[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

jodec

[Tịch thu bằng lái]
Em chả đánh giá gì cả.

Bầu cử tổng thống là của nước Nga.

Người Nga hiểu thế nào họ sẽ bỏ phiếu thế ấy. Vì lợi ích của dân tộc họ.

Ít ra, 20 năm nay Putin chưa làm họ thất vọng.
Chính xác
Cũng vậy, bầu cử tổng thống ukraine là chuyện của ukraine, người ukraine hiểu thế nào thì họ bỏ phiếu thế ấy. Vì lợi ích của dân tộc họ

thichcarot

Xe tải

nacutoi03

Xe hơi
Em bàn luận về cuộc chiến cùng với mấy cụ Hường, trong đó có số phận người Nga đó, còn cụ lại kiểu tự cho mình cái quyền đại diện cho người Nga ko cần người khác cơ đấy, ko thấy mình tự đề cao mình quá ah =))
mà hơn nữa e nói có sách mách có chứng cụ ah:
Người Nga ko chỉ khổ vì giá trứng, thịt gà, mà còn khổ vì mất nước nóng, mất điện giữa mùa đông giá rét đấy, thấy các cụ Hường lo cho sự sinh tồn của nước Nga lắm, giờ ko biết sao nhỉ?
Thi thoảng 1 vài người Nga nhất quyết ko chịu đi lính thì đc tặng 1 viên đạn vào người.
trong khi đó lính Nga vẫn trơ trọi trong giá lạnh:
Thôi cụ ơi. Xin mời cụ đi 1 vòng Châu Âu đi. Ở Đức dưới thời tiết -20 độ, nông dân vẫn tụ tập được gần triệu người đi biểu tình đấy. Cũng được 1 tuần rồi cụ nhé . Bỏ cả làm , bỏ cả ăn cầm cờ đi vẫy. Chắc họ sướng quá ko có việc gì làm đúng ko cụ??? Ở Mỹ, cũng cả 1 nhóm người đang biểu tình rồi.
Đội ngũ lãnh đạo nước Nga đang giữ cho dân chúng một cuộc sống ổn định hơn hẳn rồi. Mấy việc lông gà vỏ tỏi các cụ nhai đi nhai lại, mấy việc lớn dùng thì im thin thít. Đưa ra mà so cho công bằng chớ

six6

[Tịch thu bằng lái]
Điểm hình của những người học hành không đến nơi đến chốn nhưng dòng đời Xô đẩy lên làm lãnh đạo đất nước. Hết chửi fucking tổng thống Nga lại muốn bóp cổ ngoại trưởng Lavarop. Lãnh đạo nghĩ gì nói nấy, hành động cảm tính thì việc đưa cả dân tộc xuống mồ là ko tránh khỏi
thôi cụ ah, đưa cả dân tộc xuống mồ thì e chưa thấy, e chỉ thấy rất nhiều a lính chết ở đất khách quê người, còn chả đc chôn cất:
https://x.com/TheRoses2022/status/1747241029437169985?s=20
ở nhà thì cứ mất điện mất nước nóng thường xuyên ah
Nga: Thêm 10.000 người nữa bị mất sưởi ấm ở Lipetsk vào ngày 13/1. 40.000 người không có điện trong khu vực.

nacutoi03

Xe hơi
Chính xác
Cũng vậy, bầu cử tổng thống ukraine là chuyện của ukraine, người ukraine hiểu thế nào thì họ bỏ phiếu thế ấy. Vì lợi ích của dân tộc họ
Tổng thống Ze có dám cho bầu cử đâu cụ. Ổng đủ tỉnh táo để biết chữ Toang viết thế nào

