[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuan_nguyen261188

Xe điện
Thế cụ cho thêm ý kiến của cụ về việc chế độ Nga hiện tại khiến cả trăm ngàn người Nga thương vong?
Người Nga chết vì sự sinh tồn của đất nước..chứ có phải họ chết vì NATO và Phương tây như UKR đâu. :)) :)) :))
Ngay cả cái nội các UKr xem có bao nhiêu người sinh ở UKR hay toàn 2 quốc tịch:)):)):))

justbenice

Xe buýt
Bọn PT tự tay bóp zái, tự đá chén cơm của mình đi thôi cụ, hùa nhau cấm vận thằng bé thì được, động vào mấy thằng to thì kiểu gì cũng ăn vả lại. Hàng không và chíp là các lĩnh vực xương sống. Do vậy kiểu gì chúng nó cũng phải tìm cách tự chủ khi bị cấm vận. Đang ngồi mát ăn bát vàng, giờ cấm thằng Nga, TQ để chúng nó tự bơi, trước sau gì nó cũng thành đối thủ cạnh tranh trực tiếp vs bọn PT. TQ thì đã quá rõ rồi, chờ thằng Nga xem sao.
Thế ạ.
Sao em thấy Mỹ nó nghỉ chơi với Nga mà GDP tăng trưởng vượt bậc vậy cụ nhỉ. Bóp kiểu này em nghĩ Mỹ mong ước bóp thêm 100 năm nữa.

jodec

[Tịch thu bằng lái]
Ít ra nó còn có động lực, còn có công nghệ để mà mơ, mà chế tạo. Cụ chê nó thì không biết xứ cụ ở và gần 200 quốc gia khác đã làm được như nó chưa cụ?
Tôi chê chỗ nào
Thay vì đi Boeing, mời anh cứ đi sukhoi j100 vậy

six6

[Tịch thu bằng lái]
Người Nga chết vì sự sinh tồn của đất nước..chứ có phải họ chết vì NATO và Phương tây như UKR đâu. :)) :)) :))
Ngay cả cái nội các UKr xem có bao nhiêu người sinh ở UKR hay toàn 2 quốc tịch:)):)):))
Cơ cụ cãi lời a Tin, a Rốp ah? Mấy a ấy tuyên bố CDQS ĐB là phi phát xít, phi quân sự abc xyz cơ mà? Ai làm gì mà tồn vong nước họ!
Nga đánh Ukr thì họ tự vệ thôi, xoắn gì đâu!

tuan_nguyen261188

Xe điện
Tôi chê chỗ nào
Thay vì đi Boeing, mời anh cứ đi sukhoi j100 vậy
boeing đỉnh cao công nghệ sao rơi chết hoài vậy anh...:-/:-/
Mới bung cửa giữa trời nữa kia...mà máy bay mới xuất xưởng nữa chứ.

Ai lại đi so sánh với may bay cùi của Nga làm gì?

hungthien73

Xe buýt
Cơ cụ cãi lời a Tin, a Rốp ah? Mấy a ấy tuyên bố CDQS ĐB là phi phát xít, phi quân sự abc xyz cơ mà? Ai làm gì mà tồn vong nước họ!
Nga đánh Ukr thì họ tự vệ thôi, xoắn gì đâu!
Lúc đầu thì người dân cũng nghĩ như cụ, là tự về... nhưng về sau họ nhận thức được bản chất thực sự là bán máu cho Tây rồi cụ.
Tỉ lệ ủng hộ quốc hội và anh Zê xuống thấp, dân chúng họ cho là anh Zê đang không đi đúng hướng rồi, trong khi tỉ lệ cho anh Putin thì đang tăng.

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ tím và hường đánh giá thế nào về khẩu hiệu tranh cử của Putin ?

"Biên giới nước Nga không kết thúc ở bất kì chỗ nào"
Em chả đánh giá gì cả.

Bầu cử tổng thống là của nước Nga.

Người Nga hiểu thế nào họ sẽ bỏ phiếu thế ấy. Vì lợi ích của dân tộc họ.

Ít ra, 20 năm nay Putin chưa làm họ thất vọng.

six6

[Tịch thu bằng lái]
Lúc đầu thì người dân cũng nghĩ như cụ, là tự về... nhưng về sau họ nhận thức được bản chất thực sự là bán máu cho Tây rồi cụ.
Tỉ lệ ủng hộ quốc hội và anh Zê xuống thấp, dân chúng họ cho là anh Zê đang không đi đúng hướng rồi, trong khi tỉ lệ cho anh Putin thì đang tăng.
tỷ lệ ủng hộ a Tin lúc nào chả 150-200%, làm gì có giảm lúc nào đâu mà mấy cụ bảo tăng.
Còn a Ze từ lúc bầu cử chưa bao giờ 100% cả, có gì đâu mà xoắn, quốc hội thuộc về dân chứ đâu thuộc về lãnh đạo, họ trung thành với đất nước chứ có luỵ lãnh đạo đâu.

mycamel

Xe buýt
Website
www.raybanvietnam.com

Finew

Xe tăng
Chỉnh sửa cuối:

hungthien73

Xe buýt

sskkb

Xe điện

thichcarot

Xe tải
Chỉnh sửa cuối:

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
Em lâu không cập nhật, gêm chên giờ mới là xẻng hả các cụ 😭

Gêm chên giờ, năm ngoái hồi đầu cuộc chiến Đức đã gởi hơi bị nhiều.

