[Funland] Tình hình Nga - Ukraine, Trung Á-Trung Đông Vol.166 (số đặc biệt: chiến sự Nga và Ukraine)

Trạng thái
Thớt đang đóng

Orisis

Xe tải
Hướng Avdeevka. khu hồ nước phía Nam Kamenka, Ukraine vừa nhường 1 it sổ đỏ đất khu công nghiệp cho Nga.

View attachment 8332405
Mới ngày nào các cụ hường còn mơ lụm Odessa tạo hành lang đến tận Moldova. Mà giờ đây Nga lụm được mảnh đất to bằng cái ao đã làm các cụ thỏa mãn.
Sắp tới bầu cử rồi nên Nga sẽ có thêm nhiều chiến công cấp vũ trụ như này nữa. Chúc mừng Nga

thichcarot

Xe tải
Dân Mariupol tự diễn biến. Ngày nào còn “đóng vai” nạn nhân, giờ lại ký tên ủng hộ Putin. Chắc do thiếu chứng và rau nên vậy 😭

justbenice

Xe buýt
Thế là bao giờ Nga phải đu càng khỏi Ukraine hả cụ, cụ phán tiếp cho em 1 con số theo tháng đi, để em nuôi tiếp con lô nào
Đừng nói từ đu càng tế nhị đó nhé cụ. Cuộc chiến này em thấy có Putin lên máy bay chạy khỏi Mosscow khi Wagner tiến về thủ đô thôi cụ. Em kô muốn nhắc lại chuyện này nữa.

thichcarot

Xe tải

jodec

[Tịch thu bằng lái]
Cứ chờ thêm mấy tháng nữa thôi cụ. Chứ năm ngoái em nghe thấy các cụ nói châu âu sẽ chết rét khi không có khí đốt Nga. Nhưng năm nay lại thấy khác khác rồi.
Các cụ cứ nói lãnh đạo Ukraine kém nên mang chiến tranh về nhà làm dân nghèo khổ. Giờ thấy nước Nga cũng y chang nhưng các cụ lại nói lãnh đạo Nga tài tình. ;;)
Kgb lão luyện thì phải khác cụ ạ
Nước Nga đang bình yên, giờ bom đạn về tận ngõ rồi

jodec

[Tịch thu bằng lái]
Đừng nói từ đu càng tế nhị đó nhé cụ. Cuộc chiến này em thấy có Putin lên máy bay chạy khỏi Mosscow khi Wagner tiến về thủ đô thôi cụ. Em kô muốn nhắc lại chuyện này nữa.
Kịch để bịt mắt teilon thôi anh ei
Đâu đó trên Sao Hỏa prigozhin đang âm thầm thực hiện những nhiệm vụ mà tay Kgb lão luyện giao phó

jodec

[Tịch thu bằng lái]
Em đọc báo Séc thì mấy hôm nay toàn tin cháy nổ ở Nga ạ. Đúng là báo Séc cũng chỉ quan tâm tới tình hình nội địa của Nga.
Putin cho quân đốt lốp xe cũ để nừa teilon thôi cụ, làm gì có bom đạn trên đất nước nga
Phải nói là, ối kẻ bây giờ "ước gì " như Hitler khi xưa- đừng đưa quân đội vào nước láng giềng làm gì 😂😂😂😂. Ân hận muộn màng

jodec

[Tịch thu bằng lái]
Em nghĩ là Ukraina được hỗ trợ tốt hơn từ mạng lưới trinh sát từ vệ tinh của các nước cùng phe. Nga thì ngược lại, bị từng đó nước theo dõi từng biến động nên khó khăn hơn trong tác chiến điện tử.
Đây chính xác là sự thật thưa anh
Bọn sói đàn, lâu lâu mỗi con cắn đối thủ 1 phát, không chết đối thủ nhưng sẽ mất máu dần dần
Vài trăm con vệ tinh nó soi từng tấc đất vùng khói lửa, không phải tự nhiên nga bị đánh vào hậu cần chính xác thế
Đợi đạn pháo, bom bay của phớp tài trợ ở ukraine xem như thế nào

jodec

[Tịch thu bằng lái]
Xuất hiện những vấn đề trong việc tài trợ quân sự của Đức cho Ukraine:

- Không phải toàn bộ số viện trợ của Đức cho Ukraine (khoảng 18 tỷ EUR từ khi bắt đầu chiến tranh) đều được chuyển hết cho Ukraine, một phần trong số đó được giữ lại Đức để hỗ trợ khoảng 1 triệu người tị nạn Ukraine - con số không hề nhỏ. Và thực tế số tiền đến tay Ukraine chỉ khoảng 4-5 tỷ EUR).
- Gói viện trợ mới được công bố khoảng 8 tỷ EUR của Đức cho Ukraine được lấy trong gói 2%GDP chi cho quốc phòng - cam kết chi tiêu cho QP của các nước NATO - đồng nghĩa ngân sách chi cho QP Đức năm 2024 chỉ còn khoảng 92 tỷ EUR, điều mà QH Đức không chấp nhận.

Bọn ukraine sống thế nào mà đồng minh mới vậy, 😂😂😂😂

jodec

[Tịch thu bằng lái]
Nato nào em chả biết. Em chỉ thấy Nga với Ukraine đánh nhau dẫn đến cả hai bên thương vong tổng cộng hơn 500 ngàn quân sỹ rồi. Trong khi Nato chưa chết anh lính nào. Nên mong cụ đừng lôi Nato vào làm gì nữa. Cụ nói Nato bơm vũ khí cho Ukraine vệ quốc thì em công nhận, vì làm gì có cuộc chiến vệ quốc của nước nhỏ nào trước nước lớn thành công mà không có sự hỗ trợ từ các nước anh em bạn bè. Chiến tranh kô phải trò đùa cụ nhé, kô thể dùng gậy tầm vông với giáo mác chống lại các siêu vũ khí của Nga được.
Nhiều nước được bơm vũ khí để bảo vệ toàn vẹn lãnh thổ trước những kẻ xâm lược thì tự hào, nhưng nước khác nhận viện trợ để bảo vệ đất nước thì là "ủy nhiệm "
Ukraine đánh nga là đánh cho liên xô trung quốc thì phải

Nacutoi2

Xe tải
Thưa cụ là Mr Putin bị ám sát không ít đâu cụ nhé. Thế này mà còn phải sợ Wagner thì em thấy lạ đó.
Cụ bớt tưởng tượng giúp cái

sskkb

Xe điện
Đang nói về việc Nga đu khỏi Ukraine cơ mà, cụ đánh trống lảng đi đâu thế. Với niềm tin tất thắng của các cụ thì bao giờ Ukraine ca khúc khải hoàn vậy cụ ?

justbenice

Xe buýt
Đang nói về việc Nga đu khỏi Ukraine cơ mà, cụ đánh trống lảng đi đâu thế. Với niềm tin tất thắng của các cụ thì bao giờ Ukraine ca khúc khải hoàn vậy cụ ?
Ngày anh em Slave bắt tay làm hòa, Nga rút quân khỏi các Crimea và các tỉnh chiếm đóng trái phép của Ukraine chính là ngày thế giới hòa bình và lẽ phải thắng, cũng là ngày anh em nhà Slav cùng chiến thắng.

Dunghoiem

[Tịch thu bằng lái]
Thưa cụ là Mr Putin bị ám sát không ít đâu cụ nhé. Thế này mà còn phải sợ Wagner thì em thấy lạ đó.
Cụ bớt tưởng tượng giúp cái
Đâu sợ chi mô, tuyền đồng nghiệp thân cận vs lđ các nước thân thiện thôi mà.

