[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.167 (số đặc biệt: xung đột Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
Việc Nga bị tấn công sâu lãnh thổ bằng uav là điều hiển nhiên , với sự giúp đỡ công nghệ của khối nato . Cái này vừa dở vừa hay , bắt Nga phải phát triển hệ thống bảo vệ tốt hơn. Nó cũng làm tổn thất cho Nga, chiến tranh thì ko tránh khỏi, tuy nhiên nó cũng ko giúp cho u cà lấy lại được đất,

DIT

Xe điện
Con UAV đời Tống hoán cải từ thời Liên xô vừa chậm vừa to xác mà sao bay hơn 1000km vào lãnh thổ Nga mà không bị bắn rụng nhỉ ....???
.
Trinh sát uk đem uav lại gần đó phóng thôi. Chứ làm gì bay xa vậy dc. Mà tấn công phải 10 cái uav. Làm gì 10 cái bay xa dc như vậy mà ko vấn đề gì

Fat_TonySG

[Tịch thu bằng lái]
cuộc tấn công tầm xa vượt trội của Ukr vào lãnh thổ Nga cho thấy lý thuyết vùng đệm của Putin đã lạc hậu.
Thứ có thể tạo ra “vùng đệm” với 1 quốc gia chỉ có thể là:
- sức mạnh về kinh tế, chính trị, quân sự
- mối quan hệ hợp tác với các quốc gia
- kết hợp với quyền lực mềm của quốc gia, bao gồm trình độ dân trí, dân chủ, tôn trọng luật pháp quốc tế,… cho đến sức mạnh khoa học công nghệ (nắm giữ các công nghệ cốt lõi như chip, AI…)
Đạt được "vùng đệm" theo yêu cầu trên chắc phải lên hình thái kinh tế xã hội mới!
chưa viết hết ý nên bác thắc mắc là phải hehe

lý do gì mà Mỹ phải bảo vệ Isr và Đài Loan?
một trong những lí do đó là Isr là nơi mà gần như toàn bộ các dn công nghệ lớn của Mỹ đều có trụ sơRnD, còn Đài loan thì có TSMC và Nvidia độc quyền về sx chip và Bộ xử lý sông song phục vụ training cho AI.

tado261

Xe tăng
Dù chạy động cơ gì, tầm xa hay tầm gần, v.v... thì rõ ràng phạm vi của "khu vực chiến dịch quân sự đặc biệt" do Nga tự vạch ra nay đã được mở rộng sâu vào lãnh thổ Nga 1100km. Người dân Nga ở phạm vi này từ nay không thể bình chân như vại hoặc thờ ơ với cảnh bom rơi đạn lạc "ở đâu đó Ukraine", nay có thể bổ xuống đầu mình bất kỳ lúc nào cũng như người dân Ukraine đã và đang phải trải qua điều đó từ hơn 2 năm nay trên lãnh thổ của đất nước họ.
cụ sai rồi, Người Nga còn coi dân U là anh em đấy. Đừng để đến lúc họ chẳng còn nghĩ đến chuyện đấy thì Uca cũng chẳng còn tồn tại đâu mà bắn với chẳng phá.
Đã lên võ đài thì 2 bên đều xác định đổ máu rồi, sợ thì đã chẳng hehe

DIT

Xe điện
Dù chạy động cơ gì, tầm xa hay tầm gần, v.v... thì rõ ràng phạm vi của "khu vực chiến dịch quân sự đặc biệt" do Nga tự vạch ra nay đã được mở rộng sâu vào lãnh thổ Nga 1100km. Người dân Nga ở phạm vi này từ nay không thể bình chân như vại hoặc thờ ơ với cảnh bom rơi đạn lạc "ở đâu đó Ukraine", nay có thể bổ xuống đầu mình bất kỳ lúc nào cũng như người dân Ukraine đã và đang phải trải qua điều đó từ hơn 2 năm nay trên lãnh thổ của đất nước họ.
Lâu lâu phóng 1,2 cái, có gì đâu mà sợ nhỉ. Nâng tầm quan điểm du vậy

mocphatdan

Xe tải
Việc Nga bị tấn công sâu lãnh thổ bằng uav là điều hiển nhiên , với sự giúp đỡ công nghệ của khối nato . Cái này vừa dở vừa hay , bắt Nga phải phát triển hệ thống bảo vệ tốt hơn. Nó cũng làm tổn thất cho Nga, chiến tranh thì ko tránh khỏi, tuy nhiên nó cũng ko giúp cho u cà lấy lại được đất,
3 tháng đầu năm 400km sổ đỏ được sang tên đổi chủ, UAV nó ko giúp Ukraine lấy lại đất nhưng an ủi tinh thần dân Ukraine và các cụ tím, quên đi thất bại trên chiến trường cụ ạ.

