[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.168 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

buithuy07

Xe hơi
Lại lôi Nato vào. ăn đất thì là đất của Ukraine, đánh Ukraine lấy lý do là phi phát xít, phí quân sự, bảo vệ người Donbas.
Xong thấy khoai quá ăn kô nổi thì giờ tất cả tại Nato!
Đương nhiên là cuộc chiến Nga - Nato rồi. Em biết cụ giả vờ không hiểu, hỏi lại kiểu ngây thơ. Nhưng Em vẫn trả lời.
Nato dựng TT Poroshenko lên bằng cuộc đảo chính, sau đó là Zelensky. Cùng với đó, ép thực hiện chính sách đàn áp người nói tiếng Nga, giết người nói tiếng Nga, bắn vào những người dân phản đối đảo chính. Tất cả những điều này đều do Nato đạo diễn.
Cần Em gửi cho bộ phim "Ukraina trong biển lửa" (Ukrain on fire) của Anh đạo diễn kỳ cựu người Mỹ Oliver Stone để biết rõ hơn. Trong bộ phim thống kế quá trình từ phát triển hệ thống NGO, đào tạo phát triển các đối tượng lãnh đạo đối lập, xây dựng các kênh truyền thông (George Soros), tài trợ và đạo diễn đảo chính trong đó vai trò trực tiếp thúc đẩy đảo chính là Victoria Nuland - Phó ngoại trưởng Mỹ cùng với rất nhiều chính trị Gia Mỹ (trong đó có cả Mac Cain). Các cụ nên xem phim này, rât hay và nhiều thông tin bổ ích.
Tất cả là do sự yếu kém và ngây thơ chính trị của người Uk, sự yếu kém của LB Nga.

vihali

Xe container
Lại lôi Nato vào. ăn đất thì là đất của Ukraine, đánh Ukraine lấy lý do là phi phát xít, phí quân sự, bảo vệ người Donbas.
Xong thấy khoai quá ăn kô nổi thì giờ tất cả tại Nato!
To hơn khoẻ hơn mà mấy năm đánh không lại nên họ cũng phải tìm các lí do để đổ tại như vì đánh với NATO, vì Putin thương dân Ukr nên đánh chậm. Em nghĩ thôi thì cũng cứ chấp nhận cho các cụ ấy còn đăng bài.

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
Bất chấp việc Nga nguy to, sắp vỡ trận đến nơi. Các cụ yêu Nga vẫn vững tin và hú hét giống như việc các anh lính Ukraine tấn công vào Kursk là một chiến thắng vang dội nữa... của Nga.
Nhưng điều này, tất nhiên cũng không quan trọng lắm, vì có hú hét mấy thì Nga vẫn phải thua trận.
Mời các cụ xem video clip mới nhất về vụ tập kích của Himars vào sở chỉ huy của Akhmat tại Kursk.

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
Tin được không các cụ nhỉ

Hãy tin topwar và southfront như một người yêu Nga chân chính cụ ạ. Thực tế có thể nghiệt ngã, chỉ cần có niềm tin là vẫn tồn tại được.

DurexSSL

Xe buýt
Tin được không các cụ nhỉ

Thằng giật tít láo

Về quân lính em không biết, chứ em quả Ai kan đơ hạ 4 tướng Ukr là nổ cách đây gần 1 tuần rồi chứ nhỉ?

Chả nhẽ thêm 4 ông tướng nữa sang oánh phỏm á?

Hãy tin topwar và southfront như một người yêu Nga chân chính cụ ạ. Thực tế có thể nghiệt ngã, chỉ cần có niềm tin là vẫn tồn tại được.
Thế như cụ đưa tin của MilitaryNEWS.UA thì có tin được không ạ :D

a_m_d

Xe điện
Phải nói là kỹ năng internet và mức độ phổ cập + vận dụng nó của nhiều cụ tím hay đi cà khịa trong thớt này là quá kém, các cụ tin không. Thế kỷ 30 đến nơi rồi, thay vì tìm thông tin chiến sự qua các trang báo thì ta dùng bản đồ trực tuyến cho nhanh nhỉ , sao ko nghĩ ra hả mấy cụ tím THÍCH PHÁ THỚT =))
Thôi em lại biểu diễn 1 vòng hầu các cụ nhỉ
Diễn biến sau 1 tháng tại mặt trận đông Pokrovsk
14/07/2024

13/08/2024

Tại mặt trận Toretsk - New York
14/07/2024

13/08/2024

Em cứ day đi day lại thế này chắc các cụ kia cay em lắm 😆.
Thật chứ ai cũng biết thừa là mấy cái nick chuyên gây war với rải đinh ở cái thớt này sinh ra với mục đích gì. Làm 1 thằng đàn ông hãy sòng phẳng và thật thà, chứ cứ giả ngây giả ngô đi spam với lôi kéo thành viên khác sa đà vào công kích cá nhân để người ta bị mắc lỗi rồi báo cáo kiểu triệt hạ cá nhân thì nó thủ đoạn và bần cái thằng người ra. Gớm, đang tìm cách rải đinh em hả? Ko có đâu bé ơi, Cú này ko dễ bị sập bẫy thế đâu. 😆😆😆

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để đưa tin :))
Quan trọng là xem bản đồ ko phải là thế mạnh của họ Cụ ơi :))
Chắc cuộc phản công này của Nga mai sẽ rõ thành hay bại.

