[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.168 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

Why4586

Xe buýt
Vậy em cũng nói lại là bên Nga cũng chơi từ siêu thị/CC/ đến điện/ rồi quán cafe thì sao... Cái gì đúng mình nói đúng chứ. Nhắm em nghĩ chả ai nhắm đâu, chứ mà cú tắm biển đó mà nhắm là Dân Crime tan nát ra luôn.
Mà thôi em thấy tùy, ai nghĩ sao nghĩ chứ giờ sao chiến tranh mà, nên giờ Nga có rải thảm hay chơi tên lửa đùm đùm UKR cũng ok thôi. Bom rơi đạn lạc ác ra, cá nhân em thì chả muốn Dân chết!
cụ xem những lần NGA bắn Uca xác nhận bao nhiêu dân thường chết hoặc bị thương là biết thôi cụ nhé. Xem cả video nữa là cụ biết NGA có nhắm vào dân thường ko

conngua280390

Xe điện
siêu thị cc quán cf toàn được đưa ra hình ảnh có chứa vk nha cụ. cụ đọc báo ta mà ko thấy ah? và như cụ nói nga nó phang lại cũng là đòn thù trả đũa lại thôi, gì chứ bọn dân Donbass được các “tiểu đoàn” chiến binh tình nguyện của chính quyền Kiev chăm sóc cẩn thận lắm
Nói chung giờ là chiến tranh Anh nên phang được cứ phang, đánh sập hay đánh quỵ UKR luôn cũng được...!
Đối với em đơn giản là chiến tranh nên mấy vụ này em ko thể bàn được nữa rồi, ngoài tầm em Anh.

Finew

Xe tăng
cái ko nhắm vào dân thì phía a cù ko chắc đâu cụ. dân 4 vùng ly khai đc ship bom đạn ngập mồm đấy
Phe văn minh giàu tiền bạc lại chỉ chăm chăm sx bom đạn cấp cho bên giết hại dân thường kiếm miếng lợi và tăng vị thế, phe bên kia lỗ lực thì cũng sẽ có chỗ hở. Dâu sao, tiền ít hơn muốn lỗ lực vẫn bị hạn chế bởi tiềm lực.

sasuketaki01

Xe máy
Nói chung giờ là chiến tranh Anh nên phang được cứ phang, đánh sập hay đánh quỵ UKR luôn cũng được...!
Đối với em đơn giản là chiến tranh nên mấy vụ này em ko thể bàn được nữa rồi, ngoài tầm em Anh.
vậy cụ đừng nhận xét, đừng kêu là ko nhắm vào dân. trong khi rõ ràng A cù đã có truyền thống nhằm vào dân thường mà bắn

conngua280390

Xe điện
cụ xem những lần NGA bắn Uca xác nhận bao nhiêu dân thường chết hoặc bị thương là biết thôi cụ nhé. Xem cả video nữa là cụ biết NGA có nhắm vào dân thường ko
Cái này vụ trên UKR cũng đâu nhắm vào dân thường, rõ ràng PK Nga bắn là chệch hướng nên tên lửa mới nổ tung chứ, BQP Nga ghi rõ mà Anh:
Bộ Quốc phòng Nga mô tả quân đội Ukraine đã phóng 5 tên lửa tầm xa ATACMS được trang bị đầu đạn chùm vào bán đảo Crimea. Hệ thống phòng không Nga đã phá hủy được 4 tên lửa, quả còn lại bị bắn trúng nhưng chệch hướng và phát nổ trên bầu trời thành phố cảng Sevastopol, bên bờ biển Đen.
Ví dụ nè Anh: Trong khi đó, phát ngôn viên Điện Kremlin Dmitry Peskov tuyên bố vụ sập chung cư tại thành phố Dnipro là do tên lửa phòng không Ukraine bắn trúng trong nỗ lực ngăn đòn tập kích của Nga. Theo ông Peskov, một số quan chức Ukraine trước đó cũng đưa ra cùng nhận định.

