[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.168 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

Evil Morty

Xe tăng
Cách tính này sắp tới chắc kg còn hợp lý nữa ạ;
Do thái sắp mang iron-beam vào tham chiến rồi, hệ thống phòng thủ uav bằng vk laser thì rẻ hơn nhiều.

đem vào thực chiến mới biết được cụ ạ
lại giống con tank số 1 bị rpg 200$ diệt thì chết dở
chẳng may laser rởm bắn mãi không chết uav

Đạicasố1

Xe máy
chứ bắn tên lửa thì làm được gì? năng lực sản xuất với khả năng tiêu hao kinh tế thì mấy quả tên lửa Israel đó thua xa UAV nhé.
Iran sản xuất dc UAV giá rẻ thì Ixa` cũng làm dc, có gì khó khăn với 1 nước công nghiệp phát triển đâu ?
UAV tuy rẻ hơn tên lửa nhưng loại bay xa gần 2000 km cũng ko hề rẻ. Ít nhất cũng ko hề rẻ so với "giá báo" của Iran.
Tên lửa đắt hơn, mấy củ 1 quả nhưng quả đó đánh sập mấy cái cầu lớn, trúng mấy kho dầu thì bên nào thiệt hơn.
Iran bắn UAV sang 1 lần để trả thù vụ ám sát thì cũng thôi đi, làm lại lần nữa là hải quân hoa kỳ nó cấm biển thì khóc luôn.

Chỉnh sửa cuối:

thanhtinh

Xe tải
cái nào đáng sợ hơn nhỉ, tên lửa ship tận giường mà k có 1 cảnh báo hay bị đối thủ đọc vị trước 1 2 tháng cài boom tận giường :-ss
em thì đoán nó cài bom nhiều giường, chờ sẵn thôi, ngủ giường nào nó cho nổ giường ấy, cũng ghê gớm nhưng không ghê gớm lắm

Thỏ móm

Xe điện
Hồi xưa em có biết vụ B52 đã "loại biên" của Mỹ đụng độ Mig21 "tân kỳ" của Liên Xô. Trình độ vũ khí của Mẽo vẫn là 1 thứ gì đó khác bọt - đang ném bom ghê gớm bỗng tung hỏa mù biến hình thành nồi xoong rất nhanh - một năng lực không có bất kỳ loại vũ khí nào khác làm được.
Bác viết khiến Thỏ nghĩ tới film " Transformer". Hồ li vọng tài tài là =))

View attachment 8661596
Thôi tập trung công việc đi cụ
Cụ ấy đã được thỏa ước nguyện
Chào cụ!
Trước hết thay mặt BĐH và chã OF-141 nhận sai và xin lỗi cụ do nhầm lẫn nội dung bài viết trước nên đã có vài giờ để cụ trong tình trạng Dừng viết bài trong thớt chứ không phải xì lốp xe cụ.

Tuy nhiên việc nào ra việc ấy, việc sai từ BĐH đã có sự sửa sai, hôm nay cũng công khai xin lỗi cụ nhưng lỗi cụ mắc em phải nêu ra để cụ và mọi người cùng rõ.

1. Dù biết BĐH đã sửa sai, cụ vẫn công khai diễu cợt, việc này vi phạm điều 48 Quy định và Nội quy của OF
48. Đả kích công khai hoặc cợt nhả, xúc phạm đối với những người điều hành diễn đàn trên các chủ đề công cộng.

- Với vi phạm này em có thể áp quy định Hình thức xử lý cấp II ban nick cụ 30 ngày, xong xét thấy dù sao lỗi ban đầu cũng thuộc về thành viên BĐH nên em không xử lý!

2. Các vi phạm khác:
Cụ công nhiên vi phạm nhiều Quy định riêng cho thớt đã ghi tại #1:

2.1 Tất cả các mọi yêu cầu đòi thay đổi quy định của thớt, thắc mắc về việc xử lý vi phạm của BĐH sẽ không được chấp nhận, người thắc mắc sẽ bị ban nick mà không cần báo trước.
2.2 Đi ngược lại quan điểm trung lập của Việt Nam về cuộc xung đột khi goi Nga là bên xâm lược.

Với vi phạm ở phần 2, em ban nick cụ 03 tháng, xoá các nội dung vi phạm của cụ và không để cụ viết bài trong thớt này và thớt tiếp theo.

Đây là xử lý của em với cụ trên tư cách chã với thành viên
Còn với tư cách thành viên với nhau có câu này gửi cụ: muốn tập trung công việc thì tự buông cho nhẹ là xong sao cứ phải đao to búa lớn!