Đi Lang Thang

Xe buýt
To hơn khoẻ hơn mà mấy năm đánh không lại nên họ cũng phải tìm các lí do để đổ tại như vì đánh với NATO, vì Putin thương dân Ukr nên đánh chậm. Em nghĩ thôi thì cũng cứ chấp nhận cho các cụ ấy còn đăng bài.
Tất cả điều cụ nói, từ những vol đầu đã đề cập hết rồi mà, đâu phải chờ đến mấy năm sau? Dù còm về lĩnh vực gì, khía cạnh nào... các cụ vẫn bài đuối lý là lặn, iêm iêm lại ngoi lên, đưa ra vấn đề như newbie chưa từng biết gì, nhỉ? :)) :))

quangdzung

Xe điện
Phải nói là kỹ năng internet và mức độ phổ cập + vận dụng nó của nhiều cụ tím hay đi cà khịa trong thớt này là quá kém, các cụ tin không. Thế kỷ 30 đến nơi rồi, thay vì tìm thông tin chiến sự qua các trang báo thì ta dùng bản đồ trực tuyến cho nhanh nhỉ , sao ko nghĩ ra hả mấy cụ tím THÍCH PHÁ THỚT =))
Thôi em lại biểu diễn 1 vòng hầu các cụ nhỉ
Diễn biến sau 1 tháng tại mặt trận đông Pokrovsk
14/07/2024

13/08/2024

Tại mặt trận Toretsk - New York
14/07/2024

13/08/2024

Em cứ day đi day lại thế này chắc các cụ kia cay em lắm 😆.
Thật chứ ai cũng biết thừa là mấy cái nick chuyên gây war với rải đinh ở cái thớt này sinh ra với mục đích gì. Làm 1 thằng đàn ông hãy sòng phẳng và thật thà, chứ cứ giả ngây giả ngô đi spam với lôi kéo thành viên khác sa đà vào công kích cá nhân để người ta bị mắc lỗi rồi báo cáo kiểu triệt hạ cá nhân thì nó thủ đoạn và bần cái thằng người ra. Gớm, đang tìm cách rải đinh em hả? Ko có đâu bé ơi, Cú này ko dễ bị sập bẫy thế đâu. 😆😆😆

Cảm ơn đời mỗi sớm mai thức dậy
Ta có thêm ngày nữa để đưa tin :))
" Làm 1 thằng đàn ông hãy sòng phẳng và thật thà, chứ cứ giả ngây giả ngô đi spam với lôi kéo thành viên khác sa đà vào công kích cá nhân để người ta bị mắc lỗi rồi báo cáo kiểu triệt hạ cá nhân thì nó thủ đoạn và bần cái thằng người ra"
thích câu này của cụ quá

DurexSSL

Xe buýt
Làm 1 thằng đàn ông hãy sòng phẳng và thật thà, chứ cứ giả ngây giả ngô đi spam với lôi kéo thành viên khác sa đà vào công kích cá nhân để người ta bị mắc lỗi rồi báo cáo kiểu triệt hạ cá nhân thì nó thủ đoạn và bần cái thằng người ra. Gớm, đang tìm cách rải đinh em hả? Ko có đâu bé ơi, Cú này ko dễ bị sập bẫy thế đâu
Phũ nhưng thật

Kính Cụ anh 1 ly

baicx7

Xe buýt
Ukraine tổn thất nặng nề

NGHIXDBT

Xe tăng
Ukraina vượt qua lằn ranh đỏ cuối cùng Kur, trật tự thế giới cũ không còn phù hợp
2022 Nga đứng thứ 2 thế giới về quân sự
2023 Nga thứ 2 tại Uk
2024 Nga đứng thứ 2 tại Nga

almughavar

Xe máy
Mấy anh phượt thủ đòi về nhà rồi 🤣
Leo thang được tới đây là gần hết nấc rồi, tiếp sau trận này Ucà sẽ có 1 sự tỉnh ngộ dã man, không còn có thể đổ thừa bị Mỹ và những người bạn trói tay trói chân, cái gì mà viện trợ trễ, không cho dùng vũ khí phương Tây tiến vào đất Nga, bắn tên lửa, pháo kích vào đất Nga... nên bọn tôi mới thua bla bla. Đến khi xài hết bài mà vẫn thua thì cứng họng. Cuối cùng thì Ucàna chỉ có thế, không hơn được

Venetta

Xe điện
Chắc chỉ vài ngày nữa thôi.
Cố vấn Tổng thống Ukraine nói sẽ 'cưỡng chế' Nga dự hội nghị hòa bình

Chia sẻ với đài truyền hình quốc gia Ukraine, ông Podolyak nói rằng "những lời kêu gọi đơn thuần tới Nga sẽ không có tác dụng, chỉ có một loạt các biện pháp cưỡng chế mới có tác dụng", ám chỉ đến cả áp lực kinh tế và ngoại giao.

DurexSSL

Xe buýt

xuanthi1

Xe tải
Cái hội nghị hòa bình có ý nghĩa gì với Nga đâu các cụ nhỉ, mà U cứ tổ chức làm méo gì thế không biết