six6

[Tịch thu bằng lái]
Thôi cụ ơi. Xin mời cụ đi 1 vòng Châu Âu đi. Ở Đức dưới thời tiết -20 độ, nông dân vẫn tụ tập được gần triệu người đi biểu tình đấy. Cũng được 1 tuần rồi cụ nhé . Bỏ cả làm , bỏ cả ăn cầm cờ đi vẫy. Chắc họ sướng quá ko có việc gì làm đúng ko cụ??? Ở Mỹ, cũng cả 1 nhóm người đang biểu tình rồi.
Đội ngũ lãnh đạo nước Nga đang giữ cho dân chúng một cuộc sống ổn định hơn hẳn rồi. Mấy việc lông gà vỏ tỏi các cụ nhai đi nhai lại, mấy việc lớn dùng thì im thin thít. Đưa ra mà so cho công bằng chớ
chết cười cụ =))
Dân Nga mất điện mất nước lại đi so dân Đức đi biểu tình ah =))

nacutoi03

Xe hơi
chết cười cụ =))
Dân Nga mất điện mất nước lại đi so dân Đức đi biểu tình ah =))
Có gì buồn cười ???? Mất điện so với mất việc chẳng khác gì muỗi hết . Cháu Âu đang toang toác cả ra . Người Nga chỉ bị cắt điện, mất nước nóng tý cụ đã khóc thuê.

six6

[Tịch thu bằng lái]
Có gì buồn cười ???? Mất điện so với mất việc chẳng khác gì muỗi hết . Cháu Âu đang toang toác cả ra . Người Nga chỉ bị cắt điện, mất nước nóng tý cụ đã khóc thuê.
dân Đức cảm thấy bị sao thì họ còn đi biểu tình, dân Nga lạnh thì ko rõ phải nàm thao, có dám biểu tình ko nhỉ?
Tại thành phố Novomoskovsk thuộc vùng Tula của Liên bang Nga, gần 400 ngôi nhà vẫn không có hệ thống sưởi. Nguyên nhân thiếu nhiệt là do sự cố tại nhà máy điện địa phương.

Starman_Origin

Xe tải
Ha ha, em nghĩ rằng nên thêm câu nữa cho nó hợp với tình hình: "Người Nga sẽ chết ở bất kỳ chỗ nào"
Người Mỹ cũng vậy cụ nhỉ 😄 cụ toàn đánh đồng những thứ đâu cũng có là của Nga. Một kiểu ám ảnh thâm sâu trong tiềm thức :))

Starman_Origin

Xe tải
Thành viên nào thở ra câu phi phát xít cụ cứ report cụ ạ. Đó là qui chụp một quốc gia có quan hệ hữu nghị tốt đẹp với xứ rau dền nhà em. Nhà em chả có chơi với quân phát xít bao giờ.
Ukraine có tồn tại lực lượng phát xít và tôn sùng phát xít không cụ ?

Starman_Origin

Xe tải

Kế hoạch hòa bình 10 điểm của Uk trình bày tại Davos không có điểm nào cần đến sự có mặt của Nga, đơn giản là Nga buộc phải rút quân khôi phục lãnh thổ Uk theo hiến chương liên hợp quốc. Cũng đúng thôi đã xác định bằng con đường vũ trang thì mời đến làm gì cho tốn nước chè. Đơn giản là đánh, đuổi.
Quan trọng nhất vẫn là chiến thắng trên chiến trường thôi. Đánh cho mềm cái đầu ra thì mới đàm phán với yêu cầu hợp lý hợp hoàn cảnh được cụ nhỉ.

trungngothu

Xe tăng
Cơ cụ cãi lời a Tin, a Rốp ah? Mấy a ấy tuyên bố CDQS ĐB là phi phát xít, phi quân sự abc xyz cơ mà? Ai làm gì mà tồn vong nước họ!
Nga đánh Ukr thì họ tự vệ thôi, xoắn gì đâu!
Phát xít lại chẳng liên quan đến tồn vong của Nga

meodenminh

Xe điện
Một bên Lãnh đạo dở ảo tưởng sức mạnh, một bên Lãnh đạo mạnh đánh được rồi nhưng lại tham lam sáp nhập đất. Nên NATO bảo 01 câu cực kì chính xác mối Anh/em này đã mất vĩnh viễn đơn giản lãnh thổ thì ko thể bàn bạc và mãi mãi ko có HB. Đơn giản là đất đai lãnh thổ của đất nước là vĩnh cửu dù đánh mấy chục năm cũng phải lấy lại. Như AG/Taliban mất 20 năm đánh đuổi Mỹ chạy!
Khô g đánh thì U cà họ táng sang đất Nga có mà đỡ

