[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.168 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

tuthang

Xe tăng

Doan TS

Xe tải
Đấy, tín chiến trường cứ thế này thì bảo sao các cụ lại tấp nập rao giảng đạo đức, kinh tế. Hay là mấy cái nóc nhà, chòi canh mà Nga giải phóng đó không đáng để các cụ quan tâm =)) =)) =)) =))
Đang đánh lái sang vấn đề do thái để khen nhau hay :D :D :D
Tình hình đàm phán vẫn bế tắc do 2 bên vẫn thiếu lòng tin vào nhau. Tưởng Nga bị cứa máu 3 năm nay cùng với đàn kền kền xâu xé thì kiệt quệ sắp đầu hàng rồi chứ :D. Vậy mà như anh Peskov thì xem ra Nga vẫn táng thẳng tay chứ chưa dừng được.
"Chúng tôi có thể nói chuyện với họ, nhưng không thể tin tưởng. Chúng tôi nghe thấy những đồn đoán về khả năng đàm phán, nhưng không có thông tin cụ thể nào kèm theo. Ngoài ra, từ góc độ pháp lý, Vladimir Zelensky đã mất tính hợp pháp từ vài tháng trước", ông Peskov nói.

Finew

Xe tăng
Nhà Nga treo thêm màn chống muỗi nơi đậu máy bay ạ;
Mig-31 treo tên lả mang đầu đạn hạt nhơn trong giai đoạn 3 của cuộc tập trận hạt nhơn phi chiến lược. Đánh màu son tươi phết.
Sao em thấy quả tên lả này giống a2a hơn nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Hooks

Xe tăng
Hệ thống phòng không cảu Isr cũng khỏe lắm cụ, lại còn đc Mỹ và Nato bơm đồ nữa. Nên bem thì e nghĩ Iran sẽ thiệt nhiều hơn.
Iran spam UAV với tên lửa gây quá tải vòm sắt, bơm đồ cho hezbollah câu sang nữa thì cũng mết mỏi đấy. Ko phải 1 chọi 1 đâu.

Chào cụ!
Trước hết thay mặt BĐH và chã OF-141 nhận sai và xin lỗi cụ do nhầm lẫn nội dung bài viết trước nên đã có vài giờ để cụ trong tình trạng Dừng viết bài trong thớt chứ không phải xì lốp xe cụ.

Tuy nhiên việc nào ra việc ấy, việc sai từ BĐH đã có sự sửa sai, hôm nay cũng công khai xin lỗi cụ nhưng lỗi cụ mắc em phải nêu ra để cụ và mọi người cùng rõ.

1. Dù biết BĐH đã sửa sai, cụ vẫn công khai diễu cợt, việc này vi phạm điều 48 Quy định và Nội quy của OF
48. Đả kích công khai hoặc cợt nhả, xúc phạm đối với những người điều hành diễn đàn trên các chủ đề công cộng.

- Với vi phạm này em có thể áp quy định Hình thức xử lý cấp II ban nick cụ 30 ngày, xong xét thấy dù sao lỗi ban đầu cũng thuộc về thành viên BĐH nên em không xử lý!

2. Các vi phạm khác:
Cụ công nhiên vi phạm nhiều Quy định riêng cho thớt đã ghi tại #1:

2.1 Tất cả các mọi yêu cầu đòi thay đổi quy định của thớt, thắc mắc về việc xử lý vi phạm của BĐH sẽ không được chấp nhận, người thắc mắc sẽ bị ban nick mà không cần báo trước.
2.2 Đi ngược lại quan điểm trung lập của Việt Nam về cuộc xung đột khi goi Nga là bên xâm lược.

Với vi phạm ở phần 2, em ban nick cụ 03 tháng, xoá các nội dung vi phạm của cụ và không để cụ viết bài trong thớt này và thớt tiếp theo.

