[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.168 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

vừa đi vừa láii

Xe container
Em thích sự kiên định của cụ Biden, mặc dù tâm sinh lý đã vào tình trạng: Ăn rồi cứ bảo chưa ăn :))

vừa đi vừa láii

Xe container
Có cụ hường ở trên còn phán là Pháp đang "hoảng loạn" kia cụ 😂😂😂.
Mỹ cũng hoảng loạn,Anh cũng hoảng loạn luôn.
Riêng thằng Anh thì thủ tướng mới lên chống Nga kịch liệt hơn Sunak,thế là từ hôm biết vậy là cc hường hết đưa tin về nước Anh luôn rồi .😂😂😂
Thằng Anh nó là gì của Mỹ quốc thì ai cũng biết rồi. :D

FunnyDino

Xe tải
Có tiền tội gì không mua? Mua về bán lại cho Âu ăn chênh lệch.
Nhưng bảo về phe Nga để chống FT thì never.
À hình như Nga ôm một đống Rupie xong đang khóc dở mếu dở vì không mua được gì bằng tiền Ấn thì phải.
Chống làm giề?
Ai lại như anh Ze cơ chứ. Đang yên đang lành có sướng hơn không.

vanphong17

Xe máy
Ấn không theo thì mất hết đất với TQ, mà muốn chưa chắc TQ đã cho theo
3 ông Nga Trung Ấn vẫn còn khúc mắc. Hôm vừa rồi thượng đỉnh cso. TT Ấn cũng không đi. Ấn vẫn đi 2 hàng, chưa vào thế phải đối đầu vs PT như Nga Trung.

FunnyDino

Xe tải
Có tiền tội gì không mua? Mua về bán lại cho Âu ăn chênh lệch.
Nhưng bảo về phe Nga để chống FT thì never.
À hình như Nga ôm một đống Rupie xong đang khóc dở mếu dở vì không mua được gì bằng tiền Ấn thì phải.

Thân như hàng xóm mà cụ cứ bảo.
Bớt chém lan man, loãng thớt rồi lại sụp tầng đấy.

bomong

Xe điện

sasuketaki01

Xe máy

Cucumin

Xe điện

(Vũ khí cố nhét vào nhìn mất cân bằng quá, đúng là để vỗ tay nhưng mà nhét quá đà)
Biểu tượng của hải quân Iran , đã tự chìm trong cảng. =)) =))
2 con tàu cùng mang tên Sahand, cùng mang số hiệu F-74 và cuối cùng kết thúc cũng chìm như nhau của Hải quân Iran.
Khinh hạm Sahand cũ vốn thuộc lớp Alvand do Anh đóng cho Iran bị Mỹ phang chìm.
Con Sahand do Iran tự đóng để đe dọa vị thế của hải quân Mỹ thì tự chìm

Chỉnh sửa cuối:

.Bo My

Xe lăn
Thấy hôm nọ các cụ hường tỏ vẻ phấn khởi khi Anh có thủ tướng mới, chắc hi vọng thủ tướng mới này sẽ dừng viện trợ Ukraine thì thật kô ngờ vừa lên chức được vài ngày là anh thủ này viện trợ ngay cho Ukraine vô số vũ khí để giúp nước này bảo vệ tổ quốc, giữ gìn trọn vẹn chủ quyền thiêng liêng của mình trước giặc ngoại xâm :

mừng đâu mà mừng, đang lo cho nước Anh cứ vài tháng 1 thủ tướng thì vỡ lương hiu!

thanhtinh

Xe tải
Báo Ấn còn đăng Nga đang chở thành chư hầu của Trung Quốc đây này cụ. Có lẽ Stalin, người anh cả đỏ của khối XHCN cũng không ngờ nước đi này của Putin :

"Và đây là sự trớ trêu. Vào những năm 1950 khi Chiến tranh Lạnh bắt đầu, Trung Quốc của Mao đã tuân theo người anh cả Liên Xô của mình. Stalin đã chiếm thế thượng phong. Ngày nay, tình hình đã đảo ngược. Trong "tình bạn vô hạn" mà Moscow và Bắc Kinh tuyên bố đã thiết lập, Tập Cận Bình là đối tác thống trị hơn hẳn - và ngày càng trở nên như vậy hơn. "
Chư hầu thì hơi quá, nhưng trong thời kỳ khó khăn, nhún nhường chút là khôn ngoan mà

losedow

Xe buýt

giradeo

Xe tải
Cụ cứ bài Tây cực đoan thế!
Cụ tìm lại xem tháng trước a Pu đi tàu thì ai đón ở sân bay xem cụ có dám đưa lên ko ?😂
E nhá hàng là 1 lãnh đạo tỉnh thâm sơn cùng cốc của tàu nhé,chứ ko đc bộ ngoại giao tàu đâu.
😎😎
Bí thư tỉnh ủy, Ủy viên TW mà lại so với thứ trưởng không UV thì nể hiểu biết của cụ quá đi.

