[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.168 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Vậy em lấy số liệu các Cụ thông kê hôm qua cho khách quan nhé :))
1 tuần lấy tròn 650km2, 1 đêm nảy lên 1000km2 :))
Có khi em đề nghị US và Phương tây nghiêm túc sang Ukr học tập cách chiếm đất thần tốc này :))
View attachment 8683923
Đọc thớt này như đang xem đánh trận giả :))

dainam223

Xe tải
Nick này lôi kéo mn tranh cãi lạc đề, tranh thủ spam rất nhiều bài có biểu tượng phát xít (gạch chéo lấy lệ) , dù đã bị Mod del 1 số bài tương tự rồi, nhưng vẫn còn, đề nghị Mod xem xét xử lý triệt để ạ.

View attachment 8683901
- thứ 1: cụ dùng nick clone để thọc người khác là không quân tử lắm
- thứ 2: chả ai rảnh mà đi phân xử chuyện mấy cụ cãi nhau như con nít.

Supercub_90

Xe điện
Tuyên bố của anh Ze rất hay, rất thú vị, rất liên quan và logic đấy chứ. Có thể đây mới chính là lý do quan trọng dẫn đến quyết định của anh Ze là tấn công vào Kursk. =)) =)) =)) =)) =))
Chỉ đơn giản là 24 năm trước có một sự cố liên quan đến Cút, thì giờ anh cũng tìm cái gì liên quân đến Cút để chiến thôi :D
(Dân trí) - Tổng thống Volodymyr Zelensky tuyên bố chiến dịch đột kích của Ukraine vào vùng Kursk của Nga là một "thảm họa" đối với Moscow.
"Chúng ta thấy nước Nga dưới thời (Tổng thống Vladimir) Putin thực sự đang hành động như thế nào: 24 năm trước, đã xảy ra thảm họa (tàu ngầm) Kursk. Bây giờ chúng ta có thể thấy kết cục là gì. Đó cũng là Kursk. Thảm họa cho cuộc chiến của Nga (ở Ukraine)", Tổng thống Zelensky tuyên bố hôm 12/8.

NGHIXDBT

Xe tăng
Sau khi Ukr nảy số 1000km2 chỉ trong 1 đêm thì Cụ Putin đã ra lệnh đánh bật quân Ukr ra khỏi Kursk
Đã có Cụ dự đoán là khoảng trên dưới 2 năm gì đó quân Nga mới đánh bật Ukr ra khỏi KursK :))
Con voi quay đầu quá lâu, sau 5 ngày mới giao nhiệm vụ cho FSB ngăn chặn và đẩy lùi vì báo cáo chỉ khoảng 1k quân khủng bố, 8 ngày mới té ngửa ra, giao cho bộ quốc phòng. Bây giờ bộ quốc phòng lấy đâu ra lính tinh nhuệ nếu không muốn chuyển quân từ Donbat. Lính dự bị thì Uk lại tốn cơm nuôi

lontonthonon

Xe tải
Như cái gân gà các cụ nhỉ. Nướng một đống quân và khi tài rồi không giữ được, phải rút về cũng dở. Nhưng muốn giữ hay tiến sâu thêm thì đào đâu ra thêm quân. Các chỗ khác cũng đang bị ép nữa. Ca này khó, chắc chỉ có các cụ trên này mới giúp được thôi 😭

quynhdiem

Xe tăng
Hongkong dạo này sao rồi cụ? Cu Phong Phong gì đó điều trần trước QH Mỹ giờ sao rồi?😊😊
Co Phong sau điều trần ý có vẻ là zic của TQ để tham gia tác động địa chính trị khuấy động cho Nga nổ súng tràn quân qua biên giới Ukr cụ ạ, nội dung cụ thể cụ có thể seach 😁

a_m_d

Xe điện
Rồi sao nữa cụ? ý cụ là cụ tím kia dự đoán sai hay là tổng tư lệnh quân đội Ukraine sai? Vì em thấy số liệu chính thức mới nhất và duy nhất tới đêm ngày 12 tháng 8 năm 2024 giờ Việt Nam thì tổng tư lệnh quân đội Ukraine tuyên bố đã chiếm được của Nga 1000km vuông đất ở tỉnh Kursk.

Cụ giống Nga, tất cả tại Nato, còn cụ chắc "tất cả tại các cụ tím".
Iem cũng không ngờ số liệu mà iem biết được còn ít hơn những gì 50 chú lính Ukr làm được, công nhận là tiến quân thần tốc thực sự :))
Biết làm sao được, thế thì càng tốt chứ sao :))
Tuần đầu thọc sườn bất, ngờ tốc độ, sự phản khác ít mà cũng chỉ đc vài trăm... thế mà đùng cái từ 650 nảy lên 1000km2 đc ngay :))
Bảo cuộc tiến công nó mới thần tốc làm sao, đi như như vườn không nhà trống.
Có khi nào quân Nga ban đêm ko nhìn, ko nghe thấy gì ko nhỉ ? :))
Hay quân Nga mở cửa đón lõng sẵn rồi chở quân Ukr đi tiếp quản cho nhanh :))