Đây là xử lý của em với cụ trên tư cách chã với thành viên
Còn với tư cách thành viên với nhau có câu này gửi cụ: muốn tập trung công việc thì tự buông cho nhẹ là xong sao cứ phải đao to búa lớn!
Tiếp tục xử lý vi phạm với thành viên Loveinlove

Vod hay vang là quyền của mỗi người cho một bài viết, nhưng không tìm hiểu, nhắn tin với lời lẽ rất trẻ con với bài viết mang tính Thông báo của thành viên BĐH trong thớt có đặc thù riêng thì rõ ràng cụ chưa hiểu và chưa phù hợp với sân chơi này.
Vậy mời cụ rời khỏi OF!

Vi phạm.jpg

Doan TS

Xe tải
Đau xót thật, toàn là những chiến công mang tính nhất thời chẳng ảnh hưởng gì đến toàn cục, thực địa thì U vẫn đang bị đấm vỡ mồm, nhưng thôi, quá đau xót =))
Iran có im hay ko thì chưa biết, còn thế giới có lên tiếng thì cũng đâu làm gì được bọn mất dạy đâu, hiến chương nó còn xé giữa chợ thì thế giới là cái củ cải gì. Mà có khi Nga nó lại chẳng mong vụ này quá ấy chứ, trung đông mà đấm nhau to thì....thôi xót xa cho U thật :))
Đau xót quá đi chứ, từ một đất nước ucà xinh đẹp bỗng chốc bị vùi dập dưới tay anh tổng thống. Xin ăn, xin tiền, xin đồ chơi khắp nơi, chưa hết, điều tự hào của họ bây giờ là những chiến tích khủng bố toàn cầu, hết tham gia khủng bố tại châu phi đến khủng bố tại Syria...
Haiz, thật là xót xa.

lontonthonon

Xe tải
Rút lui cứng rắn hay cứng rắn rút lui các cụ nhỉ? Đòn này mới hiểm, Nga dân số không đông mà cứ phải điều người để quản lý vùng mới thì chắc thua sớm thôi 😭

Chuoisaubao

Xe đạp
Đau xót quá đi chứ, từ một đất nước ucà xinh đẹp bỗng chốc bị vùi dập dưới tay anh tổng thống. Xin ăn, xin tiền, xin đồ chơi khắp nơi, chưa hết, điều tự hào của họ bây giờ là những chiến tích khủng bố toàn cầu, hết tham gia khủng bố tại châu phi đến khủng bố tại Syria...
Haiz, thật là xót xa.

Hehe, cụ viết chuẩn 99%, thay ucà bằng Nga là chuẩn 100% :D

mocphatdan

Xe tải
Bắn UAV qua 1200 km chỉ để tuyên truyền chứ làm dc cái gì ? Phá dc của đối phương mấy cái nhà, giết dc mấy người thì đã kiệt quệ rồi, mẽo + phương tây còn ko xái dc chiêu này chứ đừng nói là Iran.
chứ bắn tên lửa thì làm được gì? năng lực sản xuất với khả năng tiêu hao kinh tế thì mấy quả tên lửa Israel đó thua xa UAV nhé.

UFO1

Xe hơi
Tử tế kiểu Nga nó cũng khác với phần còn lại của thế giới thật!
Nghe cụ nói "phần còn lại của thế giới" thấy rất sượng cụ ạ. Bởi phần còn lại của thế giới không hề đồng nhất, mà bao gồm cả các nước chuyên giết người và các nước là nạn nhân, bị giết chóc. Mỹ và Châu Âu là những nước chuyên giết người cướp của khắp thế giới, thảm sát nhiều cộng đồng dân tộc, hủy diệt nhiều quốc gia trên thế giới...mà không gớm tay suốt ít nhất 5 thế kỷ nay. Không thể xếp các nước này cùng với các nước bị chính bọn này cướp giết và hủy diệt.
Tóm lại cụ có thể ghét Nga và ủng các nước chuyên giết người nêu trên nhưng cụ không được xếp chúng tôi cùng nhóm với bọn đó trong mọi so sánh về cách gây tội ác chống lại loài người.

Finew

Xe tăng
1 uav 1000$ đổi 1 tên lửa phòng không 10000$ hay thậm chí 100 000$ thì cụ nghĩ bên nào thiệt hơn
Cách tính này sắp tới chắc kg còn hợp lý nữa ạ;
Do thái sắp mang iron-beam vào tham chiến rồi, hệ thống phòng thủ uav bằng vk laser thì rẻ hơn nhiều.