hrpok04

Xe tải
Vâng cụ, ngoại trừ mong chờ bầu cử Mỹ ra thì chúng ta cũng chẳng biết làm gì khác nữa cho cuộc chiến này. Đến khổ.

Lính Nga còn ra hàng một đống thì lính Ukraine hàng có sao hả cụ? Lính Ukraine không hàng thì Nga lấy đâu ra tù binh mà đổi lấy tù binh Nga.
Vấn đề là thông tin các cụ đưa thì lính Ukraine hàng rất nhiều so với lính Nga hàng rất ít. Vậy cụ nói lính Nga hàng 1 đống thì lính Uca hàng rất nhiều đống, đúng chưa. Theo tin các cụ trên này đưa thì thường 1 tù binh Nga đổi 2-10 tù binh Ukraine.
Thêm nữa, các clip Ukraine bắt lính thì rất nhiều, rất dã man phát xít, ko khác bọn thực dân xưa bắt lính, bắt nô lệ ở các nước thuộc địa. Trong khi chưa thấy Clip Nga bắt lính.

Những điều em nói ở trên đã nói chán rồi, bàn chán rồi, phản biện xong hết rồi...vậy mà cụ cứ trên giời vừa xuống hạ giới lần đầu vậy.

Thỏ vẩu

Xe buýt
Ảnh này chụp hè năm ngoái mà.
Bác hài kinh... TASS nó phát trên bản tin mà bác lại bảo chụp hè năm ngoái, chưa kể như bác bẩu bác đi về giữa Nfa và VN liên tọi mà nhìn ánh nắng nhạt thế kia mà bác bẩu nắng hè ở Nga thì bác ăn gì Thỏ xin cúng :D

Cucumin

Xe điện
Bộ trưởng quốc phòng Anh và tổng thống Ukraien thăm binh linh đang điều trị tại Odessa.
Anh cũng tuyên bố gói viện trợ mới cho Ukraiene đáng chú ý trong gói viện trợ là 90 tên lửa Bimstone và 10 khẩu pháo tự hành AS90.

Chỉnh sửa cuối:

vanphong17

Xe máy
Cụ cứ bài Tây cực đoan thế!
Cụ tìm lại xem tháng trước a Pu đi tàu thì ai đón ở sân bay xem cụ có dám đưa lên ko ?😂
E nhá hàng là 1 lãnh đạo tỉnh thâm sơn cùng cốc của tàu nhé,chứ ko đc bộ ngoại giao tàu đâu.
😎😎
Đón TT Nga là bà này. TT Nga sang một mình cho nữ ra đón là tâm lý rồi :D

Bác hài kinh... TASS nó phát trên bản tin mà bác lại bảo chụp hè năm ngoái, chưa kể như bác bẩu bác đi về giữa Nfa và VN liên tọi mà nhìn ánh nắng nhạt thế kia mà bác bẩu nắng hè ở Nga thì bác ăn gì Thỏ xin cúng :D
Bác ý nố nhầm thôi, ảnh này phải chục tầm 20 năm trước mới đúng

SubaruJP

Xe tải
Chư hầu thì hơi quá, nhưng trong thời kỳ khó khăn, nhún nhường chút là khôn ngoan mà
Thật sự các cụ hường hay mong Mỹ, Nato dừng viện trợ để kết thúc chiến tranh, nhưng trong hoàn cảnh này em thấy TQ mà cúp cầu dao với Nga là chiến tranh còn kết thúc sớm hơn nữa.
Có điều chỉ là em mơ mộng thôi. Cuộc chiến đem lại bao nhiêu tiền bạc, của cải, lợi nhuận, vị thế chính trị cho Mẽo và TQ thì có có khướt 2 nước này mới chịu cho cuộc chiến dừng lại.