Chỉnh sửa cuối:

conngua280390

Xe điện
vậy cụ đừng nhận xét, đừng kêu là ko nhắm vào dân. trong khi rõ ràng A cù đã có truyền thống nhằm vào dân thường mà bắn
Em nhận xét do em thấy nó vậy bản chất là nó vậy như vụ bãi biển đó, còn Anh thấy e nhận xét sai thì cứ chỉ ra đi em sẵn sàng tiếp thu. Nhưng với tinh thần chia sẻ chứ ko công kích cá nhân, em nhận xét cả Nga/UKR cũng chả ai chủ động hay nhắm vào dân đâu. Đơn giản chiến tranh thì giờ bom rơi đạn lạc chứ sao nữa!
P/S E cũng nói rõ em ko muốn 01 Người dân vô tội nào mất mạng đâu, nhưng đâu phải muốn là được đơn giản đây là chiến tranh mà, nên em bảo phải đàm phán HB gấp thôi, chứ cái kiểu này sẽ còn nữa!

Chỉnh sửa cuối:

sasuketaki01

Xe máy
Em nhận xét do em thấy nó vậy bản chất là nó vậy như vụ bãi biển đó, còn Anh thấy e nhận xét sai thì cứ chỉ ra đi em sẵn sàng tiếp thu. Nhưng với tinh thần chia sẻ chứ ko công kích cá nhân, em nhận xét cả Nga/UKR cũng chả ai chủ động hay nhắm vào dân đâu. Đơn giản chiến tranh thì giờ bom rơi đạn lạc chứ sao nữa!
UKR ko chỉ nhắm bắn vào dân mà cònđể dân chúng bị đói khát ,không có thuốc men chữa bệnh.
cụ hoạt động ở đây có thể tìm lại các bài đăng các cụ đưa rất nhiều bài về tình hình của người dân bị chính quyền kiev nhắm vào

Kasparov

Xe tăng
UKR ko chỉ nhắm bắn vào dân mà cònđể dân chúng bị đói khát ,không có thuốc men chữa bệnh.
cụ hoạt động ở đây có thể tìm lại các bài đăng các cụ đưa rất nhiều bài về tình hình của người dân bị chính quyền kiev nhắm vào
P/S E cũng nói rõ em ko muốn 01 Người dân vô tội nào mất mạng đâu, nhưng đâu phải muốn là được đơn giản đây là chiến tranh mà, nên em bảo phải đàm phán HB gấp thôi, chứ cái kiểu này sẽ còn nữa!
Giờ này mà còn tranh cãi bắn vào ai làm cái gì. Điều quan trọng mà ai cũng nhìn thấy rõ là chính quyền tay sai Kiev đã bần cùng hóa dân Ukr nghèo hơn cả châu Phi rồi, phải đợi Nga vào giải phóng thôi.😎

conngua280390

Xe điện
Nói chung là giờ cứ bàn qua bàn lại thì cũng vậy thôi Anh, nên em cũng chả nói được, Người Dân hai bên đã chết oan quá nhiều rồi nên giờ phải đàm phán HB gấp:

valid

Xe tăng
Vậy em cũng nói lại là bên Nga cũng chơi từ siêu thị/CC/ đến điện/ rồi quán cafe thì sao... Cái gì đúng mình nói đúng chứ. Nhắm em nghĩ chả ai nhắm đâu, chứ mà cú tắm biển đó mà nhắm là Dân Crime tan nát ra luôn.
Mà thôi em thấy tùy, ai nghĩ sao nghĩ chứ giờ sao chiến tranh mà, nên giờ Nga có rải thảm hay chơi tên lửa đùm đùm UKR cũng ok thôi. Bom rơi đạn lạc ác ra, cá nhân em thì chả muốn Dân chết!
Con cháu chúng ta thì đến trường và đi nhà trẻ. Con chúng nó phải ngồi dưới hầm tránh bom nha Anh. ha ha

conngua280390

Xe điện
Con cháu chúng ta thì đến trường và đi nhà trẻ. Con chúng nó phải ngồi dưới hầm tránh bom nha Anh. ha ha
Chịu thôi Anh ơi, chiến tranh mà Người dân đâu được lựa chọn đâu, sống mà lo sợ chết khi nào ko biết thì sợ vỡ mật mức:
Elizaveta mong mỏi được quay lại cuộc sống bình thường, nơi mọi người không còn cảm thấy sợ hãi. "Bất kỳ khi nào ra đường và không thấy người hoặc phương tiện, bạn cảm giác mình như đang ở đảo hoang", cô cho hay.