Em lại nghĩ họ đặt lợi ích dân tộc trên hết đấy ạ. Từ 1 đống đổ nát lên top 2 GDP thế giới và giữ vững top3 tới giờ. Em nói thật, em nghe mà thèm, nước dãi chảy dòng dòng.
Còn Nga, GDP xách dép cho Nhật kô xong, kinh tế, kĩ thuật cũng tương tự. Được cái mạnh quân sự, để rồi làm gì? Làm chiến dịch quân sự đặc biệt đấm nhau với chính anh em Slav chết hơn 150 ngàn quân chưa đâu vào đâu.
Từ đầu Nga/LX luôn luôn bị chơi xấu hoặc cấm vận, hoặc ngấm ngầm bị xa lánh. Chứ chưa bao giờ phe P.Tây coi Nga là đối tác, và họ luôn tìm cách làm đất nước này chậm phát triển. Cụ hy vọng gì với cái đám suốt ngày chèn ép nó? Nga tới thời điểm hiện tại vẫn còn tự chủ và tự quyết thì phải nói là kì tích rồi cụ. Họ có được Mỹ support tận răng như Nhật, hay được yên ổn phát triển như TQ đâu mà? Năm xưa P.Tây chèn ép Đức Quốc Xã thế nào thì năm nay họ làm tương tự giống Nga đó. Quyền lực mềm của P.Tây nó khủng khiếp như vậy đó cụ, họ muốn ai phát triển thì hò nhau kéo hội chìa ưu đãi ra. Họ muốn ai dậm chân thì hùa nhau cấm vận, chèn ép kinh tế

six6

[Tịch thu bằng lái]
Phát xít lại chẳng liên quan đến tồn vong của Nga
ngoài việc các khu vực khắp liên bang Nga mất điện nước nóng ra, thì ngay cả Moscow chưa chìm cũng mất điện cụ ah, điều này ắt hẳn là do Ukr rồi:

Nguyen_hung314

Đi bộ
Từ đầu Nga/LX luôn luôn bị chơi xấu hoặc cấm vận, hoặc ngấm ngầm bị xa lánh. Chứ chưa bao giờ phe P.Tây coi Nga là đối tác, và họ luôn tìm cách làm đất nước này chậm phát triển. Cụ hy vọng gì với cái đám suốt ngày chèn ép nó? Nga tới thời điểm hiện tại vẫn còn tự chủ và tự quyết thì phải nói là kì tích rồi cụ. Họ có được Mỹ support tận răng như Nhật, hay được yên ổn phát triển như TQ đâu mà? Năm xưa P.Tây chèn ép Đức Quốc Xã thế nào thì năm nay họ làm tương tự giống Nga đó. Quyền lực mềm của P.Tây nó khủng khiếp như vậy đó cụ, họ muốn ai phát triển thì hò nhau kéo hội chìa ưu đãi ra. Họ muốn ai dậm chân thì hùa nhau cấm vận, chèn ép kinh tế
Nước Nga đến giờ nãy vẫn như chưa có "Chiến dịch đặc biệt" là quá khung zui, đối đầu cả nato

nacutoi03

Xe hơi
Toàn quân toàn dân Uka tập trung trí tuệ và sức mạnh để đánh đuổi giặc ngoại xâm.
TT Uka phải tuân thủ Hiến pháp nước mình thôi, ko muối mặt sửa cả Hiến pháp để giữ ghế mấy chục năm liền như ai kia ;))
He he.Bớt ngụy biện, hiến pháp nào cấm bầu tổng thống thời chiến ???

Trạng thái
Thớt đang đóng