Screenshot 2024-01-21 194839.jpg
Screenshot 2024-01-21 194655.jpg

Screenshot 2024-01-21 195036.jpg

con dơi 141

Xe điện
Tưởng oto Nga thế nào mà bán khiếp vậy
Em google thì thấy xe Nga dùng những công nghệ hiện đại siêu cấp vũ trụ nên không cần túi khí, không màn hình...
Hi vọng các cụ hường sẽ bỏ mấy cái xe của phương Tây mà mua ủng hộ xe Nga
Hì hì. Tự người ta lo việc đó. Xe Nga có thể cắt, Chứ xe tàu xe Hàn thiếu gì, đọc trong bài có đấy. Cụ đi lo đạn cho Ukr đi, cái đó thiết thực hơn. Anh Ze còn ko rú lên tự sướng vì xe Nga ko túi khí, Nga thiếu hạt cà chua. Thật ko xứng đáng làm tím.

hoviba

Xe container
Uc tiếp tục khiêu khích bằng hành động khủng bố, bắn tên lửa vào khu chợ giết hại thường dân ở Donbas; Người Sec ngóng chờ cháy nổ ở Nga như cụ nào đã phát biểu, chắc là tin này đi;

Chiến tranh mà cụ, bom đạn và tên lửa là dùng để bắn phá lẫn nhau. Ukraina hay Nga thì vẫn bắn tên lửa sang nhau hàng ngày, lấy lý do là tiêu diệt khu vực liên quan tới quan sự dù là bắn vào khách sạn, bệnh viên hay khu mua sắm. Thế nên đã để xảy ra chiến tranh thì bên xâm lược hay bên bảo vệ lãnh thổ thì đều đã xác định là sẽ có những thiệt hại về người và của, do bom rơi đạn lạc. Chứ chẳng nhẽ Nga bắn tên lửa vào khách sạn ở Ukraina còn Ukraina thì lại không được phép bắn tên lửa sang Nga ạ.

DIT

Xe điện
lấy Ukr làm ví dụ, Nga spam tên lửa 2 năm rồi, hay là Nga mà spam tên lửa sang châu âu thì Nga chết?
Uk còn chỗ nào để bắn đâu, tìm dc chỗ là nga bắn liền. Tên lửa nga mới bay vào balan mấy tuần trước mà mấy anh nato có dám ý kiến gì đâu 😏😏😏

DIT

Xe điện
Cụ suy nghĩ màu hường thế. Nga có tên lửa chứ Nato thì chỉ có trứng gà chứ không có tên lửa hử cụ? Nga bắn tên lửa vào Kiev còn xịt lên xịt xuống, bị đánh chặn có hôm gần hết mà đòi bắn vào Nato. Chưa biết hệ thống phòng không Nga thế nào, chứ để Nato nó spam lại cũng mệt mỏi đó. Ít nhất Ukraine và Nato đã có quá nhiều kinh nghiệm chống tên lửa Nga trong 2 năm qua, chứ Nga giờ chống con UAV của Ukraine đánh đến tận Leningrad mà còn chịu kô chặn nổi.

Kinh nghiệm quá nên toàn đánh chặn bằng mục tiêu ko à. Còn uav đánh lén sao phòng hết dc

thichcarot

Xe tải
Chiến tranh mà cụ, bom đạn và tên lửa là dùng để bắn phá lẫn nhau. Ukraina hay Nga thì vẫn bắn tên lửa sang nhau hàng ngày, lấy lý do là tiêu diệt khu vực liên quan tới quan sự dù là bắn vào khách sạn, bệnh viên hay khu mua sắm. Thế nên đã để xảy ra chiến tranh thì bên xâm lược hay bên bảo vệ lãnh thổ thì đều đã xác định là sẽ có những thiệt hại về người và của, do bom rơi đạn lạc. Chứ chẳng nhẽ Nga bắn tên lửa vào khách sạn ở Ukraina còn Ukraina thì lại không được phép bắn tên lửa sang Nga ạ.
Cũng giống 500 ngàn trẻ em Irac cụ nhỉ. Cụ máu cũng … lạnh đấy, em nể cụ 😭

Chỉnh sửa cuối:

Timestay

[Tịch thu bằng lái]
Móc mỉa nhau mấy năm trời rõ chán. Mạnh được yếu thua thôi, chính với nghĩa cái ....

Trạng thái
Thớt đang đóng