muathuhanoi883

[Tịch thu bằng lái]
Nước

Nước cụ là nước nào đấy ạ. Sao cụ biết không liên quan hay tình cảm gì nhỉ
Báo cáo chã đây là câu phiến diện suy đoán người khác
Bản thân em là người trung gian nhìn từ vol 1 tới giờ. Nói thật bên các cụ tím vàng ngày càng gây thất vọng cho những lý giải hay suy đoán của mình.
thà rằng cứ bênh to lên một bên đi bất chấp đúng sai vì ai nào hiểu tình yêu. Đằng này nói thật đằng sau các còm của các cụ toàn ẩn chứa một cái gì đó khiến người đọc hơi hơi …. Lợm tí tẹo

Em thấy mùi từ các post trc nên em block rồi ạ. Kệ đi cụ.
Tin từ Tele

🇷🇺⚔🇺🇦 Kể từ tháng 1, LLVT Ukraine đã mất hơn 80.000 quân nhân, 14.000 đơn vị vũ khí khác nhau, bao gồm hơn 1200 xe tăng và các phương tiện bọc thép khác - Shoigu.

▪ Sau cuộc phản công thất bại, địch đang cố gắng củng cố trên các tuyến, vị trí độc lập nhưng chưa đạt được mục tiêu trên bất kỳ mặt trận nào.

▪ Đội hình quân Nga tiếp tục đẩy đội hình Ukraine về hướng Tây.

▪ Tháng trước, các khu định cư Nevelskoye, Orlovka, Tonenkoye, Krasnoye đã được giải phóng ở Cộng hòa Nhân dân Donetsk và làng Myrnoye ở Vùng Zaporozhye.

▪ Kể từ đầu năm, 403 km2 lãnh thổ của các khu vực mới của Liên bang Nga đã nằm dưới sự kiểm soát của chúng ta.

▪ Kiev đang cố gắng thuyết phục phương Tây về khả năng chống lại quân đội Nga bằng cách chuyển các hoạt động quân sự sang lãnh thổ nước ta, sử dụng các hành động khủng bố và pháo kích vào dân thường.

▪ Vào tháng 3, 190 cuộc tấn công nhóm và 2 cuộc tấn công lớn đã được thực hiện vào Ukraine bằng vũ khí chính xác và máy bay không người lái.

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com
Em không tranh luận với các yêu Nga. Đề nghị các cụ lưu ý điều 3.2. Bài viết bị nghiêm cấm: Tổ lái về Việt Nam dưới bất kỳ hình thức nào. Do vậy các cụ nói tránh nói né thì vẫn vi phạm nội quy ạ. Và các cụ yêu Nga vi phạm nội quy này vô cùng nhiều. Các cụ có thể search lại thì biết.

NHA-MINH

[Tịch thu bằng lái]
3 tháng đầu năm 400km sổ đỏ được sang tên đổi chủ, UAV nó ko giúp Ukraine lấy lại đất nhưng an ủi tinh thần dân Ukraine và các cụ tím, quên đi thất bại trên chiến trường cụ ạ.

Sắp tới còn nhiều ,

haicot

Xe buýt
Nga để đội nấp dưới mác Ukr nó tỉa nhà máy, kho tàng nguy hiểm quá. Chắc đêm nay và vài ngày tới, có bao nhiêu tên lửa, bom... trong kho Nga đem táng luôn vào các trung tâm của Ukr cho an toàn.

muathuhanoi883

[Tịch thu bằng lái]
Theo báo cáo trên thì phía Nga không có bất kỳ quân nhân nào thương vong thiệt mạng, cũng không có bất kỳ thiết bị vũ khí, máy bay, tàu nổi tàu chìm nào thăng thiên hoặc hạ thủy cả, trên cả tuyệt vời =D>
Cụ sang Nga mà hỏi. Hoặc hỏi Mỹ hay Ít xà xem có kể thiệt hại bao nhiêu quân chính xác ko?

