[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

thichcarot

Xe tải

Nacutoi2

Xe tải
Hết Đức, Pháp biểu tình và bây giờ đến Anh.
Đọc những bài này mới thấy Nga quá chiều Châu Âu.
Cung cấp năng lượng giá rẻ cho Đức, Pháp . Cho Anh đánh bắt cá trên biển của mình.
Chờ Nga mở hết các bài ra để xử đẹp Châu Âu.

Finew

Xe tăng
Tiếp vụ pháo kích vào khu chợ ở Donetsk: 25 người chết, gồm 2 trẻ em; Uc đã pháo kích bằng đạn chùm, chắc nhận từ Lato;
Những vũ khí của Lato rất uy lực, nhưng đã không thể mang lại chiến thắng trên chiến trường; Giờ Uc mang ra để bắn dân thường, để thể hiện uy lực và hiệu quả;

Chỉnh sửa cuối:

sskkb

Xe điện
Em ủng hộ anh em nhà Slav hòa thôi cụ. Em kô ủng hộ ai thắng cả. Cụ đừng có lấy lòng dạ cụ ra đo lòng dạ em. Em là dân pro Nga gộc đấy.
Cụ pro ai cũng được, nhưng cụ lại cho rằng thế giới hòa bình là khi Israel vẫn còn tấn công người Palestine thì em biết cụ pro ai rồi :))

Rinoceronte

Xe hơi
Cuộc chiến giăng co thế. Chắc hết vẹo rồi :3

sskkb

Xe điện
Nên chuyện Mỹ đánh Iraq khiến dân thường và trẻ em Iraq tử vong cũng đáng lên án, nhưng cũng không thể vì thế mà bỏ qua cho Nga hay Israel được cụ ạ.
Em không thấy cụ lên án Israel vì giết hại trẻ em Palestine ở thớt này nhỉ? Em toàn thấy cụ lên án Nga và phe đối nghịch phương Tây thôi :)

hoviba

Xe container
Em không thấy cụ lên án Israel vì giết hại trẻ em Palestine ở thớt này nhỉ? Em toàn thấy cụ lên án phe đối nghịch phương Tây thôi :)
Em lên án chiến tranh không nhất thiết là chỉ đưa quan điểm ở trên này. Chỉ là em thấy nhiều cụ có quan điểm khác em trong đây nên em tham gia thảo luận để phản biện lại những điều em thấy chưa hợp lý. Còn em cũng như cụ, khi có ý định để thể hiện quan điểm lên án các phe phái, hay như việc hỗ trợ trực tiếp cho những người khó khăn vì chiến tranh, thì không thiếu gì cách để thực hiện. Chứ không nhất thiết chỉ là chém gió ở trên này ạ.

khuyếnh

Xe tăng
Ngày anh em Slave bắt tay làm hòa, Nga rút quân khỏi các Crimea và các tỉnh chiếm đóng trái phép của Ukraine chính là ngày thế giới hòa bình và lẽ phải thắng, cũng là ngày anh em nhà Slav cùng chiến thắng.
\
Thế thì cụ đợi đến Tết Công gô nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng