các vi phạm khác:
Cụ công nhiên vi phạm nhiều Quy định riêng cho thớt đã ghi tại #1:

2.1 Tất cả các mọi yêu cầu đòi thay đổi quy định của thớt, thắc mắc về việc xử lý vi phạm của BĐH sẽ không được chấp nhận, người thắc mắc sẽ bị ban nick mà không cần báo trước.
2.2 Đi ngược lại quan điểm trung lập của Việt Nam về cuộc xung đột khi goi Nga là bên xâm lược.

Với vi phạm ở phần 2, em ban nick cụ 03 tháng, xoá các nội dung vi phạm của cụ và không để cụ viết bài trong thớt này và thớt tiếp theo.

Đây là xử lý của em với cụ trên tư cách chã với thành viên
Còn với tư cách thành viên với nhau có câu này gửi cụ: muốn tập trung công việc thì tự buông cho nhẹ là xong sao cứ phải đao to búa lớn!

Finew

Xe tăng
Cụ ấy lập bao nhiêu nick cũng chủ yếu để share lại tweet của Anton Gerashchenko từ bộ nội vụ Ukraine mà :))
Có phải cái bộ có vụ chui hết lên trực thăng rùi bị chính quân đội ukr bắn "nhầm" ạ? Chắc sau vụ đấy anh này đc thăng chức cụ nhỉ.

Chỉnh sửa cuối:

valid

Xe tăng
24 tù nhân đc trao đổi giữa Nga, Belarus vs các nước Phương tây
Nếu Navalny không tự dưng gãy gánh thì đã được sang mẫu cuốc.

RaptorLake

Xe buýt
Cái bộ có vụ chui hết lên trực thăng rùi bị chính quân đội ukr bắn "nhầm" ạ? Chắc sau vụ đấy anh này đc thăng chức cụ nhỉ.
Đúng là bộ đó. Nhưng ông Anton Gerashchenko này trước làm thứ trưởng, sau rút về làm tư vấn từ 2021.

Mrlinhebhp

Xe tải
ngoài việc tấn công khủng bố cơ sở dân sự thì quân ukr chả làm đếch gì được Nga
Em cũng nghĩ như cụ.
Bên Nga chơi tử tế hơn, họ chỉ bắn cơ sở quân sự, ví dụ trạm điện, quán pizza, quảng trường, siêu thị, kho chứa ngũ cốc… chứ không bao giờ bắn nhà máy lọc dầu của Ukr bao giờ. Đố các cụ tím tìm được lần nào Nga bắn nhà máy lọc dầu như cách Ukr làm với Nga. Thỉnh thoảng Ukr đánh lén được mấy cái sân bay ở xa xa vì Nga nhường thôi. Chứ Nga đánh nghiêm túc thì duyệt binh Kiev từ tháng 2 năm kia rồi.

dracula_bg

Xe điện
View attachment 8661596
Thôi tập trung công việc đi cụ
nãy có đọc bài của cụ chã về việc xì hơi khóa bánh, thấy nội dung này mà em tí sặc nước.
bản thân còn chẳng tự chủ nổi hành động của mình, việc không làm suốt ngày hóng hớt nhưng lại đi lo việc chính nghĩa quốc tế, hài vãi.

tran_aquan

Xe buýt
"Báo Mỹ tiết lộ bất ngờ về phương thức vụ ám sát thủ lĩnh Hamas: Không phải tên lửa"
Không biết đúng do bom hay là một cớ để đỡ vỗ mặt Iran cho Iran có đường lùi

tongphe

Xe tải
Em cũng nghĩ như cụ.
Bên Nga chơi tử tế hơn, họ chỉ bắn cơ sở quân sự, ví dụ trạm điện, quán pizza, quảng trường, siêu thị, kho chứa ngũ cốc… chứ không bao giờ bắn nhà máy lọc dầu của Ukr bao giờ. Đố các cụ tím tìm được lần nào Nga bắn nhà máy lọc dầu như cách Ukr làm với Nga. Thỉnh thoảng Ukr đánh lén được mấy cái sân bay ở xa xa vì Nga nhường thôi. Chứ Nga đánh nghiêm túc thì duyệt binh Kiev từ tháng 2 năm kia rồi.
Tử tế kiểu Nga nó cũng khác với phần còn lại của thế giới thật!

NGHIXDBT

Xe tăng
"Báo Mỹ tiết lộ bất ngờ về phương thức vụ ám sát thủ lĩnh Hamas: Không phải tên lửa"

Chắc vậy, giữ sỹ diện cho Iran để họ quay lại con đường chí thú làm ăn, sản lượng dầu của Iran đang thay thế sản lượng thiếu hụt từ Nga giúp đảm bảo an ninh năng lượng toàn cầu nên Mỹ phải dàn xếp là đúng rồi.

24 tù nhân đc trao đổi giữa Nga, Belarus vs các nước Phương tây
Về rồi đây cụ. Cơ mà ngoài mục đích làm media thì theo em mấy vị này cũng phải có 1 vị trí và 1 giá trị nhất định, thế nên đích thân ông Vladimir Putin cùng BTBQP ra tận nơi đón

Nào, quay về với thông tin chiến trường. Đầu tiên là thông báo ngay cuối ngày hôm qua và cảm nhận của các mapper thân Ukraina.

Quay về những mặt trận chính đang rất hot và dc update thường xuyên

Tây bắc Marinka : Krasnohorivka bản chất đã xong, phạm vi ngoại thành lính Nga đang cho truy quét làm sạch chiến trường. Nhưng về phía Ukraina không 1 thông tin nào thừa nhận việc này
Tay nhà báo Julian Röpcke có viết 1 bài đăng như sau. Đại ý Kiev mất hẳn Krasnohorivka rồi, người Nga bắt đầu dùng xe tăng rùa mà bao kẻ mỉa mai cười cợt để đánh vào đây, cơ mà sau 3,5 tháng thì nơi này đã rơi vào tay quân Nga
Chắc hẳn ở đây đa phần các cụ đều biết hình ảnh 1 cái xe tank đúng nghĩa lồng gà lông nhông dẫn 1 đoàn thiết giáp đằng sau tiến theo hướng đông nam đánh vào nội thành, đó là ngày đầu tiên lính Nga chính thức mở màn chiến dịch Krasnohorivka

Hướng Avdiivka : các cụ nhìn map của kênh Deepstate thì thấy luôn, khỏi cần bàn luận gì cho mắc công, kênh thân Ukraina nhé ko lại bảo em thiên vị

Hướng Toretsk - New York : sau 2 ngày chững lại 1 phần do bị lính Ukraina phản kích mạnh + 1 phần tiến chậm để củng cố lại vị trí đã lấy dc thì hôm qua lính Nga lại tiếp tục tẩn mạnh, họ lấn khá sâu vào 4 quận phía đông Toretsk, khoảng cách giữa cánh quân hướng này và cánh phía bắc New York không còn quá xa, vậy đó, nếu lính U ở góc đông nam khu vực này không rút về phía tây thì lại thành ếch luộc cho coi

Hướng Chasiv Yar : tiểu khu Novyi và tiểu khu Zhovtnevyi đang bị tấn công mạnh từ hướng tiểu khu Canal, lữ 3 Azov với lữ cơ giới 47 oai hùng đâu về cứu ngay. Help

Hướng bắc Kharkov : không có gì to lớn lắm, lính Nga vẫn đánh kiểu nhấp nhứ 2 tiến 1 lui, nhưng chính cách đánh này lại gây ra thảm họa cho những mặt trận còn lại, như các cụ thấy thì từ khi mặt trận Kharkov được mở thì các khu vực khác ở hướng Dotnetsk, Luhansk và Zaporozhye lính Nga dành dc rất nhiều tiến bộ đáng kể.
Giờ chính quyền Kiev đang ở thế bỏ thì thương mà vương thì mất hết, không chi viện cho Donbass thì không dc nhưng nếu lấy quân ở phía bắc xuống thì lính Nga lại đánh vào đúng phía bắc luôn. Nói chung quân lực Ukraina sắp hết người có thể chiến đấu dc

Mời các cụ thị râm 😁

Hướng 1: gây hoang mang, nghi kỵ trong nội bộ Iran
Hướng 2: chỉ lối cho Iran bắt nằm vùng của Isr

(em nghiêng hướng 1)

Về rồi đây cụ. Cơ mà ngoài mục đích làm media thì theo em mấy vị này cũng phải có 1 vị trí và 1 giá trị nhất định, thế nên đích thân ông Vladimir Putin cùng BTBQP ra tận nơi đón

Nào, quay về với thông tin chiến trường. Đầu tiên là thông báo ngay cuối ngày hôm qua và cảm nhận của các mapper thân Ukraina.