mocphatdan

Xe tải
Theo báo cáo trên thì phía Nga không có bất kỳ quân nhân nào thương vong thiệt mạng, cũng không có bất kỳ thiết bị vũ khí, máy bay, tàu nổi tàu chìm nào thăng thiên hoặc hạ thủy cả, trên cả tuyệt vời =D>
các cụ tím lo cho dân Nga quá, thật đáng khâm phục :))

Hoangtung281993

Xe hơi
Tội mấy anh EU, ngày xưa vỗ ngực ngẩng cao đầu chống khủng bố, yêu chính nghĩa; Sống và làm việc theo điều 5 Nato;
Chơi với Ukr, nó kéo luôn thành đồng đảng, ủng hộ khủng bố; Không biết sắp tới có biến thành khủng bố luôn không?
Với em thì LATO đích thị là 1 tổ chức khủng bố và hậu thuẫn khủng bố cụ ạ. Cứ xem những gì LATO làm 30 năm qua là thấy mà ;))

mocphatdan

Xe tải
Vâng, cụ ở xa cả vạn cây số thì không việc gì phải "sợ".
Nhưng với những người dân ở xứ sở từng là thành trì cnxh và được hưởng hòa bình gần 80 năm qua không hề có bom rơi đạn nổ trên đầu thì rất khác đấy ạ.
Mời cụ xem thêm video phản ứng của người dân:

cụ biết 1 mà ko biết 2 rồi, dân Nga nó mà sợ chiến tranh thì đã ko còn cái gọi là nước Nga rồi, ko phải ngẫu nhiên mà Napoleon hay Hitler đều phải thất bại đâu.
Em biết các cụ tím tâm hồn mong manh dễ vỡ, có cụ cucumin còn sốc lên sốc xuống khi thấy UAV bay, đó là do các cụ yếu thôi 😂

meodenminh

Xe điện
Giống vụ Mỹ bảo U cà không liên quan đến khủng bố ở Nga ngay và nuôn

mocphatdan

Xe tải
Đúng ạ, sắp tới Tổng thống Putin sang thăm nhà em nữa là đẹp cụ nhề. :))
dạo này ko thấy các cụ tím nhắc tới ICC gì nữa, chắc các cụ ấy đang lập nhóm mai mốt bắt Putin khi sang thăm nhà em đây mà.
Các cụ cứ lên danh sách nhé, em gửi an ninh 1 lượt =))

Orisis

Xe tải
Rybar xác nhận lại hai nhà máy bị UAV tầm xa tấn công, bao gồm 1 nhà máy lắp ráp và một nhà máy lọc dầu.
Nhà máy lắp ráp cơ bản không thiệt hại gì nhiều nhưng nhà máy lọc dầu thì UAV đã đánh trúng tháp lọc và phải mất 20 phút mới dập tắt được đám cháy.
Theo Rybar thì phần lớn các thiết bị này rất khó sửa chữa hoặc sửa chữa rất lâu vì các thiết bị này Nga đều phải nhập của Phương Tây. Ukraine đã được tư vấn rất kỹ khi chọn mục tiêu tấn công.Sản lượng xăng của Nga đã giảm 10%.
Theo báo Nga thì không có thiệt hại gì nha cụ . Nga biết cái UAV này kiểu gì cũng rơi vô hàng rào và không thiệt hại gì nên không bắn đó

Hoangtung281993

Xe hơi
Bảo kê xh đen cụ ah
Vâng cụ ạ, nhìn những gì bọn Israel nó đang làm với dân thường Palestine em thấy ghê tởm, thế mà Mẽo và bầy đàn vẫn bơm đồ ầm ầm cho Israel thì em đánh giá chúng nó là tổ chức hẫu thuẫn khủng bố ko sai tí nào. Em giả sử mà Nga cũng giết dân thường Ukraine như thế thì chắc chúng nó tế sống hàng ngày trên khắp các trang báo thế giới rồi. :))

DurexXL

Xe lăn
Cụ chuẩn

Số liệu phải minh bạch, khắc tên lên tường đá

Trạng thái
Thớt đang đóng