lontonthonon

Xe tải
Tuần đầu thọc sườn bất, ngờ tốc độ, sự phản khác ít mà cũng chỉ đc vài trăm... thế mà đùng cái từ 650 nảy lên 1000km2 đc ngay :))
Bảo cuộc tiến công nó mới thần tốc làm sao, đi như như vườn không nhà trống.
Có khi nào quân Nga ban đêm ko nhìn, ko nghe thấy gì ko nhỉ ? :))
Hay quân Nga mở cửa đón lõng sẵn rồi chở quân Ukr đi tiếp quản cho nhanh :))
cụ cứ khó tính, em rất phê bình

cứ tới chụp ảnh, check in là coi như đạt mục tiêu rồi. Tiếp theo là vẽ nối các điểm đó lại là thành diện tích chiếm được. Chỗ nào khó quá, hay xe chưa đủ xăng thì ta photoshop, xoá số 8 ở cột mốc 108 chẳng hạn là anh em cũng đỡ được bao nhiêu công rồi 😭

Chỉnh sửa cuối:

a_m_d

Xe điện
US đang kêu gọi phi công NAT0 đã nghỉ hưu có thể lái F16 của Ukr và chiến đâu
Ukr đc nuối bằng toàn USD và Euro nên tiền ko thành vấn đề rồi :))

SunnyN

Xe tải
Đăng viết bài có nội dung nhạy cảm đối với các nước có quan hệ với Việt Nam.
Dừng đăng viết bài trong thớt

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Thêm mục báo cáo láo nữa các cụ
Báo cáo cứ như trò hề. Giờ xem lại báo cáo những ngày đầu bị Ucr xâm nhập không biết cả giới lãnh đạo quân đội Nga nghĩ gì. Nếu không biết ngượng thì chắc chắn tất cả đã bị đứt mất dây thần kinh xấu hổ rồi.

Quân đội đã tham nhũng lại còn quan liêu nặng thế này thì gay.

Ucr thì toàn chiến thắng online còn Nga thì toàn thành tích trên giấy. Có vẻ họ giống nhau là thật?
Giống ngày xưa em còn đi làm ở Cty nhà nước, hàng tuần cứ đút chân gầm bàn bốc thuốc để báo cáo thôi. :))

OBDII

Xe tải

a_m_d

Xe điện
Đầu hàng nhanh và nhiều thế, thì chả thần tốc, có bị kháng cự gì đâu cơ chứ, 1.000km2 là còn ít đấy :))
Gây choáng váng cho cả 2 bên, cũng nhưng các nhà quan sát :))
Cụ đem 2 số liệu của 2 chủ thể khác nhau, 1 tổng tư lệnh quân đội Ukraine và 1 cụ tím ở Vịt Nem ra so sánh xong tự cụ cù nách cụ à ? Sáng tới giờ em thấy cụ tự cù nách rồi dùng biểu tượng cười cái chuyện này mà em nghiệm mãi chưa ra được cái logic của cụ là cái gì ?
Chừng nào như Nga ấy cụ, bộ queíc pohòng Nga tuyên bố 1000 lính Ukraine xâm chiếm Kursk ngày 8 tháng 8 , rồi tới ngày 9 tháng 9 cũng chính bộ phòng này tuyên bố đã tiêu diệt 945 lính Ukraine thì mới thấy tức cười chứ cụ, và như thế mới có logic để mà cười chứ.
Công nhận em thấy cái số liệu nó làm em buồn cười, nó logic và làm truyền thông cực kỳ tốt nữa :))
Số liệu của Cụ uy tín đó cũng đang tin đó chứ, thống kê nếu sai thì đã bị mấy Cụ tím khác bác bỏ ngay :))
Em dự đang đà tiến công thần tốc và không bị kháng cự gì thì chiều, tối hôm nay Ukr tiến thêm 350km2 - 400km2 nữa :))

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
cụ cứ khó tính, em rất phê bình

cứ tới chụp ảnh, check in là coi như đạt mục tiêu rồi. Tiếp theo là vẽ nối các điểm đó lại là thành diện tích chiếm được. Chỗ nào khó quá, hay xe chưa đủ xăng thì ta photoshop, xoá số 8 ở cột mốc 108 chẳng hạn là anh em cũng đỡ được bao nhiêu công rồi 😭
Hình minh họa :))

khanhnguyen09

Xì hơi lốp
Ukraine qua lãnh thổ Nga thì chắc chắn ở thế thua rồi, vì Nga có thể điều động quân số gần như vô hạn, trừ khi quân Ukraine có khả năng tiêu diệt tỉ lệ 1/10 quân Nga. Tình hình bây giờ chỉ có thể là do giới lãnh đạo Nga muốn quân Ukraine ở càng lâu càng tốt, để cho dân Nga có thời gian nhận thức được lãnh thổ bị xâm phạm.
Lấy đâu ra quân số vô hạn vậy cụ? Giờ gọi lính là bài toán đau đầu của anh Tin đấy, mất ghế như chơi. Mà trận chiến này cũng chỉ nhằm phục vụ giữ vững cái ghế của anh là chính. :))

Chỉnh sửa cuối:

lontonthonon

Xe tải
Nguồn BQP Nga thì quá uy tín rồi
báo tây này cụ. Hay khó quá thì ta cứ tuyên bố chiến dịch thành công, rồi tuỳ nghi di tản cụ nhỉ. Chứ em thấy cũng đuối lắm rồi 😭

a_m_d

Xe điện