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
Chào các cụ, em lại tiếp tục được post bài. Trước khi đến với chủ đề hẳn các cụ cũng yêu thích là xem các anh lính Nga bị tiêu diệt thì mời các cụ xem một video clip rất đặc biệt: xe chiến đấu bộ binh Bradley bắn hạ fpv drone của Nga. Thực chất với loại đạn nổ văng mảnh chống bộ binh thì việc Bradley tiêu diệt các mục tiêu trên không, tầm thấp khá dễ dàng.
Mời các cụ xem video clip.

Đi Lang Thang

Xe buýt
Anh ngựa phân biệt đc mấy loại vũ khí kiểu bom bi (bom chùm), mìn bướm... chứ? Cái đó dù có tham gia hiệp ước cấm hay ko cấm, thì cũng vi phạm nghiêm trọng nhân quyền và các chuẩn mực đạo đức khi vãi lên đầu Dân thường, Phụ nữ, Trẻ em, nó gần với diệt chủng (genocide) và giết hại trẻ em (infanticide) rồi đó anh.
Bucha, rải mìn bướm ở khu dân cư, tụi tân quốc xã còn làm và đổ cho người Nga được, chứ quả tên lửa made in Us đầu đạn chùm này thì chạy tội lên giời anh ngựa ạ.
Anh bem thằng hàng xóm như 2 thằng đàn ông, e khen, e cổ vũ cho 2 thằng múc nhau :)) nhưng anh bem vợ nó, con nó, lại bằng dao thì chả những e chê, mà thiên hạ còn phỉ nhổ, công lý sẽ trừng trị nghiêm (nếu có công lý nào khác cái ai si si của anh, hoặc mớ giấy lộn trong máy cắt tài liệu của tay đồ tể Yahu).
Tổ quốc e đã từng phải đội mũ rơmđi học từ thuở nứt mắt ra mà a quên àh, E thất vọng về anh quá huhu ới anh ngựa ơi là anh ngựa ơi :((

Chỉnh sửa cuối:

tuthang

Xe tăng

tuthang

Xe tăng
Cái chính là Nga họ không nhằm dân họ bắn... đấy là nhân nghĩa sẽ thằng hung tàn... còn U Cà ngay từ đầu đã cắt điện cắt nước bán đảo Crimea, rồi giờ lại vãi đạn vào dân thường thì khó tồn tại lắm.... dân Crimea chắc họ nhìn được bộ mặt của U Cà từ lâu rồi
Dân ở Crimea họ đồng lòng về với Nga dù biết từ năm 2014 sẽ rất vất vả. Họ bị chính quyên Ucraina cắt điện, cắt nước- cắt các chế độ- thành ra bỏ rơi họ. Nên họ đồng lòng theo nước Nga là đúng thôi.

Chỉnh sửa cuối:

nhuataiche

Xe container
Nghe bảo gói viện trợ 61 tỏi của Mẽo đã tới Ukr, em hóng khi nào có gói mới ! Chứ chả nhẽ Mẽo hết tiền ?

Loveicily

Xe tải
Nghe bảo gói viện trợ 61 tỏi của Mẽo đã tới Ukr, em hóng khi nào có gói mới ! Chứ chả nhẽ Mẽo hết tiền ?
Tiền thì PT thiếu gì cụ. Theo các cụ Tím ở đây thì mới viện trợ cho Ukr có 0.x% GDP. Có mà đánh cả trăm năm nữa không hết tiền. Em cũng tin là PT hết làm sao được tiền. Chỉ có chờ thằng Nga nó hết tiền là tự nó thua thôi cụ.