Cá nhân em hông tin ông này sẽ ra chiến trường.

six6

[Tịch thu bằng lái]
E xin phép cười cụ. Cụ đi hỏi dân Crimea xem ai muốn quay về với Uca nhé. Giờ 1 thằng ất ơ dùng dao xiên chết lãnh đạo rồi bế thằng khác lên thay mà đòi dân phải theo Á? Để nó chia ra nó tỉa người dân cướp đất dần à??? Nên nhớ , nếu dân crimea mà ko thuận, thì bố ông nào cướp được. Xin mời Trung Quốc sang mà hốt DĐài Loan mà ko cần vũ lực kìa
cười thoải mái đi bạn, cuộc chiến này đầy thứ nực cười mà.
Dân Crimea mà đồng thuận đến thế, đã ko có việc quân U đánh tả tơi hạm đội biển đen trên đất Crimea rồi. giờ còn mấy cái tuyên truyền nực cười.

Minhbt2001

[Tịch thu bằng lái]
E xin phép cười cụ. Cũng xin phép trả lại cho cụ câu ngộ độc truyền thông.khuyến mãi cho cụ thêm 1 câu đừng tỏ ra nguy hiểm nếu não ko đủ nhăn nhé .Cụ đi hỏi dân Crimea xem ai muốn quay về với Uca nhé. Giờ 1 thằng ất ơ dùng dao xiên chết lãnh đạo rồi bế thằng khác lên thay mà đòi dân phải theo Á? Để nó chia ra nó tỉa người dân cướp đất dần à??? Nên nhớ , nếu dân crimea mà ko thuận, thì đố ông nào cướp được. Xin mời Trung Quốc sang mà hốt DĐài Loan mà ko cần vũ lực kìa
Có mơ dân Crimea nó muốn về.

Ukr xây đập ngăn nước nuôi sống dân Crimea. Nga sau khi mở chiến dịch thì mới phá được đập đón nước về.

Vậy mà đòi Crimea quay về.

six6

[Tịch thu bằng lái]
Em đại diện cho người Nga? ơ... =)) =)) =))
Thế người Nga mở mồm ra nhờ ai chưa cụ? Hay cụ được người Nga mời.
UKr kêu ầm ầm kìa cụ qua giúp đi..
Tình thần bắc ai yêu thương con người mà...hay lại giả cầy.

Người ta nói lên sự thật mà...sao rẫy nẫy lên vậy>:)>:)>:)
Em bàn luận về cuộc chiến cùng với mấy cụ Hường, trong đó có số phận người Nga đó, còn cụ lại kiểu tự cho mình cái quyền đại diện cho người Nga ko cần người khác cơ đấy, ko thấy mình tự đề cao mình quá ah =))
mà hơn nữa e nói có sách mách có chứng cụ ah:
Người Nga ko chỉ khổ vì giá trứng, thịt gà, mà còn khổ vì mất nước nóng, mất điện giữa mùa đông giá rét đấy, thấy các cụ Hường lo cho sự sinh tồn của nước Nga lắm, giờ ko biết sao nhỉ?
Thi thoảng 1 vài người Nga nhất quyết ko chịu đi lính thì đc tặng 1 viên đạn vào người.
trong khi đó lính Nga vẫn trơ trọi trong giá lạnh:

jodec

[Tịch thu bằng lái]
boeing đỉnh cao công nghệ sao rơi chết hoài vậy anh...:-/:-/
Mới bung cửa giữa trời nữa kia...mà máy bay mới xuất xưởng nữa chứ.

Ai lại đi so sánh với may bay cùi của Nga làm gì?
A cứ đi máy bay nga thôi, tùy
Tôi cứ chọn máy bay của kẻ thù của nga

jodec

[Tịch thu bằng lái]
Em bàn luận về cuộc chiến cùng với mấy cụ Hường, trong đó có số phận người Nga đó, còn cụ lại kiểu tự cho mình cái quyền đại diện cho người Nga ko cần người khác cơ đấy, ko thấy mình tự đề cao mình quá ah =))
mà hơn nữa e nói có sách mách có chứng cụ ah:
Người Nga ko chỉ khổ vì giá trứng, thịt gà, mà còn khổ vì mất nước nóng, mất điện giữa mùa đông giá rét đấy, thấy các cụ Hường lo cho sự sinh tồn của nước Nga lắm, giờ ko biết sao nhỉ?
Thi thoảng 1 vài người Nga nhất quyết ko chịu đi lính thì đc tặng 1 viên đạn vào người.
trong khi đó lính Nga vẫn trơ trọi trong giá lạnh:
Bọn teilon bêu xấu nga thôi, dân nga nhờ hồng phúc của putin, đã luyện kim cang bất hoại, trời lạnh không cần sưởi. Nên lạnh mấy dân nga vẫn ngon, vui và ủng hộ putin ăn đất láng giềng
Nga càng đánh càng mạnh, dăm ba cái lò sưởi làm sao cản được bước tiến của lính nga 😂😂😂😂😂😂

Trạng thái
Thớt đang đóng