Tien NN

Xe tải
Tin chiến thắng ngày 02/8 cho các cụ đây:
- Nga cắt tuyến đường tiếp tế quan trọng
- Ukraine bị bao vây ở Zhelezny gần Toretsk
- Giao tranh ác liệt vẫn tiếp diễn ở Hlyboke và Volchansk
- Bộ Tổng tham mưu Ukraine: Nga tấn công dữ dội theo hướng Pokrovsk
- Crimea bị tấn công, phòng không Nga khai hỏa dồn dập
- Nga chiếm làng Veseloe ở vùng Donetsk
- Ông Zelensky: Các quyết định về nhân sự đang được chuẩn bị ở cấp chính phủ
- Tàu hộ vệ Hetman Ivan Vyhovsky cho Ukraine được hạ thủy tại Istanbul
- Tướng Ukraine thừa nhận Nga có thắng lợi nhỏ ở mặt trận phía đông
Theo Kyiv Independent, Ukrainska Pravda, Rybar, Military Summary, Readovka
Cứ thế này thì chủ đề trứng, quần chip, có ông bạn người Nga sẽ lại nổi lên với đầy đinh, mìn, lựu đạn. Các cụ cửn thựn nhá

thanhtinh

Xe tải
1 quả tên lửa bay vào thủ đô diệt gọn mục tiêu mà Iran k có tý cảnh báo nào => Israel có thể tiêu diệt bất kỳ ai nếu muốn, kể cả đại giáo chủ hay thủ tướng....
Nó là bom cài sẵn cả tháng trước, đọc tin mới nhất đi cụ

Tien NN

Xe tải
công nhận, em cùng QUÊ với cụ nên em hiểu. Còn mấy CỤ muốn cùng quê với cụ và em lắm mà không được nên phải hiểu theo cách khác. Nghĩ cũng tội ;)) ;)) ;))
"Nghĩ cũng tội" nhưng không được kệ nhá cụ. Bao nhiêu nước tan nát vì những phần tử mà ban đầu giống thế này rồi. Ukraine ra thế này cũng bởi bọn ăn bánh mì Maidan, ăn bả dâm chủ của Mỹ đi đâm tổ quốc đâm đồng bào, đu bám Mỹ, Âu.

sudichat2002

Xe container
Các cụ hường tính mộng mơ nên nhìn gì cũng màu hồng. Thực tế thì kèo Israel - Iran nó nô hốp cho Iran lắm.
Chưa nói kỉ lục phóng hơn 300 UAV, tên lửa đạn đạo, tên lửa hành trình của Iran vào Israel hồi tháng Tư và chỉ gây được thương vong cho 1 em bé hồi giáo thì Israel là thằng giàu gấp 10 lần Iran, cũng là thằng xuất khẩu vũ khí top 10 thế giới, có đồng minh đều nằm trong top 20 nền kinh tế lớn nhất thế giới. Mà đồng minh xịn nhé, khi cần là bơm vũ khí ngập mồm Israel, điều tàu chiến, tàu sân bay đậu kín biển gần Israel, tham gia đánh chặn hộ cho Israel.
Còn Iran? Thân cô thế cô, kinh tế dựa vào dầu khí, nó táng cho vài chục quả tên lửa vào các cơ sở hạ tầng huyết mạch kinh tế dầu khí này thì xong.
Không có Mẽo và đồng minh hỗ trợ thì Iran nó làm gỏi Ịt Xà rồi - thường các cụ ấy thích tách ra như vậy cho cảm giác Ịt Xà nó yếu đi :))
Tách được thì tách đi :))

mystery078

Xe buýt
Nó là bom cài sẵn cả tháng trước, đọc tin mới nhất đi cụ
cái nào đáng sợ hơn nhỉ, tên lửa ship tận giường mà k có 1 cảnh báo hay bị đối thủ đọc vị trước 1 2 tháng cài boom tận giường :-ss

sudichat2002

Xe container