Quay về những mặt trận chính đang rất hot và dc update thường xuyên

Tây bắc Marinka : Krasnohorivka bản chất đã xong, phạm vi ngoại thành lính Nga đang cho truy quét làm sạch chiến trường. Nhưng về phía Ukraina không 1 thông tin nào thừa nhận việc này
Tay nhà báo Julian Röpcke có viết 1 bài đăng như sau. Đại ý Kiev mất hẳn Krasnohorivka rồi, người Nga bắt đầu dùng xe tăng rùa mà bao kẻ mỉa mai cười cợt để đánh vào đây, cơ mà sau 3,5 tháng thì nơi này đã rơi vào tay quân Nga
Chắc hẳn ở đây đa phần các cụ đều biết hình ảnh 1 cái xe tank đúng nghĩa lồng gà lông nhông dẫn 1 đoàn thiết giáp đằng sau tiến theo hướng đông nam đánh vào nội thành, đó là ngày đầu tiên lính Nga chính thức mở màn chiến dịch Krasnohorivka

Hướng Avdiivka : các cụ nhìn map của kênh Deepstate thì thấy luôn, khỏi cần bàn luận gì cho mắc công, kênh thân Ukraina nhé ko lại bảo em thiên vị

Hướng Toretsk - New York : sau 2 ngày chững lại 1 phần do bị lính Ukraina phản kích mạnh + 1 phần tiến chậm để củng cố lại vị trí đã lấy dc thì hôm qua lính Nga lại tiếp tục tẩn mạnh, họ lấn khá sâu vào 4 quận phía đông Toretsk, khoảng cách giữa cánh quân hướng này và cánh phía bắc New York không còn quá xa, vậy đó, nếu lính U ở góc đông nam khu vực này không rút về phía tây thì lại thành ếch luộc cho coi

Hướng Chasiv Yar : tiểu khu Novyi và tiểu khu Zhovtnevyi đang bị tấn công mạnh từ hướng tiểu khu Canal, lữ 3 Azov với lữ cơ giới 47 oai hùng đâu về cứu ngay. Help

Hướng bắc Kharkov : không có gì to lớn lắm, lính Nga vẫn đánh kiểu nhấp nhứ 2 tiến 1 lui, nhưng chính cách đánh này lại gây ra thảm họa cho những mặt trận còn lại, như các cụ thấy thì từ khi mặt trận Kharkov được mở thì các khu vực khác ở hướng Dotnetsk, Luhansk và Zaporozhye lính Nga dành dc rất nhiều tiến bộ đáng kể.
Giờ chính quyền Kiev đang ở thế bỏ thì thương mà vương thì mất hết, không chi viện cho Donbass thì không dc nhưng nếu lấy quân ở phía bắc xuống thì lính Nga lại đánh vào đúng phía bắc luôn. Nói chung quân lực Ukraina sắp hết người có thể chiến đấu dc

Mời các cụ thị râm 😁
nom bản đồ cứ như cái vòi bạch tuộc ấy, thò vào, lan ra … ái ngại

vụt luôn I Sà?
Truyền thống của Mỹ rồi cụ. Cứ cuối nhiệm kì của một ông tổng thống là sẽ phát động 1 cuộc chiến. Lần này chắc ép Iran đánh thật rồi. Iran không muốn đánh thì họ cũng sẽ đánh Iran. Cái em ngạc nhiên là động thái của Nga với Trung sao thờ ơ quá. Đáng lý ra giờ này là phải rần rần không vận cho Iran 24/24 rồi. Chứ giờ muốn phá thế đơn cực của Mỹ, mà không giữ được Iran. Thì Nga với Trung không ngóc đầu lên nổi. Hoặc những thông tin này đang tuyệt mật nên chưa công bố >:D<

Viossss

Xe tải
Nhiều cụ háo hức mong chờ thế, khéo hơn cả mấy tay Ivan săn biệt thự bay..... :))
Hi vọng trước khi bay các anh lập một đội đạo diễn hình ảnh chuyên nghiệp, lắp máy quay xịn để anh em được chiêm ngưỡng những màn không chiến mãn nhãn. Mà mời được mấy ông đạo diễn của hô ly gút về là tuyệt nhất, cái cụ đạo diễn phim 007 ấy. đội ngố chán lắm toàn phim mờ, chất lượng thấp, không có FullHD