Finew

Xe tăng
đem vào thực chiến mới biết được cụ ạ
lại giống con tank số 1 bị rpg 200$ diệt thì chết dở
chẳng may laser rởm bắn mãi không chết uav
Vâng, còn xem thực tế môi trường chiến đấu và chiến thuật thế nào;
Đây là của HQ khoe hàng ạ, cũng ra gì phết;

Chỉnh sửa cuối:

mocphatdan

Xe tải
Iran sản xuất dc UAV giá rẻ thì Ixa` cũng làm dc, có gì khó khăn với 1 nước công nghiệp phát triển đâu ?
UAV tuy rẻ hơn tên lửa nhưng loại bay xa gần 2000 km cũng ko hề rẻ. Ít nhất cũng ko hề rẻ so với "giá báo" của Iran.
Tên lửa đắt hơn, mấy củ 1 quả nhưng quả đó đánh sập mấy cái cầu lớn, trúng mấy kho dầu thì bên nào thiệt hơn.
Iran bắn UAV sang 1 lần để trả thù vụ ám sát thì cũng thôi đi, làm lại lần nữa là hải quân hoa kỳ nó cấm biển thì khóc luôn.
thì tự sản xuất đi, sau phải đi xin Mỹ từng viên đạn thế??

Evil Morty

Xe tăng
Thấy cụ mắc chửi các đế quốc khác và bênh đế quốc Nga nên em gửi cụ bản đồ Nga năm 1500 tới nay, chắc Nga chăm bản đồ bằng sữa chứ kô đi đánh giết nên bản đồ phình to nhanh quá.

toàn đất không người cụ ơi
mông cổ ngày xưa đất chó ăn đá gà ăn xỏi còn chê không đụng đến
đất không ai đụng đến thì Nga nhận là của mình thôi

baicx7

Xe buýt
- 🇷🇺 chủ động tấn công trước và chiếm đóng CSHT dân sự của nước khác (cả thành phố thànhh đống tro tàn, người dân chết, chạy loạn): "zải fóng, chống px, bảo vệ hòa bìn".
- 🇺🇦 tự vệ tấn công CSHT phục vụ cỗ máy chiến tranh của đối phương (ko chết người dân nào): "Khủng bố px, ko chấp nhận đượk". =D>
thì cũng bài của bạn đăng chứ ai, giờ lại ko thừa nhận à ?

Lại hút thuốc theo kế hoạch?

Truyền thông Nga đưa tin nhà máy lọc dầu lớn nhất nước Nga đang bốc cháy.
Theo truyền thông địa phương, một trong những cơ sở lọc dầu đang bốc cháy, diện tích cháy lên tới 300 mét vuông.
Nhà máy lọc dầu Omsk lớn nhất ở Nga. Công suất của nó là 22 triệu tấn dầu mỗi năm, với số lượng nhân viên tới trên 3.500 người!

Roman

Xe điện
Cụ lại đếm cua trong lỗ rồi, ngày trước Mỹ huy động hết khí tài ở khu vực châu Á TBD để đưa 2 thành phố nhỏ nhỏ về thời đồ đá còn ko làm nổi thì Israel tuổi gì 😎
Đến giờ bọn chúng Vẫn không hiểu tại sao thua trắng bụng ở Quốc gia đó. :))

Evil Morty

Xe tăng
Cụ lại đếm cua trong lỗ rồi, ngày trước Mỹ huy động hết khí tài ở khu vực châu Á TBD để đưa 2 thành phố nhỏ nhỏ về thời đồ đá còn ko làm nổi thì Israel tuổi gì 😎
Thấy bảo "health care" của mỹ mạnh lắm mà mấy tháng rồi mà vẫn chẳng thấy "health care" làm được gì ở biển đỏ

thaihana

Xe điện
Yêu ghét, mỗi người mỗi khác, vậy nặng lời với nhau làm gì? Ít ra đều là Offer cả mà, hãy làm chủ cảm xúc khi còm CM nhé.

Roman

Xe điện
anh phi công F16 bay thẳng về Nga đầu hàng luôn cho nhanh, vừa tránh được hoạ sát thân, vừa có tiền thưởng 😂
Làm các phi công Nga chưng hửng. Mất nhà mặt tiền và biệt thự ven hồ tâm lý sẽ ảnh hưởng nặng nề. Thật là 1 mưu kế thâm độc. :)) :))

Thành Thị 1

Xe điện
Lớp có 44 bạn thì phải đến 40 bạn không chơi với bạn Nga, 32 bạn còn lập nhóm bảo vệ nhau, do ăn ở kiểu gì không biết :))
Lớp chọn thôi, chứ tính cả trường thì lại nhiều bạn vẫn giao du đấy.

Roman

Xe điện
Giờ hóng Iran dám cho lực lượng ủy nhiệm táng căn cứ Mỹ ở Iraq hay Syri Ko thôi.